Môn học khác Cách luyện viết chữ đẹp

Status
Không mở trả lời sau này.

Tiểu Linh Hàn

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng hai 2016
614
327
126
Bắc Giang
THCS Trần Hưng Đạo
Chữ em không thấy đứa nào chê xấu, thậm chí còn có vài đứa khen đẹp nhưng không đứa nào dịch nổi vở em cả vì toán viết tắt theo kiểu ký hiệu hà :D:D:D:D:D:D:D

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,241
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Vừa mới chụp được cái thảm họa, mọi người xem giùm rồi giúp em với!!!

@bánh tráng trộn @Thư Vy @Nguyễn Thị Ngọc Bảo @......mấy bạn viết chữ đẹp vô cho mình lời khuyên với
Em thấy chữ của chị cũng rất đẹp mà :D

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Hồi cấp 1 thi viết chữ đẹp giải nhất đoàng hoàng :vv
lên cấp 2 con bạn mượn vở mà nó sub ko đc :>>
dạ đồng cảnh ngộ với mk. Mình tiểu học được cô khen viết chữ đẹp, đến cấp II cô chỉ hận tại sao trên đời lại xuất hiện loại người có chữ như mình .....

• Like
Reactions: bánh tráng trộn

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Chữ em không thấy đứa nào chê xấu, thậm chí còn có vài đứa khen đẹp nhưng không đứa nào dịch nổi vở em cả vì toán viết tắt theo kiểu ký hiệu hà :D:D:D:D:D:D:D
chữ viết tắt của mình trong vở toán không ai dịch nổi, chữ bình thường đã xấu viết tắt càng khó hiểu hơn.Bởi vậy mới nói, cho dù làm lớp phó học tập cũng chẳng đứa nào nghỉ học một buổi mà đến mượn vở mình chép.....
Em thấy chữ của chị cũng rất đẹp mà :D
Xấu lắm em ak, chữ đầu vở còn thế này, em xem mấy trang sau chắc hoảng. Chị viết bằng bút chì thì khỏi phải nói, "rồng múa phượng bay" khỏi nói.
Nay vừa đi mượn vở ô ly của em để luyện, ngày 15-20' đã thấy nản

• Like
Reactions: Tiểu Linh Hàn

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Khổ :) Luyện chữ đ vui đâu :) Thề chứ hồi cấp 1 mình thấy đấy là cái việc nhảm nhất :)
Học toán mà phải ngồi luyện chữ chính là một cực hình, nhưng vì tương lai nên mình phải dành chút thời gian quan tâm đến nó, cốt để cái chữ có thể khiến người ta dịch được.
Như theo chị @bánh tráng trộn nói, mình cũng không ham lắm cái việc viết chữ đẹp đâu, viết chữ đẹp không viết nhanh được, tốn thời gian lắm

Tiểu Linh Hàn

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng hai 2016
614
327
126
Bắc Giang
THCS Trần Hưng Đạo
Học toán mà phải ngồi luyện chữ chính là một cực hình, nhưng vì tương lai nên mình phải dành chút thời gian quan tâm đến nó, cốt để cái chữ có thể khiến người ta dịch được.
Như theo chị @bánh tráng trộn nói, mình cũng không ham lắm cái việc viết chữ đẹp đâu, viết chữ đẹp không viết nhanh được, tốn thời gian lắm
Cô giáo dạy Toán mình bảo: "Chữ đẹp là chữ đọc được :) Đi thi Toán cái cốt là người ta đọc được lời giải chứ không phải soi xem chữ đẹp hay xấu" :)
Thế là đứa nào viết cô không dịch được là ăn vụt vào tay :)
Ít ra mình thấy chữ bạn cũng đọc được mà :) Không cần luyện thêm đâu :)

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Cô giáo dạy Toán mình bảo: "Chữ đẹp là chữ đọc được :) Đi thi Toán cái cốt là người ta đọc được lời giải chứ không phải soi xem chữ đẹp hay xấu" :)
Thế là đứa nào viết cô không dịch được là ăn vụt vào tay :)
Ít ra mình thấy chữ bạn cũng đọc được mà :) Không cần luyện thêm đâu :)
mình thi toán xong rồi, bây giờ thi cấp III. Thầy toán không chê lắm chữ mình, nhưng thầy văn trừ điểm mình vì chữ xấu => mình phải luyện chữ.
Thầy toán chẳng bao giờ quan tâm đến chữ mình cả, thầy vẫn nhìn thấy đáp án =>an toàn

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Cố gắng rèn đi, 1 ngày viết 1 bài văn dài, vào, vì mệt => nản => cố viết đẹp
mk mà viết bài dài tay sẽ tự động viết nhanh, hôm viết bài văn hơn 4 mặt, chữ viết vội, lúc đọc lại không biết mình viết gì
nhưng sẽ cố :D
Mà chữ bạn đọc đc, mà cx đẹp mà :D
không đẹp đâu, xấu lắm, nhiều người viết đẹp hơn mk

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom