Tâm sự Chia sẻ về năm 2018 của bạn cùng diễn đàn HOCMAI

Nữ Thần Tự Do

Học sinh chăm học
Thành viên
12 Tháng chín 2018
417
587
121
20
Quảng Bình
THCS Xuân Ninh
Cảm ơn cả nhà đã cùng nhau tạo nên một năm 2018 thành công của Cộng đồng Học sinh Việt Nam.:MIM16

Chúng ta hãy cùng nhau lắng lại một chút và cùng nhau chia sẻ thật nhiều những cảm xúc, những bài học, những kỷ niệm, những người bạn, những khoảnh khắc,... đã trải qua cùng diễn đàn trong năm 2018 đáng nhớ này nhé.

03 thành viên thân yêu có những chia sẻ chân thành nhất, ý nghĩa nhất và có những ý kiến đề xuất cho diễn đàn một năm 2019 RỰC RỠ sẽ nhận được 01 món quà từ diễn đàn đó là 01 bộ lịch HOCMAI (gồm 01 lịch treo tường và 01 lịch để bàn 2019).
Cả nhà nhớ là có 2 nội dung nhé: Chia sẻ và Đề xuất ý tưởng.

Thời gian để gửi những chia sẻ và những đề xuất ý tưởng từ nay đến hết 22h00 ngày 10/1/2019.

Để những tình cảm được vẹn nguyên, mỗi bạn chỉ gửi 01 bài chia sẻ kèm đề xuất nhé, những bài trả lời tiếp sau sẽ được diễn đàn ẩn đi và không xét thưởng.

Để gửi những chia sẻ và những đề xuất ý tưởng cả nhà trả lời ngay phía dưới bài viết này, còn nếu muốn bí mật danh tính thì hãy gửi về cho diễn đàn bằng cách điền form này nha.

Yêu Thương <3

Một chút âm nhạc để cảm xúc bắt đầu và viết ngay cả nhà nhé.

Và phần quà dành cho 3 bạn đây cả nhà nhé

em tham gia diễn đàn chỉ được vài tháng ngắn ngủi, nhưng lại được biết, được nói chuyện với rất rất nhiều người. Em phải cảm ơn diễn đàn này vì đã cho em một nơi dừng chân trên mạng xã hội. Em không có facebook nên trước đây việc thường xuyên trao đổi với bạn bè của em ngoài trên lớp ra thì không thể trao đổi ở đâu nữa cả, nhưng giờ thì khác rồi, nhờ có diễn đàn này mà em có thể trao đổi với bạn bè thường xuyên hơn, được nói chuyện ,tiếp xúc với các bạn nhiều hơn. Hơn thế diễn đàn còn là một sân chơi bổ ích cho em nói riêng và cho tất cả mọi người nói chung, vừa giúp em hỏi những bài khó vừa giúp em tìm tòi bài để giải. vì vậy đối với em diễn đàn là nơi dừng chân duy nhất của em trên mạng xã hội.
Cảm ơn @Nhiqhhqb412004 đã dẫn dắt mình đến với diễn đàn
Cảm ơn @YuuDuong ,@Play with me ,@Trang Ran Mori ,@Tạ Đặng Vĩnh Phúc ,@master rubik ,@Khalynh Nguyễn ,@NhatVyqb2004 ,........ đã luôn nói chuyện, tâm sự với em trong suốt thời gian qua
Cảm ơn em @Thu Hương_2k6 , cảm ơn vì đã luôn tâm sự, sẻ chia cùng chị
Em rất vui khi được làm quen với mọi người,và được giao lưu học hỏi

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Thay mặt diễn đàn xin gửi những chia sẻ từ những thành viên thân yêu gửi về cho diễn đàn và muốn ẩn danh tính hoặc muốn diễn đàn truyền đạt lại.

Nếu bạn có nhiều chia sẻ thầm kín và không muốn các bạn biết mình là ai, hãy gửi những chia sẻ đó về cho diễn đàn bằng cách điền form này.

Nếu bạn đã có nhiều kỷ niệm và muốn góp ý cho diễn đàn, hãy chia sẻ ngay bằng cách trả lời bài viết này để diễn đàn năm 2019 hoàn thiện hơn và hữu ích hơn nhé.

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Chia sẻ từ thành viên thân yêu của diễn đàn
Em tham gia diễn đàn này cũng được vài tháng, thấy diễn đàn này cho em nhiều cảm xúc. Thứ nhất, em cảm thấy rất bất ngờ và yêu thích với một số nội dung của diễn đàn (các cuộc thi, trò chơi, câu đố, thậm chí là giới thiệu sách mới.... cũng rất thú vị ạ). Thứ hai, ở diễn đàn này em làm quen nhiều thành viên mới đến từ nhiều nơi khác nhau; mỗi người một vẻ và có suy nghĩ khác biệt nhau.... nhưng cùng chung mục đích là xây dựng diễn đàn ngày càng phát triển và vững mạnh hơn

Đề xuất các vấn đề cho diễn đàn năm 2019
Em có đề xuất là: tạo thêm nhiều hoạt động đa dạng một chút. Ở mỗi hoạt động, mình sẽ sáng tạo vài câu để "kích thích" kêu gọi các bạn cùng tham gia. Còn cái nữa, diễn đàn nên có quy định với việc học sinh hỏi toàn là nội dung SGK vào không à (hình như quy định này đã có, nhưng hoạt động chưa hiệu quả)

• Like
Reactions: phuongdaitt1

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Thay mặt diễn đàn xin gửi những chia sẻ từ những thành viên thân yêu gửi về cho diễn đàn và muốn ẩn danh tính hoặc muốn diễn đàn truyền đạt lại.

Nếu bạn có nhiều chia sẻ thầm kín và không muốn các bạn biết mình là ai, hãy gửi những chia sẻ đó về cho diễn đàn bằng cách điền form này.

Nếu bạn đã có nhiều kỷ niệm và muốn góp ý cho diễn đàn, hãy chia sẻ ngay bằng cách trả lời bài viết này để diễn đàn năm 2019 hoàn thiện hơn và hữu ích hơn nhé.

