Tâm sự Chia sẻ về năm 2018 của bạn cùng diễn đàn HOCMAI

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Thay mặt diễn đàn xin gửi những chia sẻ từ những thành viên thân yêu gửi về cho diễn đàn và muốn ẩn danh tính hoặc muốn diễn đàn truyền đạt lại.

Nếu bạn có nhiều chia sẻ thầm kín và không muốn các bạn biết mình là ai, hãy gửi những chia sẻ đó về cho diễn đàn bằng cách điền form này.

Nếu bạn đã có nhiều kỷ niệm và muốn góp ý cho diễn đàn, hãy chia sẻ ngay bằng cách trả lời bài viết này để diễn đàn năm 2019 hoàn thiện hơn và hữu ích hơn nhé.

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Chia sẻ từ thành viên thân yêu của diễn đàn
Chúc mừng năm mới 2019!
Cùng HOCMAI trong năm vừa qua, mình đã học hỏi được rất nhiều điều. Mọi người đã rất nhiệt tình giúp đỡ mình và giờ đây thì thành tích học tập của mình được nâng lên đáng kể. Ban đầu mình nghĩ mọi người chỉ là những con người xa lạ nhưng sự nhiệt tình ấy đã khiến mình cảm động vô cùng, nhất là những bài viết mình đăng rất muộn nhưng vẫn nhận được câu trả lời. Mình muốn gửi lời cảm ơn đến tất cả những thành viên đã giúp đỡ mình, đặc biệt là chị @Vũ Linh Chii , em muốn cảm ơn chị rất nhiều. Hơn thế nữa, mình còn cảm thấy mình đang trưởng thành từng ngày, càng có nhiều suy ngẫm về cuộc sống hơn, mình rất thích đọc những câu nói hay trên diễn đàn, thật là thấm thía, đặc biệt là bài viết "Anh bắt các em" của anh @Đình Hải đã cho mình thật nhiều động lực, năng lượng để học tập. Cảm ơn diễn đàn HOCMAI và năm mới 2019 này mình xin được gửi lời chúc đẹp nhất tới các anh chị quản lí diễn đàn, chúc các anh chị thật nhiều sức khỏe và luôn thành công trong công việc. Chúc các thành viên của diễn đàn luôn học tập thật tốt và đạt nhiều thành tích cao, các bạn nhé! Thân ái!

Đề xuất các vấn đề cho diễn đàn năm 2019
Mình nghĩ diễn đàn nên thêm mục "Hội thoại riêng" cho từng chủ đề mà các thành viên thảo luận bởi vì trong phạm vi các câu hỏi có thể bị nhầm lẫn là spam, rác dẫn đến những nhắc nhở không phù hợp, còn spam, rác,... thì để những người trong hội thoại đó phát hiện, như vậy sẽ tăng tính kỉ luật, tự giác hơn.

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Thay mặt diễn đàn xin gửi những chia sẻ từ những thành viên thân yêu gửi về cho diễn đàn và muốn ẩn danh tính hoặc muốn diễn đàn truyền đạt lại.

Nếu bạn có nhiều chia sẻ thầm kín và không muốn các bạn biết mình là ai, hãy gửi những chia sẻ đó về cho diễn đàn bằng cách điền form này.

Nếu bạn đã có nhiều kỷ niệm và muốn góp ý cho diễn đàn, hãy chia sẻ ngay bằng cách trả lời bài viết này để diễn đàn năm 2019 hoàn thiện hơn và hữu ích hơn nhé.

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Diễn đàn HOCMAI là một trang diễn đàn học tập mà em từng ghé thăm và hằng ngày em vẫn duy trì học tập và trao đổi trên diễn đàn này. Khép lại 1 năm học tập và vui chơi cùng bạn bè và đặc biệt là với diễn đàn HOCMAI, diễn đàn HOCMAI đã cho em nhiều cảm giác thật tuyệt vời và thú vị mỗi ngày, cho em hiểu ý nghĩa của cuộc sống với những chia sẻ sâu sắc của các bạn. Các bạn đến từ mọi miền tổ quốc Việt Nam, nhưng ai cũng thân thiện, luôn bắt chuyện một cách thân thiện, vui vẻ và hòa đồng. Đó là điểm nhấn gây cho em ấn tượng nhất vì trước giờ em chưa từng tham gia một website học tập hiệu quả đến như vậy! Các bạn giúp đỡ nhau, chia sẻ tâm tư tình cảm, tài liệu học tập và với em,em cảm ơn các anh chị lớp trên, vì nhờ những tài liệu IELTS và TOEIC anh chị đăng bài lên mà vốn Tiếng Anh của em đã tiến triển mặc dù em nằm trong đội tuyển Tiếng Anh của nhà trường nhưng em có lúc em cảm thấy mình hụt hẫng rất nhiều so với các bạn.

Em trải qua một kì thi Học Kì khá căng thẳng và mệt mỏi, nhưng mỗi lúc em online diễn đàn HOCMAI để lướt vào trang Design thì mọi sự căng thẳng đều tan biến trong em. Có những cuộc thi trước khi em tham gia vào diễn đàn HOCMAI, em thấy anh chị và các bạn tham gia năng nổ và nhiệt tình lắm! Giá như em tham gia diễn đàn HOCMAI sớm hơn nhỉ :> Mỗi lúc em đăng những dòng tâm trạng, cảm xúc vào trang cá nhân, em đều cảm thấy rất vui vẻ, vì có những người bạn luôn đồng hành cùng mình, thực sự rất vui! Khi em xem lại những video, những bài dự thi của mọi người thì em thấy ai ai cũng xuất sắc và thân thiện! Bên cạnh đó, sự có mặt của các anh chị nằm trong ban quản trị quản diễn đàn cũng không thể thiếu. Phía sau những thành quả đạt được của diễn đàn,anh chị luôn là những người âm thầm lặng lẽ, theo dõi, nâng bước của mỗi thành viên nhỏ bé của đại gia đình HOCMAI.

Giao diện trang web đẹp lên, tươi tắn và rực rỡ vào những ngày lễ hội cũng là công sức của một tập thể mẫu mực như đàn anh đàn chị! Những người mà em luôn dành sự ngưỡng mộ đặc biệt.Em không tham gia khóa học ở HOCMAI, em xin lỗi về điều đó ạ! Nhưng qua những bài giảng của thầy cô HOCMAI đăng tải trên youtube, những bài giảng đều rất bổ ích, thầy cô luôn tâm huyết, dành sự tận tình, sự nắn nót trong từng nét chữ viết lên tấm bảng thân thuộc. Đó là một quá trình tận tụy mà thầy cô dành cho chúng em, chúng em ghi nhận điều đó! Em trân trọng từng giây phút mà thầy cô giảng bài, luôn tập trung lắng nghe, không sao lãng! Em cảm ơn vì tất cả niềm vui của diễn đàn HOCMAI dành cho một thế hệ học sinh.

Diễn đàn HOCMAI là một niềm động lực vô cùng lớn đối với em, giúp em có thể vượt qua những khó khăn, thử thách trên con đường chạm đến thành công và chắc chắn em không quên dành những tình cảm cho đại gia đình HOCMAI. Em chúc cho tất cả mọi người có một năm mới thật nhiều thành công, sức khỏe và tràn ngập niềm, mãi đồng hành cùng diễn đàn HOCMAI để có một lứa tuổi học sinh thật ý nghĩa và trọn vẹn! Chúc cho HOCMAI sẽ ngày càng phát triển, phát huy những tiềm năng! Thời gian em gắn bó chưa được lâu nhưng Em xin chân thành cảm ơn HOCMAI đã cho em một 2018 thực sự ý nghĩa và nhiệt huyết!

Cảm ơn vì tất cả!

Năm 2019 - Em xin chúc cho mọi người có một năm mới thật hạnh phúc, vui vẻ và đầy áp thành còng với HOCMAI.

Ý tưởng của em nho nhỏ và giản đơn thôi ạ! :) Đầu tiên, em mong các bạn hãy chia sẻ những tài liệu cũng như những điều trong cuộc sống mà mình mắc phải để được nhận sự giúp đỡ nhiệt tình hơn. Ý tưởng của em liên quan đến đời sống thực tế một chút. Hiện nay có những bạn học sinh gia đình không có điều kiện, những anh chị HOCMAI có điều kiện có thể ghé thăm nhà các bạn, trao tặng những phần quà ý nghĩa cho các bạn như những khóa học HOCMAI tại nhà, trao tặng cho các bạn những quà tặng văn phòng phẩm, chỉ là một cái cặp sách, hay những chiếc đồng hồ nhỏ bé xinh xinh nhưng cũng phần nào tạo cho các bạn những động lực để vươn lên trong cuộc sống.

Ý tưởng thứ 2 của em là tổ chức những cuộc thi năng khiếu như giới thiệu về HOCMAI của chúng ta bằng 1 đoạn biên tập video dẫn chương trình hay cuộc thi tạo LOGO cho HOCMAI. Những cuộc thi đó sẽ thu hút các bạn học sinh tham gia một cách đông đảo và nhiệt tình cũng như góp phần nâng cao kĩ năng mềm của các bạn học sinh!

• Like
Reactions: realme427

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Lần đầu tiên em tham gia HoC Mai là năm em học lớp 11. Các bài giảng trên hocmai rất cô động , đầy đủ nội dung, các thầy các cô , thường nhắc đi nhắc lại những kiến thức quan trọng trong bài học trước khiến mình có thể nhớ bài một cách tốt hơn. Còn về bài tập thì rất nhiều làm không kịp luôn, mỗi dạng toán các thầy cho khoảng 10 câu để hs làm đi làm lại nhiều lần cho nhớ. Hoc trên hocmai đôi khi còn nhận được nhưg phần quà hấp dẫn nữa , như năm rồi em nhận được 1 chiếc balo . Năm nay em nhận được 1 áo phông và 1 chiếc đồng hồ toán cực kì dễ thương. Nói chung là học trên HOCMAI em rất yên tâm , nhờ em học theo lộ trình pen mà HKI vừa rồi em đạt chấm cao nhất khối . Với TBM toán là 9.7, Hoá 9,7 , Sinh 9,7 . Anh 9,2. Em rất cám ơn các thầy cô HOCMAI đã mang lại những kiến thức bổ ích cho em.

Hocmai nên có trò chơi về kiến thức Dạng game violympic vì nó có thể giúp học sinh hứng thú hơn. Em mong là trước kì thi năm có thể gặp được các thầy cô ở Sóc Trăng ạ.

