English THCS Chuyển đổi câu

Louis33

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng sáu 2022
12
5
6
15
TP Hồ Chí Minh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1.I was strongly determined to complete my dissertation by the end of the month
->. I had a strong determination to complete my assignment before the end of the month.

Dạ mọi người ơi em thắc mắc là vì sao lại chuyển được thành như vậy ạ nhờ mọi người giải thích giúp em. Em cảm ơn !

• Love
Reactions: S I M O

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
1.I was strongly determined to complete my dissertation by the end of the month
->. I had a strong determination to complete my assignment before the end of the month.

Dạ mọi người ơi em thắc mắc là vì sao lại chuyển được thành như vậy ạ nhờ mọi người giải thích giúp em. Em cảm ơn !
Louis33Trước hết về từ dissertation -> assignment => 2 từ này có nghĩa tương đồng, chỉ khác ở chỗ dissertation sẽ là final assignment hoặc là luận án gì đó. Tuy nhiên vẫn có thể thay thế được cho nhau.
Be strongly determined = have a strong determination
=> Thực chất thì nó đang chuyển cấu trúc kết hợp tính từ thành một cấu trúc xuất hiện danh từ thôi, không có gì lạ.
Em có thể xem thêm dạng chuyển đổi tương tự (ở đây là từ động từ thành danh từ trong viết lại câu) tại [TIPs] Rewrite the sentences (Tip 1)
Trao đổi thêm nếu em có thắc mắc nhé :MIM14

• Like
Reactions: Bạn Khánh lê

Louis33

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng sáu 2022
12
5
6
15
TP Hồ Chí Minh
Trước hết về từ dissertation -> assignment => 2 từ này có nghĩa tương đồng, chỉ khác ở chỗ dissertation sẽ là final assignment hoặc là luận án gì đó. Tuy nhiên vẫn có thể thay thế được cho nhau.
Be strongly determined = have a strong determination
=> Thực chất thì nó đang chuyển cấu trúc kết hợp tính từ thành một cấu trúc xuất hiện danh từ thôi, không có gì lạ.
Em có thể xem thêm dạng chuyển đổi tương tự (ở đây là từ động từ thành danh từ trong viết lại câu) tại [TIPs] Rewrite the sentences (Tip 1)
Trao đổi thêm nếu em có thắc mắc nhé :MIM14
S I M Ovâng ạ em cảm ơn

Top Bottom