Các bạn cảm thấy SINH 9 như thế nào?

R

rain.princess

sinh 9 khó:(
kì 2 có vẻ dễ nhằn hơn:)
mà theo như lời bạn Hoa lớp tớ thì cái phần kì 1 nên để lớp 12, lớp 9 còn trong sáng mà:))

T

thongoc95

sinh 9 chuong 1 khó nhưng học sang đến 2,3 minh thấy nó hay lắm càng học càng thấy thích ^_^

D

donquanhao_ub

chẳng hiểu sao mình thất sinh 9 dễ mà,bọn mình học nhiều VD sinh động,học máy chiếu hay đc xhem film tài liệu lên dễ hỉu lém!

C

cow_kute222

bi giờ thì mình bắt đầu căm thù nó, căm thù đến mức hok thể tưởng tượng dc,

mà hok fai~ là do bài khó mà là do cách dạy của bà cô: sơ xài, qua loa...đã vậy khi kt hok bao giờ cho trong tập

L

leo_link

Sinh 9 rất hay íh xD

4 Chương đầu thật sự là khiến mình nhìn nhận khác hẳn về môn Sinh xD

Lai -- có dính dáng đến bài tập. Mình k thích học lí thuyết ( tất nhiên) :"> Cơ mà BT các phép lai rất hay íh xD

Mình thích cả tính số nu trên mạch ADN nữa. Cơ mà k thích tính mấy cái tinh bào, noãn bào... trg quá trình thụ tinh X____X

Lý thuyết dài, nhg khá là dễ nhớ. Dễ nhớ hơn nhiều so vs Chương 5 trở đi X___X. Nhg khi đã hỏi lý thuyết phức tạp, tức là cần xâu chuỗi các bài trg các chương lại vs nhau thì đau đầu vô cùng ;____;

Theo mình, dễ hay khó là do bản thân mình thôi :D Mình chăm học môn nào, thích môn nào thì sẽ thấy môn đấy dễ. Còn lười, bỏ bê thì nuốt k nổi ;___; Như môn Hoá íh ;_; Mình bỏ bê nhiều lắm... K chịu nghe giảng, làm bài, học bài, blah blah blah... mất căn bản trầm trọng =>>> Thấy Hoá sao mà khó thế :))

@ bạn chủ topic: cô giáo của bạn kì nhỉ ;____; Nỡ dồn học sinh như vầy ư ;_;

Last edited by a moderator:
D

dangthucucquynh_dtd

mình sinh lớp 9 cũng khá khó nhất là việc có hàng nô lí thuyết vì thế năm nay ai ở trong đội tuyển thi sinh khổ lém đó cho nên đội tuyển sinh trường mình cũng ko đông nắm

C

chuotcon_langthang

0am` mjnh` thy` thấy sinh lớp 9 kha' la` hay đo' ................đặc biệt là phần di truyển ....... mjnh` rất thjk ^^

S

sky9x

sinh 9 khó lắm
năm ngoái mình học chả hiểu gì cả
bây giờ lên cấp 3 học sinh phần lớn dựa trên kiến thức lớp 9
thế là phải học lại kiến thức
sinh khó nhưng bạn cố gắng học nha đừng để như mình khổ lắm
cố lên nha

T

thucdang95

mình nghĩ là sinh 9 cũng khó, và do thời gian giảng dạy kh6ng nhiều nên nếu không chú ý kỹ sẽ rất khó hiểu. cần phải bám sát , theo gót thấy cô , hỏi đến khi nào hiểu mới thôi

V

vnhatmai26

sinh học là một mon học tuyệt vời - đó là ý nghĩ đầu tiên khi học sinh .
Môn sinh quả thực không khó ,có đam mê là học được thôi .Hãy đam mê nó như các môn bạn thích nhất nha

T

thongoc95

nếu hok chuyên tâm thì môn đó quả là khó sơi thiẹt!!!
Lúc đầu mình thấy nó kòn rắc rối hơn cả toán , đặc biệt là mấy cái bài dy truyền ý , học mà chẳng hỉu j hết trơn !!
Nhưng khi hỉu đc bản chất of nó thì thấy rất thú vị , lúc học sinh viết SĐL rồi viết giao tử ,,, học thêm nhiều lí thuyết thì thấy thích vô cùng...
Bây h mình thấy nó cũng dễ, hok khó lém :D

Top Bottom