Cho m` hỏi về mạng tinh thể kim loại( hóa 10)

M

miley_niley_smiley3003

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn làm ơn giải đáp cho mình vài câu trong hóa học 10, bài mạng tinh thể kim loại nha.

1) Tinh thể là gì ? Vì sao hình thành tinh thể kim loại?
2) có các mạng tinh thể : lập phương tâm khối/tâm diện, lục phương, cho mình biết vì sao các tinh thể lại kết hợp ( hình thành) vs nhau tạo nên các loại mạng tinh thể đó
3) các mạng tinh thể có liên kết đc vs nhau ko, Nếu có thì giải thích cách liên kết của chúng, ko thì tại sao ko????

*các bạn trả lời theo như các bạn hiểu nha, đừng lấy trong sách ra, tại mình đọc trong đó hoài vẫn ko hiểu nên mới lên đây hỏi

thks các bạn nhiều

N

nuocmatmuadong

1.tinh thể gồm nhiu loại: tinh the ion,tinh the nguyen tu,tinh the phan tu,tinh the kim loai.tuy theo dac diem moi loai ma dinh nghia(hinh nhu la za).hj.hoc tu hoi lop 10 nen cai nay khong chac lam
tinh the kim loai dc hinh thanh tu nhung ion nguyen tu kim loai va cac electron tu do
chuc em hoc tot nha!

O

obama8b

{{tinh the kim loai dc hinh thanh tu nhung ion nguyen tu kim loai va cac electron tu do}} thế này là chưa hoàn chỉnh đâu nuocmatmuadong oi . Tinh thể kl dc hình thành tu những ion dương và nguyên tử kim loại trong đó có các electron tu do c/d trong tinh thể

Top Bottom