• Like
Reactions: realme427

anh thảo

Học bá thiên văn học
Thành viên
27 Tháng hai 2017
844
913
269
Hà Tĩnh
THCS Lê Văn Thiêm
Chia sẻ
Chà, mới đó mà 1 năm nữa đã khép lại rồi! Biết bao những muộn phiền, âu lo cùng thương nhớ đều đã gói gọn lại trong những năm tháng thăng trầm của năm 2018! Diễn đàn Học mãi của chúng ta lại đóng lại thêm một trang sách nữa, đóng lại biết bao kỉ niệm yêu thương cùng những nụ cười và cả nước mắt. Một năm qua đã có biết bao sự thay đổi lớn trong cơ cấu của Diễn đàn. Có nhiều hoạt động vui chơi hơn, có nhiều bài đăng hấp dẫn hơn, có những góc học tập bổ ích hơn và đặc biệt là có thêm cả những thành viên đáng mến, những anh,chị Ban Quản trị luôn dốc hết mình cho thành công của Diễn Đàn. Thật là những khoảng khắc tràn ngập niềm vui trong năm qua! Diễn đàn giờ đây đang ngày một phát triển để đạt đến những thành công phía trước, ngày càng phát huy và cải thiện để phục vụ cho nhu cầu học tập của học sinh trên khắp mọi miền đất nước. Đó quả thật là một điều đáng quý và đáng trân trọng. Với tư cách là một thành viên cũng đã gắn bó khá lâu với Diễn đàn như em , điều ấy là một niềm vui khó diễn tả thành lời. Em vẫn còn nhớ, mới ngày nào tham gia vào Diễn đàn mình , trong em không biết đã có bao nhiêu cảm xúc, thích thú , mới lạ , hấp dẫn và có cả lo lắng, bồn chồn. Em đến với Diễn đàn thông qua cách tìm kiếm bài học trên mạng, mới đầu , cứ tưởng rằng đến đây mình chỉ đơn giản là hỏi bài hay nhờ sự giúp đỡ từ người khác mà thôi, nhưng thật ngờ, bản thân lại tự thay đổi suy nghĩ rất nhanh. Bởi khi em đăng lên một bài toán để nhờ người khác giúp đỡ, em không chỉ là nhận được những lời giải đáp hết sức tận tình từ các bạn thành viên khác mà còn được học hỏi thêm rất nhiều cách học tập tốt để tiến bộ hơn. Và trong những lúc ấy, khi đã nhận được sự giúp đỡ ấy rồi, thì bản thân em đã nghĩ " đã có qua thì phải có lại". Vậy nên, em chuyển hướng đến box Ngữ Văn để giúp đỡ các thành viên khác. Em đã thấy rất nhiều lời văn được giải đáp không đáp ứng được nhu cầu của người hỏi bởi việc copy trên mạng là còn rất nhiều, nên em đã cố gắng để sửa chữa và trả lời lại chúng, dẫu còn rất nhiều thiếu sót nữa. Song khi nhận được những phản hồi từ các bạn cùng lời giải thích từ các anh chị ban quản trị, em cũng nghĩ công sức mình cũng không đổ sông xuống bể , vẫn còn có ích nhiều lắm! Em đã đăng ký tham gia vào Ban quan trị môn Văn nhưng không được nhận, lúc đó em đã cảm thấy vô cùng buồn vì công sức của mình chưa được nhận lại thành quả. Em đã tưởng rằng mình chỉ đi đến đó thôi, đơn giản làm một thành viên bình thường mà không có chức vụ gì cả. Nhưng một lần nữa , em lại được chứng tỏ bản thân mình. Box TGQT đã tổ chức một minigame , ấy chính là " Minievent "Chào tháng 1 cùng thiên văn học". Thấy cũng hấp dẫn và thú vị nên em cũng đăng kí tham gia, minigame khá vui, nó khiến em cảm thấy rất sốt sắng và rồi, sau khi trải qua mấy vòng thi , cuối cùng, kết quả em nhận được là giải nhì với 150 HMCoin và Title "Học bá thiên văn học". Phần thưởng ấy không những đã khiến cho em được các bạn thành viên biết thêm nhiều về em hơn mà còn khiến em nảy nở về một ước muốn, ấy chính là tham gia vào Box TGQT. Lúc ấy ở bên box cũng đang tổ chức tuyển CTV, em có đăng kí tham gia ứng tuyển và đã tự bản thân nỗ lức rất nhiều. Em học tập theo những bạn CTV khác, tích cực đăng bài với nhiều chủ đề mới để xây dựng box và rồi, như không để mọi công sức trở nên uổng phí, lần chốt danh sách CTV, em được đứng tên trong danh sách ấy , thật vui và xúc động biết nhường nào! Vậy đấy, tất cả chỉ là những khoảng thời gian , những kỉ niệm hết sức đơn giản , chẳng có gì là cao sang cả nhưng đối với em, ấy là những điều hết sức đáng quý , đáng trân trọng. Không chỉ là sự gắn bó giữa các thành viên , đó còn là một chất keo gắn kết , giúp bản thân tự thử thách bản thân và mở rộng mối quan hệ bạn bè của mình. Kết thúc một năm cũ , chào đón một năm mới, những kỷ nhiệm ngày nào giờ đây chỉ còn là những lưu niệm quý giá song dù phải trải qua biết bao năm tháng đi chăng nữa thì mãi mãi , lớp bụi thời gian cũng không thể xóa nhòa những kỉ niệm ấy. Chúc Diễn Đàn bước sang năm mới sẽ gặt hái thêm nhiều thành công hơn nữa. Mãi yêu Diễn Đàn - ngôi nhà yêu thương của em!!!
Ý kiến đề xuất
  • Diễn đàn đã cải thiện được việc đăng bài tốt hơn cho các thành viên song theo ý kiến của em , khi đăng bài trong môn Toán , không chỉ riêng em mà có lẽ rất nhiều bạn nữa còn gặp nhiều khó khăn trong việc gõ công thức. Hình học thì không nói nhưng khi gõ đến phần Đại số , nhiều bạn còn vấp phải nhiều khó khăn và kết quả là bài đăng nhiều phần có lỗi rất khó đọc và khó hiểu. Vì vậy, nếu có thể, Diễn đàn hãy đơn giản hóa phần gõ công thức để tiện cho các bạn thành viên hơn , đặc biệt là những bạn mới đến
  • Có thể tổ chức thêm nhiều minigame , cuộc thi , sự kiến mới , hấp dẫn và độc đáo hơn trong những dịp lễ lớn để các bạn thành viên có thể tham gia giải trí
  • Những CLB , hội nhóm học tập cần tích cực sinh hoạt hơn để cải thiện chất lượng cũng như thu hút các bạn thành viên tham gia

Sakura - chan

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng chín 2018
98
123
21
Lào Cai
THCS Kim Tân
Chia sẻ:
1 năm trên Học Mãi em đã học được biết bao điều hay và em cũng đã gặp được rất nhiều bạn mới. Em được các bạn, các anh chị trợ giúp rất nhiều. Ở đây em có thể vừa học vừa chơi một cách thoải mái nhất có thể. Mặc dù mới vào được mấy tháng nhưng cảm giác là rất lâu rồi. Em rất vui và tự hào khi là 1 thành viên của HOCMAI Forum. ^^

• Like
Reactions: Đình Hải

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Khi một năm 2018 khép lại, cảm xúc của em lúc này là buồn khi một năm đầy rực rỡ của em đã hết và hân hoan khi đón chào năm mới 2019 vui vẻ cùng diễn đàn HOCMAI. Kỉ niệm và bài học không bao giờ quên khi em mới tạo tài khoản và đăng bài đầu tiên thì em làm sai nội quy nên em được BQT về môn học nhắc nhở và họ đã giúp em rút ra kinh nghiệm để lần sau không tái phạm nữa, được một người đầu tiên thích bài của mình là một điều mà em muốn từ khi tạo tài khoản. Thật sự thì nhiều sự kiện mà em không thể tham gia của diễn đàn HOCMAI là một điều đáng buồn đối với em. Em mong là em sẽ vào diễn đàn HOCMAI nhiều hơn, siêng năng hơn. Và khi em tạo tài khoản em em không có người bạn nào hết. Em đang cố gắng kiếm một người bạn để cùng em hỗ trợ nhau về mọi mặt trong diễn đàn HOCMAI.

Ý tưởng cho một năm 2019 rực rỡ của diễn đàn HOCMAI của em là: nên cho ít BQT và gộp chung BQT phụ trách cộng đồng và quản lí ( Theo ý kiến của em ). Tổ chức nhiều sự kiện hơn ( ví dụ: 2 tuần hay 1 tuần 1 sự kiện nho nhỏ ). Còn lại là quá chuẩn đối với diễn đàn HOCMAI.