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
2018- một năm nhiều thăng trầm,vấp ngã, vui có, buồn có, tất cả dung hòa tạo nên một 2018 đầy ý nghĩa. 2018 là bước ngoặc lớn đối với cá nhân em và cả diễn đàn. Mặc dù gắn bó với diễn đàn mới hơn một năm- khoảng thời gian không quá dài, chứng kiến những THAY ĐỔI bất ngờ của diễn đàn, bản thân em nhận ra mình chỉ là một phần tử nhỏ bé trong cái "tập hợp" to lớn này, chưa thật sự giúp ích được gì cho diễn đàn. Diễn đàn đã giúp em thay đổi rất nhiều, làm cho tình yêu Toán học của em ngày càng "da diết" hơn (thật ra em không biết dùng từ gì để diễn tả sự yêu thích này) và đặc biệt diễn đàn đã giúp em có những người bạn, người anh, người chị thật sự, thật sự TUYỆT VỜI. Lời cuối, em xin chúc diễn đàn Học Mãi cũng như toàn thể HMFers một năm mới bình an và có nhiều niềm vui trong cuộc sống. Em xin cảm ơn, cảm ơn vì tất cả, vì những gì diễn đàn đã mang đến với em, nó chắc hẳn là một khoảnh khắc tuyệt vời trong thanh xuân của mỗi người học sinh như chúng em, cảm ơn những tình bạn đẹp ở Học Mãi.
Chúc diễn đàn sẽ trở thành một phần không thể quên trong cuộc đời mỗi thành viên.
(Đặc biệt cho em xin cảm ơn Box Toán và các bạn đã giúp đỡ em tiến bộ rất nhiều trong thời gian qua.)

Hạn chế tình trạng spam; tăng cường ở mảng học tập hơn là cộng đồng ; thường xuyên post những topic để mọi người trao đổi với nhau về học tập cũng như những vấn đề trong cuộc sống; hạn chế việc đăng bài viết chỉ để câu like hay câu điểm bài viết(vì mọi người thường quan tâm những khoản này hơn là đăng bài để giúp đỡ hay trao đổi với các bạn khác). Em cảm ơn, chúc diễn đàn ngày càng rực rỡ và phát triển hơn <3

• Like

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Cảm xúc + Kỉ niệm : Một năm trôi qua cùng diễn đàn. Em vừa có nhiều điều vui lại vừa có nhiều điều buồn :(. Buồn vì nhiều thành viên đã đi mà không để lại một lời từ biệt. :( Buồn vì em chưa cố gắng hết sức để làm một việc mà em đã từng đặt mục tiêu. Buồn vì một năm qua em vẫn chưa thấy mình giúp ích được gì cho diễn đàn :(( Buồn vì chưa thực sự cháy hết mình. Buồn vì những người thường thường ngồi cmt một status cháy máy giờ đây đã trưởng thành hết, nói chuyện chững chạc hơn, chỉ còn lại chút ít vẻ ngây thơ, hồn nhiên ngày xưa. Buồn vì nhớ các anh chị đã rời đi. Buồn vì chưa thích ứng được với diễn đàn mới. Thật sự thì có quá nhiều lí do để em buồn khi ở trên diễn đàn. Em vẫn cảm thấy những lí do đó là điều nhỏ nhoi. Thế mà điều nhỏ nhoi đó lại khiến em buồn. Kỳ lạ thật nhỉ? Còn em vui vì diễn đàn ngày càng phát triển, tiện lợi, dễ sử dụng và nhiều thành viên tham gia hơn. Vui vì tuy những bạn đã cùng mình đồng hành với diễn đàn vẫn còn chút vẻ năm đó.

Bài học:
- Đã đặt mục tiêu phải cố gắng.
- Đã cháy thì hãy cháy hết mình.

P.s: Có vẻ khá ngắn :v Nhưng em đã viết bằng tất cả tâm tư của em rồi :((

+ Một topic "Báo cáo vi phạm"? Theo em thấy thì khá cần với những đứa lười như em. Vì bcvp với từng bài thì quá lâu, mà bcvp với nhiều bài thì mở gần tỷ tab :((
+ Vẫn là cái hội thoại :(( Anh có thể thu nhỏ nó lại được không ạ? :(( Với lại có hội thoại mới là lại phải kéo lên trên, kéo xuống dưới. Ví dụ như này cũng được ạ :(( Nếu nội dung quá dài có thể "Xem thêm". https://diendan.hocmai.vn/attachments/upload_2018-12-28_22-41-47-png.96051/
+ Các bài tiêu đề quá dài có thể sửa ngắn lại được không ạ?

+ Giữ lại nội quy Copy không ghi nguồn sẽ bị phạt được không ạ :((
+ Tạo hội thoại với chính mình nữa ạ :((
+ Một box chat như dưới thì sao ạ? (Các từ vi phạm nội quy diễn đàn đã được che) https://diendan.hocmai.vn/attachments/upload_2018-12-28_22-53-6-png.96054/
+ Thêm tiền tố cho các box
- Dành cho Ba mẹ!
- Phòng truyền thống
- Bảng tin HOCMAI. VN

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Khi mới vào thì tôi cảm giác rất bỡ ngỡ bởi vì mọi thứ xung quanh đều lạ lẵm so với tôi nhưng rồi có một bạn bạn ấy hướng dẫn cho tôi tất cả và nhận được sự trợ giúp từ diễn đàn giờ đây tôi cảm thấy diễn đàn học mai là nơi vui vẻ nhất có thể chia sẽ niềm vui nỗi buồn và rất rất nhiều thứ khác nữa , tôi còn nhận được nhiều bài học mới như biết thêm về nhiều dạng toán hay , những bài văn tốt ........................

Năm 2019 cần có những hoạt động sau:
+ Gặp nhau hằng ngày quà tặng trao tay tức là khi một bạn online đủ số ngày quy định thì sẽ nhận được 2-10 điểm thành tích
+ Bình luận hay nhận ngay quà tặng
+ Tri ân các thành viên gạo cội bằng cách tặng cho họ điểm thành tích
+ Bình luận hay - Nhận ngay quà tặng
+ Vinh danh Nhân tài HMF

• Like

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Vậy là chúng ta đã cùng nhau khép lại một năm 2018 đầy những kỉ niệm tuyệt đẹp. Trong những năm tháng đó, em đã được tham gia rất nhiều Sự kiện - Cuộc thi - Hoạt động và giành được nhiều những thành tích vẻ vang. Em cũng đã nhiệt tình đang được rất nhiều những chủ đề mới và sắp sửa đạt được thành tích 50 chủ đề mới. Từ ngày 26 tháng 6 năm 2018 - ngày em đã gia nhập Diễn Đàn, tại Diễn Đàn, em đã được học tập thêm nhiều kiến thức mới từ các lĩnh vực khác nhau như Toán Học, Ngữ Văn, Lịch Sử, ..... và bổ sung thêm những kiến thức đó vào trong trí não của mình. Em còn có cơ hội được làm quen với rất nhiều những thành viên cực kì nổi tiếng và giữ nhiều chức vụ quan trọng như @Phạm Ngọc Thảo Vân, @Nguyễn Thị Diễm Hương, @Thiên Thuận, ..... và em không còn cảm thấy lạc lõng, cô đơn mà còn được học hỏi thêm. Em còn được học thêm những bài học đạo đức đầy cảm xúc và ý nghĩa. Nhờ có Diễn Đàn mà em đã ngày càng trưởng thành, khôn lớn và tiến bộ hơn theo từng ngày. Cảm ơn Diễn Đàn đã cho trao tặng cho em những món quà ý nghĩa (không phải là hiện vật). Thế là chúng ta đã kết thúc một năm 2018 đầy kết quả tốt đẹp và hãy cùng đón chào năm 2019 mới. Một kỷ nguyên, khí thế mới sẽ bắt đầu! Tạm biệt với Diễn Đàn và trân thành cảm ơn!

