~ Câu Lí Thuýêt Cực Kì khó Chịu của Dụng Cụ QHọc

G

giotletim

ko bạn àh trong cuốn TN đề cương trường mình .Mình giải cho lớp nhưng đang thắc mắc câu này.
Vậy chẳng lẽ câu 1là B còn câu 2 là D hay A .Mấy bạn cho đáp án cuối cùng và giải thích cặn kẽ giùm mình nha :(

D

dadaohocbai

giotletim said:
ko bạn àh trong cuốn TN đề cương trường mình .Mình giải cho lớp nhưng đang thắc mắc câu này.
Vậy chẳng lẽ câu 1là B còn câu 2 là D hay A .Mấy bạn cho đáp án cuối cùng và giải thích cặn kẽ giùm mình nha :(
Theo tớ ấy:1B,2D*Ở câu 2 khi đặt vật ở tiêu điểm đó là trường hợp ngắm chừng cực viễn sách giáo khoa nó ghi thế

G

giotletim

mình sửa dề cho lớp mà ^^. Để on trc' khi ktra thôi.Câu này mình cũng nghĩ là 1B

K

kenick

trời oi ! xấu thế mộ mà đòi post hình lên ... còn kêu là mình đẹp trai nữa chứ ... về nhà mà soi gương lạ đi...

K

kenick

thấy sợ

rời oi ! xấu thế mộ mà đòi post hình lên ... còn kêu là mình đẹp trai nữa chứ ... về nhà mà soi gương lạ đi...

G

giotletim

hic đừng spam mà.Mình nghĩ câu 1B vậy h chắc chắn chứ,giải thích khó ghê

N

nguyenthuylinh1503

Re: ~ Câu Lí Thuýêt Cực Kì khó Chịu của Dụng C

giotletim said:
Chọn phát biểu sai:
A Giới hạn nhìn rõ của mắt không tật là từ điểm cực cận đến vô cực
B Giới hạn nhìn rõ của mắt viễn thị khi đeo kính lớn hơn khi không đeo kính
C Điểm cực viễn của mắt viễn thị xa hơn điểm cực viễn của mắt cận thị
D Người cận thị khi nhìn gần không cần đeo kính

2/ Một mắt bình thường dùng 1 TKHT có tiêu cự f làm kính lúp để nhìn 1 vật fải đặt vật cách thấu kính 1 khoảng
A Nhỏ hơn f
B Bằng f
C lớn hơn f
D A,B đều đúng

2 câu này mấy bạn giải thích kĩ đáp án chọn giùm mình nha có nhiều vần đề mình cần hỏi lắm

cho minh` nói về câu 1 đã.
______câu 1 nếu là Đ/A "B "thì đúng______________________
______câu "C" cũng đúng luôn chứng minh rât đơn giản. chỉ cần vẽ hình là thấy` ngay .__ :-/
còn
______câu "A" thì ko cần bàn. đúng` luôn theo lí thuyết.__ :-/
______câu "D" theo mình là đúng.vì khi thi trắc nghiệm thì nếu đề nói là chọn câu đúng thì trọn câu đúng nhất.nếu hỏi chọn câu sai thì chọn câu sai nhất.và trong Đ/A này câu này là đúngg cắc câu.vì nếu gần mắt quá trong khoảng nhìn rõ hay nói cách khác là khoảng cực cận đến cực viễn thì mắt nhìn ko rõ . có khi không phân biệt được.nên theo mình câu này vẫn đúng
chọn Đ/A la B____ :-/
:-S :-S :-S :-S :-S :-S
+++++++++
nhân dịp 14/2 cho mình gửi lời yêu thương đến tất cả mọi người. chúc các bạn có ngày 14/2 thât vui thật ấn tượng. cũng như có những lời tỏ tình thật nồng cháy. :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x :x
vậy câu náy la đáp án B nha ba` con ! có ai thác mắc nua* ko nhỉ
chắc đúng 100% vi` thầy giáo day tui mới dạy tui bài này hôm qua :D :D :D :D

N

nguyenthuylinh1503

Re: thấy sợ

dadaohocbai said:
kenick said:
rời oi ! xấu thế mộ mà đòi post hình lên ... còn kêu là mình đẹp trai nữa chứ ... về nhà mà soi gương lạ đi...
U thì biết gì:)):))ĐỪng spam trong đây thế;))
đúng đó. chẳng có con mắt nghệ thuât gì . muốn đẹp thế nào nữa. như vậy là
PRô rồi còn muốn gì nữa nhỉ :D :D :D :D :D
Kenick chẳng có con mắt nghệ thuật gi. Kenick thử post hình mình lên xem đẹp ko nào. ko giám` chứ gì. vậy chác là sâu rồi .Hahahahahahahahahahahah >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:) >:)

A

ancksunamun

2/ Một mắt bình thường dùng 1 TKHT có tiêu cự f làm kính lúp để nhìn 1 vật fải đặt vật cách thấu kính 1 khoảng
A Nhỏ hơn f :D
B Bằng f
C lớn hơn f
D A,B đều đúng
tớ chẳng hiểu gì lắm nhưng theo tớ người ta ngắm1 vật = kính lúp ko ai lại ngắm chừng ở vô cực cả . ngắm như vậy chỉ để đo thông số cho kính thôi.
vậy nhỏ hơn f là đúng rùi
còn câu 1 là B vì mắt viễn thì cv ko thể xa hơn mắt tốt đc :D

N

nguyenthuylinh1503

ong nay` noi' gì kì zay! câu B đã nói là giới hạn nhìn rõ kia mà.câu này đúng rồi còn gì .vì khi đeo kính vào thì nhìn gần hơn khi ko đeo kính .còn cực viên thì nói trên rồi.đã gọi là cưc viễn rồi mà. nêu ko tin câu này là đúng thì thư làm 1 bài tâp xem. bạn sẽ thấy rt61 rõ mà

Top Bottom