Tâm sự Chia sẻ về năm 2018 của bạn cùng diễn đàn HOCMAI

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cảm ơn cả nhà đã cùng nhau tạo nên một năm 2018 thành công của Cộng đồng Học sinh Việt Nam.:MIM16

Chúng ta hãy cùng nhau lắng lại một chút và cùng nhau chia sẻ thật nhiều những cảm xúc, những bài học, những kỷ niệm, những người bạn, những khoảnh khắc,... đã trải qua cùng diễn đàn trong năm 2018 đáng nhớ này nhé.

loi yeu thuong.jpg

03 thành viên thân yêu có những chia sẻ chân thành nhất, ý nghĩa nhất và có những ý kiến đề xuất cho diễn đàn một năm 2019 RỰC RỠ sẽ nhận được 01 món quà từ diễn đàn đó là 01 bộ lịch HOCMAI (gồm 01 lịch treo tường và 01 lịch để bàn 2019).
Cả nhà nhớ là có 2 nội dung nhé: Chia sẻ và Đề xuất ý tưởng.

Thời gian để gửi những chia sẻ và những đề xuất ý tưởng từ nay đến hết 22h00 ngày 10/1/2019.

Để những tình cảm được vẹn nguyên, mỗi bạn chỉ gửi 01 bài chia sẻ kèm đề xuất nhé, những bài trả lời tiếp sau sẽ được diễn đàn ẩn đi và không xét thưởng.

Để gửi những chia sẻ và những đề xuất ý tưởng cả nhà trả lời ngay phía dưới bài viết này, còn nếu muốn bí mật danh tính thì hãy gửi về cho diễn đàn bằng cách điền form này nha.

Yêu Thương <3

Một chút âm nhạc để cảm xúc bắt đầu và viết ngay cả nhà nhé.

Và phần quà dành cho 3 bạn đây cả nhà nhé

Lich de ban 2019 HOCMAI.jpg
Lich treo tuong 2019 HOCMAI.jpg

Diệp Ngọc Tuyên

Typo-er xuất sắc nhất 2018
HV CLB Hội họa
Thành viên
13 Tháng mười một 2017
2,339
3,607
549
Đắk Lắk
THCS
Đã một năm trôi qua rồi :D Một năm qua em đã học được rất nhiều điều, biết được nhiều người, nhận ra được ước mơ của mình và em đang cố gắng biến nó thành sự thật. Nhờ diễn đàn mà em cảm thấy mình trưởng thành hơn, biết suy nghĩ, lắng nghe nhiều hơn. Nhờ diễn đàn mà em tìm ra được nhiều người bạn "dù xa mặt nhưng không cách lòng" :D. Nhờ diễn đàn mà thành tích của em tiến bộ từng ngày. Cảm ơn diễn đàn đã như một người bạn đồng hành với em những ngày qua. Chân thành cảm ơn <3
@Tranphantho251076@gmail.com @hdiemht @thuynguyen09 ...

Trang Vũ 2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng mười 2018
1,097
2,517
331
Nam Định
Trường THPT
Tuy chỉ tham gia diễn đàn từ tháng 10 nhưng em cảm thấy diễn đàn là một nơi học tập-vui chơi rất hữu ích. Nhờ diễn đàn mà em có thêm nhiều bạn mới, được biết thêm nhiều điều lí thú xung quanh cuộc sống của mình mà em chưa biết. Nhờ diễn đàn mà trong hơn hai tháng này em cảm thấy mình trưởng thành hơn, biết suy nghĩ,lắng nghe nhiều hơn. Cũng nhờ diễn đàn mà thành tích học tập của em ngày càng tiến bộ. Và đặc biệt hơn em biết được rằng ước mơ của mình là gì để em ngày ngày tiến bộ. Cảm ơn rất nhiều-những người bạn của tôi! Cảm ơn nhiều lắm!
Còn @nhi1234, @peekaiyuan64 ,@Uyên_1509 ,@Lê Quang Đông ,.... mọi người cảm thấy thế nào khi tham gia diễn đàn

Lê Quang Đông

Banned
Banned
Thành viên
10 Tháng mười 2018
771
1,039
161
Đồng Tháp
trường TRUNG HỌC CƠ SỞ THANH BÌNH
chia sẻ:
Là thành viên của diễn đàn chưa được lâu, chỉ khoảng hai tháng thôi nhưng diễn đàn đã để lại cho em những kỉ niệm khó tả. Mới ngày nào còn ngơ ngác khi vào diễn đàn, không biết đăng bài, không biết gõ công thức,... thấy diễn đàn rất phức tạp so với các web học tập khác mà em từng tham gia nhưng càng về sau em càng thấy diễn đàn thú vị hơn, diễn đàn có những cái mà các trang khác không có. Trước đây em bị nghiện face, hầu như ngày nào em cũng chat face, đăng bài,.... từ khi biết đến diễn đàn thì em đã thay đổi hoàn toàn, em dã dành ít thời gian cho facebook hơn, thứ hạng học tập của em được nâng lên,... thay vào đó em đã vào diễn đàn cùng học tập. Ba mẹ rất vui khi thấy con mình đã chăm học hơn. Ở đây, em đã có bao kỉ niệm đầy lý thú của tuổi học trò. Chỉ hai tháng ngắn ngủi đồng hành cùng diễn đàn vậy mà em có những sự thay đổi lớn. Tại đây, em đã trải qua biết bao bài học lý thú, bổ ích, đã có bao kỉ niệm đáng nhớ. Diễn đàn đã mang đến cho em bao người bạn tốt, có bao anh chị kính yêu cùng em giải những bài tập khó, kiểm bài cho em. Diễn đàn không chỉ là nơi để em học, tìm hiểu mà còn là nơi để em chia sẻ, giải bày những tâm sự mà bấy lâu nay em không biết nói cho ai, diễn đàn luôn cho em lời khuyên khi em khó khăn, luôn thấu hiểu chúng em và tâm sự cùng chúng em, giải tỏa những khuất mắc của chúng em.
đề xuất:
các anh chị mở lại các CLB ạ, chúng ta nên đơn giản hóa quá trình đăng bài, thêm chức năng xóa hội thoại ạ
em nghĩ diễn đàn cũng nên mơ thêm nhiều CLB như toán,.....
Thêm chức năng sửa bài viết trong hội thoại ạ
em chúc diễn đàn ngày càng phát triển

Last edited:

Minh Thư_lovely princess

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng mười 2018
684
629
111
20
Tiền Giang
THPT Trương Định
Chia sẻ: Mặc dù chỉ mới biết và tham gia diễn đàn gần đây thôi nhưng em cảm thấy diễn đàn là 1 nơi rất lí tưởng để trao đổi học tập. Trước đây, em là 1 cô bé khá nhút nhát nhưng từ khi tham gia diễn đàn em cảm thấy mình đã mạnh dạn hơn rất nhiều, em cũng không biết tại sao nữa <3. Tại đây em học hỏi được rất nhiều điều, gặp gỡ được các bạn đến từ mọi miền đất nước và có nhiều kỉ niệm mà có lẽ em sẽ không bao giờ quên, em rất vui vì điều này. Không những vậy, mỗi khi có điều gì thắc mắc, em có thể đăng lên nhờ mọi người hỗ trợ nhờ vậy mà em đã tiến bộ 1 cách đáng kinh ngạc. Hôm nay em muốn gửi lời cảm ơn chân thành và sâu sắc nhất đến tất cả mọi người trên diễn đàn, nhất là các bạn cũng như anh chị đã từng giúp đỡ em, em cảm ơn rất rất nhiều: @Tiến Phùng , @Sweetdream2202 , @Tâm Hoàng , @Phạm Dương, @hdiemht , @phuongdaitt1 ..... Còn nhiều lắm nhưng em không nhớ nổi T_T... Chính nhờ sự tốt bụng, nhiệt tình và hăng hái giúp đỡ người khác mà họ đã khiến diễn đàn thêm sinh động và tràn đầy tính nhân văn. Em thật sự rất biết ơn!!!
Đề xuất: Em nghĩ các anh chị nên mở lại các câu lạc bộ ạ, thêm chức năng thông báo mới nhất những thông tin cần thiết cho tất cả các bạn vì nhiều khi họ không có thời gian để tìm hiểu những điều đó, và em nghĩ nên bổ sung chức năng tắt nhận được thông báo của người mà mình đang theo dõi bởi vì nhiều khi hoạt động của họ quá nhiều khiến nhiều khi mình không nhận được thông báo của chính mình đó ạ, thêm chức năng sửa bình luận trên trang cá nhân và xóa hội thoại nữa ạ.....^^
Một lần nữa em xin cảm ơn diễn đàn HOCMAI rất nhiều và em xin chúc tất cả mọi người luôn vui vẻ, thành công và hạnh phúc trong cuộc sống! ^^

Last edited:

Thu Hà Dương

Trùm vi phạm
Thành viên
14 Tháng mười một 2018
117
168
21
Thanh Hóa
THCS Nguyễn Du
chia sẽ : mắc dù em tham gia diễn đàn được 1 tháng so với mọi người thì em còn mới nhưng trong thời gian đó em rất vui vì được trò chuyện và gặp gỡ mn trên khắp đất nước . Còn tuyệt vời hơn nữa là mn luôn chia sẻ niềm vui , nỗi buồn cùng em . Trong học tập em gặp phải khá nhiều bài khó , em có thể đăng bài lên nhờ mn giúp mn k ngại gì mà giúp đỡ em một cách chi tiết . cảm ơn mn đã giúp em trong thời gian qua : @tulehaovy6c1 , @Vy Tzuyu , @YuuDuong , @Hồ Nhi , .. và tập thể hội 2k6
đề xuất năm 2019 :các anh chị mở lại các CLB ạ, chúng ta nên đơn giản hóa quá trình đăng bài, thêm chức năng xóa hội thoại , bình luận ạ
em chúc diễn đàn ngày càng phát triển

phamkimcu0ng

Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
9 Tháng mười 2018
1,683
7,939
561
Cà Mau
Trường trung học cơ sở Nguyễn Thiện Thành
Chia sẻ: Mặc dù tham gia diễn đàn chưa được bao lâu nhưng diễn đàn vẫn cho em những cảm xúc, kỉ niệm khó quên. Trước đó em là em phải tự ngồi học, kết quả dậm chân tại chỗ nhưng từ khi học ở diễn đàn thì kết quả học tập của em tiến bộ rõ rệt. Diễn đàn đã mang lại cho em những người bạn, người anh, chị thật tốt, biết lắng nghe, quan tâm chia sẻ với em, hồi đó em đã trải qua nhiều chuyện một mình nhưng khi ở diễn đàn thì em được chia sẻ, mọi người đều lắng nghe em, em xem toàn thể diễn đàn như một gia đình, một gia đình ấm áp, tràn đầy niềm vui và nụ cười. Và nhờ diễn đàn mà em biết được ước mơ sau này của mình là như thế nào, luôn ủng hộ em đi trên con đường đó. Diễn đàn đã tạo mọi điều kiện thật tốt để tụi em ham học, đôi lúc các BQT phải thức tới 12:00 để giải quyết các câu hỏi tụi em đã đặt ra. Cuối cùng em xin cảm ơn tất cả mọi người trên khắp diễn đàn, nhưng người đã nắm tay, dẫn dắt em từ khi mới vào diễn đàn. <3
Đề xuất: các anh chị mở các câu lạc bộ lại đi ạ, thêm chức năng xóa bài viết mà không cần báo cáo, thêm chức năng thông báo tin tức đối với tất cả thành viên, xóa chức năng thông báo hoạt động của người mình theo dõi đi ạ,.....

Last edited:

Nguyễn Khoa

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng năm 2014
601
858
216
Hà Nội
THPT - Đại học
Cảm ơn cả nhà đã cùng nhau tạo nên một năm 2018 thành công của Cộng đồng Học sinh Việt Nam.:MIM16

Chúng ta hãy cùng nhau lắng lại một chút và cùng nhau chia sẻ thật nhiều những cảm xúc, những bài học, những kỷ niệm, những người bạn, những khoảnh khắc,... đã trải qua cùng diễn đàn trong năm 2018 đáng nhớ này nhé.

03 thành viên thân yêu có những chia sẻ chân thành nhất, ý nghĩa nhất và có những ý kiến đề xuất cho diễn đàn một năm 2019 RỰC RỠ sẽ nhận được 01 món quà từ diễn đàn đó là 01 bộ lịch HOCMAI (gồm 01 lịch treo tường và 01 lịch để bàn 2019).

Thời gian để gửi những chia sẻ và những đề xuất ý tưởng từ nay đến hết 22h00 ngày 10/1/2019.

Để những tình cảm được vẹn nguyên, mỗi bạn chỉ gửi 01 bài chia sẻ kèm đề xuất nhé, những bài trả lời tiếp sau sẽ được diễn đàn ẩn đi và không xét thưởng.

Để gửi những chia sẻ và những đề xuất ý tưởng cả nhà trả lời ngay phía dưới bài viết này, còn nếu muốn bí mật danh tính thì hãy gửi về cho diễn đàn bằng cách điền form này nha.

Yêu Thương <3

Để em quay ngược quá khứ chút nè:
Thg 1-2018: Vào đúng 2 ngày 1/1 và 2/2...Sau đó đóng cửa...ôn thi vào 10...Chậc chậc...bao event mà bỏ lỡ mất...tiếc hùi hụi luôn ý :rongcon21
Thg 2-2018: Ôn thi
Thg 3-2018: ...

Yociexp67Yociexp67Yociexp67
Thg 7/8/9/10-2018
  • Trở lại với diễn đàn sau kì thi và kì nghỉ dài đằng đẵng.....JFBQ00152070126A...Bắt đầu tập trung "chăm chỉ" lên diễn đàn hơn....Những bài viết, tên nick bắt đầu xuất hiện trong các topic trong box Cộng đồng đặc biệt là âm nhạc...nhất là topic USUK's FAN
  • Đây là mốc thời gian đánh dấu sự trở lại sau nhiều ngày vắng mặt....Hihi....Bài viết của mình đã nhận được những like đầu tiên giúp mình có thêm nhiêu động lực để topic EDM được ra đời với tập đầu tiên mang tên EDM [Big room]
Yociexp72Tuy rất ít tương tác ... mình vẫn không bỏ cuộc để rồi.....
EDM#2: House: Progressive House (28/7)
EDM#3: Music for party (11/8)
EDM#4 : Nhạc Trap - cá tính - khác biệt (18/8)

EDM#5: Tropical House - Mùa & Biển (22/9)
EDM#6:【ChillEDM Thư giãn? (12/10)

...
lần lượt ra đời trong sự đầu tư thời gian lẫn chất xám không nhỏ....JFBQ00134070103A Số bài viết lượt like lần lượt cán mốc 500...Trời lúc đạt được mốc mình sung sướng lắm..."Thành quả bỏ ra cũng được đền đáp rồi" - Mình hét lên...HihiJFBQ00137070104B

• Tập 7 không được ra đời vì sau đó mình không có thời gian...bài tập toán lý hóa trên trường, học thêm như làm mình ngạt thở vậy.....Có những lúc rảnh...phải nói là rất ít...thay vì chọn game mình chọn Diễn đàn Học Mãi...Vì sao à????Mình cũng không biết nữa...Hihi
Thg 11-2018:
  • Theo một cách nào đó có thể nói mình lên diễn đàn hàng ngày...hahaha...thực ra mình chỉ vào đăng nhập được thui à...Còn sự kiện cũng không tham gia được..Tiếc ghê....Yociexp81
  • Vào thời điểm này số bài viết của mình tăng chậm lại...Số like như dậm chân tại chỗ....Mình thầm nghĩ : "Nhất định mình sẽ thay đổi những con số này thành 1000"Yociexp72
  • Diễn đàn là nơi rất tốt cho mình để giải đáp Toán Lý Hóa...Theo mình hiện tại diễn đàn có đội ngũ Mod, TMod ổn nhất 3 môn này...Mình cười thầm khi nhờ diễn đàn bài 1 tiết mình may mắn xem được bài cuối trước hôm thi..Hihi...Điểm 10 đâu tiên không chỉ dành cho tớ mà còn dành cho cả diễn đàn nữa đó......Yociexpress01
Thg 12-2018:

• Mình bắt đầu quen với Thời khóa biểu dày đặc này....Bạn bè giờ đã trở nên thân thiết...Tuy không thể trở thành nhà tổ chức sự kiện (Cuộc thi của diễn đàn) Yociexp93 thì mình cũng đã trở thành thành viên của CLB Tổ chức sự kiện của trường với tên Truyền Thông Trẻ sau đợt tuyển nhân sự đầy những khó khăn...hihihi...Để mình khoe chút nhé
Hihi

Còn ngay bây giờ:
  • Được nghỉ học bất ngờ....Mình tìm đến diễn đàn...Hihi...Đương nhiên vẫn là Box cộng đồng rồi.. Mình tìm thấy bài này và lập tứ gõ phím....
  • Mới hôm nào là 1/1/2018 giờ đã 29/12/2018 rồi....365 ngày trôi qua mà như một cái chớp mắt vậyJFBQ00207070427A
4 năm gắn bó với Diễn đàn (Mình tham gia từ 2014 lúc đó khác giờ lắm) Trải qua nhiều lần thay đổi...Diễn đàn vẫn đang hoạt động rất ôn định các tính năng giao diện luôn được xem xét cập nhật chỉnh sửa để có sự trực quan dễ sử dụng nhất. Chẳng phải như vậy là ok rồi sao....

Một số đề xuất:
  • Có một box nói chuyện trực tiếp như ô tư vấn của Hocmai.vn nơi chat chit của toàn bộ diễn đàn
  • Có một kiểm soát viên chuyên đi săn lùng những trả lời thiếu văn minh, sai nội quy, những topic dính quảng cáo để diễn đàn trở nên thật là đẹp JFBQ00184070402A
________________________________________________________________________________________________
Lời cuối xin chúc diễn đàn ta luôn phát triển và đạt được nhiều thành cong hơn trong năm mới 2019 này
JFBQ00137070104BHAPPY NEW YEARJFBQ00137070104B

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
6 tháng , 1 quãng thời gian không quá ngắn nhưng cũng không dài hơn so với mọi người . EM gia nhập HMF từ lâu nhưng hồi nghỉ hè mới lên xem thử . Thoạt nhìn , mọi thứ nhìn quá lạ lẫm , em không quen ai và cũng không hiểu về diễn đàn bằng bao người khác . Rồi dần dần , từ học sinh mới lên học sinh rồi lên học sinh chăm học : Từ con số 0 ngoi lên 50 người . Mọi thứ cứ dần dần lớn lên như tình yêu của em đối với diễn đàn vậy . Diễn đàn cho em thêm nhưng người bạn , những người luôn cùng em chia sẻ những lúc vui , nhưng lúc buồn ( anh @Thiên Thuận oppa :D ) hay giúp em những bài toán khó , những bài văn hay , cho em thêm động lực để đứng trình bày trước lớp . Những Topic mà anh chị cố vẫn , trưởng / phó nhóm hay những Mod và các CLB tạo ra cho em bao nhiêu kiến thức , ôn luyện cho em thêm những kỹ năng để em học tập thật tốt . Những minigame , Biggame của Box Cộng Đồng vừa giúp em giải tỏa căng thẳng sau mỗi giờ học vừa giúp em có thể cạnh tranh với mọi người và thấy được khả năng của mình như thế nào . Còn những bài viết của anh @Đình Hải hay những câu nói của chị @Phạm Ngọc Thảo Vân đã tạo thêm bao nhiêu động lực để bước tiếp trên con đường trưởng thành và thành công .
Từ 1 học sinh mới rất bình thường , giờ đây em đã là CTV của CLB Lịch Sử , cảm ơn chị @Võ Thu Uyên và anh @Đình Hải đã cho em cơ hội này để em có thể góp 1 phần , xây dựng diễn đàn ngày càng vững mạnh , để thật nhiều thế hệ có thể đến được Ngôi nhà thân yêu này !
Còn nhớ , lúc tuyển CTV CLB Hóa Học Vui , em đã lỡ mất thời gian vì không onl kịp , thế là mất cơ hội của CLB mình yêu thích nhất , em buồn lắm luôn . Nhưng giờ thì đã khác , em làm bài ứng tuyển ở các Box và cố gắng làm mọi thứ để được xét tuyển , gia nhập gia đình BQT :D
Có lần , 1 bạn nói diễn đàn lập ra chỉ để kiếm tiền và nói 1 số điều xúc phạm và ................. giờ đây 2 đứa không gặp mặt nhau nữa :D
Lần khác , có 1 bạn ( trên HMF ) nói là bạn em cố gắng để được làm CTV chỉ để được vào Box ẩn , được hưởng trợ cấp mỗi tháng nhưng phải bình tĩnh , em đã làm cho bạn ấy không còn gì để nói và tôn trọng đám CTV bọn em :D @Misaka Yuuki
Thật khó để có thể chia sẻ được hết cảm xúc vui , buồn chỉ trong những dòng trạng thái ngắn ngủi nhưng 2019 , em nhất định sẽ thực hiện mục tiêu của mình là GIa nhập BQT Box Cộng Đồng và trợ thành 1 thành viên kì cựu của diễn đàn ta
Cảm ơn anh Hải , chị Vân và toàn bộ thành viên HM đã cho em 6 tháng thật ý nghĩa với cuộc sống này

Nếu như đề xuất thì em chỉ muốn diễn đàn
- Lập thêm 1 số CLB ( Toán , Hóa ) và cho 1 số thành viên có đủ khả năng để phụ trách
- Cho thêm 1 số chức năng cho các thành viên có đóng góp lớn cho diễn đàn ( Từ HS Tiêu biểu trở lên )
- Tạo thêm các minigame cho mọi hoạt động thêm phần sôi nổi
- Dạo này , tình trạng spam và quảng cáo nhiều lắm nên có lẽ anh nên Dành thêm 1 phần nhỏ cho các Kiểm soát viên

Em xin hết

Nguyễn Thành Trương

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng mười hai 2018
234
134
51
Vĩnh Long
THCS Tân Thành
Chia sẻ của em:
Em chỉ là thành viên mới của diễn đàn thôi. Đã nhiều lần em truy cập tìm kiếm những bài học trên google em có vào diễn đàn. Nhưng xem rồi đi ra thôi không tham gia hoạt động gì khác. Nhưng một thời gian sau, hình như là chủ nhật ngày 16/12/2018, hôm ấy là ngày nghỉ em có truy cập diễn đàn. Em tham gia giải bài tập và nhận được những lượt like + điểm thành tích từ 1 điểm , lên 5 điểm 2 lần (nhận "thích" đầu tiên và sở hữu 50 bài viết), lên 10 điểm và sau đó là 15 điểm (sở hữu 200 bài viết). Lúc ấy, em cảm thấy hứng thú hơn với diễn đàn. Em đi tìm hiểu diễn đàn, tìm các chuyên mục.Nào là CLB thơ, CLB tạo design... Các chuyên mục đều mang ý nghĩa riêng. Đặc biệt, là các box Văn, Toán, Hóa, ...để cho em đặt những câu hỏi em không biết, nhận lời giải từ các anh chị và các bạn trong diễn đàn. Cũng chính nơi đây, giúp em biết được một số người bạn thuộc tỉnh Vĩnh Long em sinh sống. Và diễn đàn này đã tạo cho em những niềm vui, với những món quà đặc biệt từ các sự kiện, cũng như phần nhận lịch này. Dù nó đơn giản nhưng đây là phần quà mà chính nơi mình học tập nên đáng quý lắm. Em tự nhủ rằng sẽ tích cực tham gia diễn đàn trong những lúc rảnh rỗi để đạt những dnah hiệu như các bạn và anh chị đi trước như: Học sinh chăm học, học sinh tiến bộ,... Những danh hiệu ấy cao quý lắm. Không còn gì để nói nữa diễn đàn là nơi trao đổi học tập rất tốt.
Đề xuất của em:
- Luôn đề xuất những quyển sách hay.
- Gửi những video giải trí và giáo dục để các em học tập tốt hơn.
- Tạo những miny game để các bạn vui học.
- Chuyên mục kỹ năng sinh tồn
- Chuyên mục đố vui
- Chuyên mục chia se hằng ngày
- Cần kiểm soát các thành viên do có các bạn sao chép bài giải trên gửi lên lại.
- Tạo chuyên mục kết bạn bốn phương.
Em xin hết cảm ơn anh chị đã đọc.

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,049
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Cách đây hơn 1 năm là ngày mình lập tk diễn đàn, hồi ấy đăng kí, vì đơn giản là thấy nhiều material cho việc học trong lúc chuẩn bị thi vượt cấp thôi :) Và giờ nhìn lại, chợt nhận ra bản thân tìm được nhiều thứ trên diễn đàn hơn là mục đích tìm kiếm material như lúc đăng kí. Tham gia diễn đàn đã giúp mình có thêm cái nhìn khác về bản thân. Mình từng là 1 đứa, có thể nói là "tự đắc", không đến nỗi thế nhưng gần gần ... kiểu thế.Tham gia diễn đàn rồi gia nhập BQT, mình gặp một vài người giỏi giỏi, như chị @ngchau2001, anh @khuattuanmeo, @TajSaker, @phuongdaitt1, @Tuấn Anh Phan Nguyễn ... đã làm mình nhận ra là mình chẳng là gì cả, tất nhiên là mình luôn ý thức được bản thân chỉ là hạt cát vô cùng nhỏ bé giữa cả 1 sa mạc rộng lớn nhưng gặp các anh chị, các bạn mới khiến mình nhận rõ hơn điều đó. Mình cũng may mắn được cùng các anh chị, các bạn trong BQT box Anh cũ (giờ thay mới cả rồi :D) thực hiện các dự án như The English, English Club, ... đã giúp mình hiểu hơn về tinh thần đồng đội, kĩ năng làm việc nhóm, v.v Mình còn có cơ hội tìm được 1 vài người bạn online như chị Duyên, @Haru Bảo Trâm, @Tuấn Anh Phan Nguyễn, v.v Họ rất giỏi :) Và cũng rất tốt. Điều quan trọng nhất là mình tìm ra được 1 người bạn thân là chị Linh Chi @chi254, chị là 1 người bạn thân online đầu tiên của mình, có lẽ sự đồng cảm về nhiều mặt đã xóa tan cái khoảng cách của mình với chị ... Chị chính là người đã làm cho 2018 của mình thêm đẹp hơn

Mình nhận ra nhiều thứ là mặt trái của diễn đàn lắm :) Đầu tiên là vấn đề nhân sự, hiện tại nhân sự phụ trách diễn đàn quá ít, trong khi lượng spam, bài tồn thì có lẽ nhiều. Tất nhiên là không thể ngày một ngày hai mà giải quyết được nhưng mình mong diễn đàn sớm quay trở lại thời huy hoàng như xưa, khi số lượng BQT phải lên đến 3 chữ số chứ không phải đếm trên đầu ngón tay như bây giờ. Tiếp đến cũng là nhân sự, theo mình thì BĐH nên giảm bớt công việc cho BQT, ví dụ như event, CLB các thứ. Một số CLB, nói thẳng ra là English Club, gần như hoạt động trên English club không khác gì box Anh nên hoàn toàn có thể bỏ English club đi mà vẫn không ảnh hưởng gì. Diễn đàn nên duy trì lại quy định cấm copy từ nguồn ngoài như trước, vì sao thì chắc chắn ai cũng hiểu. Ngoài ra thì nên cấm spam, nhiều người (muốn câu bài viết) toàn cmt theo kiểu "hay quá", "đẹp quá", "thú vị quá", ... v.v Có lẽ trong những trường hợp như thế thì like là đủ. Diễn đàn cũng nên có 1 thư viện nho nhỏ cho thành viên tham khảo gắn mác "Copyright of HMF" Tất nhiên là không dễ dàng đâu khi nhân sự diễn đàn đang thiếu...

Nhưng mình cảm thấy có 1 chút vui khi diễn đàn có nhiều đổi mới hơn ... Nhiều nhân sự giỏi hơn, các BQT cx đều làm việc tích cực, các box thảo luận khá sôi nổi ... Hi vọng diễn đàn sớm quay lại thời hoàng kim như trước

Lúc này mình đã không còn dành cho diễn đàn nhiều tâm huyết như hồi còn là 1 TMod Anh nữa, nhưng mình vẫn luôn thấy biết ơn diễn đàn, biết ơn những người bạn chưa 1 lần gặp nhưng vẫn sẵn sàng chia sẻ và giúp đỡ ... 2018 của mình trôi qua với nhiều kỉ niệm đẹp trên diễn đàn, chúc mọi người năm mới vui vẻ, chúc diễn đàn thành công hơn nhé. Hẹn một ngày nào đó mình sẽ trở lại!

Linh Junpeikuraki

Học sinh gương mẫu
Thành viên
29 Tháng sáu 2018
1,992
2,111
321
Thái Bình
THPT

Yêu Thương <3

Cuối cùng thì e chỉ muốn nói :''điều ít khi e nói''
những ngày cuối cùng của 2018 ///// e là người thất bại
----để HM lưu lại thời khắc này vậy-----

Play with me

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2018
799
724
121
21
Quảng Ninh
THPT Cẩm Phả
Những ngày cuối năm, chúng ta nhìn lại một năm với biết bao cảm xúc thăng trầm
Những ngày cuối năm này, nhìn lại từ khi em mới vào diễn đàn, mới đó đã 3 tháng rồi. 3 tháng, khoảng thời gian không phải là quá dài nhưng đọng lại trong em biết bao cảm xúc.
Trước đây, em chưa từng biết đến diễn đàn, em mới chỉ tiếp cận với hệ thống giáo dục HOCMAI từ năm lớp 10. Những lần có bài khó, em đều hỏi các anh chị trợ giảng sau khi học xong bài giảng của mỗi thầy cô. Và có một số anh chị trả lời: "Chào em, với bài tập ngoài học liệu em lên diễn đàn trao đổi với các bạn nhé". Ban đầu em cứ nghĩ những anh chị ấy thật vô trách nhiệm, có mỗi bài tập thôi cũng không giải cho học sinh...Nhưng không, em phải cảm ơn các anh chị ấy vì đã đưa em vào một "new world".
Những ngày đầu khi tiếp cận với diễn đàn, em thấy 2 từ " hoang mang" hiện hữu trước mặt. Mọi thứ được sắp xếp một cách hợp lý đến mức em thấy mình như đang ở trong một mê cung và sắp lạc đường đến nơi.
Ban đầu em chỉ vào diễn đàn với mục đích là hỏi bài tập khó thôi. Nhưng diễn đàn đã cho thêm nhiều hơn thế. Diễn đàn đã cho em có thêm kiến thức, cho em thời gian để giải trí sau những giờ học căng thẳng, cho em cơ hội được quen thêm nhiều bạn, cho em được tâm sự , được đồng cảm với mọi người, cho em được nói lên ý kiến của mình... HOCMAI - một gia đình ấm áp, tràn ngập tiếng cười nhưng cũng thật "nghiêm".Em vào diễn đàn khá muộn, học lớp 11 em mới tham gia vào.Em tự hỏi mình là liệu mình có hơi "già" để tham gia cùng mọi người không :). Diễn đàn tập trung chủ yếu là 2k4,2k5. Khả năng quản lí của các em thật tuyệt vời. Nhiều em đã là CTV và là chủ nhiệm của nhiều CLB. Em rất khâm phục và học hỏi được rất nhiều từ các em. Thật đó ::Rabbit48
Giờ đây, sau 3 tháng miệt mài hoạt động, em đã lên title "Học sinh chăm học". Em có rất nhiều bạn mới, em đã có một tài khoản tiền ảo riêng. Em còn được giao lưu với 1 cộng đồng 2k2 đồng trang lứa. Em được tham gia vào các hoạt động sinh hoạt của các CLB nữa. Em còn rất nhiều hoài bão, mong muốn đóng góp cho diễn đàn thật nhiều.
Cuối cùng là những lời cảm ơn đầy chân thành của em. Em cảm ơn Boss @Đình Hải , người anh cả đã gắn kết mọi người trên diễn đàn này. Cảm ơn chị @Nguyễn Thị Diễm Hương đã tổ chức minigame đầu tiên em tham gia chơi: NHANH NHƯ CHỚP, nhờ đó em đã có những HMCoin đầu tiên. Cảm ơn chị @YuuDuong , người chị thân yêu của em, chị đã tâm sự với em rất nhiều điều. Cảm ơn @Asuna Yuuki , người đầu tiên làm quen với anh trên diễn đàn. Cảm ơn @Thùy TThi ,@hatsune miku## ,@Nguyễn Hương Trà và toàn thể những người bạn trong hội 2k2 đã cho mình biết một điều là mình không phải là một 2k2 cô đơn. Cảm ơn @Bùi Thị Diệu Linh , người đồng hương nổi tiếng của anh. Cảm ơn @Beo1206 , @Nữ Thần Tự Do ,@Nhiqhhqb412004 ,@Khalynh Nguyễn ,@Triệu Vân 567 và tất cả mọi người vì đã đồng hành cùng em trong năm vừa qua.

Còn về ý kiến, em xin đề xuất một vài ý kiến sau:
- Lập thêm các CLB Toán, Văn vì em thấy 2 môn này diễn đàn chưa chú trọng lắm
- Thêm chức năng xóa bình luận trong wall
- Các anh chị có thể xét duyệt nhanh các ý kiến minigames của các bạn đc ko ạ, em thấy nhiều bạn có những ý tưởng rất hay mà vẫn chưa thực hiện được
- Cấm spam, quảng cáo, cấm những cmt nhàm chán như: đẹp quá, hay quá... Có nhiều người muốn bày tỏ cảm xúc qua các bức tranh, bài hát... nhưng phải thật lòng, không nhằm mđ câu like.
- Có thể cho thêm chuyên mục: "Đồng cảm với cuộc sống" được ko ạ. Em thấy diễn đàn ít khi nói về những vấn đề này. Đây cũng là ý tưởng em ấp ủ suốt 3 tháng nay. Tiện thể thêm chuyên mục: "Đố vui" vào
- Kiểm soát hiện tượng sao chép bình luận của các bạn khác thành của mình, hoặc là sao chép bài giải từ trên mạng. Nếu cứ sao chép bài giải từ trên mạng thì thà tự lên google tìm kiếm còn hơn
- Tuyển thêm nhân sự mới vì diễn đàn còn đang thiếu nhân sự nên mới có tình trạng spam, quảng cáo...
- Em thấy có rất nhiều người tài năng nhưng vì vi phạm nhiều lần nên nick của họ bị banned, hoặc bị hủy. Em biết là mâu thuẫn với điều trên nhưng mà có thể giảm một chút độ kỉ luật gắt gao của diễn đàn đc ko ạ
- Cuối cùng, em thấy chuyên mục Vui- Cười chưa làm tốt vai trò của mình cho lắm. Em thấy có 1 số người (ko có ý xúc phạm) đăng những câu chuyện nhạt như nước ốc, em nghĩ cũng nên có nhân sự để kiểm soát "độ mặn mà", độ hài hước của những câu chuyện cười đó...

Nói sao bây giờ nhỉ... em nghiện diễn đàn HOCMAI rồi. Tham gia diễn đàn HOCMAI là một trong những quyết định sáng suốt nhất của em. Mỗi ngày em đều không quên vào Facebook và cả diễn đàn nữa. Chúc diễn đàn sẽ ngày càng gắn kết.
MÃI LÀ MỘT CỘNG ĐỒNG NHÉ, HOCMAI
:Tonton9:MIM41:Rabbit32:Tonton8:Tuzki56:Rabbit34:Chuothong25:Chuothong37

Last edited:

Đậu Thị Khánh Huyền

Trùm vi phạm
Thành viên
20 Tháng bảy 2018
960
887
121
18
Nghệ An
Trường THCS Cao Xuân Huy
Chia sẻ
Chỉ còn có mấy ngày nữa là bước sáng năm mới rồi các bạn nhỉ. Thời gian quả là trôi qua rất nhanh. Chẳng mấy chốc mà những cô cậu học trò đã khôn lớn, trưởng thành nhờ sự dìu dắt của ba mẹ, thầy cô và những người thân khác. Và mình cũng vậy. Giờ đây mình đã là thiếu nữ rồi các bạn ạ. Mọi thứ xung quanh ta cũng đều thay đổi: thay đổi phương pháp dạy học; áp dụng những thành tựu khoa học kĩ thuật; công nghệ 4.0;...Mình làm bạn với HOCMAI cũng như diễn đàn đều nhờ vào sự phát triển giáo dục đây các bạn ạ. Hồi ấy mình xem một chương trình giáo dục, thấy có thầy Lê Bá Trần Phương được mời phỏng vấn. Thầy chia sẻ rất nhiều kinh nghiệm để học tốt môn Toán cùng với một trang học online nên mình háo hức lắm. Xem xong mình đã lên Internet tìm hiểu xem trang học online gì mà hay đến vậy...Wow...Chính là HOCMAI.VN - hệ thống giáo dục trực tuyến số 1 Việt Nam. Qua tìm hiểu, mình thấy HOCMAI có tới gần 200 thầy cô giáo giỏi, là thạc sĩ, tiến sĩ. Nhiều bài viết còn nói "Hơn cả một ngồi trường, HOCMAI là một gia đình"; "Đến phụ huynh còn mê";...Mới nghe qua thôi chắc chắn HOCMAI là điểm tựa vững chắc cho các học sinh. Mỗi lúc tìm hiểu, mình càng yêu HOCMAI nhiều hơn và mình quyết sẽ đăng ký học trực tuyến tại đậy. Ban đầu, mình được các cô tư vấn để chọn khóa phụ hợp, các cô rất nhiệt tình, giải đáp mọi thắc mắc rất cụ thể nữa ak. Sau khi đã nghiên cứu kĩ lưỡng thì mình cũng đã chọn được 2 khóa phù hợp: "Toán Nâng Cao 8 - Hoàng Ngọc Minh" và "Hóa Học Nâng Cao 8 - Phạm Thị Thúy Ngọc". Trước khi mua, mình cũng đã được học thử và mình ứng lắm. Sau khi mua hai khóa ngày nào mình cũng dành ra một chút thời gian để học trực tuyến trên HOCMAI. Phía sau mỗi bài giảng ấy chắc là thầy cô phải vất vả lắm. Thỉnh thoảng mình lại thấy được phía sau hậu trường của các thầy cô. Càng nhìn những hình ảnh đấy, mình lại càng thấy thương cảm cho thầy cô - những người lái đò thầm lặng. Nhiều lúc mình tự hỏi "Tại sao nghề dạy học lại vất vả đến thế?Tại sao không có ai ở phía sau để giúp đỡ thầy cô?". Nhưng những cảm xúc, tâm trạng của mình đã được chia sẻ cùng thầy cô qua chương trình "Chúc thầy một lời - Trân quý ngàn năm". Mình tham gia chương trình mục đích không phải là quà tặng mà là viết một lá thư để chia sẻ những cảm xúc ngây ngô cùng thầy cô.
Đấy là những gì mà mình chia sẻ với thầy cô HOCMAI. Nhưng có một trang của HOCMAI không kém đó là "Diễn Đàn HOCMAI - HOCMAI FORUM". Đây là nơi mình có thể làm quen, kết nhiều bạn mới; mình được chia sẻ những kinh nghiệm trong học tập; tham gia các minigame;...Mình còn được biết thêm rất nhiều kiến thức xung quanh nữa. Đây là một diễn đàn thật sự tuyệt vời. Mình đã giới thiệu diễn đàn cũng nhưn hệ thống giáo dục trực tuyến cho rất nhiều bạn trong trường. Ai ai cũng khen ngợi, có bạn còn bảo "Đây không chỉ số 1 của Việt Nam mà còn là số 1 của Thế Giới nữa"
Từ hồi tháng 7 đến giời đã hơn 5 tháng trồi qua, nhưng những bài giải của thầy cô, những bài viết tâm sự cùng các bạn trên diễn đàn đều là những kỉ niệm mình chưa bao giờ quên. Và sau này mình cũng sẽ chẳng thể nào quên được mái ấm gia đình to bự này

Em xin gửi lời cảm ơn chân thành đến các thầy cô HOCMAI - những người tâm huyết với nghề đã tạo cho em cũng như các bạn một trang học tập hoàn toàn mới. Em xin gửi lời cảm ơn đến anh Đình cùng các anh chị là ban cố vấn, ban quản trị đã giúp đỡ em và các bạn

Sang năm mới 2019, em xin gửi lời chúc sức khỏe đến các thầy cô, các anh chị, các bạn, các em hiện đang chung sống tại ngồi nhà HOCMAI một năm mới an khang - thịnh vượng, có nhiều sức khỏe, tiếp bước sự nghiệp trồng người ak!!!

Ý kiến đề xuất
Bước sang năm mới, HOCMAI FORUM chắc chắn sẽ có nhiều đổi thay và sẽ có rất nhiều ý kiến đề xuất. Như mình thấy, năm 2018 diễn đàn có rất nhiều sự kiện, minigame,... tất cả đều là những sân chơi bổ ích. Nhưng mình nghĩ tổ chức các hoạt động từ thiện cũng rất thiết thực. Ví dụ: Phát động phong trao quyên góp một số tiền nho nhỏ gửi về HOCMAI để các thầy cô trao tặng đến các bạn học sinh nghèo hoặc diễn đàn có thể tổ chức những buổi sinh hoạt online để nâng cao ý thức bảo vệ môi trường, bảo vệ cuộc công, bạo lực học đường, xâm hại tình dục ở tuổi dậy thì,...Hy vọng rằng đề xuất của em sẽ được thực hiện. Em xin chân thành cảm ơn!

Bongdalatatc⚽

Banned
Banned
Thành viên
26 Tháng mười hai 2018
50
30
11
17
Quảng Ninh
THCS Trần Quốc Toản
1 Anh ơi, làm thế nào để có chữ kí như của các bạn?
2 Em mới chỉ tham gia được từ thứ tư, nhưng em đã gặp được rất nhiều người tốt, được giúp đỡ rất nhiều, nhưng như vậy cũng đủ để em yên lòng rồi. Cảm ơn diễn đàn.

• Like
Reactions: Tohru - san

Hoàng Công Minh

Học sinh chăm học
Thành viên
28 Tháng mười một 2018
310
159
51
18
Quảng Ninh
THCS Mạo Khê II
Chia sẻ:
Giờ ngẫm lại mới thấy gian quả là trôi nhanh thật, mới gần 1 tháng trước thôi, nghe theo lời hướng dẫn của con bạn thân mò vào diễn đàn lập nick. Tưởng rằng diễn đàn này cũng chỉ bao gồm nội dung học tập như các diễn đàn khác , chỉ đơn giản là 1 người đăng bài hỏi, rồi những người khác sẽ đăng trở lại giúp bạn đó làm bài, cùng nhau nâng cao điểm số, để đạt được những thành tích lớn hơn, cao hơn trong học tập để thầy cô, ông bà, bố mẹ, người thân đều cảm thấy vui mừng, nhưng ngay sau đó hộp thư thoại gửi tới, là thư của anh Đình Hải (thú thật lúc đấy em cũng chẳng biết là anh Đình Hải là ai đâu), em đã cảm thấy dấy lên trong lòng 1 cảm xúc vô cùng đặc biệt, thật sự là, đến giờ cũng chẳng thể diễn tả lại thành lời. Vào giao diện chính của diễn đàn, em không còn mò vào box học tập đầu tiên cho trước mà nhấn nhẹ vào box mang tên " Cộng Đồng", ở đó, tất cả mọi người dừơng như đã coi nhau là 1 gia đình thực thụ vậy, chia sẻ cùng nhau, nói chuyện cùng nhau về những vấn đề có lẽ chẳng bao giờ có ở những diễn đàn khác. Em để ý thấy mình đã bắt đầu muốn dành thời gian cho diễn đàn này hơn. Ngay cả những buổi chiều học thêm đội tuyển Toán, Hóa mệt nhoài đến tận 7, 8 giờ tối mới về nhà, vẫn tức tốc học bài soạn vở để nhanh nhanh chùm chăn mà on diễn đàn. Có lẽ em biết, ở đây sẽ luôn có người chia sẻ cùng với em. Dù chỉ là có lẽ thôi, những cũng thấy trong lòng như vui vẻ hơn mọi ngày. Tham gia diễn đàn chưa được lâu, những bài viết để giúp đỡ các bạn trong học tập và cuộc sống đăng lên cũng không được nhiều nhưng em cảm thấy những gì mình nhận được từ diễn đàn sao mà nhiều quá. Em quen được những người ban mới, đọc được những bài viết hay mà có lẽ, em sẽ không bao giờ học được ở trừơng học và cả trường đời. Năm mới 2019 đã đang đến gần, em xin chúc các thầy cô trên hocmai, các bạn, các em, các anh các chị sẽ luôn dồi dào sức khỏe, hạnh phúc để không ngững cống hiến cho diễn đàn chúng ta ngày càng trở lên vững mạnh.
Ý kiến đề xuất
Sang năm mới 2019, diễn đàn này và chúng em sẽ lớn hơn một tuổi. Chắc chắn sẽ có rất nhều những sự kiện hay, những mini game bổ ích để chúng em ngày càng trau dồi kiếu thức cho bản thân, tăng cường vốn hiểu biết vốn đã khá hạn hẹp của mình. Nhưng tại sao mỗi cuối tuần trong ngày chủ nhật, diễn đàn chúng ta lại không tổ chức 1 talk show giúp nâng cao hiểu biết của các bạn học sinh về những vấn đề đang rất hot hiện nay như: môi trường, bạo lực học đường, điểm số, áp lực thi cử,... và đặc biệt là xâm hại tình dục ở trẻ em - 1 vấn đề nóng đang được toàn xã hội quan tâm và tìm hiểu, giúp cho các bạn có những kiến thức cốt lõi để xử lý tình huống nguy hiểm nhất có thể xảy đến với mình, qua đó có ý thức phòng tránh để bảo vệ cho chính bản thân và bạn bè, nhằm giúp cho xã hội phát triển ngày càng thêm văn minh và tốt đẹp hơn.

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
Hết một năm 2018 ... em cảm thấy lại hết một năm ăn hại của mình ..
Năm nay cũng có chuyện vui .. Em được vào team CTV Thiết Kế, được làm việc, rất vui ...
Mà chuyện buồn thì không sao kể xiết ...

ccoonngg

Học sinh mới
Thành viên
25 Tháng năm 2018
9
5
6
19
Hà Nội
trường THCS kim thư
chia sẻ
hết năm 2018...bắt đầu 1 năm ms (2019) những ngày qua e cảm thấy rất vui khi đc mn giúp đở tận tình bỏ qua khi e mắc lỗi e cảm ơn tất cả mnhinh-anh-chuc-mung-nam-moi-2019-37.jpg
ý kiến đề xuất

em mong diễn đàn sẽ mở rộng hơn,giúp đỡ tất cả các bạn hs toàn quốc

• Like
Reactions: VânHà.D

VânHà.D

Cựu TMod Cộng đồng|Cựu Phụ trách box "Sách"
HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
"Ngày đi, tháng chạy, năm bay
Thời gian chảy nước, chẳng quay được về" (Ngạn ngữ Nga)

Đúng như vậy, thời gian như 1 cỗ máy vô hình cứ lặng lẽ trôi đi mà không chờ đợi ai, thấm thoát mà đã sắp hết 1 năm. 1 năm với bao kỉ niệm đáng nhớ. Có lẽ 2018 sẽ là năm để lại cho em nhiều ấn tượng nhất vì em đã biết và tham gia " Diễn đàn Hocmai" - 1 nơi thật sự lý thú, bổ ích dành cho em cũng như tất cả các bạn tham gia diễn đàn.