Hãy tổ chức thêm nhiều các Sự kiện - Cuộc thi - Hoạt động để thu hút thêm nhiều thành viên cùng nhau tham gia giúp các thành viên có thể trau dồi và bổ sung những kiến thức vào trong trí não hoặc ngoài ra, những thành viên đó có được thời gian giải trí cùng với Diễn Đàn. Hãy trang trí Diễn Đàn thật tuyệt đẹp và cuốn hút mỗi khi có ngày lễ tới. Diễn Đàn cũng cần mở thêm các chức năng mới để Diễn Đàn và các bạn thành viên có thể được trải nghiệm.

• Like

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Nhanh thật nhỉ??? Cuối cùng cũng đã trãi qua 1 năm cùng gắn bó, chia sẻ về những kĩ niệm đẹp cùng với HOCMAI. Những kĩ niệm đẹp đẽ, cùng những kiến thức bổ ích, đã góp phần hoàn thiện em như ngày hôm nay. Cũng nhờ HOCMAI mà lượng kiến thức của em cũng tăng lên rất nhiều, cũng nhờ HOCMAI mà khả năng tính toán cũng như nhiều cách giải mà em chứ từng được biết bây giờ đã nằm trong đầu em, cũng nhờ HOCMAI mà em quen thêm được nhiều người bạn mới, những người bạn rất vui vẻ, rất thân thiện. Mặc dù em chưa từng được gặp mặt và nói chuyện ngoài đời. Nhưng em tin chắc rằng họ là một người rất hòa đồng và rất thân thiện.

Cũng nhờ HOCMAI mà em có thể chia sẻ được những tâm tư và tình cảm của mình, em học được cách biết lắng nghe, biết suy nghĩ, biết kìm nén cảm xúc của mình, biết quan tâm và lo lắng cho nhiều người hơn, cũng hòa đồng và vui vẻ hơn với mọi người. Em cũng đã nhận ra ước mơ của mình.

Cảm ơn HOCMAI đã giúp em cảm nhận được lẽ sống của cuộc đời, giúp em cảm thấy cuộc đời tươi đẹp này còn rất nhiều góc khuất mà em không bao giờ biết tới được, cũng giúp em xác định được ước mơ của mình, giúp em có thêm những kiến thức bổ ích về môn học mà em đam mê, giúp em có thêm được những người bạn mới, những anh/chị mới cùng chung một gia đình mang tên là HOCMAI.

Em cũng chân thành cảm ơn đến những người bạn cùng các anh/chị mà em quen trên HOCMAI, nhất là các anh/chị: Chị Bảo Ngọc (NHOR) đã giúp em rất nhiều trong việc giải bài và trau dồi kiến thức về môn hóa, Anh Hồng Nhật (Anh ý rất hòa đồng và hay trêu em), Anh Đình Hải (Boss dễ thương, dễ mến), Trương Hoài Nam (Thánh nhây), Chị Vân (Vừa đẹp gái vừa dễ tính), Chị Mai (Kuroko - chan, tên khó ghi quá chời, mỗi lần đăng bài là mỗi lần viết sai tên, bả chửi miết.^.^), và còn nhiều bạn khác nữa...Em vẫn còn nhớ lúc đầu mới vào HMF, anh Đình Hải là người đâu tiên đăng bài vào wall em bảo em là phải cố gắng hơn, anh Nhật, chị Mai, chị Ngọc nữa...Tất cả đều rát vui tính và rất yêu quý em, em cũng vậy. Em rất yêu quý gia đình thứ hai này của em, một gia đình nhỏ rất ngộ nghĩnh, đáng yêu, bổ ích...

Cảm ơn gia đình thân yêu, gia đình HOCMAI...!!!

Em mong là gia đình nhỏ này của em có thể phát triển nhiều hơn nữa, tạo ra nhiều sân chơi bổ ích cho chúng em, tạo ra nhiều minigame và sự kiện (Để rinh quà ạ ^.^), phát triên nhiều hơn về học tập cũng như các sự kiện.

Em mong gia đình này luôn vui vẻ, đoàn kết và luôn hạnh phúc ạ!!! Yêu gia đình này nhiều lắm..^.^, <3

• Like

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Vậy 1 năm nữa lại trôi qua rồi !! Nhanh thật đấy mới ngày nào em còn là thành viên mới không biết gì :v Thật sự thì năm 2018 trên diễn đàn HOCMAI là năm ý nghĩa nhất với em. Em đã được trải qua nhiều cảm xúc khi trong ngôi nhà nhỏ BQT - nơi mà em có thể làm một công việc yêu thích của mình.

Cũng nhờ BQT, diễn đàn mà em có thể kết bạn và giao lưu với nhiều bạn hơn, cảm thấy mình trưởng thành hơn, biết suy nghĩ, lắng nghe nhiều hơn. (không có nó chắc em vẫn chìm dưới top cuối của diễn đàn rồi ) Nhưng khi đến tháng 11 - khi em bị miễn nhiệm thật sự em sốc vô cùng ( trước đó em cũng nghĩ khả năng ở lại của mình là rất kém rồi ), em biết tin đó vào buổi trưa đúng hôm mà em chuẩn bị thi đội tuyển HSG. Lúc đó nó làm em suy sụp rất nhiều nhưng lúc đó mình chỉ biết đành chịu thôi không hoàn thành nhiệm vụ thì tự nhận lấy kết quả xấu. Tuần đấy khi lên diễn đàn em đều cảm thấy chán nản định không on diễn đàn nữa cơ nhưng không hiểu sao diễn đàn lại làm em không thể rời đi, em dần chuyển sang tập trung hơn ở box Địa - môn gây cảm giác thích thú nhất với em-khi làm em không nghĩ là sẽ đăng ký BQT đâu chỉ giải giúp một, hai bài thôi nhưng một, hai bài đấy cứ ngày càng nhiều lên, nhiều bạn bảo em nên làm mod Địa, thực sự em không đủ can đảm để đăng kí đâu nhưng vì tình yêu BQT và box Địa đã sục sôi lại lòng nhiệt huyết trong em Giờ em chỉ mong có thể trở lại BQT thôi à. Chị Vân - người gắn bó với em lâu nhất trong thời gian làm box Cộng Đồng, ngay từ đầu chị làm việc tại box em thấy chị rất giỏi, chị vào sau em mà còn được lên Mod trước em chị chăm và siêu thật đấy :) ..

