Thắc mắc Cách trở thành mod

Thảo luận trong 'Về Ban quản trị' bắt đầu bởi dR3w, 20 Tháng tư 2020.

Lượt xem: 237

1. dR3w

dR3w Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Chu Văn An
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Do mình thấy có rất nhiều các bạn mod trẻ ( ͡° ͜ʖ ͡°) hoặc có thời gian ở trong diễn đàn chưa lâu nên mình có thắc mắc cách để trở thành mod?? Mong được mọi người giải đáp!

hoa du thích bài này.
  2. Khánh Ngô Nam

Khánh Ngô Nam Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Tôn Đức Thắng

Thì cái này bạn phải đăng kí vào các box để thử việc (cái này khi đó sẽ biết) khi thử việc mà đạt yêu cầu ,bạn sẽ được lên làm tmod, rồi từ từ đó phải hoạt động năng nổ và lâu dài (có năng lực) thì bạn có thể lên mod thôi
    Đó là hiểu biết của mình ,chỗ nào sai thì mong mn bỏ qua

Dieu Chau thích bài này.
  3. dR3w

dR3w Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Chu Văn An

Ơ thế bạn cho mình hỏi nếu mình muốn thành mod mà mod đấy đã có người làm rồi thì thế nào?

Dương Phạm 106 thích bài này.
  4. Khánh Ngô Nam

Khánh Ngô Nam Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Tôn Đức Thắng

Một box có thể có một đến hai mod có thể là nhiều hơn hay sao á ,nên bạn không phải lo về phần này ,còn nếu đủ nhân sự rồi thì chắc phải chờ cho các mod đó xin nghỉ việc rồi mình mới có cơ hội lên làm :D

Võ Thu UyênDương Phạm 106 thích bài này.
  5. Dương Phạm 106

Dương Phạm 106 TMod Quản lý Cu li diễn đàn HV CLB Hóa học vui HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS ...

Nếu có người làm rồi mà topic đăng ký vẫn mở thì vẫn làm được bạn nhé ! Còn đóng thì đành đợi đến khi BQT mở topic mới thôi ạ.

Võ Thu Uyên, Khánh Ngô NamdR3w thích bài này.
  6. hoa du

hoa du Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Nguyễn Huệ

Đầu tiên bạn phải lựa chọn box phù hợp với mình và đăng kí thử việc nhé!
    Tiếp đó là thử việc trong thời gian 7 ngày.
    -Với bộ phận QL thì công việc là report và nhắc nhở thành viên sai tiêu đề hoặc có hành vi không phù hợp, vv...
    -Với bộ phận CĐ thì công việc là chăm sóc các tus thành viên, trả lời các topic thắc mắc, chia sẻ, tâm sự,vv... đặc biệt là các topic ở mục xem nhiều và sôi động nhất và đăng topic để thảo luận.
    -Với bên Học tập thì giúp đỡ, hỗ trợ các thành viên trong box mình đăng kí, report vi phạm và nhắc nhở nếu sai tiêu đề
    Nếu bạn làm tốt sẽ nhận được thư mời tập sự trong 28 ngày và công việc thì tùy theo box bạn chọn thì các Mod sẽ xem xét và yêu cầu, đưa ra lượng công việc và phạm vi bạn cần làm và giúp đỡ mọi người nhé!
    Hoàn thành tốt sẽ được đề nghị lên làm Tmod và tập sự thêm ít nhất 3 tháng mới có cơ hội lên Mod nhé bạn!
    Còn về quyền lợi của thành viên BQT nếu bạn thắc mắc có thể tìm hiểu thêm nha!

Last edited: 20 Tháng tư 2020
    Võ Thu Uyên, phamkimcu0ng, Kuro-chan2 others thích bài này.
  7. Quang Đông

Quang Đông Hỗ trợ viên Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry

1. BQT là ai?
    BQT gồm những thành viên đầy nhiệt huyết với khát khao cháy bỏng được mang kiến thức của mình hỗ trợ thành viên tốt hơn. Là những thành viên luôn sẵn lòng cho đi kiến thức mà không cần sự đền đáp. Là những đồng đội không bao giờ bỏ rơi bạn khi gặp khó khăn và cùng bạn vượt qua những thử thách. Cùng quyết tâm xây dựng một cộng đồng hữu ích cho học sinh trên cả nước.
    2. Điều kiện chung
    Là thành viên diễn đàn HOCMAI không thuộc các nhóm thành viên vi phạm. Các em chọn môn học/bộ phận phù hợp để ứng tuyển
    3. Điều kiện cần lưu ý:
    • Một thành viên trong một thời điểm chỉ được ứng tuyển tối đa 02 vị trí (02 môn học hoặc 01 môn học và 01 bộ phận).
    • Sau khi đăng ký 07 ngày mà không hoạt động nghiêm túc và thực hiện các nhiệm vụ tương ứng với vị trí ứng tuyển sẽ nhận được 20 điểm cảnh cáo (chuyển sang nhóm thành viên vi phạm nhiều lần do không nghiêm túc khi đăng ký ứng tuyển)
    Trích từ Ứng tuyển gia nhập BQT năm 2019. (bạn cũng có thể xem thêm chi tiết tại đây, ở đây có bảng quy trình ứng tuyển cụ thể để trở thành mod)
    Cụ thể bạn có thể ứng tuyển để trở thành mod:
    • Học tập:
      • LỊCH SỬ
      • HÓA HỌC
      • VẬT LÍ
      • ĐỊA LÍ
      • SINH HỌC
      • TOÁN
      • NGỮ VĂN
      • NGOẠI NGỮ
    • Bộ phận quản lí
    • Bộ pận cộng đồng

Last edited: 21 Tháng năm 2020
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted