Thích - Thương [Chia sẻ] Bạn biết gì về ngày Valentine?

Tuyết Mùa Hạ

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2017
303
410
99
21
Ninh Bình
ahihihi
chờ chút, bạn bảo là có 4 ngày, vậy sao mình thấy chỉ có ba ngày: đỏ, trắng, đen nhỉ? màu còn lại đâu???
nhầm lẫn ;v sr
bạn có câu chuyện hay kỉ niệm gì trong ngày này ko? hay đã nghĩ ra quà gì để tặng crush chưa?
mình cùng BFF đi ăn choco với nhau :v,đòi quà mấy đứa có gấu;... K đặc biệt lắm :D
Mình k có crush :v

• Like
Reactions: Nhung'xx TLP'xx

Hiểu Lam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
24 Tháng tư 2017
1,167
1,857
259
21
Trái Đất
-Mày ơi sắp đến valentine rồi tao biết tặng gì cho crush đây??? :r10
Tôi giật mình khi đứa bạn thân hỏi tôi:confused:. Hôm nay mới chỉ 15/1 thôi mà còn tới một tháng nữa mới tới valentine mà sao trông nó có vẻ sốt sắng thế? o_O
Cả ngày hôm nay nó cứ réo tôi chỉ để hỏi một câu như vậy. Còn tôi - một đứa còn chưa biết thích một người là như thế nào :r3thì làm sao tư vấn được cho nó chứ?:r100 Tôi hiểu.......có lẽ tình yêu luôn là một thứ nóng vội như thế. Dù mới chớm nở thôi cũng đủ để người ta bồi hồi, lúng túng để chờ đợi nó. Có lẽ valentina cũng vậy. :)
Đó là cái ngày có lẽ một đứa FA rất ghét. :eek:
Đó là cái ngày một đứa FA không muốn bước chân ra đường.:(
Nhưng…
Đó lại là cái ngày những người có ‘’gấu’’ ( như con bạn tôi chẳng hạn) háo hức chờ mong từng ngày.
Đó là cái ngày mà người ta thi nhau thổ lộ tình cảm với người mình thích.
Và còn gì nữa nhỉ?:oops: Có lẽ đó là tất cả những gì tôi biết!:rolleyes: Còn bạn, bạn biết gì về ngày valentine? Vào ngày valentine các bạn thường làm gì? Tặng quà gì cho crush???...vân vân và mây mây
Hãy cùng nhau chia sẻ nhé!:p
Mị xin vào ngày Valentine trắng đấy...Là ngày Valentine diễn ra để các chàng trai tặng quà đáp lễ hoặc cám ơn những cô gái tặng quà cho mình...Nó xuất hiện lần đầu tại Nhật, sau lan rộng ra một số nước như Hàn Quốc...

hatsune miku##

Miss Cặp đôi ăn ý|Tài năng được yêu thích nhất
Thành viên
30 Tháng tám 2017
2,423
4,422
583
22
Vĩnh Phúc
Dược
Tôi giật mình khi đứa bạn thân hỏi tôi:confused:. Hôm nay mới chỉ 15/1 thôi mà còn tới một tháng nữa mới tới valentine mà sao trông nó có vẻ sốt sắng thế? o_O
Cả ngày hôm nay nó cứ réo tôi chỉ để hỏi một câu như vậy. Còn tôi - một đứa còn chưa biết thích một người là như thế nào :r3thì làm sao tư vấn được cho nó chứ?:r100 Tôi hiểu.......có lẽ tình yêu luôn là một thứ nóng vội như thế. Dù mới chớm nở thôi cũng đủ để người ta bồi hồi, lúng túng để chờ đợi nó. Có lẽ valentina cũng vậy. :)
Nhưng…
Đó lại là cái ngày những người có ‘’gấu’’ ( như con bạn tôi chẳng hạn) háo hức chờ mong từng ngày.
Và còn gì nữa nhỉ?:oops: Có lẽ đó là tất cả những gì tôi biết!:rolleyes: Còn bạn, bạn biết gì về ngày valentine? Vào ngày valentine các bạn thường làm gì? Tặng quà gì cho crush???...vân vân và mây mây
hờ hờ ,ko pít tặng ''nó'' cái gì nhể

• Like

Akabane Yuii

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng mười hai 2017
1,421
2,260
309
Hà Nội
Loading...
Hè hè, ngày valentin là ngày nô bụng nhất tụi bạn nó cặp kè tặng quà zới nhau xong rùi vứt quà cho mik rùi đi chơi !! Nói tụm lại đứa ăn nhiều chocolate nhất là mìn !! :3

• Like

Anh Đăng

Mr Cặp đôi ăn ý nhất 2018
Thành viên
8 Tháng mười hai 2017
115
341
108
Hải Phòng
THPT Anhxtanh
là ngày mà các cặp đôi bày tỏ tình cảm của mình vs đối phương

• Like
Reactions: hatsune miku##

Tree B

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng chín 2017
727
1,021
154
21
Hà Nội
STNA
Chả quan tâm. Mình chả có tý liên quan gì tới ngày này và bọn xung quanh mình cũng không. Mình cũng chả thấy mấy ai xung quanh mình phát điên như mấy đứa dở hơi chỉ vì cái ngày này kể cả đã có gấu!

• Like
Reactions: hatsune miku##

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,337
1,439
TP Hồ Chí Minh
Nhưng…
Ôi chao, một nội dung HOT thế này sao ít bình luận thế này.

Ngày này các em sẽ làm gì nhỉ?
Có phải như này không?