Em xin lỗi chị rất nhiều vì đã không hoàn thành nhiệm vụ và bị miễn nhiệm để đến giờ chị phải kiêm hết mọi công việc nhưng chắc chắn chị sẽ làm được, cố lên nhé chị ❤. Anh Hải người đã tin tưởng, truyền lửa cho em rất nhiều lần. Em cảm ơn anh, cảm ơn anh vì không chỉ giúp em trên diễn đàn mà giúp em trong cuộc sống rất nhiều...

Thôi thì Văn của em nó không hay nhưng những gì nổi bật nhất em cũng đã có thể chia sẻ rồi, mặc dù còn rất nhiều kỉ niệm khác nhưng nó nhiều quá làm em không viết hết được.

Lời cuối, em xin chúc diễn đàn ngày càng phát triển hơn =))
- Mong một ngày sẽ được đồng hành cùng anh và mọi người trong ngôi nhà nhỏ BQT - Love <3

- Tổ chức nhiều hoạt động, sự kiện hơn ở các box kém nổi như Sử, Địa..
- Tiêu đề cần có tên từng bài để thành viên chọn luôn tránh trường hợp để có bài viết sai tiêu đề gây mất thẩm mĩ
......

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Thời gian cũng trôi qua nhanh thật , cũng đã tròn một năm hai tháng rưỡi em tham gia diễn đàn rồi . Một năm qua , em đã học được rất nhiều điều , quen được nhiều người , anh chị không chỉ giỏi giang , mà còn hòa đồng , thân thiện , nhận ra được ước mơ sau này của mình là gì , nhờ diễn đàn mà em cảm thấy mình đã trưởng thành hơn , biết nói ít đi , thay vào đó là suy nghĩ , lắng nghe nhiều hơn . Đã tìm ra được nhiều người bạn , anh chị dù chỉ cách nhau qua màn hình máy tính , điện thoại , thậm chí cũng đã từng có những 'rung động' dù chỉ là thoáng qua , nhờ diễn đàn mà thành tích học tập của em tiến bộ từng ngày so với những ngày đầu mới tham gia .

Sau tất cả , em chỉ muốn nói lời cảm ơn tới diễn đàn , cảm ơn vì thời gian qua đã như một người bạn tri kỉ cùng đồng hành với em trên chặng đường dài .

Cuối cùng , kính chúc diễn đàn có một năm mới vui vẻ , càng ngày càng hoàn hảo hơn đúng như danh hiệu 'Cộng đồng học sinh Việt Nam' ạ <3

Chỉ hi vọng năm 2019 , diễn đàn mình sẽ mở lại các box , các CLB đã đóng cửa , sẽ có thêm CLB Toán học , sẽ tìm được thêm những nhân tố mới để thêm vào thành viên BQT , có thêm nhiều box mới , có thể có thêm box cho một số anh chị thành viên review có thể là đồ dùng , sách , ... ạ :33

• Like

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Em chào anh chị, em là Hương Thảo đây.

Mặc dù là một người sống nội tâm và thiên về cảm xúc nhưng em lại là một đứa siêu lười viết luôn đấy ạ. Tuy nhiên, với một bộ lịch được design đỉnh cao thế kia thì em không thể nào lười được :) Nhưng mà, dù quà có đẹp đến đâu thì cũng là một lý do nhỏ nhoi thôi, cốt vẫn là, em hứng thú với việc hoài niệm, em muốn nhớ về những ngày tháng mang tên HMF…!

Em chính thức là thành viên của HMF vào ngày 26 tháng tám 2017. Lần đó em mới bắt đầu học online ở Hocmai.vn nên mày mò, khám phá thì đến được với nhà mình. Nói là thành viên vậy thôi, nhưng hình như em tạo tài khoản để khám phá một chút rồi đi thôi ạ :) Và gần 1 năm sau, lại vào dịp hè, em quay lại, một cách ngẫu nhiên và tình cờ thế nào đấy, em thấy banner của HMF’s Got Talent.

Em bắt đầu “dấn thân vào showbiz” :) Thí sinh nào mà chẳng thế anh chị nhỉ, mang tiếng là dấu mốc của sự “dấn thân vào showbiz” nhưng lúc đó nào dám nghĩ mình sẽ đạt được một thành tích gì cho cam. Chỉ là em đọc thể lệ và thấy mình có khả năng tham gia nên tham gia để vui trong những ngày hè. Nhưng sau đó là những ngày em dính hẳn vào đường link diendan.hocmai.vn, cứ mỗi lần mở trình duyệt là em lại gõ chọn chữ “d” và enter. Tâm lí một thí sinh, em vào nhà mình mỗi ngày để theo dõi từng sản phẩm dự thi của mọi người. Và cũng từ đó, dần dần trong em nhen nhóm từng chút, từng chút tự tin… Cơ mà, vào xem mọi người đăng bài rồi ra thì làm gì nên nỗi, làm gì nghiện nỗi .-. Em lân la vào các box học tập anh chị ạ. Thật lòng, em cũng học cũng khá tốt và khoái các môn KHTN, thế nên em bắt đầu hăng say giải đáp bài tập cho mọi người từ đó, nhất là các bài tập của môn Hóa học và Vật lý. Rồi em bắt đầu biết sử dụng công thức, bài giải của em bắt đầu đẹp và kích thích em giải bài nhiều hơn. Vui nhất là khi các bạn nhỏ hơn em vài khóa dần biết đến em, hay gửi hội thoại hoặc nhắn tin nhờ em giải bài, với cả, mỗi lần đăng bài tập là nhắc tên em vào, em vui lắm. Cuối cùng em cũng tìm thấy được một không gian mới cho riêng mình sau những ngày tháng đắm chìm trong thất bại của tuổi trẻ.

Rồi đến ngày có kết quả HMF’s Got Talent Vòng 1. Trong tâm thế tự tin mãnh liệt của một thí sinh dự thi tài năng lĩnh vực ca hát, em đọc thread và hoang mang. Đầu tiên là em tìm mãi mà không thấy tên mình trong danh sách, sau đấy là em biết tin mình thuộc dành sách vi phạm nội quy. Ewnnn, em không hiểu chuyện gì đang xảy ra cả, thế nào lại copy từ nguồn khác??? Vẫn chỉ là hoang mang, em gửi một câu thắc mắc nhẹ nhàng đến ban tổ chức trong một thread khác có liên quan cùng một “ít” icon được gõ theo cảm xúc lúc này. Rồi em nhận được hồi âm của một bạn trong ban tổ chức, em chuyển từ hoang mang qua bức xúc. Bằng tất cả cái tôi của mình, em đã bức xúc thật sự khi bạn ấy đưa ra video mà ban tổ chức cho rằng em đã copy. Mà thật ra là không chỉ là bức xúc, em còn cảm thấy nực cười và có chút bất lực. Vì em không ngờ rằng một ban giám khảo chấm điểm lĩnh vực âm nhạc của HMF lại có trình độ thẩm âm kém như vậy. Chuyên môn kém, kĩ năng xử lý tình huống cũng kém. Nhưng mà về chuyên môn thì biết sao giờ, chẳng lẽ lại tiếp tục tranh luận qua lại là giống và không giống. Em đành bất lực chuyển hướng tranh luận về nguyên tắc xử lý tình huống và tác động của nó đến danh dự của em. Em đi tong nữa ngày trời để xử lý việc đó. Suy cho cùng thì giải thưởng của cuộc thi này cũng có giá trị là bao, nhưng ở cái lứa tuổi khẳng định bản thân này, em không thể chấp nhận những điều ảnh hưởng đến danh dự của mình :) Đấy, em thật sự không cần giải thưởng em chỉ đang kiên quyết đòi lại danh dự của mình thôi, nhưng chẳng hiểu vì sao em lại thuận theo cách giải quyết chẳng mấy ăn khớp của chị Hương :D Em gửi vài file record cho chị ấy, nhưng chị ấy và ban tổ chức vẫn chưa thỏa mãn anh chị ạ, em phải hát qua một cuộc gọi trực tiếp. Mà xui xẻo thế nào hôm đó driver âm thanh của em bị hỏng, đang nghe chị Hương khen dở “Chị xin lỗi nhưng em hát hay quá…” thì mất tín hiệu, không thì em đã chết trong sự ngọt ngào rồi :) Sau đó, em cũng lọt vào HMF’s Got Talent Vòng 2 với điểm số cao nhất, rồi em cũng đạt Quán quân HMF’s Got Talent ^o^

HMF’s Got Talent hay thật anh chị ạ, nó như là một cái duyên của mọi cái duyên vậy. Nhờ màn tranh luận khá ly kì của em ở HMF’s Got Talent mà em đã kết thân được với @hip2608 – người ngồi cách em không quá 5m trong trường quay S14 suốt cả một buổi chiều ghi hình chương trình Đường lên đỉnh Olympia. Phải chi mà em cũng sinh sống ở Hà Nội hoặc bạn ấy biết em tham gia ĐLĐO trước khi tạo hội thoại thì mọi chuyện đã bớt vi diệu hơn rồi anh chị nhỉ, em ở tận Quảng Ngãi cơ. Mọi thứ dường như diễn ra theo nhân duyên, sau 2 – 3 ngày trò chuyện, em thấy @hip2608 set avatar trên HMF bức ảnh mà @hip2608 đang ở trong S14. Và thế là chúng em đã đón nhận một sự kì diệu đến ngạc nhiên ấy.
Ah, sau khi nhận danh hiệu Quán quân HMF’s Got Talent em vẫn còn nghiện HMF các anh chị nha, có khi là độ nghiện tăng thêm luôn ấy ạ -_- Ngày qua ngày, em tiếp tục online HMF, em tiếp tục ngồi gõ công thức giải bài tập Hóa học, Vật lý hăng say và nhiệt tình… Và boom, em có lời mời là CTV Cộng đồng với vai trò chủ nhiệm CLB Âm nhạc. Là một thành viên HMF chân chính suốt mấy tháng trời, còn gì tuyệt vời hơn chuyện mình được đổi màu tên tài khoản phải không ạ :) Em nhận lời. Em vẫn còn nhớ những lúc trằn trọc suy nghĩ về những ý tưởng đổi mới. Học bài xong đặt lưng xuống giường nhưng có ngủ được đâu ạ, em nghĩ đủ thứ, thấy không ổn thì lại nghĩ tiếp… Rồi những hôm bỏ cả ngủ trưa để trình bày và bảo vệ ý tưởng. Biết là mệt nhưng dường như em rất hứng thú với những công việc như vậy.

Mọi chuyện cứ diễn tiến, đối với em là khá tốt đẹp và đạt mục đích. Nhưng điều đáng nói là… “em vẫn còn nghiện HMF các anh chị nha” :v Thời gian thấm thoát thoi đưa, từ đầu hè đã đến giữa học kì I, em thấy mình học sút dần đi. Không được rồi, em phải cai nghiện. Em nhắn tin cho boss Diễm Hương trình bày tâm tư tình hình nỗi khổ .____. Nhưng anh chị biết không, em vẫn “ráng nghiện” tiếp, để các ý tưởng của em được ra lò hết thảy thì em mới an lòng cai nghiện. Em vừa “tiếp tục nghiện” vừa đấu tranh tư tưởng :) Cuối cùng em cũng quyết tâm thực hiện quyết định “sống còn” của đời mình, em gửi phép cho anh Hải. Dừng nhiệm vụ Chủ nhiệm CLB, em chuyển sang cai nghiện HMF. Công cụ của em là tiện ích Block Site. Ừ thì Block Site, nhưng làm sao block được trái tim em :v trong nỗi bứt rứt khó chịu em vẫn mở tab ẩn danh để vào “nhà” mình, có điều là em vẫn còn bản lĩnh để không đăng nhập, mà chỉ vòng vòng quanh “nhà” cho đỡ nhớ…

Thế đấy, mãi đến hôm em cover được một bài hát thì em chợt nhớ về HMF, em nhận ra mình đã thôi không còn nghiện, cũng là đã lâu mình không còn vòng vòng quanh nhà cho đỡ nhớ mà không đăng nhập vào diễn đàn. Em vội vàng trở về “nhà”, mọi thứ vẫn như vậy, nhưng “phòng” em đã không còn nhộn nhịp những thông báo như trước kia...

…Thi thoảng, em vẫn trở về, bước quanh những góc cũ đã mới. Hôm nay em lại trở về, em trở về và viết ra đây những kĩ niệm…

Thật sự là Diễn đàn HOCMAI quá tuyệt vời rồi anh chị ạ, em vẫn chưa nghĩ được là cần phải cải tiến hay thay đổi điểm nào cả. Em chỉ mong mỏi một điều là HMF sẽ tiếp cận được nhiều học sinh hơn nữa, và theo như định hướng chung trong bản các đề xuất đổi mới CLB Âm nhạc của em thì biện pháp lớn là tổ chức nhiều hơn nữa các sự kiện bắt kịp xu hướng của phần đông thành viên, kết hợp sự lan tỏa thông qua kênh mạng xã hội.
Cuối cùng em xin kính chúc, HMF của chúng ta có một năm 2019 thật RỰC RỠ như mong muốn.

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Tuy em mới vào diễn đàn chưa được 2 tháng nhưng nó là khoảng thời gian đã để lại cho em rất nhiều kỉ niệm khó quên . Trước đây em là một cô bé khá nhút nhát ,ít giao lưu tiếp xúc với bạn bè nhưng khi vào diễn đàn em đã cảm thấy tự tin hơn ,em được làm quen với nhiều người ,được chia sẻ niềm vui ,nỗi buồn .Còn tuyệt vời hơn nữa là em được trau dồi thêm kiến thức,những chỗ nào không hiểu em có thể đăng bài lên nhờ mọi người giúp đỡ và nhờ đó em đã tiến bộ hơn trong học tập.

Cuối cùng em xin cảm ơn tất cả mọi người trong diễn đàn vì thời gian qua đã giúp đỡ em <3

Theo em anh chị nên mở lại các CLB đi ạ ,thêm chức năng xóa bài viết và bình luận để giảm sự bất tiện cho mọi người.....

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Mọi người biết không, diễn đàn HOCMAI năm 2017, đối với em chỉ là nơi để trao đổi bài tập hay để giết thời gian những lúc nhàn rỗi. Năm 2017 qua đi, em chưa thể tìm được một ấn tượng nào đối với diễn đàn.., đó cũng là lí do vì sao em lập tài khoản từ đầu năm 2017 mà đến gần 2018 mới bắt đầu hoạt động..

Em là một đứa khá ngại giao tiếp, ấy vậy mà nhờ các thành viên vô cùng thân thiện của HMF, cuối năm 2017 và hè 2018 vừa qua, em đã quen được khá nhiều bạn bè. Tụi em trở nên thân thiết hơn, và, từ lúc nào, mọi người đã trở thành động lực để em ghé thăm diễn đàn thường xuyên. Tuy xa mặt nhưng chẳng cách lòng, mọi người vui buồn cùng nhau, luôn chia sẻ và động viên và an ủi nhau mỗi khi cần thiết. Ngoài ra, nhờ có một vài anh chị, một vài người bạn mà thành tích học tập một số môn học của em, đặc biệt là tiếng Anh, được cải thiện đáng kể, thực sự cảm ơn mọi người lắm lắm..

Tính đến nay, em đã là thành viên diễn đàn được gần hai năm rồi, và bây giờ thì em đã thực sự thay đổi suy nghĩ về diễn đàn. Trong khoảng thời gian đã qua, em có khá là nhiều kỉ niệm trên diễn đàn.., vui cũng nhiều, buồn cũng không ít.. Những gì đã trải qua cùng diễn đàn đã ít nhiều giúp em biết lắng nghe và cảm thông với mọi người hơn, suy nghĩ chín chắn hơn, và đặc biệt là giúp em trưởng thành hơn rất nhiều..Em, và chắc cũng nhiều bạn khác nữa, nhận thấy được rằng, đây không chỉ là nơi để trao đổi kiến thức, mà còn là nơi để mỗi người chúng ta có thể trao đi và nhận lại yêu thương, kể cả là từ những người chưa từng một lần được gặp mặt trực tiếp..Em cảm ơn diễn đàn nhiều lắm, cảm ơn vì những điều vô cùng quý giá mà em nhận lại được trong khoảng một năm vừa qua.

- Diễn đàn có thể tổ chức mùa 2 của một vài sự kiện đã có trước đó, ví dụ như "Khi tôi là Admin" và "30 ngày thử thách.." (em chẳng biết em nhớ đúng tên không nữa :v) chẳng hạn, em thấy mấy sự kiện này khá là hay..

- Bổ sung nhân sự và cho mở lại các CLB. (Nếu có thể, diễn đàn tìm những bạn thật tâm huyết với box hoặc CLB mà mình phụ trách diễn đàn nhé, năng lực thì chưa cần thực sự tuyệt vời cũng được. Vì sao lại như vậy ư? Em quan sát được và thấy rằng, có nhiều bạn giỏi một lĩnh vực bất kì nào đó, giỏi lắm luôn ấy, nhưng bạn ấy lại không có đam mê với lĩnh vực đó, thành ra không chịu tham gia thảo, luận, đóng góp ý kiến gì hết, chỉ được vài hôm đầu tiên nhận chức là hăng hái làm việc, còn lại thì không làm hoặc làm việc vô cùng thiếu trách nhiệm..Còn những bạn mà thực sự có đam mê, khả năng các bạn ấy không hoàn thành công việc là rất ít, hơn nữa, nếu được làm việc chung với những người có cùng sở thích và có năng lực cao hơn, biết đâu bạn ấy lại tiếp thu được những điều cần thiết cho bản thân thì sao ạ?)

- Mong anh Hải có thể tổ chức offline cho thành viên diễn đàn trên khắp các tỉnh ạ :3 (tới tỉnh nào offline ở đó luôn :v) Cơ mà mà cái này đòi hỏi kinh phí lớn, chắc là không được thực hiện rồi.. :"<

- Khen thưởng thành viên có thành tích tốt trên diễn đàn trong từng học kì thì sao ạ? Cho các bạn ấy có chút động lực a..

- Em mong diễn đàn bổ sung thêm chức năng transfer HMCoin dành cho thành viên (tức là thành viên tự transfer HMCoin của mình cho người khác được ấy ạ..)

- Mong các team (học tập, cộng đồng) có thể tổ chức các sự kiện ĐỘC QUYỀN, ĐỘC QUYỀN nha diễn đàn..Thể lệ tham gia hấp dẫn chứ không đơn thuần là trả lời câu hỏi hay thực hiện những yêu cầu theo chủ đề khô khan nữa. Phần thưởng cũng nên hấp dẫn hơn, chỉ HMCoin, title và các phần quà có sẵn có HM thôi em thấy cũng hơi nhàm..Ví dụ, nếu thi viết truyện, thì phần thưởng ngoài HMCoin hay title ra, nên thưởng thêm một cuốn truyện hay một cuốn sách có nội dung hay, phù hợp; nếu là thi vẽ thì phần thưởng nên là món đồ gì đó liên quan đến họa cụ, tương tự như vậy với những cuộc thi khác.

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Tuy tham gia diễn đàn không lâu, nhờ một người bạn giới thiệu, nhưng em đã có được những kỉ niệm tuyệt vời. Nhờ diễn đàn, em có thêm được nhiều bạn mới. Không những thế, em còn được trau dồi thêm nhiều kiến thức mới bổ ích từ các bạn và ngày một tiến bộ.

Xin chân thành cảm ơn diễn đàn HOCMAI đã như một cầu nối kiến thức tuyệt vời cho tất cả các thành viên.

Em nghĩ anh chị nên thêm chức năng xóa hội thoại, đơn giản hóa quá trình đăng bài, tùy chỉnh các thông báo cụ thể hơn và tạo thêm nhiều event, minigame để diễn đàn thêm sôi nổi và giúp cho các thành viên có thêm động lực đóng góp trên diễn đàn.

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Vậy là một năm nữa lại sắp qua đi, để nhường cho sự xuất hiện của 1 năm mới. Gần 2 năm rồi, tôi tham gia diendan cũng gần 2 năm rồi nhỉ? Quả thật thời gian trôi đi rất nhanh và không bao giờ quay trở lại. Mới đó thôi, khi tôi còn học lớp 8 chân ướt chân ráo bước vào diendan mình với biết bao lạ lẫm và mới lạ, rồi từng bước, từng bước đi lên. Nói thực, khi mới bắt đầu tham gia và mái nhà chung hocmai này, tôi cũng như bao bạn khác, chỉ nghĩ rằng mình tham gia cho vui thôi. Nhưng, khi đã gắn bó lâu dài, thì tôi mới cảm thấy mái nhà chung này rất tuyệt vời và không thể dứt ra được nữa.

Đến với diendan, tôi có cảm giác như đây là một mái ấm online của chính mình vậy. Đây có lẽ là nơi có 1 không hai, khi mà, tại nơi đây, có những người bạn luôn giúp tôi những bài tập khó. Tại nơi đây, có những người bạn luôn luôn lắng nghe những tâm tư suy nghĩ của tôi. Cũng tại mái nhà chung hocmai này, tôi đã tự mình chia sẽ những khúc mắc trong cuộc sống, được tham gia hội "Cùng sở thích", chia sẻ về đam mê truyện tranh của mình với @Tư Âm Diệp Ẩn, @Tống Huy,...

Và đặc biệt, kể từ khi đăng kí thành lập nên CLUB Lịch Sử cùng làm việc với các bạn @Thiên Thuận, @Phạm Thúy Hằng, @Kyanhdo, @Angeliaa, @Kim Thừa Quân... Trải qua khoảng thời gian vất vả đầu tiên, cùng với sự chia tay của lần lượt các CTV cũ và chào đón những CTV mới vào CLUB, tôi thấy mình như trưởng thành hơn. Từ 1 cô bé nhút nhát, không hay tham gia hoạt động cộng đồng, tôi đã tự tin hơn, cùng các bạn làm việc để đưa CLUB đi lên, đưa diendan phát triển hơn. Từ khi trở thành CTV, bản thân tôi đã tự nhận thức được công việc mình đang làm, cố gắng hoạt động sôi nổi, tích cực nhất có thể để đưa CLUB cùng diendan phát triển hơn. Có lẽ, khó khăn lớn nhất khi làm CTV, đó là thời kì chuẩn bị ra mắt lại CLUB với mọi người. Lúc đó, CLUB chỉ có 3 người, ai cũng bận, cũng lo, cũng nghĩ cách để CLUB có thể hoạt động trở lại. Nói ra, cũng có lúc bản thân tính bỏ cuộc vì quá khó. Nhưng qua những lời động viên của anh @Đình Hải, cùng với sự góp mặt của các CTV mới trong CLUB, @Khalynh Nguyễn, @Hồ Nhi, @Misaka Yuuki, @namnam06 và nhận được sự ủng hộ của các bạn @YuuDuong, @Minh Dora, @Beo1206 thì tôi đã tự nhắc nhở bản thân phải cố gắng đi lên, cố gắng hoạt động hết mình khi mình còn có thể, khi mà với tôi sự cố gắng đó không bao giờ là mệt mỏi, mà nó sẽ giúp tôi cảm thấy vui vẻ hơn, giúp tôi có niềm tin hơn nữa và nó sẽ đồng hành cùng tôi xuyên suốt cuộc đời!

Khoảng thời gian tôi đến với hocmai không quá dài cũng không quá ngắn, nhưng đối với tôi đó là 1 khoảng thời gian tuyệt vời nhất! Giờ đây, khi ngoảnh đầu nhìn lại quãng thời gian trước kia, mới thấy đó là quãng thời gian không thể nào quên, một kí ức khó phai mờ. Và để có những kí ức đẹp đẽ đó, tôi phải cảm ơn hocmai, cả ơn những người bạn đã gắn bó với tôi trong khoảng thời gian qua rất nhiều!!!

Đề xuất cho diendan trong thời gian tới:
1. Cho các CLUB kết hợp với nhau hoặc kết hợp với các box học tập tổ chức 1 số cuộc thi, minigame dài hạn cho các thành viên. (Từ trước tới nay hình như chưa có cuộc thi nào kết mà có sẽ kết hợp như vậy thì phải...)
2. Cho hoạt động lại các CLUB đã bị tạm nghỉ và bổ sung thêm 1 số CLUB mới như CLUB Toán học, Địa lí học....
3. Thêm chức năng xóa bài viết của mình cho mỗi thành viên, để bọn em có thể tự chủ trong bài viết của mình.
4. Xử phạt nghiêm minh hơn các bài viết vi phạm nội quy diendan.
5. Bổ sung thêm nhân sự trong box Sử, địa...
6. Tách môn Công dân ra một box riêng giống như sử và địa.
7. Bổ sung 1 cố vấn chuyên cố vấn về các vđ học tập, về lựa chọn trường thi, tư vấn ôn thi và du học cho các bạn.
8. Em thấy diendan có nhiều bạn thích sáng tác truyện và viết rất hay, nên trong box Tài năng hocmai nên có thêm 1 box nhỏ cho mỗi bạn đăng truyện mình tự sáng tác để mọi người cùng đọc và góp ý.