Tuy em mới tham gia diễn đàn được hơn 4 tháng nhưng em lại có cảm giác em đã gắn bó với diễn đàn được 4 năm vậy :D:D:D. 4 tháng tuy ngắn ngủi nhưng em đã học được rất nhiều điều. Nhớ ngày nào em mới tham gia diễn đàn, em như bị lạc vào 1 mê cung không lối thoát, em chưa biết diễn đàn hoạt động ra sao, cách hỏi bài như thế nào; sau khi xem hướng dẫn xong thì thấy diễn đàn sao mà phức tạp quá vậy. Nhưng giờ đây em đã tìm được lối ra của cái mê cung mang tên "Diễn đàn Hocmai". Facebook em đã lập được 4 năm nhưng cũng ít khi online, còn diễn đàn em mới tham gia được hơn 4 tháng nhưng ngày nào em cũng online để tìm thêm bài tập mới, những phương pháp học tập mới...Facebook on online thì không sao nhưng diễn đàn mà 1 ngày không nên là không chịu nổi. Vì ở diễn đàn em đã học được rất nhiều điều mà em nghĩ rằng ở các web khác không có.

4 tháng, chỉ với 4 tháng ngắn ngủi trên diễn đàn nhưng có quá nhiều điều mà em học được từ những người bạn cùng tuổi, những anh chị đi trước và có cả những cô bé cậu bé nhỏ tuổi hơn. Nhờ có diễn đàn mà kết quả học tập của em cũng tốt hơn, kĩ năng giao tiếp cũng được cải thiện. Bnạ bè là món quà vô giá mà Thượng đế đã ban tặng cho chúng ta. Ở bên họ, chúng sẽ học được rất nhiều điều. Qủa không sai, nhờ có diễn đàn mà em đã tìm lại được chính mình với những đam mê mà em luôn ấp ủ bấy lâu nay.

"Cuộc sống đâu phải phim ảnh, không có nhiều đến thế...
.......những lần không hẹn mà gặp"

Từ những người bạn chưa quen biết nhau nhưng nhờ có diễn đàn mà em có thêm nhiều người bạn mới. Tuy là có người biết mặt, có người không biết mặt nhưng thật sự rất vui :):):) CẢM ƠN DIỄN ĐÀN RẤT NHIỀU
- Cảm ơn anh @Đình Hải - người thuyền trưởng đã đưa các bạn học sinh trên mảnh đất "Chữ S" thân thương đến gần nhau hơn.
- @Phạm Ngọc Thảo Vân , @Nguyễn Thị Diễm Hương, @Phạm Thúy Hằng , @Thiên Thuận dù mọi người có còn phụ trách bộ phận Cộng Đồng nữa hay không thì mình / em / chị rất ngưỡng mộ 4 người.
- Cảm ơn @hiep07 người bạn đầu tiên trên diễn đàn của mình và bạn còn có đam mê xoay rubik giống mình nữa.
- Cảm ơn @Khalynh Nguyễn , cô bé thân nhất với chị trên diễn đàn.Chị mong là chúng ta sẽ hiểu nhau hơn nữa nha em;););)
- Cảm ơn chị @Nguyenhoa1907 và bạn @Timeless time vì 2 người là đồng hương của em.
- Cảm ơn @Triệu Vân 567 vì em có chuyện gì em đều chia sẻ với chị và em luôn tag chị vào mỗi dòng trạng thái của em.
- Cảm ơn @Play with me vì em đã lắng nghe những tâm sự của chị.
- Cảm ơn các teen 2k1 trên diễn đàn: @Timeless time , @hip2608 , @hiep07 , @Phạm Ngọc Thảo Vân , @Linh Junpeikuraki , @Sun Shine , @uy mịch , @Lê Văn Đông và nhiều bạn khác nữa. Cảm ơn các bạn rất nhiều, hy vọng là các bạn sẽ giữ vững mái chèo giống như hình tượng ông lái đò trong " Người lái đò sông Đà của Nguyễn Tuân" để chèo qua dòng sông mang tên "Kỳ thi THPTQG 2019" để vươn tới những ước mơ của các bạn nhé.
- @Ruka93 , @Tiến Phùng , @xuanle17 , @Sweetdream2202 , @Phạm Dương và còn 1 số anh chị nữa em ko thể nhớ hết, em mong là sang năm mới các anh chị sẽ có nhiều bài viết hay hơn để chia sẻ cho các bạn.
- Cảm ơn các cô bé cậu bé dễ thương trên diễn đàn: @Nhiqhhqb412004 , @nhi1234 , @Nữ Thần Tự Do , @Misaka Yuuki , @namnam06 , @Minh Dora , @Miracle Twilight , @Kuroko - chan , @tulethaovy6c1 , @Thu Hà Dương , @thomnguyen1961 , @Rose Best ................các bé thật sự rất hài hước.
- Cảm ơn @Mart Hugon , @Thùy TThi , @Beo1206 , @Tiểu Lộc , @Tư Âm Diệp Ẩn , @Tiểu Linh Hàn , @The Joker , @ĐứcHoàng2017 ......và các bạn khác do nhiều quá mình tag ko hết. Cảm ơn các bạn đã chia sẻ đến Box Sách - Người bạn vô giá những quyển sách hay và mình hy vọng sang năm mới sẽ có nhiều bạn tham gia hơn.
- Cảm ơn anh @Đình Hải , chị @Thu Duyên , @Forgert Me Not , @candyiukeo2606 cảm ơn mọi người đã trở thành đồng đội của em để đưa Box Sách - Người bạn vô giá lan tỏa đến các bạn trên diễn đàn. Đặc biệt chị phải cảm ơn @Forgert Me Not , tuy em ko phải CTV của Box nhưng em đã có những ý kiến cho Box và chị hy vọng sang năm 2019 em sẽ trở thành CVT của Box .

Những ngày cuối cùng của 2018 đang dần khép lại, 2019 đang dần mở ra. Một lần nữa em xin chúc cho diễn đàn ngày càng phát triển, sang năm mới số lượng thành viên tham gia sẽ gấp đôi gấp ba năm nay. Xin chúc tất cả mọi người một năm mới AN KHANG THỊNH VƯỢNG.

Ý kiến đề xuất:
- Sang năm 2019 hy vọng các CLB và các Box tạm ngưng sẽ hoạt động trở lại
- Cần có thêm nhiều minigame thú vị và bổ ích hơn.
- Cần có thêm nhân sự để dẹp loạn tình trạng spam, quảng cáo.

Last edited:
Top Bottom