Có phản ứng này hay không

Status
Không mở trả lời sau này.
P

pttd

cứ theo qui tác anpha là ra thui mà!!!Mình bị lừa mấy vố về dạng bài tập áp dụng qui tắc anpha này rùi(liên quan đến dãy điện hoá của các nguyên tố trong bảng tuần hoàn) Cái qui tắc anpha này cũng thú vị lắm đó để mình kiểm tra lại phần nội dung qui tắc rùi post chính xác lên cho các bạn tham khảo( mà phần này mình được học ở năm lớp 10)

P

phamhien18

mình đã hỏi thầy giáo rồi PTHH đó có xảy ra mình viết lại PTHH đó nhá!
Fe(NO3)2 + AgNO3\rightarrow Ag + Fe(NO3)3
:D:khi (56)::khi (56):

H

hoangtan2312

ình có nghe phản ứng
FeNO_3+AgNO_3 \to ?
ban đầu mình tưởng nó không tác dụng được nhưng bạn mình nói là có và có liên quan đến dãy điện hoá
Mình còn chưa hiểu cơ chế của phản ứng này, và sản phẩm của nó.Ai giúp mình thì mình sẽ cảm ơn.
cái này có 1 bài trong đề thi đại học năm 2008 nè :D

A

applekute

Sao lằng nhằng thế nhỉ? Mà cái dãy điện hoá ý là gì? Cả cái quy tắc alpha nứa!!!!!!!!!!!!!!!!! Ai làm ơn giải htik giùm đi!!!!!!!!@-)@-)@-)@-)

H

hoangtan2312

bạn có thể kiếm thêm sách tham khảo 11 là có đó
[TEX]Li^+[/TEX]/[TEX]Li[/TEX] ; [TEX]K^+[/TEX]/[TEX]K [/TEX]; [TEX]Ba2+[/TEX]/[TEX]Ba[/TEX] ; [TEX]Ca^2+[/TEX]/[TEX]Ca[/TEX] ; [TEX]Na^+[/TEX]/[TEX]Na[/TEX] ; [TEX]Mg^2+[/TEX]/[TEX]Mg [/TEX]; [TEX]Al^3+[/TEX]/[TEX]Al [/TEX]; [TEX]Mn^2+[/TEX]/[TEX]Mn[/TEX] ; [TEX]Zn^2+[/TEX]/[TEX]Zn[/TEX] ; [TEX]Cr^3+[/TEX]/[TEX]Cr[/TEX] ;[TEX] Fe^2+[/TEX]/[TEX]Fe[/TEX] ; [TEX]Ni^2+[/TEX]/[TEX]Ni[/TEX] ; [TEX]Sn^2+[/TEX]/[TEX]Sn[/TEX] ; [TEX]Pb^2+[/TEX]/[TEX]Pb[/TEX] ; [TEX]Fe^3+[/TEX]/[TEX]Fe[/TEX] ; [TEX]H^+[/TEX]/[TEX]H [/TEX]; [TEX]Cu^2+[/TEX]/[TEX]Cu[/TEX] ; [TEX]Fe^3+[/TEX]/[TEX]Fe^2+[/TEX] ; [TEX]Hg^+[/TEX]/[TEX]Hg[/TEX] ; [TEX]Ag^+[/TEX]/[TEX]Ag [/TEX]; [TEX]Hg^2+[/TEX]/[TEX]Hg[/TEX] ; [TEX]Pt^2+[/TEX]/[TEX]Pt[/TEX] ; [TEX]Au^3+[/TEX]/[TEX]Au[/TEX]
Cách nhớ như sau : Li kận Bán Cá Nóc May Áo Mặc Giúp Chị Sắt(II) Nhìn Sang Phải Sắt(III) Hỏi Cụ Fe( II III) Hang Bạc Hay Platin Ạ

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom