cách ôn tiếng anh đại học

Thảo luận trong 'Môn TIẾNG ANH' bắt đầu bởi myanhanh, 13 Tháng chín 2014.

Lượt xem: 1,041

1. myanhanh

myanhanh Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

năm nay mình thi đại học rồi, muốn luyện tiếng anh để đạt điểm cao nhất nhưng ko biết chọn sách nào để luyện thi đc điểm cao. nghe mấy bạn trường chuyên toàn luyện mấy cuốn olympic gì gì đó, bạn nào biết chỉ mình với. ko biết có nên làm cuốn olympic đó ko?. hay các bạn thấy cuốn nào hay thì chỉ cho mình?. . ngữ pháp của mình thì khá chắc rồi nhưng từ vựng, thành ngữ còn kém. ko biết có nên luyện đề từ giờ hay không? các bạn tư vấn cho mình với

2. À đấy là cuốn Olympic 30/4 bợn ạ nhưng thực sự mấy cuốn đấy không cần học để thi đhọc đâu. Bạn có thể mua các cuốn ôn thi ĐH của thầy Vĩnh Bá nhé. :)
    Hơn nữa hocmai sắp sửa có một topic luyện thi ĐH, bạn hãy thường xuyên cập nhật nhé. :-*

3. myanhanh

myanhanh Guest

vậy cuốn của vĩnh bá có phải là cuốn chuyên đề từ vựng rồi chuyên đề đọc hiểu ko. cuốn đó mình thấy nhièu từ vựng quá. @-) sợ học ko kịp, mà ko biết có sát với đại học và ko :confused :? mong các bạn tư vấn? nếu muốn thi đại học đc 9 điểm thì cần thiết phải học cuốn nào? các bạn chỉ cho mình với

4. one_day

one_day Guest

Em thấy đâu phải lúc nào sách của thầy Vĩnh Bá cũng là từ vựng với đọc hiểu đâu chị, có cả những đề thi tổng hợp nữa.
    Ngoài ra, chị có thể tham khảo cuốn English grammar in useEnglish vocabulary in use của đại học Cambridge.

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted