Chọn đáp án đúng

T

thao1805

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mọi người ơi giúp mình với có mấy câu mong dc sự giúp đỡ
1:he didn't seem to know what was happening at all, he looked completely......
a:doubful b:bewilder c:undecided d:defeated
2:he read a book on the plane to....away the time
a:while b:throw c:absord d:waste
3:please help yourself ... whatever you like
a:eek:ver b:eek:n c:in d:to
4:that window need a new ....of
a:pane b:good c: glass d:fine
5:Legend .... that Robin Hood fined an arrow from his death-bed and was buried where the arrow landed
a:tells it b:says it c:makes d:has it

T

thao1805

mình có dáp an nhưng mình nghĩ co một số sai sót ỏ đáp án nên chúng ta hãy cùng thảo luận

T

thao1805

dap an la:1d 2a 3d 4a 5d
trong các dáp an này mình nghi nhất là ở cấu 1,2
bạn xem lại mấy câu dó di

B

byyourside

freya said:
minh nghi (khong chac lam) la: 1b,2b,3c,4a,5c
mình nghĩ là 1.a 2b. ko thể là 1 . b như bạn freya làm được vì look + adj, mình tra từ điển thì bewilder là V mà. Có ai giải thích giùm mình câu 5 ko, cấu trúc ngữ pháp j vây. ? sao có "it" lai còn "that" nữa ???

A

amaranth

là cách nói đảo ngữ thôi, giống như The Malaysia lies in Pacific OCean. => In Pacific Ocean lies the Malaysia.

T

thao1805

SORY NHẦM ĐỀ ĐÓ LÀ BEWILDERED
XIN LỖI BÀ CON NHA
MÌNH VỪA MẤT CÔNG GỬI MỘT BÀI VỀ TRỌNG ÂM NHĂM MỤCH DÍCH LAM PHONG PHÚ VƯỜN NHÀ NHƯNG KO HIỂU TẠI SAO KHI GỬI THI BÀI MÂT TÍCH
CHÁN QWA

A

amaranth

Yeah, bewildered là tuyệt, miễn bàn cãi nữa :)
Xin chân thành cảm ơn bạn đã có lòng đóng góp, Am rất trân trọng; cũng xin lỗi bạn vì sự cố đáng tiếc vừa qua (Am cũng chẳng biết làm sao hơn nữa), mong bạn nếu còn nhiệt tình có thể vui lòng… xem lại topic này: http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=430 rồi đăng bài bổ sung vào.

Thân,

Hix, làm mod công nhận mệt kinh…

Top Bottom