chú ý trò chơi của box văn

B

botvit

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mình muốn tổ chức 1 trò chơi cho box văn để box sôi nổi hơn
hêh giờ ta sẽ dưa ra 1 tình huống và các bạn sẽ đưa ra cách giải quyết nhá(tất nhiên = lời lẽ văn học rồi)
trước tiên là tớ nói
bạn hãy phân tích về phía cạnh giữa sự sống và cái chết nêu nguyên do dẫn đến nó!

Last edited by a moderator:
3

3848652

sự sống là không chết
chết là khống sống
sồng là mẹ của chết
có sống mới chết

C

cukhoai_1991

đề tài khó gặm quá
còn kêu nói bằng ngôn ngữ văn học .Ngôn ngữ văn học là gì ? hở bạn botvit
anh chị em mình cứ nói ngôn ngữ đời thường là được rồi
văn học bắt đầu từ cuộc sống và điểm đến cũng là cuộc sống .Nhở ?
sống là ăn no , ngủ khoẻ , học tập làm việc , làm giàu cho m` , rạng danh dòng họ , tươi sáng đất nước, tìm được bồ ngon xd gia đình
chết là kiếm cỗ quan tài chui xuống đó , đánh một giấc, khô ng biết chi hết
ok men

C

cukhoai_1991

nguyên nhân hả
sống thì do mẹ đẻ ra . còn nguyên nhân sâu xa tại sao mẹ đẻ ra đẻ ra ở đâu ..v..v thì tế nhị lắm , không nói được .Thích tìm hiểu về hỏi mẹ nhé D:
chết thì có thẻ già chết ốm chết bịnh chết hoặc do một nguyên nhân lãng xẹt nào đó mà lăn đùng ra chết
dễ ợt mà cũng đố.Nhở?

C

cukhoai_1991

tình huống tiếp theo nè .Làm sao để trốn làm việc nhà một cách hiệu quả , hợp lí , hợp tình

T

toi0bix

tình huống tiếp theo nè .Làm sao để trốn làm việc nhà một cách hiệu quả , hợp lí , hợp tình

Mẹ hỏi _Khoai ơi ,ăn cơm xong phải rửa bát đi chứ con ,ăn là nhảy tót đi chơi rồi !Khoai :_Mẹ ơi ,con đâu có chơi đâu ,con đang chuẩn bị đi học mẹ ạ !Mẹ :_khoai ,láo quá ,học gì bây giờ ,cô giáo nói hôm nay đâu có học ,giỏi nhỉ ,dám lừa cả mẹ !Khoai : _Mẹ ơi ,con đi hỏi bài tập bên nhà bạn mà ,cô giáo cho bài quá khó mẹ ạ ,con không có làm nổi !Mẹ :_được rồi ,thế đi đi ,bát để mẹ rửa cho ,đi sớm rồi về nhé con !(chiều ) Mẹ: _Khoai ơi ,đi nấu cơm con ơi ,lớn rồi phải biết nấu cơm chứ !Khoai :Con đi đá banh mẹ ơi ,trường con tổ chức thi tỉnh ,nhất định có con tham gia ,phải rèn cùng lớp mẹ ạ .Mẹ (phấn khởi ):_Thế hả con ,ừ thế đi đi ,mẹ ở nhà nấu cơm cho .===> Tóm lại ,Khoai nhà ta lười quá :D

Last edited by a moderator:
C

cukhoai_1991

con : mẹ ơi con đang học
mẹ: mày học cả năm cả tháng chứ bây giờ mới học cả , giúp mẹ 30 ' không ngu thêm được nữa đâu
xuống mau
con : con bận một tí nữa thôi
mẹ: ko một tí hai tí 3 tí
xuống , không ăn roi mây đừng trách ko báo trước

B

botvit

con : mẹ ơi con đang học
mẹ: mày học cả năm cả tháng chứ bây giờ mới học cả , giúp mẹ 30 ' không ngu thêm được nữa đâu
xuống mau
con : con bận một tí nữa thôi
mẹ: ko một tí hai tí 3 tí
xuống , không ăn roi mây đừng trách ko báo trước
con mẹ ơi con sắp đi học con mà ko làm bài này được là cô cho viết bản kiểm diểm
mẹ :thôi con học đi mẹ tự làm hoặc kêu em con

H

hoanghuyenvy_nguyen

Con : Mẹ ơi! con yêu mẹ nhất =((. Bao lâu nay, cái j` mẹ cũng làm cho con hết, bây h con chẳng bik làm j` hết, con bận chơi, bận học, bận nhiều lắm mẹ à! Mẹ ko thể làm giúp con lần này hay sao. Con ko bik làm j` hết là do mẹ bấy lâu nay đều làm tất cả mà:((
Mẹ: Thôi đc rồi, con làm việc con đi, mẹ làm lần này thôi nha'
Con : Đi chơi :D

T

tuanh038

Tốt nhất cứ nói với mẹ thế này ,đảm bảo sẽ ok:)>-
Mẹ ơi mẹ ,con lười lắm ,mẹ có cho con xơi roi mây con cũng chịu thôi ,con nấu cơm mà hỏng là cả nhà chịu đói đấy !:p
mẹ: đói tao cũng bắt nhịn, có đói thỳ mới biết đg mà làm
con: nhưng con đag bận học
mẹ: mày học gì giờ này nữa, 12 h trưa rồi chưa có cơm ăn, tao không nấu đâu
con: thỳ con đag học nữ công gia chánh mà mẹ, con học có nghệ thuật, đâu fải vào bếp mới học đc
mẹ: ừ thế thỳ cố gắng tìm hiểu ở sách vở trước đy, rồi cố gắng ma thực hành nhá con
con::)):)):)) mẹ tuỵt vời:)):))

B

botvit

mẹ: đói tao cũng bắt nhịn, có đói thỳ mới biết đg mà làm
con: nhưng con đag bận học
mẹ: mày học gì giờ này nữa, 12 h trưa rồi chưa có cơm ăn, tao không nấu đâu
con: thỳ con đag học nữ công gia chánh mà mẹ, con học có nghệ thuật, đâu fải vào bếp mới học đc
mẹ: ừ thế thỳ cố gắng tìm hiểu ở sách vở trước đy, rồi cố gắng ma thực hành nhá con
con::)):)):)) mẹ tuỵt vời:)):))
tinh huống mới
hêh bạn ý bảo ghét mình thì mình?////////////////////////////////////////////////////////////////////

K

kira_l

bạn hãy phân tích về phía cạnh giữa sự sống và cái chết nêu nguyên do dẫn đến nó!

sự sống chính là lúc chúng ta đc sinh ra đc hít thở bầu tròi trong xanh ánh nắng tràn đềy llàm nhìu việc tốt sống thật có ích giúp người giúp nước xây dựg xã hội tốt đẹp

bik thưởng thức hươg vị mùi vj của thiên nhiên cây cỏ hóa lá chim muôn :D

cái chết

nhìu người nghĩ chết là hết là chấm dứt nhưng ai biết nó có liên quan lớn đến về sau

hãy chết chết để mọi người luôn nhớ tới vầ cảm thấy thật sự nghẹn ngào xúc động khi nhắc đến bn

cái chết đóa thanh thản nhẹ nhàng ko nặg nhọc :D

chắc chỉi vậy thỏy :D

Top Bottom