cách ôn tiếng anh đại học

M

myanhanh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

năm nay mình thi đại học rồi, muốn luyện tiếng anh để đạt điểm cao nhất nhưng ko biết chọn sách nào để luyện thi đc điểm cao. nghe mấy bạn trường chuyên toàn luyện mấy cuốn olympic gì gì đó, bạn nào biết chỉ mình với. ko biết có nên làm cuốn olympic đó ko?. hay các bạn thấy cuốn nào hay thì chỉ cho mình?. . ngữ pháp của mình thì khá chắc rồi nhưng từ vựng, thành ngữ còn kém. ko biết có nên luyện đề từ giờ hay không? các bạn tư vấn cho mình với

F

freakie_fuckie

năm nay mình thi đại học rồi, muốn luyện tiếng anh để đạt điểm cao nhất nhưng ko biết chọn sách nào để luyện thi đc điểm cao. nghe mấy bạn trường chuyên toàn luyện mấy cuốn olympic gì gì đó, bạn nào biết chỉ mình với. ko biết có nên làm cuốn olympic đó ko?. hay các bạn thấy cuốn nào hay thì chỉ cho mình?. . ngữ pháp của mình thì khá chắc rồi nhưng từ vựng, thành ngữ còn kém. ko biết có nên luyện đề từ giờ hay không? các bạn tư vấn cho mình với

À đấy là cuốn Olympic 30/4 bợn ạ nhưng thực sự mấy cuốn đấy không cần học để thi đhọc đâu. Bạn có thể mua các cuốn ôn thi ĐH của thầy Vĩnh Bá nhé. :)
Hơn nữa hocmai sắp sửa có một topic luyện thi ĐH, bạn hãy thường xuyên cập nhật nhé. :-*

M

myanhanh

vậy cuốn của vĩnh bá có phải là cuốn chuyên đề từ vựng rồi chuyên đề đọc hiểu ko. cuốn đó mình thấy nhièu từ vựng quá. @-) sợ học ko kịp, mà ko biết có sát với đại học và ko :confused :? mong các bạn tư vấn? nếu muốn thi đại học đc 9 điểm thì cần thiết phải học cuốn nào? các bạn chỉ cho mình với

O

one_day

Em thấy đâu phải lúc nào sách của thầy Vĩnh Bá cũng là từ vựng với đọc hiểu đâu chị, có cả những đề thi tổng hợp nữa.
Ngoài ra, chị có thể tham khảo cuốn English grammar in useEnglish vocabulary in use của đại học Cambridge.

Top Bottom