Các bạn năm nay lên lớp 12 vào đây thảo luận nhé

K

khacdat1994

Last edited by a moderator:
T

t.27..fantasy.t

Tớ năm nay cũng lên 12.nhưng tớ mắc tật tính sai rất nhiều.bài kt tuy biết làm hết nhưng chỉ được 6 đến 7 điểm.bạn nào có cách khắc fục chỉ tớ với.thank nhiều :D

H

haj_ank_x9x

hi.t năm nay cũng lên 12. cần phải cẩn thận khi làm bài thôi chứ bít làm thế nào. cẩn thận thì không lo bị sai.hihi

L

linhphoebe

tránh xa máy tính chưa chắc đã là phương pháp tốt . Nếu biết cách học - thì nói thật cái máy tính đem lợi ích cho chúng ta thì có ... nó chứa vô vàn kiến thức mà ta muôn.... Nói chung ai chứ mình thì không thể !!.

Tùy vào ban + khối mà bạn đang học [ tự nhiên or cơ bản hay theo k A B C D.... ] ... bạn học ban nào ?. sau này dự định thi khối nào ? [ Bạn nói rõ mới chỉ cho bạn chút kinh nghiệm được ] chứ mỗi môn có một cách học hiểu quả riêng ...

T

thao_jeakey

Hi everybody!
Mình cũng khóa 94 năm sau lên 12 rùi.
Mình thi khối D naz, có bạn nào thi cùng khối với mình ko?
Mấy môn mình thi thì chỉ có toán là fai tính toán thui, còn văn với anh thì thiên về xã hội hơn.
hiện giờ mình đang tập trung cho môn Toán và anh nhju hơn còn văn thì vào đầu năm học mình mới bắt đầu học và ôn.
Có bạn nào thi khối D cùng mình thì trao đổi kinh nghiệm nhé, nhất là môn Anh y'.
@ chị linh phoebe, năm nay chị thi dh fai ko ạ, chị thi khối j ạ?
Nếu mak khối C or D thì chị chỉ em kinh nghiệm học môn văn đc ko ạ:)

H

hoalan0906

Mình cũng thuộc khoá 94 nè.hihi
Mình dự định thi khối A, có bạn nào thi khối A với mình ko?
Mong các bạn cùng chia sẻ kinh nghiệm với mình để có kết quả tốt trong kì thi đại học năm tới nhé

P

pe_kho_12412

mình cũng chuẩn bị lên 12 nè sau đây là một số kinh nghiệm mình biết được các cậu thử xem sao nha:
thứ 1: nên viết cho mình 1 kế hoạch học tập, phân bố thời gian cho thật tốt.có 1 kế hoạch học tật khoa học rồi thì nhớ là phải thực hiện nghiêm túc,ko được viết ra rồi để đấy.mà mình khuyên các cậu là vào thời điểm này chưa nên viết kế hoạch vì chúng ta chưa bắt đầu vào năm học mới nên cũng chưa biết được lịch học rõ ràng nên nếu viết bây jờ thì sẽ bị lệch và dẫn đến chán!
thứ 2 : dành cho bản thân mình 1 buổi tối để rà soát xem mình còn hổng kiến thức ở phần nào để trong đợt hè này phải lấp đầy nó.
thứ3 : tập làm đề dần đi.mình cũn đã mua sách bộ đề rồi:toán,lí,hoá,sinh. để nắm được cấu trúc của đề thi. ko quá sớm đâu các bạn àh.bọn bạn lớp mình đã làm đk đề rồi đó.
Thứ4: khi đẫ vào năm học thì sau mỗi buổi học ở trường về tối lại phải xem lại nhừn jf mình học được ngày hôm nayvà thường xuyên dành thời gian để ôn lại những jf mình đã học được.ko nếu muốn học lại thì bạn vào bài giảng của học mãi cũng đk.
Thứ5: ngay từ bây giờ phải tập tính cẩn thận.phải chú ý đến cách trình bày sao cho thật sáng sủa, dễ hiểu,chặt chẽ.
mình lúc trước cũng giống như bạn trên đó là lúc nào bài kiểm tra cũng sai vì cái tính cẩu thả.nhưng mình biết được ngành học của mình hướng tới sau này là cần đến tính cẩn thận,chỉ sai sót đến 1 con số thôi là cũn làm nên chuyện( các bạn biét ngành nào rồi chi) vì vậy mà tớ đã tập dần2.
thứ6: ko để áp lực học tập thi cử làm giảm sút tinh thần .
thứ7: các bạn ko nên quan trọng hoá các môn thi tốt nghiệp.vì thi tốt nghiệp đề dễ lắm.chỉ cần 1 tháng trước khi thi bắt đàu ôn cũng chả sao.mà cũng đừng đặt mục tiêu loạigiỏi thủ khoa để mà hoa tốn sinh lực.vì nếu đậu đh học rồi người ta có thèm nhìn vào học bạ cấp3 của bạn đâu.
thứ7: tìm những người bạn thân,thân thực sự ấy.để mọi người có thể lắng nghe , sẻ chia và gỡ bỏ cho bạn những rào cản tâm lí ẩm ương của bạn trong thời gian sắp tới. và cũng ko được thường xuyên lên 4rum vì như thế sẽ rất dễ mất tập trung, chỉ thỉnh thoảng lên đọc những lời động viên từ những người bạn để có thêm động lực thôi.
mà bây jờ cũng phải từ bỏ phim ảnh đi,nhất là trong khung giờ học của mìnhvànhất là các bạn nữ,xem 1 tập thì phải xem tập thứ 2..rồi ...1 năm nữa thôi, các bạn cố chịu đựng đi. 1 năm sẽ trôi qua nhanh lắm nếu mà ko đậu đại học thì 1 năm sau của các bạn sẽ dài đằng dẵng cho mà xem.
và điều cuối cùng là ko nên yêu vào thời điểm này.tuyệt đối nghiêm cấm chj tình cảm trai gái trong giai đọan này, vì nó sẽ ít nhiều ảnh hưởng tới học tập của bạn đừng cứng nhắc mà ns rằng nó sẽ có đọng lực hơn để học đó nhe!
học cho ngoan rồi 2 đứa dắt tay nhau vào đại học mà yêu tiếp.hihihi
thôi bây giờ trong đầu mình chỉ có vậy thôi. chúc các bạn một năn học mới đầy ắp những thành công mà mình đặt ra nhé.
Thân!

H

haj_ank_x9x

có. t thích kế toán c àh. c sẽ thi trường j ****************************??????????

P

pe_kho_12412

kế toán thì nhiều người học đó bạn nhưng đi làm rồi mới biết là khổ.mỗi tháng kết thúc là mỗi lần ngập đầu trong sổ sách,mà ko để lệch được 1 con số đâu,ko thì bạn phải đi mua thuế vat để bù vào đó.đi đâu cũng sổ với chả sách.
nghe mà mình cũng ko có cảm tình cho lắm.còn kiểm toán mình sợ với ko tới.

B

bagiap

khối A , kinh tế quốc dân,
ai cùng chí hướng ?
kiếm mem lập nhóm ảo cái nhỉ /.

H

haj_ank_x9x

học viện tài chính or ktqd c àh:p. khoa kiểm toán of ktqd điểm cao ngất ngưởng.mà làm kiểm toán phải đi nhiều lắm c àh:p

N

nguyencaodo

Tại hạ đang có ý định vào ngành IT. Có vị cao nhân nào có cùng chí hướng vào đàm đạo chút.

Top Bottom