[BTHN]-Ngành Công nghệ thông tin

Y

yukil

tui cung la fan rut cua CNTT na nhung tui hoc trung bjnh lem! zo truong nao ta
tụ thj khoi D

D

duytuyen_star

Theo mình thì hiện nay ngành công nghệ thông tin có rất nhiều trường đầo tạo .Và một điều mình thấy hơi lạ là các trường hình như đưa ngành này vào để cho nó trở thành đa ngành đa nghề hay sao .Không biết chất lượng như thế nào nữa.Như thế mình chỉ thấy thiệt cho sinh viên khi ra trường thôi .Một thực tế hiện nay là các công ty trong vào ngoài nước vẫn thường để ý các sinh viên tốt nghiệp của các trường nổi tiếng như:Bách Khoa Hà Nội,Đai học Công nghệ của Quốc Gia,Học viện công nghệ bưu chính viến thông .Còn các trường trong Nam mình không rành lắm.Nhưng theo mình biết qua các ý kiến của các thầy thì :Bách Khoa đào tạo tốt nhất,sau đó đến Công nghệ,rồi Học viện công nghệ bưu chính viễn thông.Nhưng một ngành khác như Điện tử viễn thông thì Học viện công nghệ bưu chính viễn thông lại tốt nhất.Mình đang học năm nhất của Bưu chính viễn thông khoa công nghệ thông tin nhưng là hệ đào tạo ngoài ngân sách nên học phí khá căng .Mà mình thấy cơ sở vật chất của Học viện bưu chính viễn thông kém hơn hai trường kia nhiều lắm.Nhất là thư viện ,mình buồn quá và đang có ý định thi lại Bách Khoa .Bạn nào cùng nguyện vọng với mình thì chúng ta liên lạc nhé

bạn ko nên nói thế chứ.Học HV BưU chính là thuộc loại tốt nhất rồi.cơ hội việc làm thì bạt ngàn phia trước.Ngoài ra khi ra trường con được ưu tiên làm trong VNPT.Mình cũng là sv Bưu Chính mình khuyên các bạn 1 câu nên thi lắm.lý do ư.Mình đã nói rồi đó.bạn vô đó sẽ ko thất vọng đâu.Thân

C

congbang3592029

Thui ai cũng học CNTT hết à chắc mình wa cơ điện tử cho chắc ăn hà

D

dark_master116

Các anh cho em hỏi, HV Bưu chinh vien thông, hệ ngoài ngân sách đóng bao nhiêu tièn vậy ?

L

long541990_codon

ban cung can coi lai hoc luc cua minh, bang viec hay thi thu dai hoc de ro hon nang luc cua minh. Chuc ban thanh con

0

0932171556

mấy bro cho em hỏi!!!!! Trường DH CNTT tp HCM day về CNTT bro ko?

Nếu bạn vào đó mình sẽ giới thiệu cho vài cao thủ để làm quen,học hỏi,nhưng UIT hiện nay chưa có cơ sở,phải học bên Trung tâm giáo dục quốc phòng cũ kĩ lắm.Nghe nói 2014 mới xây trường mới.
Nói chung vào UIT chán lắm .Môi trường học tập k dc cao

Q

quiz

tuy minh ko thi vao cong nghe thong tin nhung minh rat thich no
boi minh thay no la 1 mon hoc rat thu vi
chuc tat ca cac ban thi do dai hoc nhe!!!!

N

nemo9e

Không đâu các anh chị ơi. Môn Pascal đến bây giờ vẫn còn thông dụng lắm. Tại các anh chị không có học chuyên sâu về nó nên các anh chị có thể không biết được sự lợi ích của Pascal như thế nào đâu. Em tuy mới có 17 tuổi, nhưng em đã tự học Pascal hết 3 năm nay, trong Pascal có phần đồ họa, chuyển file, gamev..v.... Bây giờ em đang trong đội tuyển tin học trẻ không chuyên của thành phố (cũng học Pascal). PHP, ASP, ASP.NET, Delphi, Visual Basic, C+, C++, C# tuy nó cũng hay nhưng còn tùy theo chuyên ngành mà mình chọn theo học.
Jasmine Hương

Ý kiến của chị giống em. Bây giờ em đang học lớp 9 nhưng cũng bắt đầu biết sử dụng Pascal rồi. Trong Pascal các anh chị có thể lập trình các chương trình tính toán hoặc game, nói chung là rất nhiều thứ. :)

N

nemo9e

4 năm nữa em sẽ thi ĐH. Em dự định sẽ thi ngành CNTT của trường ĐH BK HN. Mọi người cho ý kiến dùm em xem ngành CNTT của ĐHBKHN như thế nào?

