"Cảm thụ" hóa 11

S

sky_net115

Vì sử dụng photoshop ạ :X
.
không biết có phải không nữa. Nhưng mà vì thấy có vệt ảnh như kiểu là bị ghép nên đoán vậy ^^!

A

anhtraj_no1

Ánh sáng chiếu xiên qua cái phao , đọng lại trên mặt nước cạnh em bé đó cho do cái phao đó màu hồng nên chỗ đó nó màu hồng thui ạ :D

H

hocmai.hoahoc

Hehe hình minh họa cho hiện tượng nên đương nhiên là hình ghép rồi, trong bể bơi không có mặt trời hay đèn nên không phải hiện tượng vật lí. Hehe vấn đề ở đây là các em cần dự đoán hiện tượng hóa học? Hiện tượng hóa học này có trong chương trình hóa lớp 11. Thực tế hiện tượng này không xảy ra ở bể bơi Việt Nam, do :kinh phí, ý thức....nhưng có thể ở nước ngoài đã áp dụng hiện tượng tương tự.

Last edited by a moderator:
H

hokthoi

hiệ tượng này có khi NH3 gặp phenolphtalein

ở Việt Nam không làm được thế này,nên khi đi bơi phải cẩn thận =))

W

whitetigerbaekho

Dạ em thưa thầy lọ màu đỏ là dung dịch HCl(dạng đặc)
lọ màu xanh là dung dịch HNO3 (dạng đặc)
trôn 2 dung dịch HNO3 và HCl đậm đặc theo tỉ lệ 1:3---->cái lọ cuối cùng Nước cường toan đấy ạ
mấy que màu vàng là Cường thủy
P/S: Cái này ăn mòn hết kim loại kể cả vàng khổ quá cơ cái này thành biển chắc cả thế giới nghèo :))

W

whitetigerbaekho

Em đóng góp 1 câu nha
6c57da8ca97507c463ecbe06db3c3b86_52049602.truc.bmp
1061d27e7265ecfc76edf7f8eac50d3a_52049614.sau.bmp

Vía gì đây nhỉ :))

C

cobemongmo95

Dung dịch trong bình tam giác có màu sáng bóng, nên mình nghĩ đây là bạc hoặc thủy ngân.

D

dethuongkute9x

Tớ thấy không thể là Ag, vì Ag ở thể rắn mà, chỉ có thể là thủy ngân, nhưng thủy ngân lại ít tham gia phản ứng nên loại 2 kim loại này.

L

lalaheosua

Hehe...có vẻ thú vị đấy. Mình thấy cái này hay hay trên youtube nên chia sẻ. Các bạn vào xem đi nhé! Hiện tượng này rất hay!!! ^^
http://www.youtube.com/watch?v=uy6eKm8IRdI

Xem video trên youtobe của mickeykhotinh thì chắc chắn trong bình tam giác là nước, còn chất màu trắng là natri axetat , natri axetat sẽ kết tinh theo dòng nước, nước ở đâu thì muối kết tinh ở đó.

S

sieuquay2012

Trong chương trình hóa lớp 11 thì chưa học natri axetat? nhưng video rất thú vị, thanks.

Top Bottom