Chương trình khối 8 có khó???

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình đã nghe qua một số thầy cô giáo nói rằng:"Lớp 8 là lớp quan trọng nhất trong cấp 2". Mình đã đặt ra mục tiêu từ nghỉ hè cơ, nhưng không hiểu sao lại không sao thực hiện được. Mình thấy kiến thức lớp 8 cũng khá nặng đấy chứ? Mình muốn hỏi ý kiến của những bạn học tốt: Nên học như thế nào để đạt hiệu quả cao trong chương trình lớp 8?

Kim Kim

Banned
Banned
29 Tháng ba 2017
1,540
1,002
299
Hải Phòng
^^
Mình đã nghe qua một số thầy cô giáo nói rằng:"Lớp 8 là lớp quan trọng nhất trong cấp 2". Mình đã đặt ra mục tiêu từ nghỉ hè cơ, nhưng không hiểu sao lại không sao thực hiện được. Mình thấy kiến thức lớp 8 cũng khá nặng đấy chứ? Mình muốn hỏi ý kiến của những bạn học tốt: Nên học như thế nào để đạt hiệu quả cao trong chương trình lớp 8?
Nhọ cute
vào cho ý kiến đi

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Kiến thức lớp 8 nặng lắm luôn ý chứ :(
Chẳng hiểu vì sao đầu năm giờ mình cũng không học được gì :( Toán, Hóa, Lí ngày càng nặng và tệ :(
Hóng người đưa ra ánh sáng cho mình giỏi lên :D

Nhật Linh 2k3

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng mười 2017
625
926
154
20
Bắc Ninh
THCS Nguyễn Cao
Theo a thì chương trình lớp 8 không khó,chỉ có sinh,địa là hơi khó,còn các môn khác chỉ cần chú ý là cân dc ngay

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19
Theo a thì chương trình lớp 8 không khó,chỉ có sinh,địa là hơi khó,còn các môn khác chỉ cần chú ý là cân dc ngay
Năm nay thì hầu như tất cả các môn em đều bị giảm sút. Trừ môn Địa, môn này em bị mất gốc hồi lớp 6 bởi vì do thầy giáo dạy không có cơ sở, chỉ đọc cho chép thôi

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Em muốn hỏi chung chương trình ? Khối 8 hay là 1 bộ môn nào đó.

Nhật Linh 2k3

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng mười 2017
625
926
154
20
Bắc Ninh
THCS Nguyễn Cao
Năm nay thì hầu như tất cả các môn em đều bị giảm sút. Trừ môn Địa, môn này em bị mất gốc hồi lớp 6 bởi vì do thầy giáo dạy không có cơ sở, chỉ đọc cho chép thôi
Tất nhiên,kiến thức càng lên cao càng nặng
Địa thì a cũng mất gốc,nhưng e chỉ cần tính toán tốt và vẽ giỏi là được
Lp 8 thì phải giành nhiều thời gian hơn,BT nhiều hơn và áp lực nhiều hơn mà!

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19
Tất nhiên,kiến thức càng lên cao càng nặng
Địa thì a cũng mất gốc,nhưng e chỉ cần tính toán tốt và vẽ giỏi là được
Lp 8 thì phải giành nhiều thời gian hơn,BT nhiều hơn và áp lực nhiều hơn mà!
Dạ :)
- Công nghệ 8 nặng phần vẽ hình chiếu, mặt cắt.
- GDCD 8 siêu dễ.
- Tin 8 hơi trừu tượng với Pascal.
- Lí 8 khó phần biến đổi Công thức: cơ và nhiệt.
- Địa 8 cũng trừu tượng sau.
Còn mấy môn khác thì sao ạ?

Nhật Linh 2k3

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng mười 2017
625
926
154
20
Bắc Ninh
THCS Nguyễn Cao
Dạ :)

Còn mấy môn khác thì sao ạ?
Toán thì là phần tam giác đồng dạng
Văn thì là phần thuyết minh,nghị luận
Sinh hơi trừu tượng,ghê lắm e ạ,nhất là chương cuối
Sử thì ngắn phần sau,phần đầu hơi dài
Anh thì bình thường

• Like
Reactions: Đặng Thư

Nhọ cute

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
947
583
159
21
Hải Phòng
THCS Vinh Quang
mình cảm thấy chương trình lớp 8 cũng bình thường vì mình học lớp 8 kq tốt hơn
còn với những điều cần chú trọng thì như @Ngọc Đạt @Nhật Linh 2k3 đã nói

Nhật Linh 2k3

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng mười 2017
625
926
154
20
Bắc Ninh
THCS Nguyễn Cao
  • Like
Reactions: Nhọ cute

Mục Phủ Mạn Tước

Cựu Mod Toán
Thành viên
14 Tháng hai 2016
1,504
1,876
484
Nghệ An
$\color{Red}{\fbox{$\bigstar$ ĐHKTHC $\bigstar$}}$
-_- theo chị quan trọng nhất vẫn là lớp 9. lớp 8 thì chỉ nên đọc đủ kiến thức trong sách, nghỉ ngơi xíu rồi lớp 9 học cho ''được''
p.s: giờ mới thấy mình ngu lớp 8 cày như điên mà nó liên quan có xíu đến lớp 9 :V

• Like
Reactions: Nhọ cute

Yêu HM

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
967
1,159
239
20
Bình Thuận
THCS Chợ Lầu
Muốn giỏi lớp 8 thì kiến thức lớp 7 phải nắm chắc cái đã.

La Cẩm Tú

Học sinh
Thành viên
8 Tháng mười 2017
37
16
21
20
An Giang
Kiến thức lớp 8 nặng lắm luôn ý chứ :(
Chẳng hiểu vì sao đầu năm giờ mình cũng không học được gì :( Toán, Hóa, Lí ngày càng nặng và tệ :(
Hóng người đưa ra ánh sáng cho mình giỏi lên :D
Toán ( đại số ) thì thầy mình bảo rằng cần phải chú ý các bài 3,4,5.6,7,8,9
còn hình thì nắm định lí, quy tắc , của các tứ giác là có thể an tâm qua HKI rồi , Hóa học thuộc bảng 42 và công thức vd như đường : C12 H22 O11 ... vậy đó

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
Đối vs t thực sự cũng ko khó lắm.... chăm một chút là được, có tư duy một chút là được.... mấy môn học thuộc ấy:3..... bỏ đi^^

Top Bottom