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Mặc dù em đăng kí học trên hocmai mới được 5 tháng thôi, một thời gian ngắn so với các bạn khác đã đăng kí học trên đây lâu nhưng đối với em là một khoảng thời gian dài và đẹp khi học tập và làm việc trên diendan-hocmai. Ở đây em có thể trao dồi kiến thức cho bản thân và có thể kết bạn với nhiều anh chị làm phụ trách các môn trên diendan-hocmai, làm quen được nhiều bạn mới, có thể hỏi bài và chia sẻ những ý kiến của mình trên diendan, giúp đỡ các bạn giải những bài mà các bạn không hiểu mà các bạn đăng lên. Trên đây, em có thể gặp và trò chuyện với nhiều bạn bè dù khoảng cách rất xa xôi nhưng vẫn có thể nói chuyện, tâm sự cùng với nhau và đọc những bài viết của các BTC đăng lên rồi rút ra cho bản thân mình rất nhiều bài học. Ở đây em có những cảm xúc đẹp, những bài học hay, những anh chị và những người bạn tốt đã giúp đỡ mình trên diendan-hocmai.

Mới 5 tháng trôi qua em đã học được rất nhiều điều, biết được nhiều người, nhận ra ước mơ của mình là gì và biết mình cần những gì để ước mơ đạt được. Nhờ diễn đàn mà em trưởng thành hơn, biết suy nghĩ, biết lắng nghe mọi người hơn. Và em chúc diễn đàn ngày càng phát triển hơn và được nhiều bạn biết hơn

Em mong diễn đàn có thể mở clb lại và mở nhiều minigame hơn

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Mình có rất nhiều kỉ niệm đẹp, những niềm vui và cũng có chút nỗi buồn. Người đầu tiên đã giới thiệu mình đến với HMF là Nguyễn Quốc Sang. Tuy không quan trọng với mình nhưng mình cũng phải cảm ơn cậu ấy vì đã cho mình khám phá HMF. Bây giờ chúng mình không thèm nói chuyện vs nhau nhưng mình mong cậu ấy có thể chấp nhận cái lời cảm ơn này. Người thứ hai mình muốn nói với tất cả những người quan tâm và gắn bó vs mình: Hồ Nhi, namnam06, Misaki Yuuki, SoJieunSoKool, phamkimcu0ng, shorlochomevn@gmail.com,... Cảm ơn đã quan tâm em trong những ngày qua.... Và còn một nhân vật đặc biệt đó là The†FireᴥSwordᵛᶥᶯᶣ†††♥♥♥♪hay quên người và tự dưng biến đổi giới tính của mình... Mồ -_- Tuy có tham gia hơn nửa năm nhưng HMF đã trở nên quan trọng với mình đến nhường nào. <3

Ngay lúc này quá nhiều cảm xúc nên mình chưa nghĩ ra.

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
- Mới đó mà hết một năm rồi,thật sự rất nhanh.Em cũng mới tham gia Diễn đàn HOCMAI cũng mới đây thôi,thật ra thì em cũng biết Diễn đàn lâu rồi. Nhưng năm nay em mới đăng kí tham gia,em thấy diễn đàn vừa học vừa chơi rất bổ ích.Lúc mới vào,mọi thứ xung quanh rất lạ lẫm,rồi em cứ từ từ tiếp xúc thành ra cũng quen. Tự tìm hiểu mọi thứ. Mỗi lúc buồn,mệt,em thường lên diễn đàn để chia sẻ,có những người như anh Thiên Thuận,chị Phạm Ngọc Thảo Vân & anh Đình Hải,thường quan tâm & chia sẻ cho em những điều bổ ích,động viên.

Em thấy diễn đàn mấy anh chị BQT thật sự rất dễ thương,họ thường quan tâm giúp đỡ mọi người.Em ấn tượng nhất là anh Đình Hải,anh ấy là người luôn biết quan tâm,sẻ chia,động viên tinh thần các bạn ở Diễn đàn & đặc biệt có động viên em :D Diễn đàn thật sự rất bổ ích,ai làm việc sai trái thường bị nhắc nhở,nhắc nhở ở đây là giúp mọi người trở nên tốt hơn.Nhưng có nhiều người cứ tái phạm hoài,thật sự buồn thay cho mọi người.Hầy,sang năm mới rồi,những điều buồn trong quá khứ cứ tạm gác qua đi.Hãy nghĩ những điều vui,trong lòng mới cảm thấy vui hơn.Em không nhiều lời hay,ý đẹp,nhưng em chúc Diễn đàn có một năm mới an nhiên.Chúc Diễn đàn ngày càng phát triển,ngày càng đổi mới,được mọi người đón nhận nhiều hơn.
--- Em xin hết---

- Em nghĩ Diễn đàn đừng nhắc nhở các bạn đăng bài mà có kèm lời cảm ơn nữa ạ.Bởi vì như thế thì em thấy tội những bạn trả lời,người ta chia sẻ,người ta giúp mình.Thì ít nhất mình phải cảm ơn họ chứ ạ. Và em cũng mong Diễn đàn sẽ cho các Club hoạt động lại ạ
Đó là ý kiến của em,em xin hết.Cảm ơn Diễn đàn xem bài viết này của em,mặc dù em viết cũng không hay lắm.

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Em thấy diễn đàn là trang web học tập rất hữu ích, nhờ có diễn đàn mà em được tiếp thu nhiều kiến thức rất hay, quen được nhiều bạn mới. Thời gian qua em đã được học tập rất nhiều từ các anh, các chị và các bạn. Em xin cảm ơn các anh, chị và các bạn đã nhiệt tình giúp đỡ em trong thời gian qua.
Em xin chúc diễn đàn vào năm mới gặt hái được nhiều thành công hơn, ngày càng phát triển hơn <3

Em thấy diễn đàn cần mở thêm nhiều câu lạc bộ để các bạn giao lưu, học tập ...

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Mặc dù em mới chỉ tham gia HMF từ 3 tháng trước nhưng HMF đã để lại cho em rất nhiều kỉ niệm, những bài học đáng nhớ. Thành viên trên này rất rất rất thân thiện :) rất tài năng. Nhờ HMF mà em biết được rất nhiều điều, nhiều bạn bè mới, thành tích học tập của em ngày càng tốt lên :D. Nhờ diễn đàn mà em được giải trí cùng với những minigame, ngắm tranh của mấy''họa sĩ nhí'' .

Em mong diễn đàn sẽ ngày càng phát triển, thu hút được nhiều members đến join :D.

Em có 1 vài đề xuất sau:
- Tổ chức nhiều mini game cho diễn đàn ngày càng sôi nổi
- Thành lập nhiều CLB ( Tiếng Anh , Toán, Mĩ Thuật..)
- Luôn đề xuất những quyển sách hay và ý nghĩa cho lứa tuổi chúng em.
- Có nhiều video truyền đạt bí quyết học tập làm sao cho tốt hơn ^^
* Em mong diễn đàn sẽ phát triển nhanh vùn vụt :D . Em xin hết ạ

Top Bottom