Cách viết chữ "dễ đọc" hơn

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào các bạn. Mình ở lớp nổi tiếng là chữ cực kỳ xấu, đặc biệt là những tiết sinh, cô rất hay gọi mình lên bảng nhưng nhiều lúc, mình viết chữ kinh khủng đến nỗi, cô còn phải ngắm nhìn bảng một lúc sau đó đọc lên, dịch cho các bạn, mà các bạn có nghe đâu, cứ hỏi đi hỏi lại, rồi bảo chữ xấu thế. Mình may là được cái trình bày.
Các bạn có thể chỉ cho mình cách viết chữ nhanh hơn, nhưng vẫn đảm bảo là có thể đọc được, không quá xấu, đỡ xấu hổ trước mọi người. Đặc biệt là cách viết trên bảng.
P/S: Mình không cần các bạn chia sẻ cách viết chữ đẹp và nắn nót. Cấp 2 cần phải viết có tốc độ. Mình viết không còn giống hồi cấp 1, tức các nét chữ được lược bớt đi. Mình cũng không cần phải nhờ các bạn hướng dẫn về nét thanh nét đậm. Mình cũng đã chọn cách là viết tắt để tăng thêm thời gian cho việc chỉnh lại các nét chữ nhưng nó không thật sự hiệu quả lắm.

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,748
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Bạn cố gắng luyện chữ. Bản thân mình cũng đâu có viết đẹp đâu

ế tại ai 01 lời giải

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng hai 2017
60
61
81
22
giống mình đó ''chữ bác khỉ'' viết chữ như mèo cào ,,,,,,,ma chê quỷ hơn ......cao bá quát ơi giúp con bí quyết viết chữ đẹp

Vườn Cúc Nở Rộ

Học sinh
Thành viên
14 Tháng ba 2017
11
10
31
21
chữ mình khá là gãy, do hồi tiểu học luyện chữ đẹp các kiểu rồi đến lúc lớp 5 thi hsg phải ngoáy loạn lên thành ra nát bét, kiểu chữ bị vụn hết ấy. Mình luyện lại bằng cách viết không nhấc bút lên vì như thế viết sẽ lưu loát hơn đồng thời viết bút mực đậm 1 chút. Cũng không có bí quyết gì, cứ luyện nhiều nó tự khắc rõ chữ hơn thôi

ế tại ai 01 lời giải

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng hai 2017
60
61
81
22
chữ mình khá là gãy, do hồi tiểu học luyện chữ đẹp các kiểu rồi đến lúc lớp 5 thi hsg phải ngoáy loạn lên thành ra nát bét, kiểu chữ bị vụn hết ấy. Mình luyện lại bằng cách viết không nhấc bút lên vì như thế viết sẽ lưu loát hơn đồng thời viết bút mực đậm 1 chút. Cũng không có bí quyết gì, cứ luyện nhiều nó tự khắc rõ chữ hơn thôi
mình giải toán ít viết văn sao mà tập dc mỗi ngày viết toàn ABC x bình ,,,,,,,,,,,,

oliviascarlettt

Học sinh
Thành viên
21 Tháng ba 2017
35
18
31
22
TP - HCM
Mình thường viết chữ theo kiểu "Arial" giống trên máy tính, thấy kiểu chữ đó viết cũng dễ nhìn mà nhanh nữa :) Hoặc bạn thử giảm tốc độ viết (tạm thời)để tìm xem kiểu chữ nào đủ ổn, rồi sử dụng + tăng tốc độ từ từ

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
Kỉnh khủng lắm bạn à, mình hiện tại chưa có cam, để mai mình gửi thư cho bạn
Chữ mình không được mềm mại, cứ cứng cáp và nó hỗn độn kiểu gì ấy :))
uk,nếu biết chữ bạn thế nào có lẽ mình giúp bạn được

Honoka Kousaka

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng ba 2017
91
678
194
Ngõ không số, đường không tên...
Mình nghĩ bạn nên chọn bút ngòi nhỏ, mực ko quá đậm, nhìn sẽ đỡ rối mắt hơn
Mình thường viết chữ theo kiểu "Arial" giống trên máy tính, thấy kiểu chữ đó viết cũng dễ nhìn mà nhanh nữa :) Hoặc bạn thử giảm tốc độ viết (tạm thời)để tìm xem kiểu chữ nào đủ ổn, rồi sử dụng + tăng tốc độ từ từ
Mình cũng viết theo kiểu "Arial" nè, vừa nhanh vừa dễ đọc :D

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Mình cũng viết như vậy bạn cho nên chữ xấu. Mình cũng đã thử mấy kiểu chữ viết rồi nhưng khổ nỗi là cứ viết vài hôm, ngựa quen đường cũ lại chuyển sang kiểu mình quen tay :)

The heaven in the sky

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng mười 2014
3,575
64
379
TP Hồ Chí Minh
Viết sao cũng đc ...chủ yếu là cho mình dễ đọc thôi ...còn làm bài thi chỉ cần nắn nót tý là đc ..cấp 2 vs cấp 3 thì chỉ cần tự mình nhìn ra chữ mình mà học bài là đc rồi =)))

• Like
Reactions: Honoka Kousaka

Honoka Kousaka

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng ba 2017
91
678
194
Viết sao cũng đc ...chủ yếu là cho mình dễ đọc thôi ...còn làm bài thi chỉ cần nắn nót tý là đc ..cấp 2 vs cấp 3 thì chỉ cần tự mình nhìn ra chữ mình mà học bài là đc rồi =)))
Hay nhể, nhỡ cô cũng ko đọc được chữ thì chấm bài kiểu gì hả anh =))
Quen viết xấu rồi thì đi thi ngồi "nắn nót" mất nhiều thời gian mà chưa chăcs đã đẹp hơn bao nhiêu =))

The heaven in the sky

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng mười 2014
3,575
64
379
TP Hồ Chí Minh
Quen viết xấu rồi thì đi thu ngồi "nắn nót" mất nhiều thời gian mà chưa chăcs đã đẹp hơn bao nhiêu =))
Thì anh cũng thế mà ...vs lại thầy anh cũng nói là mình ghi sao cũng đc ..chỉ cần mình nhìn ra là đc =))) còn nắn nót thì chịu ...chắc ko có ai có chữ xấu hơn chữ bác sĩ đâu =))

• Like

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,748
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Bạn cố gắng luyện chữ sẽ thành công

Honoka Kousaka

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng ba 2017
91
678
194
Thì anh cũng thế mà ...vs lại thầy anh cũng nói là mình ghi sao cũng đc ..chỉ cần mình nhìn ra là đc =))) còn nắn nót thì chịu ...chắc ko có ai có chữ xấu hơn chữ bác sĩ đâu =))
Chắc gì =)) nhiều thiên tài viết còn "đẹp" hơn chữ bác si đó anh =))
P/s: nói ở đây em sợ bị dính Spam lắm =.="

Kousaka Honoka

Học sinh chăm học
Thành viên
28 Tháng hai 2017
39
112
76
Quen viết xấu rồi thì đi thi ngồi "nắn nót" mất nhiều thời gian mà chưa chăcs đã đẹp hơn bao nhiêu =))
nắn nót quá rồi hết giờ thì vui. cố luyện thì chữ sẽ đẹp thôi

• Like

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Mọi người ơi, mình vẫn chưa chỉnh được chữ đẹp. Thầy giáo cố tình xếp mình ngồi cạnh đứa viết chữ đẹp nhất lớp mà :(
Mình còn có một vấn đề nữa là hiện mình đang dùng bút bi ngòi TL-025 0.8mm. Lúc viết kiểu mực nó sẽ tụ vào một chỗ, viết xuống rất bẩn và lem nhem. Có ai có giải pháp không ạ. Ảnh mình sẽ đăng sau.

Honoka Kousaka

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng ba 2017
91
678
194
Mình còn có một vấn đề nữa là hiện mình đang dùng bút bi ngòi TL-025 0.8mm. Lúc viết kiểu mực nó sẽ tụ vào một chỗ, viết xuống rất bẩn và lem nhem.
thay bút mới thôi bạn, nhưng mà phải có hình thì bọn mình mới giúp đc chứ

• Like
Reactions: realjacker07

Không Không

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng ba 2017
71
29
126
22
Hà Nội
Mọi người ơi, mình vẫn chưa chỉnh được chữ đẹp. Thầy giáo cố tình xếp mình ngồi cạnh đứa viết chữ đẹp nhất lớp mà :(
Mình còn có một vấn đề nữa là hiện mình đang dùng bút bi ngòi TL-025 0.8mm. Lúc viết kiểu mực nó sẽ tụ vào một chỗ, viết xuống rất bẩn và lem nhem. Có ai có giải pháp không ạ. Ảnh mình sẽ đăng sau.
Chữ xấu thì dùng bút 0.5 thôi em, mà em viết có bị to không?

Top Bottom