Văn $\color{Blue}{\fbox{Topic Hot}\bigstar\text{Thảo Luận Về Môn Ngữ Văn}\bigstar}$

K

kobato_2509

Bởi vì cho thêm môn TA nên tỉ lệ thành công mới thấp em ah
=====================================================

Mà chị vẫn ko hiểu năm nay thi tích hợp đề văn ra sao

L

leemin_28

Bởi vì cho thêm môn TA nên tỉ lệ thành công mới thấp em ah

Mà chị vẫn ko hiểu năm nay thi tích hợp đề văn ra sao

chắc đề hướng về thực tế với lại gì đó mà các anh chj bảo đó! có lẽ thôi! ai biết được mấy ông ý làm gì! nhưng em thích săn đề xem nó sao có dễ hay khó!

K

kienduc_vatli

Mọi người chia sẻ cách học bài môn văn đi.. nhất là phần văn bản.. cô cho ghi gần 2 trang giấy ... làm sao để nắm vẫn nội dung đã ghi và nhớ lâu hơn.... em để ý là học bữa nay thuộc rồi nhưng 3-4 bữa sau là quên tuốt!
:(

K

kobato_2509

Thứ nhất: Chỉ học ý chính
Thứ hai: ko học thuộc bài phân tích tác phẩm, nhớ chị tiết chính, sau đó tự đặt câu hỏi, tại sao ông tác giả viết thế, những từ này có thay thế đc ko, vân vân và vân vân
Cô mình nói thế đó

T

trangvip75

hề.........................................mọi người đang ns về chuyện j zậy...............................................................................

L

leemin_28

người ta cứ bảo học được Văn thì kém toán nhưng học được toán xong chuyển sang văn thì lại ổn! mọi người nghĩ sao?

T

trangvip75

cách nhớ ak....................................khó nhỉ.......................................mình thì thờng học trên lớp rồi về xào lại 1 tí.....rồi lâu lâu lại xào lại kẻo quên thui.........................................

K

kobato_2509

Nhưng 4 quyển sách ngữ văn để thi vào 10 xào lại bao nhiêu lần hả chị

N

naniliti

Có vẻ nhiều người chưa hiểu lắm về đổi mới thi đại học lần này. Thực sự thì bộ chẳng thay đổi gì cả. Chỉ đổi cái lớn nhất đó là gộp thi tốt nghiệp với đại học làm 1 thôi. Còn môn văn? Chắc chắn sẽ có sự phân luồng trình độ giữa người thi đh và thi chỉ để tốt nghiệp. cái đó đã có bộ lo. Các bác bằng tuổi bố mình chứ có phải con nít đâu mà thích đổi là đổi!

L

leemin_28

Có vẻ nhiều người chưa hiểu lắm về đổi mới thi đại học lần này. Thực sự thì bộ chẳng thay đổi gì cả. Chỉ đổi cái lớn nhất đó là gộp thi tốt nghiệp với đại học làm 1 thôi. Còn môn văn? Chắc chắn sẽ có sự phân luồng trình độ giữa người thi đh và thi chỉ để tốt nghiệp. cái đó đã có bộ lo. Các bác bằng tuổi bố mình chứ có phải con nít đâu mà thích đổi là đổi!

thì ý em cũng vậy đó thôi! hây thay đổi nhiều chỉ ảnh hưởng đến thí sinh chẳng biết đường nào! đến bây giờ anh em mới biết là thi cái trường nào!

K

kute2linh

Mình thấy khối 12 năm nay mới chết zở đây nềk
Mọi năm ai nghĩ thế
giời mới thốc tháo ôn T_T
Còn may cho mình

T

trangvip75

mình ko nghĩ vậy đâu..............đã học văn thì khi trình bày bài toán từ ngũ của mình dc đúng và trau chuốt hơn và ngược lại....khi làm văn thì dựa vầo logic tánđể làm bài văn hay hơn..................................................mm nghĩ sao????

L

leemin_28

Mình thấy khối 12 năm nay mới chết zở đây nềk
Mọi năm ai nghĩ thế
giời mới thốc tháo ôn T_T
Còn may cho mình

hây cứ ôn toán cho kĩ là chắc nhất! từ đầu,. bộ có cái công văn chọn phương án em đã đoán và mong sẽ có môn văn mà! môn văn bây giờ được đề cao hơn không giống như xưa!

Top Bottom