Thích - Thương [Chia sẻ] Bạn biết gì về ngày Valentine?

Nhung'xx TLP'xx

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng hai 2017
499
1,252
259
21
Nam Định
nhầm lẫn ;v sr

mình cùng BFF đi ăn choco với nhau :v,đòi quà mấy đứa có gấu;... K đặc biệt lắm :D
Mình k có crush :v
BFF luôn là đứa cùng ta trải qua những ngày như vậy. Chỉ sợ cũng sẽ có ngày nó bỏ ta đi :r3
À Valentine, hơi bị đặc biệt với mình à nha. Cái hôm đấy là một hôm đẹp trời, do FA lâu năm thành tinh rồi. Thấy người ta chở người yêu đi chơi vừa tức lại vừa buồn nên là lên mạng tìm cách cầu mưa. Tớ làm cũng linh lắm đấy chứ cầu phát mưa luôn. Ahihi. Cách cầu mưa đây:
Nguyên liệu : 1 mảnh vải vuông cạnh dài 20 cm , 1 dải ruy băng màu sáng , 1 quả bóng bàn , bút màu , kéo .
-B1 : Cắt sợi Ruybang thành đoạn đủ dùng ( tầm 20 cm )
-B2 : đặt quả bóng bàn vào giữa miếng vải và trùm nó lại , sau đo thắt lại chặt = dây ruy băng vừa cắt .
-B3 : dùng bút màu kẻ vẽ khuôn mặt cho búp bê tuỳ theo ý bạn .
-B4:Quay mặt búp bê vào trong nhà
Tớ thấy trời mưa rồi nên vào nhà cày Liên minh. Sau đó tớ chán và đi cày Liên quân. Rồi đi ngủ. Đã thế đúng hôm đấy tớ lên ...... thôi không nói nữa
Mình thấy người ta cầu mưa suốt mà cũng có mưa đâu:)
Mọi năm thì bình thường, nhưng năm nay mình lại cảm thấy cực kì ghét ngày này, nhìn bọn nó cứ tặng quà qua lại cho nhau mình cứ thấy sao sao í....nói chung là không thích. ;)
Hội nhưng người FA lâu năm cho hay. Mà trong đó có cả mkr25

WindyTA

Học sinh tiến bộ
Thành viên
26 Tháng tư 2017
746
1,453
204
21
Bắc Ninh
Galaxy
-Mày ơi sắp đến valentine rồi tao biết tặng gì cho crush đây??? :r10
Tôi giật mình khi đứa bạn thân hỏi tôi:confused:. Hôm nay mới chỉ 15/1 thôi mà còn tới một tháng nữa mới tới valentine mà sao trông nó có vẻ sốt sắng thế? o_O
Cả ngày hôm nay nó cứ réo tôi chỉ để hỏi một câu như vậy. Còn tôi - một đứa còn chưa biết thích một người là như thế nào :r3thì làm sao tư vấn được cho nó chứ?:r100 Tôi hiểu.......có lẽ tình yêu luôn là một thứ nóng vội như thế. Dù mới chớm nở thôi cũng đủ để người ta bồi hồi, lúng túng để chờ đợi nó. Có lẽ valentina cũng vậy. :)
Đó là cái ngày có lẽ một đứa FA rất ghét. :eek:
Đó là cái ngày một đứa FA không muốn bước chân ra đường.:(
Nhưng…
Đó lại là cái ngày những người có ‘’gấu’’ ( như con bạn tôi chẳng hạn) háo hức chờ mong từng ngày.
Đó là cái ngày mà người ta thi nhau thổ lộ tình cảm với người mình thích.
Và còn gì nữa nhỉ?:oops: Có lẽ đó là tất cả những gì tôi biết!:rolleyes: Còn bạn, bạn biết gì về ngày valentine? Vào ngày valentine các bạn thường làm gì? Tặng quà gì cho crush???...vân vân và mây mây
Hãy cùng nhau chia sẻ nhé!:p
Chắc là ngày mà những ng giống như m cảm thấy tủi thân nhất *huhu*

• Like
Reactions: hatsune miku##

Angeliaa

Tiềm năng thiên văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
9 Tháng mười một 2017
1,314
1,699
244
19
Quảng Nam
THCS Phan Đình Phùng
Còn đối với một đứa FA, không biết yêu như mình thì chảng thấy ngày này quan trọng gì lắm đâu. Thật nhàm chán, chỉ nằm ngủ ở nhà, hoặc đi học, ở nhà online HOCMAI thì đã là quà rồi. :D:D

• Like
Reactions: Nhung'xx TLP'xx

Nhung'xx TLP'xx

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng hai 2017
499
1,252
259
21
Nam Định
Là ngày mà dân FA hận nhất !
Là dấu mốc cho thấy BangTan sắp mang trầu cau qua hỏi tớ rồi !
Khi ấy nhớ bảo tớ đến xem trực tiếp nhé:D
Còn đối với một đứa FA, không biết yêu như mình thì chảng thấy ngày này quan trọng gì lắm đâu. Thật nhàm chán, chỉ nằm ngủ ở nhà, hoặc đi học, ở nhà online HOCMAI thì đã là quà rồi. :D:D
Năm nay sẽ là tất bật chuẩn bị đón Tết :p

• Like
Reactions: ARMY's BTS

phamhoangducduy

Banned
Banned
Thành viên
9 Tháng chín 2014
263
155
74
Yên Bái
THCS Quang Trung
Tôi giật mình khi đứa bạn thân hỏi tôi:confused:. Hôm nay mới chỉ 15/1 thôi mà còn tới một tháng nữa mới tới valentine mà sao trông nó có vẻ sốt sắng thế? o_O
Cả ngày hôm nay nó cứ réo tôi chỉ để hỏi một câu như vậy. Còn tôi - một đứa còn chưa biết thích một người là như thế nào :r3thì làm sao tư vấn được cho nó chứ?:r100 Tôi hiểu.......có lẽ tình yêu luôn là một thứ nóng vội như thế. Dù mới chớm nở thôi cũng đủ để người ta bồi hồi, lúng túng để chờ đợi nó. Có lẽ valentina cũng vậy. :)
Nhưng…
Đó lại là cái ngày những người có ‘’gấu’’ ( như con bạn tôi chẳng hạn) háo hức chờ mong từng ngày.
Và còn gì nữa nhỉ?:oops: Có lẽ đó là tất cả những gì tôi biết!:rolleyes: Còn bạn, bạn biết gì về ngày valentine? Vào ngày valentine các bạn thường làm gì? Tặng quà gì cho crush???...vân vân và mây mây
Ngày 14/2 là ngày lễ tình yêu mình chả được bạn gái tặng socola cho cả huhu:r3:r3

• Like
Reactions: Kyanhdo

Hàn Thiên_Băng

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng chín 2017
458
285
119
20
Nghệ An
THPT Thanh Chương 1
Nhưng…
vì là FA nên đau khổ nhìn lũ bn tỉnh tò quà cáp này nọ thôi

• Like
Reactions: ARMY's BTS
Top Bottom