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
2018 - Một năm quan trọng đánh dấu rất nhiều sự chuyển biến về cuộc sống của em. Nó là năm cuối cùng em học cấp II, là năm em cảm thấy bản thân mình càng ngày càng trở nên tồi tệ, nhưng bù lại, nó lại là năm đầu tiên em tìm đến Diễn đàn. Nghỉ hè năm lớp 8, nghe theo lời "rủ rê" của bạn, em lập nick trên diễn đàn :D. Cũng như mọi người, mục đích ban đầu khi em ấn nút "Đăng ký" xong chỉ là lập cho vui và khi nào gặp khó khăn thì đăng câu hỏi. Thế nhưng, sau khi nhận được cái tin nhắn tự động của anh Hải, em đã dần thay đổi suy nghĩ của mình. Thật sự thì em không biết diễn tả cảm xúc của mình khi đó như thế nào vì nó rất lẫn lộn, vui có, ngạc nhiên có, hồi hộp cũng có. Đó là lần đầu tiên mà em nhận được tin nhắn từ một người quản lý diễn đàn, dẫu đó chỉ là tin nhắn tự động. Em đã tham gia nhiều Web học tập trực tuyến, ở đó dĩ nhiên có người quản lý diễn đàn, nhưng họ chẳng bao giờ chịu trả lời tin nhắn hay câu hỏi của thành viên. Anh @Đình Hải ạ, lúc đó em cảm thấy anh thật tuyệt, thật dễ gần, chịu trả lời hàng trăm ngàn câu hỏi của mọi người. Và cái cách anh đặt tên, đặt biệt hiệu cho các BQT Diễn đàn khiến em lần đầu thấy.....có chút buồn cười: Cu li diễn đàn :D. Không hiểu sao khi đó, nhìn thấy cái biển màu xanh xanh gắn trên "các nhân vật quyền lực", em cười sằng sặc như một con hâm :D. Có lẽ diễn đàn thu hút em từ "cái nhìn đầu tiên" vì những điều đó cho nên những ngày sau, hôm nào em cũng phải vào diễn đàn. Một sự "nghiện nhè nhẹ" bắt đầu nảy nở trong em hồi cuối hè đó. Em rất thích mấy cái danh hiệu mà diễn đàn tạo ra cùng với các mức điểm và thưởng - dĩ nhiên rồi ạ. Hơi hám lợi xíu nhưng mà phải thừa nhận rằng, một tuần đầu, em cố gắng vào diễn đàn thường xuyên chỉ để tìm kiếm câu hỏi mà mình trả lời được để tăng bài viết mau chóng thoát khỏi danh "Học sinh mới". Thấy người ta lên "Học sinh tiến bộ", "Học sinh tiêu biểu" mà em cảm thấy ghen tỵ lắm. Ngày qua ngày, em cày bài viết rồi cuối cùng cũng đạt đến một mức độ mà mình cho là tạm hài lòng. Từ từ làm quen với các chức năng, quy định trên diễn đàn, em dần "nghiện thêm một chút, rồi một chút nữa" cho đến mức mà bây giờ vẫn chưa dứt ra được. Diễn đàn có một sức hút kì lạ, sức hút riêng của những con người như chị Vân, chị Hương, chị Diễm,....và đặc biệt là chị Mỳ Gói, chị Nguyễn Hương Trà. Hai chị chính là hai người đầu tiên em nhìn thấy tên trên diễn đàn và là hai người em rất ngưỡng mộ.(Em nghĩ hai chị ấy không biết em đâu nên em không tag, dù sao mấy chị ấy cũng bận lắm, em sợ hai chị ấy phiền :D). Hai chị trong mắt em giống như idol vậy, giỏi toán và rất dễ thương (với em là vậy :D).
Là lời chia sẻ nhưng em vẫn muốn cảm ơn diễn đàn rất nhiều. Có lẽ lời cảm ơn này với anh Hải và mọi người hơi mang tính khách sáo nhưng em không biết dùng từ gì ngoài hai từ này. Diễn đàn đã mang đến cho em rất nhiều cơ hội để rèn luyện bản thân, cả về học tập lẫn tâm hồn. Em không phải là một con người hiền lành hay dễ nói chuyện, thật sự thì ở ngoài em khá là khó chịu và nóng tính. Ở trên diễn đàn mọi người thấy em vậy thôi chứ bản chất em ác lắm (em đã phải thừa nhận thì mọi người biết rồi đấy :D). Vậy mà từ lúc lên diễn đàn, em cảm thấy tính cách mình trở nên an tĩnh hơn, biết cảm thông và biết chú ý đến cảm xúc hơn. Diễn đàn mang đến em những người bạn thân thiết dẫu em chưa gặp họ lần nào và em bắt đầu cảm thấy cuộc sống tốt đẹp hơn. Mấy lời này với mọi người chắc hơi "thái quá" nhưng mọi người không thể tưởng tượng cuộc sống của em ở bên ngoài vô vị và nhàm chán tới mức nào: Sáng đi học, chiều đi học, tối làm bài tập, ngoại trừ niềm vui về nhạc Trung thì em cảm thấy mình chẳng có cái gì đáng để lưu tâm quá nhiều. Nhiều lúc em cảm thấy bản thân có những suy nghĩ rất tiêu cực và em không biết làm sao để đối mặt và vượt qua nó. Đến với diễn đàn, em thấy mình tích cực hơn, vui vẻ hơn và tìm được nhiều hứng thú hơn. Khi buồn em lướt diễn đàn rồi nhìn chăm chăm vào mấy cái hiệu ứng để nhẹ lòng hơn, lúc vui thì em tưng tưng đi trả lời các câu hỏi, đó dường như trở thành một phản xạ dần tự nhiên.
Một điều nữa mà em cảm thấy rất hạnh phúc trong năm 2018 vừa qua chính là được trở thành một CTV. Vượt qua bài test năng lực, em trở thành CTV CLB Hóa Học Vui, đó là một niềm sung sướng vô cùng tới mức mà hôm sau đi quét trường, em vẫn còn nhao nhao quơ chổi làm lá bay tứ tung :D. Có thời gian làm việc với mọi người, em thấy mình trở nên có trách nhiệm hơn và nhận ra những thiếu sót của bản thân. CLB bị ngưng hoạt động, em rất buồn, nhưng rồi cũng quên dần đi nỗi buồn đó vì em biết anh có lý do của anh. Em tôn trọng quyết định của anh....Nhưng anh ơi, em vẫn mong sẽ được đăng tiếp bài trong CLB, dù ở cương vị thành viên hay CTV......
Tham gia một diễn đàn học tập mà em ít đề cập đến vấn đề học hành nhỉ? Không sao đâu ạ, vì em ấp ủ nó để dành đến cuối cùng tuôn ra một thể mà :D. Diễn đàn có nhiều topic ôn tập hữu ích nên đã giúp đỡ em rất nhiều trong việc chuẩn bị các kì thi trên trường. Kết quả thi không tốt lắm, em có chút thất vọng nhưng nghe mọi người an ủi, em vơi đi được nhiều. Diễn đàn đã mang đến nhiều chân lý, nhiều bài học cho em về cả nghị lực lẫn sự quyết tâm. "Chạy không được thì đi bộ, đi bộ không được thì bò, chỉ cần bạn không bao giờ từ bỏ thì nhất định sẽ thành công."- Em nhất định sẽ không bao giờ quên điều này. :D
Trong thế giới của em, diễn đàn là một chất nghiện đặc biệt, sánh ngang với nhạc Trung của em. Cảm ơn diễn đàn rất nhiều vì những điều đã mang lại cho em và mọi người.
2018 đã qua, 2019 sẽ tới, mong rằng em vẫn sẽ gắn bó với diễn đàn thật lâu thật lâu và đóng góp được cho diễn đàn thêm nhiều chút nữa. Yêu nhiều ạ!!!!
"Cuộc đời tôi là một đường thẳng, chỉ vì HMF mà rẽ ngang" (Em không nhớ nguyên bản câu này là gì, thấy con bạn nó nói quen miệng nên em chế theo, mong là không vi phạm bản quyền ạ>>)
Ý kiến đề xuất cho năm 2019:
- Về mục "Gõ công thức" em mong là các công thức sẽ được đơn giản hóa và nhanh gọn thêm chút nữa vì việc gõ công thức khá chậm và phức tạp. Mặc dù em gõ được nhưng mà tốn khá nhiều thời gian để hoàn thành xong một bài....
- BQT của diễn đàn có thể thêm nhiều thành viên hơn được không ạ, em thấy các câu hỏi bị tồn khá nhiều. Nhóm Cố vấn chuyên môn nên nhanh chóng "ra quân" để giúp đỡ mọi người ạ. Việc bổ nhiệm thêm các vị trí trưởng - phó nhóm cũng rất cần thiết ạ.
- Box Sách - Người bạn quý giá là một hoạt động mới nhưng em thấy nó vẫn chưa thật sự sôi nổi cho lắm, em nghĩ là nên cho thêm các hoạt động mới chứ không riêng gì 2 hoạt động chính bây giờ. Ví dụ box tổ chức các minigame nhanh như của CLB Hội Họa và Lịch Sử....
- Spam từ các trang quảng cáo cũng nên được triệt loại nhanh và gọn ạ
- Copy không ghi nguồn, thief tranh,... nếu nhắc nhở nhiều lần nhưng vẫn không chừa thi nên xử phạt ạ

nguyễn nhất mai <Yến Vy>

Trùm vi phạm
Thành viên
19 Tháng mười hai 2017
2,031
2,280
389
Hưng Yên
trường học là chs
năm 2018 1 năm buồn
còn nhớ đầu năm , mới bước sang 1 năm mới
bản thân còn tràn đầy hi vọng , tràn đầy niềm vui nhưng oy ......
mọi thứ cứ đến thật nhẹ nhàng , k 1 chút báo trước , không 1 dấu hiệu nào cả .Những nỗi buồn cứ như xếp hàng ,tưngf điều từng đieeuf 1 xảy đến với tôi , có những phút giây tửơng như bản thân đang đưngs trước vực thẳm , cảm giác như mình chỉ còn cách thế giới bên kia chừng 1 bước chân ,\. Nhiều lúc tuyệt vọng , chán nản tôi chỉ còn biết lặng im , ngồi 1 mình lặng lẽ khóc , khóc để cho những nỗi buồn theo hai hàng nươsc mắt mà tan biến . Đôi lúc uất ức , tủi thân không thể chia sẻ với ai tôi chỉ mong mình có thể đi đến 1 nơi yên tĩnh , nơi tôi có thể nhìn thấy chân trời , nơi có chút nắng nhẹ , nơi có những cơn gió hiền dịu thổi nhẹ qua mái tóc để tôi cảm thấy được bình yên để tôi cảm thấy nhẹ nhàng , để tôi cảm thấy mình không còn cô đơn .
1 năm 2018 trôi qua đối với tôi là 1 năm với bao kỉ niệm , có cả vui , buồn , thất vọng và cả những ước mơ còn giang giở. Những tình cảm đơn thuần mà trong sáng , cả những lúc giận hờn vu vơ mà đến giờ nghĩ lại vẫn vô thức mỉm cười thành tiếng . @ cô bé ngốc cảm ơn cậu đã không ghét bỏ tớ khi tớ bị cả lớp kì thị , xa lánh ,camr ơn cậu đã lắng nghe tớ nói , đã chịu đựng những tính cachs xấu của tớ , cảm ơn cậu đã nói cho tớ biết những điều mà từ trước tới nay tớ chưa nhận ra và cảm ơn cậu đã mang tớ đến nơi đây . năm vừa qua đối với tớ là 1 năm đầy nước mắt , cậu cũng biết oy đó , giờ nghĩ lại tớ thấy mik mít ướt quá nhỉ . Nói thâtj cũng phải cảm ơn các bạn nam lớp 9A nhờ mấy bạn mà mình nhận ra , ngộ ra được nhiều điều . Lan Anh nhỉ?
Đầu năm lớp 9 này , hẳn ai cũng biết năm học này chắc sẽ vất vả , cảm ơn nhiều lắm người chị thân yêu của e!!!! Cuộc đời này của e phải cảm ơn ông trời đã cho e 2 người chị vô cùng tâm lý, và vô cùng xinh đẹp. chị Duyên à, em rất cảm ơn chị , chị là người thương e nhất . Và em cũng xin lỗi chị nhiều e là người e xấu nhất từ trước tới nay , e k đáng đc chị yêu thương như vậy. e còn nhớ thời gian trước e là 1 đứa vô cùng vô cùng kém tiếng anh , chị phải tốn rất nhiều thời gian và tâm huyết cho đứa e ngu ngốc này , vậy mà e lạ vô tâm coi không ra j , lại còn thấy sự quan tâm của chị là vô cùng thừa thãi . Em thật ngu ngốc phải k chị . Còn nhớ thời gian ấy chị bị ốm , ho suốt , bé Hà Vân còn phải nhập viện vậy mà chị vẫn gọi điện về hỏi han em động viên e từng chút 1 nhưng đứa e vô tâm này vẫn k hiểu đc , e thật ngu mà , đến giờ e nhận ra rồi liệu có qua muộn k chị??
Chị Hương ơi, e yêu chị nhiều lắm . Tuy chị học khôg giỏi bằng chị Duyên nhưng lúc em cần chị , chị luôn sẵn sàng giúp em . Chị là chỗ dựa vungwx trãi nhất của em , luôn là người nâng đỡ e khi em ngã , an ủi khi em buồn và là người cho em sự mạnh mẽ . Chị lắng nghe em , dạy em nấu ăn , luôn ủng hộ mọi ước mơ và quyết định của em , chị dạy em đối nhân sử thế , chị dạy em những thứ tuy là giản đơn nhưng vô cùng hữu ích . chị còn nhớ khôg , trong nhà mình không ai ủng hộ em học võ cả ,nhưng chir có chị , chị ủng hộ em chị khuyến khích em . Và chị là người đã xây dựng ước mơ trong em . Mặc dù biết nhà mình điều kiện kinh tế k tốt nhưng biết e thích nên chị động viên e ráng học văn hoá cho tốt , lớn lên chị cho đi học võ . Không những thế , chị còn tìm hiểu về võ để những lúc rảnh chị lại nói với em để em có động lực học tập .
xin lỗi 2 chị e thật tệ phải không ????
cảm ơn các anh troai nuôi yêu quý @Bong Bóng Xà Phòng ,@TH trueMilk, @Tên tôi là...........
năm 2018 có thể quen được các anh e cảm thấy rất vui,
cảm ơn a bóng đã nói chuyện cùng e những lúc e buồn :D cho em thấy đc mình rất ngu (a nói hoài không thấy mình ngu mới lạ đó)
cảm ơn a Hùng đã k giận khi e trêu có hơi quá đág( nhưng a nhớ lúc nào tìm đc chị dâu e nhớ bảo để e vui na)
cảm ơn a Sữa na rất vui tếnh( dạo này anh sữa buôn may bán đắt k ạ )
(thật đó, em mà xạo thì e sẽ không đc ai yêu)
còn rất nhiều người mình chưa cảm ơn
( tại quên / chắc sẽ tiếu sót 1 hoặc 2 người )
cảm ơn Diễn đàn học mãi đã để em có thể nói ra hết tâm tư , cảm xúc của mình , để lòng nhẹ hơn , để k còn cảm thấy buồn phiền

Ý kiến đề xuất cho năm 2019:
tổ chức thêm nhiều minigame hơn
còn lại e thấy quá hoàn hảo oy
k cần thay dổi đâu ạ

Last edited by a moderator:

Hiền Nhi

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng ba 2017
727
910
164
20
Nghệ An
THPT Phan Đăng Lưu
365 ngày trôi qua nhật nhanh, trong một năm đó đều có những niềm vui và cả những nỗi buồn. Nếu đánh giá thật sự sâu sắc thì chắc 2018 là một năm khá may mắn của em. Tuy vậy, ẩn sau đó vẫn có nhưng nỗi buồn, day dứt vẫn còn đó chưa thể lấp đầy. Hi vọng sang năm mới thì trước tiên phải cố gắng hoàn thiện nhưng ước nguyện của 2018 rồi lại nghĩ tới chuyện khác...