Team FA
Ảnh: megafun​
Team có gấu
Ảnh: Zing​

Nhung'xx TLP'xx

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng hai 2017
499
1,252
259
21
Nam Định

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,202
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
  • Like

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
À Valentine, hơi bị đặc biệt với mình à nha. Cái hôm đấy là một hôm đẹp trời, do FA lâu năm thành tinh rồi. Thấy người ta chở người yêu đi chơi vừa tức lại vừa buồn nên là lên mạng tìm cách cầu mưa. Tớ làm cũng linh lắm đấy chứ cầu phát mưa luôn. Ahihi. Cách cầu mưa đây:
Nguyên liệu : 1 mảnh vải vuông cạnh dài 20 cm , 1 dải ruy băng màu sáng , 1 quả bóng bàn , bút màu , kéo .
-B1 : Cắt sợi Ruybang thành đoạn đủ dùng ( tầm 20 cm )
-B2 : đặt quả bóng bàn vào giữa miếng vải và trùm nó lại , sau đo thắt lại chặt = dây ruy băng vừa cắt .
-B3 : dùng bút màu kẻ vẽ khuôn mặt cho búp bê tuỳ theo ý bạn .
-B4:Quay mặt búp bê vào trong nhà
Tớ thấy trời mưa rồi nên vào nhà cày Liên minh. Sau đó tớ chán và đi cày Liên quân. Rồi đi ngủ. Đã thế đúng hôm đấy tớ lên ...... thôi không nói nữa

Tiểu Lộc

Mùa hè Hóa học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
3,201
2,594
554
19
Đắk Lắk
THCS Trần Quang Diệu
Nhưng…
Valentine à??? Đối với mình, Valentine là ngày cực kì, cực kì vui, vì mình toàn được nhìn người ta... tặng sô-cô-la, gấu, hoa, son,... cho nhau thôi :D Đối với dân muôn thuở FA như mình thì Valentine ở nhà ngắm idol thôi là đã hạnh phúc lắm rồi :D Cùng lắm thì tự làm sô-cô-la rồi tự ăn một mình cho đỡ chán thôi :D

• Like

Hinachigo

Học sinh tiêu biểu
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
3 Tháng tư 2017
2,493
3,482
543
19
Hà Nội
THCS Nguyễn Thượng HIền
Valentine á? Lớp mình có 1 đứa sinh vào ngày 14/1 nên vào 14/2 là lớp mình lại tổ chức lễ "đầy tháng" cho nó :v (căn bản là lớp toàn FA với cái bản tính lầy bựa có sẵn nữa)

• Like

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Valentine à??? Đối với mình, Valentine là ngày cực kì, cực kì vui, vì mình toàn được nhìn người ta... tặng sô-cô-la, gấu, hoa, son,... cho nhau thôi :D Đối với dân muôn thuở FA như mình thì Valentine ở nhà ngắm idol thôi là đã hạnh phúc lắm rồi :D Cùng lắm thì tự làm sô-cô-la rồi tự ăn một mình cho đỡ chán thôi :D
Sao phải thế nè bạn, lập đàn cầu mưa với mình. Bao giờ valentine 2 đứa mình lập đàn cầu mưa nhé

Tiểu Lộc

Mùa hè Hóa học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
3,201
2,594
554
19
Đắk Lắk
THCS Trần Quang Diệu
Sao phải thế nè bạn, lập đàn cầu mưa với mình. Bao giờ valentine 2 đứa mình lập đàn cầu mưa nhé
Ôi dào, năm nào gần tới Valentine cũng thấy mọi người nói lập đàn cầu mưa, mình làm khác mọi người tí cho nó cho sự... nổi bật (không biết khi nào mới nổi được, toàn chìm thôi) :D
Mà suy đi tính lại thì lập đàn cầu mưa hơi bình thường, mình nên lập đàn cầu bão ấy :D

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Ôi dào, năm nào gần tới Valentine cũng thấy mọi người nói lập đàn cầu mưa, mình làm khác mọi người tí cho nó cho sự... nổi bật (không biết khi nào mới nổi được, toàn chìm thôi) :D
Mà suy đi tính lại thì lập đàn cầu mưa hơi bình thường, mình nên lập đàn cầu bão ấy :D
Khó quá, không làm được. Thôi thì búp bê cầu mưa cho dễ

Valentine á? Lớp mình có 1 đứa sinh vào ngày 14/1 nên vào 14/2 là lớp mình lại tổ chức lễ "đầy tháng" cho nó :v (căn bản là lớp toàn FA với cái bản tính lầy bựa có sẵn nữa)
Khổ thân bạn ấy nhỉ. Mình là nó chắc mình vui lắm, được cả lớp ..... ahihi

• Like
Reactions: Hinachigo

trà nguyễn hữu nghĩa

Cựu Mod Vật Lí |Cây bút Thơ|Thần tượng VH
Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,623
744
22
Phú Yên
Trường THPT Lương Văn Chánh
Nhưng…
Mọi năm thì bình thường, nhưng năm nay mình lại cảm thấy cực kì ghét ngày này, nhìn bọn nó cứ tặng quà qua lại cho nhau mình cứ thấy sao sao í....nói chung là không thích. ;)

• Like

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Mọi năm thì bình thường, nhưng năm nay mình lại cảm thấy cực kì ghét ngày này, nhìn bọn nó cứ tặng quà qua lại cho nhau mình cứ thấy sao sao í....nói chung là không thích. ;)
Lập đàn cầu mưa với mình nhé bạn! Hãy rủ thêm anh em FA lập với mình

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,202
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
  • Like