Sử 12 Chiến lược chiến tranh của Mỹ đối với Việt Nam

matrixq

Học sinh mới
Thành viên
17 Tháng một 2022
12
20
6
TP Hồ Chí Minh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Giai đoạn 1965 - 1968, đế quốc Mỹ thực hiện chiến lược chiến tranh nào đối với Việt Nam?
A. Chiến tranh đơn phương
B. Chiến tranh phá hoại và cục bộ
C. Chiến tranh cục bộ
D. Chiến tranh phá hoại
Đáp án là đáp án C hay đáp án B các bạn ạ!

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,677
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
Cảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
Giai đoạn 1965 - 1968, đế quốc Mỹ thực hiện chiến lược chiến tranh nào đối với Việt Nam?
C. Chiến tranh cục bộ
D. Chiến tranh phá hoại

Đáp án là C nhé! Trong quá trình xâm lược, Mĩ có thực hiện tất cả 4 chiến lược chiến tranh với Việt Nam, đó là:
+ Chiến lược chiến tranh đơn phương (1954 - 1960)
+ Chiến lược chiến tranh đặc biệt (1961 - 1965)
+ Chiến lược chiến tranh cục bộ (1965 - 1968)
+ Chiến lược Việt Nam hóa chiến tranh (1969 - 1973)
Còn nếu nhắc đến chiến tranh phá hoại, thì Mĩ có thực hiện hai cuộc chiến tranh phá hoại Miền Bắc lần 1 vào những năm 1964 – 1965 và lần 2 là vào những năm 1972 – 1973
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Bên cạnh đó, bạn có thể xem lại kiến thức cơ bản của bài học: khu vực Tổng ôn kiến thức nhé!

Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: https://diendan.hocmai.vn/threads/tong-hop-kien-thuc-co-ban-den-nang-cao-tat-ca-cac-mon.827998/

Huỳnh Thị Bích Tuyền

Cựu Mod Sử
Thành viên
10 Tháng tám 2021
1,501
1
1,435
231
19
Cà Mau
Trường THPT Thới Bình
C. Chiến tranh cục bộ
D. Chiến tranh phá hoại
matrixq Cảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
C. Chiến tranh cục bộ. ( 1965 - 1968 )
D. Chiến tranh phá hoại
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Bên cạnh đó, bạn có thể xem lại kiến thức cơ bản của bài học: khu vực Tổng ôn kiến thức nhé!

Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tạiTỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn

• Like
Reactions: Hà Kiều Chinh

Nguyễn Thị Thu Hiền 13042006

Cựu TMod Sử
Thành viên
11 Tháng hai 2022
470
1
382
66
18
Hà Tĩnh
C. Chiến tranh cục bộ
D. Chiến tranh phá hoại
matrixqCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình
C. Chiến tranh cục bộ
D. Chiến tranh phá hoại
Đáp án là đáp án C ạ năm 1965-1968 Mĩ thực hiện chính sách chiến tranh cục bộ đối vố Việt Nam

Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại
TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn

Thùylinh06

Học sinh
Thành viên
3 Tháng năm 2022
80
31
26
17
Hà Tĩnh
C. Chiến tranh cục bộ
D. Chiến tranh phá hoại
matrixqCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé

C. Chiến tranh cục bộ
D. Chiến tranh phá hoại
Đáp án C : Trong những năm 1965-1968, đế quốc Mĩ thực hiện chiến lược chiến tranh cục bộ ở miền Nam Việt Nam.
- Âm mưu: Mở hàng loạt cuộc hành quân “tìm diệt” và “bình định” miền Nam.
- Hành động:
+ Mở cuộc hành quân “tìm diệt” vào căn cứ Vạn Tường (Quảng Ngãi).
+ Tiến hành 2 cuộc phản công chiến lược mùa khô: 1965 - 1966 và 1966 – 1967.

noithatavano

Học sinh mới
Thành viên
25 Tháng sáu 2022
1
0
1
33
vitrivang.com.vn
Hà Nội
Cảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé
C. Chiến tranh cục bộ
D. Chiến tranh phá hoại
matrixqPhương pháp: SGK Lịch sử 12, trang 173.

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
760
166
17
Lào Cai
Lào Cai
C. Chiến tranh cục bộ
D. Chiến tranh phá hoại
matrixqCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
C. Chiến tranh cục bộ
D. Chiến tranh phá hoại
=> Chi tiết bạn xem trong sgk nha^^

Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hỗ trợ nhiệt tình.

Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: https://diendan.hocmai.vn/threads/tong-hop-kien-thuc-co-ban-den-nang-cao-tat-ca-cac-mon.827998/

Top Bottom