Năm mới, chúc 4rum luôn thành công và phát triển, chúc ace trên HM luôn mạnh khỏe và gặp may mắn trong 2019

• Like
Reactions: Đình Hải

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Đã từng bị banned, đã từng được lấy lại nick, đã từng lên Tmod, đã từng lên Mod...
Câu chuyện năm ấy thật sự quá dài, là một phần kí ức thanh xuân tươi đẹp mãi mãi ở trong tâm trí của tôi.

Gắn bó với HM từ năm lớp 6, trải qua nhiều nick khác nhau và cuối cùng dừng chân ở nick nhokcute1002. Đã trải qua nhiều thăng trầm, nhiều cung bậc cảm xúc với HM. Cố gắng từng ngày, từng ngày một để giúp tôi và giúp các bạn trưởng thành. Nó đều đặn như những ngày đi học của tôi, những bữa ăn mà tôi ăn hằng ngày để duy trì sự sống.

DĐHM đã giúp tôi rất nhiều, từ khi giúp các bạn giải bài, tôi nhận ra nhiều cách giải mới của nhiều bạn khác nhau. Tôi nhận được rất vui khi nhận được nhiều lời cảm ơn cũng như khá nhiều sự yêu quý của các bạn. Tôi nhận được rất nhiều niềm vui khi tôi trò chuyện nhắn tin với các ''bạn'' thân của tôi. Tôi cũng còn được nhận rất nhiều hiện vật rất xinh. Tôi nhận được kinh nghiệm làm việc, những trải nghiệm trong công việc khi tôi còn thiếu sót.

Và quan trọng nhất đối với tôi có lẽ đấy chính là những người bạn. Có thể gọi là những người bạn thân hoặc là những người tôi quite khâm phục. Họ bên tôi lúc tôi cần: động viên tôi những lúc tôi mệt mỏi và chán nản, khích lệ tôi lúc tôi đạt điều gì đấy. Những buổi đêm đi học 11h mùa đông rét buốt về trông về đến nhà là bật HM, giải vài bài toán rồi lại nhắn tin với các người bạn yêu quý của tôi.

Chúng tôi cùng nhau tám chuyện ngày đêm không hết, cùng trao đổi nhau cách học, về đời sống và đôi khi.. nói miên man không biết chuyện gì nói nữa thì một trong chúng tôi lại tìm cái cớ để cuộc nói chuyện không bao giờ kết thúc... Một Nữ Thần Mặt Trăng có thể dạy tôi đi ''.c.h.e.t'' bằng rất nhiều cách mà đến giờ vẫn chưa thử lần nào,một chi254 ngày đêm tìm tòi tài liệu, ngày đêm kể khổ của nhau ^_^, một ''superstupid'' rất ngoan và rất vui tính, reply cực kì nhanhhh, một hongdiemht rất thông minh và rất lo lắng cho tui ^^
Và cũng không hiểu sao trong thời gian nghỉ phép thì lại bị miễn nhiệm -.-

Nhưng thôi chuyện cũ qua đi, nó sẽ giúp bạn trưởng thành. Cuối cùng cũng tròn 1 năm kể từ ngày lên Mod <3.

Thực sự thì đến bây giờ, tôi vẫn phải cảm ơn DĐ rất nhiều. Cảm ơn đã cho tôi kinh nghiệm, những người bạn và cách nhìn nhận về con người.

Dù trước đây có nói nhưng bây giờ quan điểm vẫn sẽ như thế: Bộ phận cộng đồng nên bớt phát triển hơn với đúng cái tên của Diễn đàn ^^. Về riêng box Toán thì kiếm nhân sự không khó, nhưng chưa đúng người và sai thời điểm. Nhìn nhận box Toán theo hướng từ xa đến giờ thì chưa thấy một trưởng nhóm nào có thể đảm nhận tròn trách nhiệm hơn anh Phúc và đến giờ anh ấy bị miễn nhiệm thì không biết lý do như thế nào nhưng dám chắc rằng anh ấy có thể làm tốt và tốt hơn thế nữa. Trước đây DĐHM rất huy hoàng nhưng giờ đã có phần trụt giảm vì sao? Lý là do bùng nổ MXH, có thể lên FACEBOOK và search các nhóm học, những trang về học tập rất rất nhiều.

Thứ nhất? Gỉa dụ page Thích học chui, 1tr thành viên trên fb, họ đăng tài liệu hằng ngày theo file PDF, bằng hình ảnh rõ ràng cụ thể, họ có thể download rất nhanh và có thể tải về nhanh chóng
=> Không chỉ hỏi bài mà nên thay cột bài viết nên xem bằng hình ảnh minh họa+ title bài viết đó, có thể để nhiều hình.
Nới lỏng các nội quy
Tuyển những lãnh đạo uy tín
NHÌN NHẬN CON NGƯỜI ĐÚNG ĐẮN ^^

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------
Mặc dù mới biết diễn đàn mới đây thôi (Ad cho em link để trao đổi bài cùng các bạn),lúc mới vào em thấy rất lạ, không biết cách sử dụng, tự hỏi mình giờ phải làm sao và làm như thế nào, rồi em thấy có video hướng dẫn sử dụng diễn đàn, em tự hỏi sao diendan này khó với phức tạp hơn mấy chỗ học Online và web học tập khác thế, rồi tự mình tìm hiểu, từ đó thấy hay nên từ đó em hay thường xuyên vào diễn đàn, cùng trao đổi bài với các bạn, xem các bài mà các bạn post lên (hỏi, trả lời), em thấy đây là sân chơi bổ ích, hứng thú, vừa học mà lại còn vừa chơi, giúp học sinh không bị áp lực trong học tập. Tại đây em được học hỏi rất nhiều điều, được kết bạn, làm quen với các bạn trên đất nước, được chia sẻ.

Trên đây, em có thể trò chuyện với nhiều bạn bè dù khoảng cách rất xa xôi nhưng vẫn có thể nói chuyện, tâm sự cùng với nhau và đọc những bài viết của các BTC đăng lên rồi rút ra cho bản thân mình rất nhiều bài học.

Ban đầu, em được ad gọi điện tư vấn về các khóa học phù hợp. Tìm hiểu kĩ lưỡng và được học thử, em rất ưng ý về cách dạy cũng như cách truyền tải bài học cho học sinh. Đó là khóa học: "Toán 8 - Cô Bùi Thanh Bình". Sau khi mua, mỗi ngày sau khi học xong và soạn bài trên lớp, em dành chút thời gian của mình vào để học trực tuyến trên HOCMAI. Cuối cùng em chúc diễn đàn ngày càng phát triển, rực rỡ và có nhiều bạn biết đến hơn, cảm ơn tất cả mọi người trong diễn đàn HOCMAI đã giúp đỡ em trong thời gian qua <3 MÃI YÊU GIA ĐINH HOCMAI.

HOCMAI nên tổ chức nhiều sự kiện để cho học sinh giao lưu và làm quen với nhau. Và mở thêm nhiều sân chơi bổ ích cho chúng em ngoài việc học tập trên trường và nên có thông báo ở tài khoản mỗi khi học để mọi học sinh nhìn hoặc gửi tin nhắn về egmail (vì em thấy có nhiều bạn không có nhiều thời gian và cũng không nhìn thấy thông báo mới ở chỗ nào) để mọi học sinh đều được biết.
Lập thêm một số câu lạc bộ về Toán, Anh, Văn,...
Có nhiều video truyền bí quyết học tập.

moon suvik

Học sinh
Thành viên
1 Tháng tư 2018
82
43
26
20
Đồng Nai
học viện quậy phá
Cảm ơn cả nhà đã cùng nhau tạo nên một năm 2018 thành công của Cộng đồng Học sinh Việt Nam.:MIM16

Chúng ta hãy cùng nhau lắng lại một chút và cùng nhau chia sẻ thật nhiều những cảm xúc, những bài học, những kỷ niệm, những người bạn, những khoảnh khắc,... đã trải qua cùng diễn đàn trong năm 2018 đáng nhớ này nhé.

03 thành viên thân yêu có những chia sẻ chân thành nhất, ý nghĩa nhất và có những ý kiến đề xuất cho diễn đàn một năm 2019 RỰC RỠ sẽ nhận được 01 món quà từ diễn đàn đó là 01 bộ lịch HOCMAI (gồm 01 lịch treo tường và 01 lịch để bàn 2019).
Cả nhà nhớ là có 2 nội dung nhé: Chia sẻ và Đề xuất ý tưởng.

Thời gian để gửi những chia sẻ và những đề xuất ý tưởng từ nay đến hết 22h00 ngày 10/1/2019.

Để những tình cảm được vẹn nguyên, mỗi bạn chỉ gửi 01 bài chia sẻ kèm đề xuất nhé, những bài trả lời tiếp sau sẽ được diễn đàn ẩn đi và không xét thưởng.

Để gửi những chia sẻ và những đề xuất ý tưởng cả nhà trả lời ngay phía dưới bài viết này, còn nếu muốn bí mật danh tính thì hãy gửi về cho diễn đàn bằng cách điền form này nha.

Yêu Thương <3

Một chút âm nhạc để cảm xúc bắt đầu và viết ngay cả nhà nhé.

Và phần quà dành cho 3 bạn đây cả nhà nhé

nhanh thật anh nhỉ, 1 năm lại trôi qua trên HOCMAI ,những kỉ niệm buồn vui cùng HOCMAI, cùng mọi người xem lại 1 năm của HOCMAI .
Năm mới cúc HOCMAI đạt nhiều thành công !!!

Duy Amata

Học sinh
Thành viên
19 Tháng tám 2018
118
99
36
19
TP Hồ Chí Minh
đời nguời
Mới 5 tháng em làm thành viên trong diễn đàn hocmai năm 2018 trôi qua em lại nóng lòng quá Năm 2019 chúc HOCMAI thành công hơn nữa trên con đường

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo
Chia sẻ
Vẫn những ngày tháng lặng lẽ trôi, vẫn trên những con đường làng dài và hẹp, tôi vẫn đạp xe lao đi trong nắng tới những nơi mà ước mơ tôi đang vẫy gọi. Thế nhưng…hôm nay…sao lạ quá…! Ngoài kia những cơn gió heo may thổi lùa mái tóc người thiếu nữ, những cánh đồng lúa cũng bắt đầu vàng ươm và những loại cây cũng bắt đầu rụng lá. Từng chiếc lá rơi như muốn xua đi những điều xưa cũ và nhắc ta một thời điểm mới đã đến rất gần. Có lẽ là vậy, mùa thu 2018 có lẽ là một ngã rẽ trong cuộc đời tôi…
…. 19 / 7 /2018 ….
Lần đầu những chữ “ Cộng đồng học sinh Việt Nam – HOCMAI Forum” Hiện lên trong trí óc tôi. Nhưng nó không bay đi như cơn gió, không biến mất như màn sương mà ở mãi trong tim tôi cho đến tận bây giờ. Có ai tự hỏi tình cảm của mình dành cho diễn đàn là gì chưa nhỉ? Có phải là sự nể phục tới những con người hăng say học tập, những con người có trí óc siêu phàm? Có phải là yêu mến những người bạn thân thiện, cởi mở, luôn chia sẻ, luôn cảm thông những lúc vui lúc buồn? Và liệu có phải là ghen ghét những nội quy nghiêm khắc, những thành viên câu “like”, những status không ai comment không?Tôi xin mọi người đừng định kiến bởi lẽ con người là khác nhau mỗi nhà mỗi vẻ, họ nghĩ gì kệ họ tình cảm của ta mới là chính. Còn về riêng tôi thì tình cảm dành cho học mãi là không thể miêu tả được. Trên trời có bao nhiêu vì sao? Dưới biển có bao nhiêu giọt nước? Chắc bạn sẽ không bao giờ đếm được cũng như chẳng đếm được tình cảm của tôi. Bạn có biết có những lần mẹ không cho tôi on HOCMAI nữa tôi đã khóc không, có biết rằng một ngày không lên diễn đàn ngày đó đối với tôi khó chịu đến mức nào không? Đúng vậy tôi đã yêu HOCMAI, yêu từ cái lần cái tên Mart Hugon được lần đầu xuất hiện, yêu từ cái nhìn đầu tiên.
Có thể nói cuộc sống của tôi đã sáng hơn từ khi tôi biết diễn đàn, đã tươi sáng hơn những ngày trước đó. Xin đừng nghĩ tôi nói quá bởi vì thử nhìn lại cả một quãng thời gian gần nửa năm trên diến đàn, thức sự có quá nhiều chuyện xảy ra. Những chuyện đó như dạy cho tôi một bài học, dạy cho tôi một chân lý sống và dạy cho tôi nhiều điều hơn thế nữa.
Đời người có ba người thầy vĩ đại: Một người trên bục giảng, một người đã sinh ra ta và một người là những cuốn sách. Nhưng tôi lại có người thầy thứ tư mang tên “diễn đàn HOCMAI”.
HOCMAI đã dạy cho một cậu bé hấp tấp, sồn sồn bây giờ đã biết chậm lại, biết kiên nhẫn đối với cuộc sống hơn. Nó hiểu rằng mọi người đều bận cả và đừng vì những nôn nóng cá nhân mà hối thúc người khác. Từ đó cũng cho nó biết cách yêu thương và chia sẻ giữa những con người. Lúc mới vào, nó thường nghĩ phải viết để có nhiều “like” nhưng nó có “like” cho mọi người không? Nó thường chờ mọi người gửi lời mời kết bạn vào “wall” nhưng nó thăm “wall” được bao nhiêu người? Thậm chí lượt comment trong bài viết của các thành viên khác của nó chỉ đếm trên đầu ngón tay…Nhưng bây giờ đã khác, nó đã biết tự đi tìm bạn, tự chia sẻ hiểu biết và tự dành cho mọi người những yêu thương mà họ vốn nên có. Không những thế, HMF còn dạy cho nó biết khiêm tốn vì nó chẳng hơn ai, dạy cho nó những kĩ năng mền đáng quý. Và cậu bé may mắn đó không ai khác chính là tôi. Thực sự phải cảm ơn HOCMAI nhiều lắm, trên đời này đâu phải ai cũng được như vậy và cũng có thể HOCMAI còn dạy tôi biết trân quý những gì mình đang có.
Bài học đã có và kỉ niệm còn nhiều hơn. Tôi đã quen được rất nhiều người bạn @Kuroko - chan , @The Joker ,@YuuDuong , [USER=2573365]@Blue Plus , @Khải KIllar , @Rosemary552001 , @Forgert Me Not ,@phamkimcu0ng , @Hồ Nhi , @Butterfly Angelic , @.... Họ đã giúp đỡ tôi rất nhiều trong học tập, kết quả của tôi ngày hôm nay có lẽ cũng là phần thưởng dành cho họ. Tôi hỏi bài không nhiều nhưng họ đáp lại tôi thì luôn dầy đủ và chính xác. Một kết quả 9,0 của học kì vừa rồi thực sự là phải cảm ơn anh @phuongdaitt1 , chị @Misaka Yuuki… và cả bọn m nữa @namnam06, @Tống Huy, @Đức Nhật,… và cảm ơn cả hai người chị xinh gái @Tiểu Lộc, @Thư Vy đã luôn coi em là một thằng em trai trong nhà. Cảm ơn box Cộng Đồng của chị @Phạm Ngọc Thảo Vân đã cho em nhiều trải nghiệm sâu sắc. Cảm ơn những sự kiện đã cho tôi được một lần nói về mẹ, về cô ;đã cho những cảm xúc thầm kín bấy lâu nay được thành câu thành chữ; đã cho tôi nhiều kĩ năng, giúp tôi xả stress sau những ngày học tập căng thẳng. Hơn thế nữa xin cảm ơn CLB Hội họa – thứ mà tôi yêu nhất trên diễn đàn. Không biết mọi người ra sao nhưng cái cảm giác đầu tiên của tôi khi được vào một CLB là vô cùng sung sướng , cái khoảnh khắc ấy nó còn vui hơn khi “ con heo thêm béo”, vui hơn khi thăng lên một cấp bậc…Ở nơi đây, tôi có thể thỏa sức sáng tạo, có thể thỏa sức mộng mơ. Nó dạy tôi biết luyện tập để đi lên không dậm chân tại chỗ, dạy tôi yêu nghệ thuật, yêu cái đẹp cũng như yêu cuộc sống này hơn. Hơn thế nữa cảm ơn các box Sách-người bạn vô giá, Chia sẻ, Tâm sự bạn trẻ,… đã cho tôi thực sự thêm yêu diễn đàn HMF.
Nhưng…mọi thứ đều có hai mặt, không phải HOCMAI luôn khiến tôi cười mà nó còn khiến tôi khóc. Mọi người có lẽ sẽ viết thật nhiều điều ca ngợi diễn đàn nhưng tôi không thế, tôi không biết vì sao nhưng tôi lại luôn trốn mẹ để online HOCMAI, nhiều khi chỉ là để nhận hai từ thông báo và mắt tôi đã mờ đi nhưng tôi vẫn giấu điều đó bởi tôi sợ, tôi sợ rằng tôi sẽ không được on HOCMAI nữa, tôi sẽ không được lên nơi tôi và tôi dành trọn tình cảm của mình . Ngoài ra, do ở CLB nên tôi vẽ cũng khá nhiều và đương nhiên mẹ tôi không thích điều đó, tôi không trách mẹ và cũng chẳng trách HOCMAI mà tôi lại tự thấy mình đã sai nên sẽ tự ngồi khóc, tự lo lắng, tự mong muốn sẽ mãi không xa nơi này, và tôi chỉ biết tự thôi… và rồi bây giờ tôi đã biết điều chỉnh, mắt tôi đã sáng hơn và có lẽ sẽ không còn lần nào phải khóc … thôi không nói nữa đâu ai biết ngày mai sẽ lại ra sao vậy nên hãy cứ để nó trôi theo cách của nó và mình sống theo cách của mình
Là như vậy đó, tuổi thơ con người có thể đẹp như tranh vẽ, có thể im lặng mặc ngày tháng tự trôi hoặc thậm chí là dữ dội, dằn xé nội tâm. Tôi không biết tuổi thơ của tôi như thế nào và nó sẽ đi về đâu nhưng đối với tôi nó hoàn hảo khi còn hai chữ “HOCMAI”. Trong những ngày tháng sắp tới, tôi vẫn sẽ tiếp tục đồng hành cùng diễn đàn nhưng sẽ ở một cấp bậc cao hơn không chỏ là một thành viên mà có thể là Tmod cộng đồng, tôi tin là như vậy.
Năm 2018 đã dần qua và ngưỡng cửa 2019 sắp mở rộng, xin chúc diễn đàn sẽ thêm một năm thành công, thêm một chặng đường tốt cùng những con người luôn vì một cộng đồng và một cộng đồng luôn vì một con người.
[/USER]
[COLOR=#59b300][B] Đề xuất[/B][/COLOR]
[I] Anh [USER=2549331]@Đình Hải
, người đàn anh yêu dấu của chúng ta đã cho tôi cũng như toàn thể mọi người một nguồn động lực để bước tiếp trên con đường gian nan phía trước( bài viết “Anh bắt các em”) và tôi xin mạn phép cũng làm như vậy:[/I]
TÔI MUỐN MỌI NGƯỜI…
Tôi muốn mọi người hãy tiếp tục chung tay xây dựng HOCMAI
HOCMAI Forum thành lập cũng đã thành lập được 10 năm rồi, một quãng đường khá dài với nhiều kỉ niệm và nhiều lớp thế hệ thành viên. Nhưng nó cũng chỉ là trang web vô tri, vô giác mà thôi, có trường tồn lâu dài là do chính chúng ta. Tôi muốn mọi người cùng chung tay vì một cộng đồng lành mạnh, hữu ích, hãy luôn phát triển nó và đừng để nó tụt lại phía sau.

Tôi muốn mọi người có trách nhiệm
Một bài viết, một câu nói, một nhiệm vụ chúng ta đều cần có trách nhiệm với nó. Đã nói được, đã viết được thì cũng phải làm được. Hãy luôn phấn đấu làm tốt trách nhiệm của mình. Nếu không thì hãy nhờ người khác giúp đỡ vì chúng ta là một cộng đồng, những cánh tay luôn đưa ra để kéo ta lên khỏi hố sâu. Hơn thế nữa, đừng bao giờ bỏ đi và để đấy để người khác phải tìm cách lo liệu những gì mình để lại.

Tôi muốn mọi người quan sát và lắng nghe
Đầu tiên là anh @Đình Hải hãy lắng nghe những ý kiến của chúng em, đó có thể có những điều chưa hợp lý nhưng vẫn là những mong muốn đáng có. Thứ hai là chị @Phạm Ngọc Thảo Vân, chị hãy lắng nghe và quan sát những thành viên đóng góp cho box Cộng Đồng. Và em cũng muốn BQT và mọi người cùng nhìn và cùng nghe nhau để có cai nhìn đúng đắn hơn cũng như có thái độ chuẩn mực hơn. Tuy nhiên chúng ta vẫn phải chậm lại và ngẫm vì có những điều mắt thấy tai nghe nhưng thực sự vẫn chưa chính xác.

