Thắc mắc Cách trở thành mod

dR3w

Học sinh
Thành viên
19 Tháng tư 2020
16
22
21
18
Hải Dương
THCS Chu Văn An
  • Like
Reactions: hoa du

Khánh Ngô Nam

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng tám 2019
965
1,103
146
Phú Yên
THCS Tôn Đức Thắng
Do mình thấy có rất nhiều các bạn mod trẻ ( ͡° ͜ʖ ͡°) hoặc có thời gian ở trong diễn đàn chưa lâu nên mình có thắc mắc cách để trở thành mod?? Mong được mọi người giải đáp!
Thì cái này bạn phải đăng kí vào các box để thử việc (cái này khi đó sẽ biết) khi thử việc mà đạt yêu cầu ,bạn sẽ được lên làm tmod, rồi từ từ đó phải hoạt động năng nổ và lâu dài (có năng lực) thì bạn có thể lên mod thôi
Đó là hiểu biết của mình ,chỗ nào sai thì mong mn bỏ qua

• Like
Reactions: Dieu Chau

dR3w

Học sinh
Thành viên
19 Tháng tư 2020
16
22
21
18
Hải Dương
THCS Chu Văn An
Thì cái này bạn phải đăng kí vào các box để thử việc (cái này khi đó sẽ biết) khi thử việc mà đạt yêu cầu ,bạn sẽ được lên làm tmod, rồi từ từ đó phải hoạt động năng nổ và lâu dài (có năng lực) thì bạn có thể lên mod thôi
Đó là hiểu biết của mình ,chỗ nào sai thì mong mn bỏ qua
Ơ thế bạn cho mình hỏi nếu mình muốn thành mod mà mod đấy đã có người làm rồi thì thế nào?

• Like
Reactions: Dương Phạm 106

Khánh Ngô Nam

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng tám 2019
965
1,103
146
Phú Yên
THCS Tôn Đức Thắng
Ơ thế bạn cho mình hỏi nếu mình muốn thành mod mà mod đấy đã có người làm rồi thì thế nào?
Một box có thể có một đến hai mod có thể là nhiều hơn hay sao á ,nên bạn không phải lo về phần này ,còn nếu đủ nhân sự rồi thì chắc phải chờ cho các mod đó xin nghỉ việc rồi mình mới có cơ hội lên làm :D

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
Nếu có người làm rồi mà topic đăng ký vẫn mở thì vẫn làm được bạn nhé ! Còn đóng thì đành đợi đến khi BQT mở topic mới thôi ạ.

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
Do mình thấy có rất nhiều các bạn mod trẻ ( ͡° ͜ʖ ͡°) hoặc có thời gian ở trong diễn đàn chưa lâu nên mình có thắc mắc cách để trở thành mod?? Mong được mọi người giải đáp!
Đầu tiên bạn phải lựa chọn box phù hợp với mình và đăng kí thử việc nhé!
Tiếp đó là thử việc trong thời gian 7 ngày.
-Với bộ phận QL thì công việc là report và nhắc nhở thành viên sai tiêu đề hoặc có hành vi không phù hợp, vv...
-Với bộ phận CĐ thì công việc là chăm sóc các tus thành viên, trả lời các topic thắc mắc, chia sẻ, tâm sự,vv... đặc biệt là các topic ở mục xem nhiều và sôi động nhất và đăng topic để thảo luận.
-Với bên Học tập thì giúp đỡ, hỗ trợ các thành viên trong box mình đăng kí, report vi phạm và nhắc nhở nếu sai tiêu đề
Nếu bạn làm tốt sẽ nhận được thư mời tập sự trong 28 ngày và công việc thì tùy theo box bạn chọn thì các Mod sẽ xem xét và yêu cầu, đưa ra lượng công việc và phạm vi bạn cần làm và giúp đỡ mọi người nhé!
Hoàn thành tốt sẽ được đề nghị lên làm Tmod và tập sự thêm ít nhất 3 tháng mới có cơ hội lên Mod nhé bạn!
Còn về quyền lợi của thành viên BQT nếu bạn thắc mắc có thể tìm hiểu thêm nha!

Last edited:

Quang Đông

Cựu CTV Thiết kế | Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
24 Tháng ba 2019
444
2,960
316
Đồng Tháp
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry
1. BQT là ai?
BQT gồm những thành viên đầy nhiệt huyết với khát khao cháy bỏng được mang kiến thức của mình hỗ trợ thành viên tốt hơn. Là những thành viên luôn sẵn lòng cho đi kiến thức mà không cần sự đền đáp. Là những đồng đội không bao giờ bỏ rơi bạn khi gặp khó khăn và cùng bạn vượt qua những thử thách. Cùng quyết tâm xây dựng một cộng đồng hữu ích cho học sinh trên cả nước.
2. Điều kiện chung
Là thành viên diễn đàn HOCMAI không thuộc các nhóm thành viên vi phạm. Các em chọn môn học/bộ phận phù hợp để ứng tuyển
3. Điều kiện cần lưu ý:
  • Một thành viên trong một thời điểm chỉ được ứng tuyển tối đa 02 vị trí (02 môn học hoặc 01 môn học và 01 bộ phận).
  • Sau khi đăng ký 07 ngày mà không hoạt động nghiêm túc và thực hiện các nhiệm vụ tương ứng với vị trí ứng tuyển sẽ nhận được 20 điểm cảnh cáo (chuyển sang nhóm thành viên vi phạm nhiều lần do không nghiêm túc khi đăng ký ứng tuyển)
Trích từ Ứng tuyển gia nhập BQT năm 2019. (bạn cũng có thể xem thêm chi tiết tại đây, ở đây có bảng quy trình ứng tuyển cụ thể để trở thành mod)
Cụ thể bạn có thể ứng tuyển để trở thành mod:
  • Học tập:
    • LỊCH SỬ
    • HÓA HỌC
    • VẬT LÍ
    • ĐỊA LÍ
    • SINH HỌC
    • TOÁN
    • NGỮ VĂN
    • NGOẠI NGỮ
  • Bộ phận quản lí
  • Bộ pận cộng đồng