N

ninja262

mình cũng thích học ngành này nhưng không biết là giai đoạn mình ra trường (năm 2015 nếu như đậu năm đầu) thì có xin dc việc ko nữa

C

changio2

mình cũng thích học ngành này nhưng không biết là giai đoạn mình ra trường (năm 2015 nếu như đậu năm đầu) thì có xin dc việc ko nữa

Mình nghĩ rằng ở nước mình CNTT mới bắt đầu phát triển lớn mạnh , nhưng hiện tại đang bị ảnh hưởng của nền kinh tế toàn cầu . Nên tam thời nghành CNTT cũng như bao nghành nghề khác đang bị ảnh hưởng của nền kinh tế gây ra .Quy luật của cuộc sống là "Phát triển rồi suy thoái ...suy thoái từ đó có sự thay đổi và nó lại trở lại phát triển ngày một manh hơn . Một điều nên để ý là nước ta ở các trường đại học đang đào tao cho chúng ta đi theo con đường vào các viện nghiên cứu , chứ không đào tạo chúng ta ra làm việc ngay . Theo mình vào đại học nghành CNTT thì nên học thêm ngoài ở các trung tâm có tiếng tăm chuyên đào tạo về lĩnh vực CNTT. Nó sẽ giúp cho mình sau ra làm và nắm được các công nghệ được cập nhật .Hiiiiiiiiiiiiiiii

V

vieclamjobnavi

Trang web www.jobnavi.vn tuy mới nhưng CV ngành IT cập nhật liên tục

Trang web www.jobnavi.vn tuy mới nhưng CV ngành IT cập nhật liên tục và thường xuyên đấy, bạn nào sắp ra trường hoặc quan tâm muốn có Resume để các nhà tuyển dụng để ý thì đăng kí ứng viên luôn, đăng kí thành viên miễn phí tìm công việc ưng ý thì quả là một điều quá tốt.
Nhanh chân click đăng kí http://www.jobnavi.vn để có nhiều cơ hội
Hiện tại trên trang cũng đang có event sáng tác Slogan cho trang, hạn đăng kí đến cuối tháng 7 >>>mau mau tham gia nào!!!
Chúc các bạn thành công tai: http://www.jobnavi.vn

C

changio2

Nói chung các bạn yêu thích CNTT mà muốn thi vào các trường ĐH , mình thấy rằng sau khi ra trường ko ứng dụng nhiều được cho mình đi làm .Đa số phải đi học thêm tại môt trung tâm chuyên đào tạo về CNTT quốc tế để phục vụ cho việc mình đi làm .( Aptech , NITT .......) nên một số bạn yêu thích CNTT thì nếu ko thi đc vào các trường ĐH CNTT , thì có thể lựa chọn học tại Thanglong- aptech ...chẳng hạn .Chúc các bạn may mắn trên con đường đã chọn.

M

messitorres9

Mình học tự nhiên cũng đc và mình muốn thi vào CNTT của ĐHQGHN nhưng ko bik nhắm đc ko, mấy anh trong nghề cho ý kiến với nhé.

T

tuyetphan

Mình cũng thích CNTT nhưng mọi người đều nói con gái học ngành này rất vất vả!
Ra trường tuy là cơ hội việc làm lớn nhưng chủ yếu là đi làm công nhân cho người ta khó mà có thể lên làm quản trị!

Chị mình học BK khoa CNTT h đã ra trường và kinh nghiệm truyền lại là vất vả lắm! Em không theo được đâu! các trường khác học nhàn có mỗi dân BK là suốt ngày sách vở đến già người!
May mà mình thích ngành KT hơn ngành CNTT!

J

jerry.tm

Mình cũng là một fan của IT ...Nhưng mình cũng lo ngại rằng mình thi sẽ không đậu . Nghe nói ngành này lấy điểm cao lắm!..@_@ không biết mình có với tới hay không nữa...Mình sợ thất bại T_T ..Thực sự lòng mình cảm thấy hoang mang lạ...Huhu có ai hiểu cho mình không???

N

nhoktan

mình ko bịk gì về CNTT nhưng cũng thích nó , vậy có nên đăng ký vô ngành này không,ai giúp mình với

C

congchuatuyet204

học ngành này thì vào truờng đh công nghiệp hà nội hoặc trg đh đại nam có lẽ cũng ổn đấy nhỉ?
mọi người có ý kiến j thì giúp vs
học ngành này nên học trg nào.
ở hà nội càng tốt.
tks nhiều

Top Bottom