Tôi muốn mọi người mạnh dạn
Ai trong chúng ta đều có tài cả, vì vậy đừng ngại ngần gì hãy gửi bài đăng ký và gia nhập gia đình BQT nhỏ xinh của diễn đàn, hãy cố gắng hơn từng ngày, có thể chúng ta không phải giỏi nhất nhưng hãy tự tin mà sống vì cuộc sống này đâu đợi chờ ai. Hơn thế hãy mạnh dạn báo cáo những thành viên vi phạm kể đó là đứa bạn thân đi nữa, hãy mạnh tay phản đối, chê bai những hành vi không tốt, những bài viết sai, hãy chân thành góp ý, chân thành an ủi, chân thành thổ lộ những cảm xúc cá nhân khi mọi chuyện chưa quá muộn.
Tôi muốn mọi người yêu các CLB
CLB là nơi chúng ta trao đổi kiến thức một cách thoải mái, nó không phải là đăng bài và chữa bài như trong các box, mà ở đây kiến thức sẽ rộng hơn và sự hiểu biết của mình cũng sẽ được mở mang hơn. Không những thế những buổi sinh hoạt chung cũng góp phần giúp chúng ta chia sẻ kiến thức với nhau và giúp ta biết thêm nhiều bạn mới. Có lẽ là như vậy mà mọi người yêu CLB khá nhiều, vậy thì sao chúng ta không chung tay để cùng gây dựng lại các CLB cũng như gìn giữu những CLB hiện tại.
Tôi muốn mọi người đóng góp thế này
Có lẽ là mọi người chỉ đề xuất một ý bằng một gạch đầu dòng, đề xuất một cách sơ sài. Tôi muốn mọingười hãy nói nhiều hơn, không cần phải giỏi văn hay khéo nói chỉ cần tâm sự những suy nghĩ, những ý kiến của cá nhân thôi. Cũng như văn nghị luận chúng ta cần dẫn chứng và lí lẽ để những đề xuất của chúng ta thuyết phục hơn và được mọi người lắng nghe nhiều hơn. Mong rằng trong những lần đề xuất tới mọi ngườu sẽ chú trọng hơn.
Thân yêu gửi tới toàn bộ diễn đàn
Mart Hugon – một thành viên thân yêu của diễn đàn.

CẢM ƠN MỌI NGƯỜI ĐÃ LẮNG NGHE
[/user]

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------

Cũng nhanh thật đấy, kể từ hồi mới tham gia diễn đàn là đã gần được 2 năm rồi nhỉ? Nhớ lại hồi mới tham gia diễn đàn, hồi đó diễn đàn đâu được như bây giờ. Nhờ sự dẫn dắt của các thành viên mới được đẹp như vầy nhỉ?

Như thường lệ, với tính lười nghĩ của mình, tôi lên google và bắt đầu tìm kiếm bài giải và thật vô tình, tôi gặp diễn đàn HOCMAI. Thấy diễn đàn cũng thú vị, tôi đắn đo suy nghĩ về việc có nên đăng kí là thành viên diễn đàn hay không. Tôi đã quyết định trở thành một phần của diễn đàn. Tôi không hề hối hận về quyết định của mình, bởi trước đây tôi đã từng tham gia rất nhiều diễn đàn nhưng không đâu có thể níu tôi lại bằng HOCMAI cả. Tôi thật sự bất ngờ trước sự nhiệt tình, thân thiện của các thành viên nơi đây. Tôi cứ nghĩ với thân phận là 1 thành viên mới, tôi nên dành thời gian nhiều hơn mới có thể thành thạo việc hoạt động trên diễn đàn nhưng không nhé, tôi không phải chịu cái cảnh một mình tìm hiểu diễn đàn, tôi được các bạn nơi đây hướng dẫn từng chút một vì vậy họ đã tạo cho tôi 1 ấn tượng vô cùng lớn. Tôi cộng nhận các bạn thành viên ở đây có thành tích học tập tốt thật đấy! Ai cũng giỏi cả, trong đó, một số người đã tạo cho tôi động lực để học nhiều lắm. Tôi onl diễn đàn không chỉ để học mà còn để tham gia các hoạt động nơi đây nữa. Các bạn BQT thật "có tâm", họ tạo ra nhiều hoạt động vừa học vừa chơi, mở nhiều CLB phục vụ cho chúng tôi. Nhiều khi tôi còn onl để tâm sự nữa cơ. Mọi người ở đây,ai cũng hiểu tôi, chia sẻ cho tôi những mẹo vặt, kinh nghiệm thật bổ ích..... Nói chung, diễn đàn HOCMAI là 1 nơi tuyệt vời nhất mà tôi từng biết. Cũng sang năm 2019 rồi nhỉ? Tôi chúc diễn đàn có 1 năm đẹp hơn năm 2018, chúc các bạn BQT phát triển diễn đàn theo hướng đi lên, chúc các bạn thành viên học tập tốt, chúc toàn thể mọi người đạt được tất cả những ước muốn của bản thân!

- Nhiều CLB hoạt động có vẻ như càng ngày càng trầm xuống, gần như là không hoạt động, mình mong các bạn chủ nhiệm CLB chăm lên nhé
- Mình thấy Nhật Ký có vẻ như không được kín lắm nhỉ? Mọi người cũng có thể đọc và cmt mà? BQT có thể cho nó "kín" hơn được không ạ?
- Nên tổ chức một số cuộc thi về sáng tác truyện,.... kiểu là sáng tạo ạ

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------

Gắn bó với Diễn Đàn từ khi nào? Gần đây thôi... 11/3/2018. Mấy tháng rồi? Vâng, đã gần 10 tháng, thật sự để nói nỗi niềm đầu tiên đến với HMForum (HMF) là một trong những điều kì lạ. Tự nhiên sao mỗi ngày tôi đều phải onl HMF mới chịu nỗi chứ? Tôi là kẻ nghiện ư? Đúng là vậy rồi...

Từ 1 đứa bình thường được 1 đứa được thằng bạn từng làm BQT ở HMF (Nó cũng hết làm từ rất lâu rồi). Ngày đầu tiên lên HMF, mọi thứ quá lạ lẫm, chả quen được ai... Cách dùng Diễn Đàn thì không biết dùng, mọi thứ không có gì để thích.... Lần đầu không biết thì chỉ có 1 cách mày mò chứ làm gì đây nữa :D!

Hằng ngày, onl HMF như là 1 niềm vui (Vì lúc đó tôi đã dùng FaceBook đâu hihi), lên giải bài, nói chuyện với mọi người... Những người bạn mà tôi quen biết, thực sự họ rất vui vẻ và hòa đồng... Họ là ai? Họ là những người chia sẽ, động viên, dạy dỗ tôi từng ngày! Tính cách của tôi, hình như đã thay đổi, chính chắn cũng như vui hơn thường ngày.

Một thường gian cũng không gọi là ngắn cũng không dài lắm, tôi trở thành Tmod, rồi Mod, nhưng bây giờ cũng đã trở thành Cựu Mod.... Những lần vấp ngã rồi đứng dậy, mỗi lần vấp ngã lại là 1 lần để phấn đấu cho những ngày tiếp theo... Những người anh, người chị luôn vui vẻ, gắn bó động viên, giúp đỡ tôi... Những đồng đội từng ngày của tôi, mặc dù bây giờ không là BQT nhưng đối với tôi - họ là những đồng đội: Anh Hải, chị Vân, anh Phúc, anh Nhật, anh Thái, anh Nghĩa, Ngọc, Chi, Đại, Phương...

Nhất là người anh trai- anh Phúc.. Anh có vẻ là 1 người trưởng nhóm Toán mà em tâm đắc nhất. Mặc dù em không biết nhiều, nhưng nhờ anh, nhờ anh mà box Toán có được như hôm nay, anh luôn giúp em, mỗi khi em không biết và cần lời cân nhắc cũng như bày vẽ, có khi 2 anh em nói chuyện rồi chia sẽ với nhau khi gặp điều được gọi là trắc trở trong ngày... Hiện tại thì box Toán cũng không còn BQT để gánh vác công chuyện nhưng may mắn ra, em rất vui vì có 2 anh: anh Tiến và anh Tài... 2 anh luôn cố gắng và rất cố gắng (em biết, vì em cũng thường theo dõi 2 anh mà :v), bây giờ chúng ta đang rất khó khăn trong 1 số công việc sắp tới, nhưng mong 2 anh đừng bao giờ nản chí nhé. Em tin 2 anh sẽ làm được Thật ra, hết làm BQT nhưng cũng đâu phải là không gặp mọi người, ngày nào cũng tán chuyện tứ tung ý chứ :D Nhớ lại nhiều kỉ niệm mà làm tôi cảm thấy vui và tặc cười lắm.

Em cảm ơn chị Ngọc nhiều nhiều, chị với em nói chuyện không nhiều nhưng nhờ chị, chị chỉ nói được vài câu, mặc dù nhỏ, nhưng em lại nghĩ rất sâu xa, và thấy mình trở nên vững chãi và cố gắng để thực hiện được cái mục tiêu của bản thân em sắp tớiiii. <3

Người bạn mà tôi nói chuyện đầu tiên trên diễn đàn là Điệp và người em tên Dung. 2 người là người rất vui vẻ và hòa đồng. Thích lắm á! :D
Tiếp đó là m đó Duyên... T có nói chi nhiều với m đâu, tự dưng mở miệng ra rồi tám trên wall blabla thế thôi, 2 đứa lập hội thoại nhắn như đúng rồi á.. Từng ngày từng ngày, t cảm thấy thân m vô cùng tổ quốc ta ơiii :v

Sau đó là ai nhỉ? An đó m ơiii... Tự dưng m vô ngõ lời với t trước, và bắt đầu với sự giúp đỡ, rồi tự dưng 2 ta nhưng hình với bóng, thân lắm, nói chuyện với m làm t đỡ áp lực phần nào, và cũng giải quyết được rất nhiều thứ đó chứ...

Hehe, mỳ gói ơi!!!! Ta và ngươi, 2 ta vui lắm heyy. Từng ngày đi qua, 2 ta trở nên thân thiết 1 cách lạ thường và ta cũng chưa có mối quan hệ như vậy luôn :v Ta và ngươi nói chuyện như vua với hoàng hậu, nhớ cái ngày sinh nhật của ta, ngươi làm ta có nhiều bất ngờ ghê lắm luôn ý, nhưng tới sinh nhật của ngươi, ta không làm gì nhiều cho ngươi, chỉ là những thứ đơn giản và cũng không vui lắm đúng hông?

Thuận à, cảm ơn Thuận rất nhiều trong suốt khoảng thời gian vừa qua nhé. Cảm ơn người bạn tuyệt vời của tôi. Không thể kể ra nỗi những việc mà Thuận giúp. :v

Hihi, những đứa em thân yêu của tôi: Cương, Dung, Nhi, Dương, ... Nhiều đứa nữa, chị hông tag nỗi :v Mấy đứa cố gắng lên nhé, các em hãy thật vui vẻ và hạnh phúc, tất nhiên việc học sẽ là cái mà các em quan tâm nhất nhưng cũng đừng quên sức khỏe à nghen.. Năm 2019, chị chúc các em thật thành công trong tất cả mọi việc ::

HMF giúp tôi trưởng thành hơn rất nhiều rồi, cảm ơn HMF, và HMF luôn và luôn ở trong tim tôi...
Và rồi, mọi chuyện cũng đã qua đi, trở thành lại 1 thành viên thường, cảm thấy đỡ áp lực được phần nào... Nhưng rất vui, rất vui vì tôi đã từng là 1 BQT box Toán, cảm thấy hạnh phúc làm sao... Giúp đỡ, trò chuyện với mọi người là 1 niềm vui khi lên HMF. Thật sự là 1 điều khó mà tưởng tới, đôi khi, cứ nghĩ nó là 1 giấc mơ vậy :>

Các bạn ạ!
'' Đừng bao giờ đánh mất niềm tin của bản thân. Chúng ta chỉ cần tin mình sẽ làm được. Thì mình lại còn thêm 1 lí do để thực hiện tốt được điều đó''
Hãy cùng nhau chung tay xây dựng diễn đàn HMF ngày càng tốt đẹp hơn nhé mọi người ới ời ơiiii! <3

Thật sự mà nói, bộ phận CĐ của chúng ta đang rất phát triển, điều này rất tốt nhưng mong rằng bộ phận CĐ sẽ giảm hơn để bộ phận Học tập có thể phát triển hơn. Nhưng tiêu đề, những vi phạm cần xử lí nghiêm khắc hơn nữa :>.

Tiêu chí xét tuyển vào BQT cần nghiêm ngặt hơn nữa ạ. Để thật sự có những người BQT tốt và có trách nhiệm hơn nữa ạ...

Tính ra, hiện tại số lượng BQT quá ít, trong khi đó số bài Spam + Bài cần hỗ trợ quá nhiều ạ...

vương thị hương giang

Học sinh mới
Thành viên
18 Tháng chín 2018
8
3
16
Hà Nội
thcs cộng hòa
Cảm ơn cả nhà đã cùng nhau tạo nên một năm 2018 thành công của Cộng đồng Học sinh Việt Nam.:MIM16

Chúng ta hãy cùng nhau lắng lại một chút và cùng nhau chia sẻ thật nhiều những cảm xúc, những bài học, những kỷ niệm, những người bạn, những khoảnh khắc,... đã trải qua cùng diễn đàn trong năm 2018 đáng nhớ này nhé.

03 thành viên thân yêu có những chia sẻ chân thành nhất, ý nghĩa nhất và có những ý kiến đề xuất cho diễn đàn một năm 2019 RỰC RỠ sẽ nhận được 01 món quà từ diễn đàn đó là 01 bộ lịch HOCMAI (gồm 01 lịch treo tường và 01 lịch để bàn 2019).
Cả nhà nhớ là có 2 nội dung nhé: Chia sẻ và Đề xuất ý tưởng.

Thời gian để gửi những chia sẻ và những đề xuất ý tưởng từ nay đến hết 22h00 ngày 10/1/2019.

Để những tình cảm được vẹn nguyên, mỗi bạn chỉ gửi 01 bài chia sẻ kèm đề xuất nhé, những bài trả lời tiếp sau sẽ được diễn đàn ẩn đi và không xét thưởng.

Để gửi những chia sẻ và những đề xuất ý tưởng cả nhà trả lời ngay phía dưới bài viết này, còn nếu muốn bí mật danh tính thì hãy gửi về cho diễn đàn bằng cách điền form này nha.

Yêu Thương <3

Một chút âm nhạc để cảm xúc bắt đầu và viết ngay cả nhà nhé.

Và phần quà dành cho 3 bạn đây cả nhà nhé

Đồng hồ điểm tích tắc từng giây từng phút trôi qua kèm theo niềm vui nỗi buồn để bắt đầu bước sang năm mới. Những cơ hội, lời nói cũng như con đường tương lai phía trước sẽ như thế nào trong năm tiếp theo này? Ngồi bên cửa sổ nhâm nhi tách trà cùng với những hồi ức đã trải qua trong năm nay khiến con người vừa vui mừng vừa tiếc nuối. Rũ bỏ những thứ cũ kỹ để đón chào sự tươi mới, hồi hộp không biết tương lai sẽ ra sao, thôi thì cứ lặng lẽ mà chờ đợi. Còn quá khứ thì khơi lại và ngẫm nghĩ về mình, về người, về đời. Năm mới sắp đến rồi cảm ơn diễn đàn học mãi đã cho em bao kiến thức hay , bổ ích và những người bạn thân mến
Thấy bình yên vì nhìn đâu cũng thấy yêu thương, yêu thương trong ánh mắt, trong cái nắm tay thật chặt, trong những cái ôm khe khẽ nhưng cũng vừa đủ ấm của bạn bè..
..hay đơn giản chỉ là những người xa lạ…
Không cần phải bon chen để có được yêu thương cho riêng mình..
Đơn giản vì bình yên thì lúc nào cũng ấm...
Có những sự đồng cảm đến lạ, có cả những sự đổi thay và nỗ lực.
Thời gian chẳng chờ đợi ai cả nhưng mỗi phút qua đi,mỗi khoảnh khắc trong đời ta đều có quyền lưu giữ cho riêng mình.Thời gian không giống như một cuốn băng cát-sét để người ta có thể tua đi,tua lại bất cứ khi nào mình muốn nhưng thời gian cũng giống như 1 cuốn băng, vẫn có thể tạm dừng lại( một chút thôi), có thể tua nhanh hay để nó chạy thật từ từ…
..Vốn dĩ, bất kỳ điều tự nhiên cũng là tốt nhất…
Ngày cuối năm...
Gói ghém lại những điều tưởng như đã cũ kĩ. Bao bọc yêu thương trong yêu thương..
Lắng nghe con tim để thấy mình thật bình thản.
Hít 1 hơi thật sâu!Sẵn sàng cho 1 năm mới có cả hạnh phúc và những nỗi buồn..♥
Cố gắng thực hiên ước mơ..
cố gắng học..
cố gắng tạo cho m` một cái gì đó gọi là hành trang cuộc sống..
và có lẽ là từ khi lên diễn đàn hocmai em đã học được rất nhiều điều thú vị và tiếp thu được những kiến thức học tập bổ ích.
sang năm mới 2019 em xin chúc diễn đàn hocmai 1 năm mới an lành , hạnh phúc bên gia đình và người thân.
Ý kiến đề xuất:
-cần có nhiều minigame thú vị và bổ ích hơn
-tổ chức các cuộc thi để chúng em nâng cao kiến thức

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------

2018~một năm đầy biến động với bản thân (t),,
Một năm đã có rất rất nhiều điều bất ngờ xảy tới,,
Đã rất hào hứng, rất đón chờ, rất mong đợi,,
Bao dự định, mong ước ấp ủ. Tưởng chừng sẽ thuận lợi, sáng lạn, tươi đẹp.....
Nhưng tương lai ko ai biết trước được gì,,

Có lẽ cú sốc lớn nhất vào giữa năm, khoảng thời gian được nghỉ ngơi sau năm học ngập đầu...vậy mà.... Thực sự rất nhiều thứ xảy đến, không thể ngờ, ko lường trước được,
Nó đã tới đảo lộn tháng ngày êm đềm, bình lặng ấy.... Nhanh và kết thúc như chính sự ác nghiệt of nó vậy....
Suy sụp... Khj đó dường như mọi thứ đều chống lại t......

Trong thời gian đó, t đã rời diễn đàn, rời nơi đã từng là chốn thân quen mỗi tối, rời xa những người bạn quen thân nơi đây.....
Đối mặt với thực tại, với chính mình, điều chỉnh cảm xúc, tự nhủ bản thân phải mạnh mẽ hơn, trưởng thành hơn,,
.......................................
Và rồi, lặng đj một thời gian, t đã quay lại, đăng nhập diễn đàn,,
Lúc đó thực sự......t đã khóc khj thấy rất rất nhiều thông báo, hội thoại và cả trên wall nữa,,
Những người bn ấy, các cậu, các e đã tìm t rất nhiều, mỗi tus đều hỏi t đj đâu, sao vậy, sao lại tự dưng off lâu như thế..... Còn like mỗi tus, mỗi bài viết of t để nó tới con số 1000 nữa.....
Thực sự t đã có những người bn rất tuyệt vời,,
Những ngưòi chưa từng gặp mặt, chưa từng tiếp xúc nhưng thân quen vô cùng, chỉ đơn giản quan tâm như vậy thôi cũng đủ ấm lòng, sưởi ấm con tim t lúc đó.....
T nhận ra t ko đơn độc, bên cạnh t còn rất nhiều người quan tâm, hỏi han mình như vậy. Tất cả là nhờ gđ HocMai đã mang chúng t gặp nhau, trò chuyện, thấu hiểu lẫn nhau,,

Và nhờ mn, t ko còn cảm thấy lạc lõng nữa. Đã trở nên tự tin hơn, hòa đồng, mạnh dạn hơn,,
Và cũng học hỏi đc rất nhiều từ các bạn, các anh cj of diễn đàn,, Thực sự mọi người rất rất giỏi,,
Rất ấn tươngn với những lời giải sáng tạo, đầy nhiệt huyết of membersHM,,
Trong quá trình hoạt động dđ thành tích of t cũng đã cải thiện đáng kể,,
Cô bn dễ mến, nói chuyện duyên hết phần thiên hạ, là người có rất nhiều điểm chung vs t (mê sữa, mê thể thao(nhất là banh á:p)....),là người vực t dậy mỗi khj chán nản, cho t những lời khuyên tận sâu con tim <3,
Cảm ơn cậu nhiều lắm, hẹn nhau một ngày ko xa nhé #yu_hanoi,,^^,,
Và 1 người có lẽ gắn liền vs time t gia nhập diễn đàn đến giờ, t chắc ko cần nói nhiều về m nữa đâu, còn bao nhiêu ngày nữa nhỉ, nhớ lời hứa of m đấy #iuxiu,,=))

_______________________19_______________________

Diễn đàn HOCMAI~FAMILY,
Hy vọng 2019:
- Tất cả members sẽ ngày càng nhiệt huyết hơn, ít spam hơn, nhân tài sẽ xuất thế nhiều hơn,,
- Diễn đàn tổ chức nhiều event cuốn hút, sáng tạo, bổ ích~> kích thích, thúc đẩy niềm đam mê tìm tòi học hỏi vận dụng tri thức of members,
- Chiêu dụ nhân tài,, hạn chế tối đa trường hợp "chảy máu chất xám, anh tài ở ẩn":D,,
- Quản lý các box, đặc biệt là box cộng đồng, (t rất thích box này, rất nhiều nội dung thú vị, bổ ích. Cơ mà tình trạng spam, câu like cũng theo đó ko ngừng tăng....)
2019~#HOCMAIFORUM_BỨT_ PHÁ_THÀNH_CÔNG_TRỌN_VẸN,,<3,,

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------

Thân gửi diễn đàn học mãi- diễn đàn tôi yêu!

Trông ai cũng có những bài viết hay về chia sẻ những cảm xúc, những bài học, những kỷ niệm, những người bạn gắn bó cùng HMF. Liệu tay tôi có thể viết nên những lời văn hay để diễn tả điều đó hay không? Nhưng nếu không được hay thì cũng mong các bạn đừng chê nhé!

