Địa Câu lạc bộ Thiên Văn Học mãi

Status
Không mở trả lời sau này.
N

noname...

hơ, theo mình thì bắn phá thiên thạch đó thì phải:D, ko biết đúng ko, nếu mừ to quá vs lại tiến gần lém roài thì nên..............sơ tán:-S
cho mình hỏi trong mí tháng đầu năm nay thì bao giờ có mưa sao băng nữa vậy:x:x:x:x, mấy lần trước mình cũng thức coi mà toàn đúng vào ngày nhiều mây, nên ko được thấy rõ,
giải đáp hộ mình với nha

càng bắn phá thì càng tăng nguy cơ tuyệt chủng hơn
theo em nghĩ là nên văng màn chắn lưới = sắt ( có vẻ điên thật nhưng chưa chắc rằng cách đó hok có công dụng :)) )

M

minhaxinhdep

Nick 4rum:minhaxinhdep
Nick yahoo:kitty_mituot@....
Thí problem:Người ngoài hành tinh UFO

P

phamminhkhoi

Không hiện thực. Vì khi thiên thạch đâm vào một khu vực nào đó, khu vực đó sẽ trở thành một vùng đất chết, cây cối sao mà phát triển lên được nữa làm sao mà có chuyện trồng trọt với tái sinh?

Nếu thiên thạch lớn cỡ vài chục km trở lên thì sẽ gây ra biến đổi khí hậu toàn cầu :)

Loài người đã có sinh ắt có diệt :) Khoa học vũ trụ đang chạy đua với thời gian để làm chậm lại thảm hoạ đó :) Các bạn hãy xem những bước tiến trong vòng 50 năm trở lại đây nhé :)

càng bắn phá thì càng tăng nguy cơ tuyệt chủng hơn

Bắn phá cũng là một cách hữu hiệu đấy bạn ạ:)

Không phải thiên thạch nào rơi xuống trái đất cũng có thể gây ra nguy cơ :) Như sao băng chẳng hạn.

Ngoài ra có thể làm chệch đường bay của thiên thạch bằng cách phóng lên các vệ tinh cực lớn.

Và có thể áp dụng các biện pháp phòng chống thiên tai + biến đổi khí hâu để duy trì loài người trong khoảng thời gian tối đa.

cho mình hỏi trong mí tháng đầu năm nay thì bao giờ có mưa sao băng nữa vậy, mấy lần trước mình cũng thức coi mà toàn đúng vào ngày nhiều mây, nên ko được thấy rõ,

Khi nào có mình sẽ alo liền :x

Sao băng chỉ coi được ở vài địa điểm có điều kiện tốt, tốt nhứt là có các khí cụ thiên văn :) Còn nhìn bằng mắt thường thì rất khó, nhất là khi bạn ở thành phố (do đèn đường + cao ốc ...)

Khi nào rảnh mình sẽ viết và post lên một bài hướng dẫn tạo các kính thiên văn đơn giản :)

Người ngoài hành tinh UFO

Theo bạn thì có UFO không ^_______^

Last edited by a moderator:
B

black_rose_97

tem
nick 4rum: black_rose_97
yh: green_witch_97@yahoo.com
vấn đề thảo luận: những bí ẩn về các vì sao trong hệ mắt trời mà con` nhiều người chưa biết

Last edited by a moderator:

Vũ Thanh Di

Học sinh mới
Thành viên
13 Tháng chín 2018
1
0
1
20
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Văn Trỗi
Em là thành viên mới. Mọi người cho em hỏi, muốn tham gia câu lạc bộ thì phải làm sao ạ ?

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom