Chương trình khối 8 có khó???

Tiểu Lộc

Mùa hè Hóa học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
3,201
2,594
554
19
Đắk Lắk
THCS Trần Quang Diệu
Mình đã nghe qua một số thầy cô giáo nói rằng:"Lớp 8 là lớp quan trọng nhất trong cấp 2". Mình đã đặt ra mục tiêu từ nghỉ hè cơ, nhưng không hiểu sao lại không sao thực hiện được. Mình thấy kiến thức lớp 8 cũng khá nặng đấy chứ? Mình muốn hỏi ý kiến của những bạn học tốt: Nên học như thế nào để đạt hiệu quả cao trong chương trình lớp 8?
Nặng lắm đó bà. Lớp 8 là cái "mầm mống" để lên lớp 9 đó. Thầy cô giáo trường tui nói: "Muốn học tốt lớp 9 thì phải học vững + tốt kiến thức lớp 8"
Cứ lơ là, chơi bời là toi luôn. Lên lớp 9 là đơ ra đó, không hiểu gì hết đâu.
Còn phương pháp học thì khi nào bà onl tui ib cho bà nhá :)

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19
Nặng lắm đó bà. Lớp 8 là cái "mầm mống" để lên lớp 9 đó. Thầy cô giáo trường tui nói: "Muốn học tốt lớp 9 thì phải học vững + tốt kiến thức lớp 8"
Cứ lơ là, chơi bời là toi luôn. Lên lớp 9 là đơ ra đó, không hiểu gì hết đâu.
Còn phương pháp học thì khi nào bà onl tui ib cho bà nhá :)
Ib cho tui đi bà :)

Toshiro Koyoshi

Bậc thầy Hóa học
Thành viên
30 Tháng chín 2017
3,918
6,124
724
18
Hưng Yên
Sao Hoả
Mình đã nghe qua một số thầy cô giáo nói rằng:"Lớp 8 là lớp quan trọng nhất trong cấp 2". Mình đã đặt ra mục tiêu từ nghỉ hè cơ, nhưng không hiểu sao lại không sao thực hiện được. Mình thấy kiến thức lớp 8 cũng khá nặng đấy chứ? Mình muốn hỏi ý kiến của những bạn học tốt: Nên học như thế nào để đạt hiệu quả cao trong chương trình lớp 8?
Em thấy cũng không nặng lắm ạ, mình chỉ cần phân chia học là được mà!

Băng Tâm Như Ngọc

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng ba 2017
401
564
189
Cá nhân chị thấy nó dễ
Dù chị khá nhác học, không đi học thêm hay ôn gì
Chỉ làm thêm Sách bài tập thôi :)))
Chắc do cảm nhận từng người

Top Bottom