Năm 2018 của tôi, năm tôi gắn bó với diễn đàn tròn một năm đã khép lại trong tôi là những nỗi đau, nỗi mất mát. Người thân của tôi đều lần lượt bỏ tôi mà ra đi, năm tôi phải đối mặt những áp lực, từ chuyện gia đình đến việc học tập. Tất cả đè nặng lên vai tôi, ép chặt tôi vào bức tường, ngăn ánh sáng đến với tôi. Lúc đó, tôi dường như không còn suy nghĩ gì ngoài việc....từ bỏ cõi đời này. Nhưng rồi, diễn đàn đã cứu vớt tôi ra khỏi cái suy nghĩ ấy. Chính những người bạn nơi đây đã mang tôi tới ánh sáng, đến sự công bằng. Tôi gặp được chị Thy, chị là người đã luôn lắng nghe mọi chia sẻ của tôi. Chị khuyên tôi những điều có ích về cuộc sống, chị cũng là người giúp tôi định hướng được nghề nghiệp, lo lắng khi tôi vì học quá khuya, vì thiếu ngủ. Tôi còn gặp được chị Vân- người luôn bên cạnh tôi mỗi lúc tôi khó khăn, mỗi lúc tôi bị bạn bè phân biệt. Mỗi lúc ấy, lời khuyên của chị, lời nói của chị đã mang tới cho tôi sự ấm áp. Hơn thế nữa, tôi còn gặp được những con người đồng hương như anh Trường ở Gia Lộc, anh "Un" Happy Ending ở Thanh Hà, em Trang ở thành phố, em Khánh ở Tứ Kỳ,... Từng người họ đã chào đón tôi khi tôi tham gia diễn đàn, cho tôi những lời khuyên để trở thành thành viên tốt trên diễn đàn. Cảm ơn mọi người nhiều lắm! Một con người nữa, một con người khác tỉnh nhưng chung một nước với tôi. Vào lúc người mà tôi trân quý ra đi mãi mãi, cảm giác tôi lúc đó như trở thành một con dở, không khóc, không cười mà cứ lặng lẽ tự "điên" một mình. Thành viên- chung một ngôi nhà HMF đã an ủi tôi. Như một người anh trai của tôi vậy.... Thầm cảm ơn mọi người vì tất cả, vì đã mang tôi ra ánh sáng của sự công bằng, vì đã mang đến niềm tin vào cuộc sống cho tôi, vì đã tháp sáng những năm tháng tuổi học trò của tôi có được những kỷ niệm đẹp. Đặc biệt, một con người đã truyền cảm hứng học tập và lao động cho tôi, cho toàn thành viên của diễn đàn. Phải chăng các bạn đã đoán ra được anh ấy? Vâng, chính là anh- Đình Hải- người anh trai cả của gia đình nhỏ Học mãi. Anh là người đã mang đến cho tôi cảm hứng làm việc, cảm hứng học tập một cách sâu sắc nhất thông qua bài viết của anh. Cảm ơn anh đã đến và phát triển diễn đàn này. Cảm ơn vì anh đã quản lý được hết tất cả chúng em- lũ trẻ nghịch như quỷ này! Cảm ơn vì anh đã tạo cơ hội để em được làm việc với anh. Tuy chỉ là một thời gian ngắn nhưng cũng đã đủ làm cho em biết được con người anh- một người tận tâm với nghề, không ngại khó, ngại khổ để đưa diễn đàn đi lên, là người luôn dành cả thời gian để phát triển ngôi nhà nhỏ này. Cảm ơn sự tận tâm của anh, cảm ơn vì anh đã là người anh cả của chúng em! Cảm ơn mọi người!

Trong khi cái thực tại hiện sống của tôi là sự đau khổ thì một khi bước lên diễn đàn, tôi cảm thấy cuộc sống như tươi đẹp hơn. Vì có bạn, vì có được sự đồng cảm, vì có thể thỏa sức học tập. Và đặc biệt là tôi có thể sống thật với chính bản thân mình. Bạn biết không? Trong ngôi nhà nhỏ ấy, tôi đã từng là một CTV đấy. Tôi từng dành hết thời gian để hoàn thành công việc ấy. Tưởng chừng ái áp lực nó sẽ không theo tôi tại cuộc sống ảo này. Nhưng không, CLB luôn đòi hỏi tôi cùng các CTV khác phải tìm ra được minigame. Bản thân tôi phải dành cả tiếng đồng hồ để hoàn thành nó, để mong được hổi trưởng xét duyệt và để đưa tới anh cả. Nhưng rồi, với bản thảo trong tay, lúc đầu kế hoạch của tôi được đánh giá là tốt nhưng cho đến phút cuối thì nó lại không được thực hiện. Nhiều CTV cùng CLB với tôi đã nghỉ, chỉ còn mình tôi gánh vác công việc, lo cho các bạn sinh hoạt. Những lúc sinh hoạt, chỉ có lác đác vài bạn tới tham gia, tôi đã rất buồn. Phải chăng tôi chưa dành hết tâm huyết hay sao? Áp lực và áp lực ngày một đè nặng. Mong muốn phát triển CLB càng khó so với dự định của tôi... Và rồi tôi đã tự tay rời bỏ chúng. Xin lỗi nhé! Thật lòng xin lỗi mọi người. Tôi thật sự chưa đủ năng lực để gánh vác CLB, để phát triển CLB. Nhưng mai này, CLB sẽ có người có đủ năng lực hơn tôi sẽ đảm nhiệm vị trí ấy, đưa CLB phát triển hơn. Thật lòng xin lỗi mọi người!

Năm 2018 vừa rồi, tôi đã tròn một năm tham gia diễn đàn rồi đấy! Tôi trở thành một thành viên năng nổ hơn. Và các bạn có biết không? Tôi đã đạt một giải nhỏ trong tìm kiếm tài năng HMF, trong lần viết về mẹ,... Món quà đầu tiên từ sự năng nổ của tôi chính là hệ thống kiến thức rồi balo và một chiếc đồng hồ nho nhỏ từ học mãi. Bạn có biết tôi đã vui mừng như thế nào không? Cảm xúc lúc nhận được quà khó tả lắm! Nhưng hớn hết là niềm vui vì những công sức mình đã bỏ ra không hề phí. Yêu nhà lớn của chúng ta lắm đấy! Học mãi ạ!

Vâng, kỷ niệm của tôi chỉ có thể là thế thôi. Tôi đã từng cùng diễn đàn vui rồi lại buồn. Có những lúc khóc rồi lại cười cùng diễn đàn như những đứa bạn với nhau. Nhiều người bảo tôi sống quá ảo rồi. Nhưng, ảo trong học tập thì có sao? Chỉ đáng trách khi chúng ta sống quá ảo trên trang mạng fb dẫn đến những việc không đáng xảy ra.

Cuối cùng, năm mới tới rồi- năm 2019 đến trong sự hy vọng về một cuộc sống ấm no, hạnh phúc của nhiều người. Chúc mọi người trong ngôi nhà nhỏ của chúng ta có một năm mới tràn đầy niềm vui, đạt được mục đích như mong muốn nhé! Chúc cho ngôi nhà nhỏ này ngày càng phát triển và lớn mạnh hơn nữa!

Vâng. Diễn đàn trong năm 2018 cùng tôi là thế đấy, vậy còn bạn thì như thế nào?

Ý tưởng của tôi cho một năm 2019 rực rỡ của diễn đàn đơn giản chỉ là:
1. Có một bộ phận quản lý- BQT thật nghiêm ngặt. Những tiêu chí chọn lọc cần chặt chẽ hơn.
2. Nên hạn chế lặp lại những minigame như :" Nhìn....đoán..."; "Tiếp nối từ, câu,...";...
3. Những CLB nếu được mở lại không nên dùng cách gỡ bỏ title thành viên. Tuy việc này có nhiều lợi ích. NHƯNG, việc gỡ bỏ title sẽ làm cho CTV CLB khó khăn trong việc giao lưu với thành viên, tạo buổi sinh hoạt cho thành viên. Như trước em đã từng làm, mọi người tham gia rất ít và hiệu quả kém đi rất nhiều so với lúc trước khi gỡ bỏ title. Mong anh có thể xem xét lại vấn đề này.
4. Nên có các chức năng mới. Ví dụ trong hội thoại không nên để thông tin cá nhân như bài viết trong một topic thông thường:
(Tham gia ngày:* Tháng *******
Trường học/Cơ quan:THPT ****)
vì nó sẽ tốn rất nhiều diễn tích, gây trở ngại khi giao tiếp.
Chức năng xóa hội thoại, đặt lịch đăng bài( dành cho những bạn như CTV CLB chẳng hạn, khi đi vắng thì bài cũng có thể đăng và sinh hoạt cho các thành viên đầy đủ hơn),...
5. Ý tưởng cuối cùng là tôi dành cho mọi người: Hãy có ý thức và trách nhiệm trong việc đăng bài nhé! Mỗi lần bạn spam theo tôi thì được so sánh như xả rác ra môi trường Học mãi đấy. Vì thế đừng trách tôi và những người khác đã báo cáo. Hãy là một thành viên có ý thức.

~Xin hết~

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476

Cảm ơn cả nhà nhiều.

---------

Cũng đã một năm trôi qua ... 2018 đã kết thúc nhường đường cho 2019 và có lẽ diễn đàn HOCMAI cũng đã một năm đóng góp cho tâm hồn em không ngừng nghỉ . Tuy chỉ vừa tham gia cách đây không lâu, nhưng đối với em, mỗi tối không đăng nhập vào diễn đàn, thật sự cảm thấy có chút gì đó, mà có lẽ gọi đó là " hối tiếc " ... Em biết đến diễn đàn HOCMAI thông qua một " idol " của mình là anh " ice ghost " . Anh học phải nói thật sự rất " siêu " , thấy anh tham gia và hoạt động năng nỗ trên diễn đàn, mình cũng muốn góp một phần nho nhỏ, nhờ có diễn đàn, em trao dồi được nhiều kiến thức hơn, có những giờ giải trí sau một ngày học tập thật căng thẳng. Cũng chính nhờ cái lẽ đó, em chăm chỉ hơn bội lần và đặc biệt là niềm đam mê với bộ môn hóa học ngày càng lớn .... Sau kì thi học sinh giỏi huyện, nhờ những kinh nghiệm tích lũy từ các anh chị culi diễn đàn, em đã được đứng nhất bảng với số điểm tuyệt đối là 20. Thật sự không biết bày tỏ niềm hạnh phúc này như thế nào ... Điều ước cũng thành hiện thực, khi ngày hôm nay em đứng đây và bày tỏ lòng mình. Mục đích chính là muốn gửi gắm mọi sự tốt lành đến diễn đàn chứ không vì mục đích có hay không được quà. Thật sự một năm 2018 của em trở nên quá tuyệt vời khi em biết đến cái tên HOCMAI. Chúc HOCMAI có một năm mới với mọi sự tươi vui, có nhiều thành viên hơn, mọi người hoạt động thật tích cực. HAPPY NEW YEAR mặc dù có lẽ đã hơi trễ <3

Với tư cách là một thành viên của diễn đàn, em mong rằng, các anh chị tổ chức sẽ có nhiều chương trình ngoại khóa hơn, có nhiều mini game để chúng em được có kỉ niệm với HOCMAI

Top Bottom