Văn $\color{Blue}{\fbox{Topic Hot}\bigstar\text{Thảo Luận Về Môn Ngữ Văn}\bigstar}$

K

kobato_2509

Ừ, chị ko thích học lí thuyết lắm mệt ghê
nhưng đc cái thi vô điểm ít, TLV mới nhiều

K

kobato_2509

Nghị luận là chính em ạ
Cái đó phải nhớ kị, thi cấp 3 đại học đều có
===========================================

K

kienduc_vatli

Mọi người chia sẻ cách học bài môn văn đi.. nhất là phần văn bản.. cô cho ghi gần 2 trang giấy ... làm sao để nắm vẫn nội dung đã ghi và nhớ lâu hơn.... em để ý là học bữa nay thuộc rồi nhưng 3-4 bữa sau là quên tuốt! :eek:

L

luongpham2000

Chán lớm ạ, phần thuyết minh với nghị luận chả làm câu văn mượt được xíu nèo toàn bị trừ điểm văn, ko biết làm sao học tốt được 2 phần này

L

luongpham2000

Mọi người chia sẻ cách học bài môn văn đi.. nhất là phần văn bản.. cô cho ghi gần 2 trang giấy ... làm sao để nắm vẫn nội dung đã ghi và nhớ lâu hơn.... em để ý là học bữa nay thuộc rồi nhưng 3-4 bữa sau là quên tuốt! :eek:

Trùng hoàn cảnh thế, học văn bản là chăm nhất thế mà cứ đến kì kiểm tra lại quên béng, ko biết làm sao nữa đây...

L

leemin_28

Nên nhớ ý chính rồi giàn đều bài văn ra ! nếu nhớ được hết thì tốt! còn sách thì mình nghĩ tham khảo mạng thôi! mua cũng được nhưng mình ngại xem!

T

thannonggirl

Em khi viết văn tả thường rất hay "bí " ko biết viết gì nữa (nhất là văn tả người)nên bài văn thường mất liên kết,mọi người giúp em nhé!

K

kobato_2509

Văn tả người á, em lên xen lẫn yếu tố biểu cảm như vậy bài văn sẽ ko bị khô khan, viết cx dài, chị từng viết được 8 trang lận đó

L

leemin_28

Em khi viết văn tả thường rất hay "bí " ko biết viết gì nữa (nhất là văn tả người)nên bài văn thường mất liên kết,mọi người giúp em nhé!

Cái đó bạn phải có ý tưởng từ đầu bạn ạ! riêng mình thì nhiều ý quá ko biết chọn cái nào nên chém ít nhất là hơn 5 trang! hj có lúc nhiều hơn! đó là văn tưởng tưởng! mình nghĩ nếu ko có ý , khi đọc đề bài xong phải phải lập dàn ý! những bạn nào học thật giỏi thì vừa viết vừa nghĩ! nhưng người đó phải viết khỏe mới được!

L

leemin_28

Văn tả người á, em lên xen lẫn yếu tố biểu cảm như vậy bài văn sẽ ko bị khô khan, viết cx dài, chị từng viết được 8 trang lận đó

ờm! hôm em đi thi HSG môn văn! chém liền tù tì! 7 trang A4 xin giấy mệt cả người! ha ha có mình mình dài nhất huyện! nhưng chữ nghĩa quá tệ hại!

K

kobato_2509

Biết òi, khoe mãi ^^
Thế đề vào cái gì, chia sẻ coi
===============================

P

phamvananh9

- trời, mọi người viết dài thía, bài văn tối đa của tớ chỉ 3 trang là hết...................hic.................... Còn nữa phần văn thuyết minh là tớ thấy gai nhất vì fai biết rõ đặc điểm của đối tượng thuyết minh mà nhỡ mình ko bit rõ về cái đó thì fai làm seo****************************?/

K

kobato_2509

Thuyết minh là chơi ngon nhất
tớ chép y nguyên wikipedia + vài yếu tố nghệ thuật là đc dài lắm rùi
=========================================================

K

kobato_2509

Thôi, chị xin, chị giỏi tất nhiên em chị giỏi =))
Nhưng còn mấy câu kia thế nào
==============================================

K

katyperry_nhat

Hông lẽ làm văn mà cũng tính trang nữa hả :) Mình chỉ làm theo cảm xúc. Tủ thì chém, ko tủ thì nhờ HM vậy ;)

Top Bottom