Sử 12 Cách mạng Việt Nam

Thu Hà 1609

Học sinh
Thành viên
24 Tháng tám 2022
142
139
21
19
Khánh Hòa
  • Love
Reactions: Mộ Dung Thu Vũ

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
Hoàn cảnh lịch sử và những nét mới của phong trào yêu nước của cách
mạng nước ta trong những năm 20 của thế kỉ XX.
Thu Hà 1609Cảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
Sau khi chiến tranh thế giới thứ nhất kết thúc, các nước đế quốc thắng trận phân chia lại thế giới, thiết lập một trật tự thế giới mới theo hệ thống Vécxai - Oasinhtơn.
- Chiến tranh tàn phá làm cho các nước tư bản gặp nhiều khó khăn, nước Pháp bị thiệt hại nặng nề.
- Cách mạng tháng Mười Nga thắng lợi, Nga Xô viết được thành lập, Quốc tế cộng sản ra đời, phong trào giải phóng dân tộc ở các nước phương Đông và phong trào công nhân ở các nước phương Tây phát triển mạnh mẽ.
Chính sách khai thác thuộc địa lầm 2 của thực dân Pháp đã phân hoá các giai cấp, tầng lớp
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Bên cạnh đó, bạn có thể xem lại kiến thức cơ bản tại https://diendan.hocmai.vn/threads/tong-hop-kien-thuc-co-ban-den-nang-cao-tat-ca-cac-mon.827998/

Top Bottom