Tài năng HMF Bộ sưu tầm tranh của em

ahn___w

Học sinh gương mẫu
Thành viên
22 Tháng một 2020
1,156
4,288
416
Thanh Hóa
Love Sickgirls ❣️
Bức này em vẽ bị fail ở giữa bức tranh luôn. Còn chỗ nào nữa mọi người xem giúp em nha. View attachment 151260 Cảm ơn mọi người đã xem tranh của Heo.

<< Pé Heo >>
Hmmm
Em trộn màu chưa được đẹp lắm! Tô không đều, trông không mịn!
Chị thấy nó không hợp lí khi em vẽ một cái người ngồi đó (mặc dù chị không biết nó có phải người hay không -.-')
Nhưng vẽ thế này là ổn rồi á!

Sunny

• Like
Reactions: yaya@ 2008

Khoảng lặng..

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng tư 2020
1,185
3,332
331
Phú Yên
HOCMAI Forum
Bức này em vẽ bị fail ở giữa bức tranh luôn. Còn chỗ nào nữa mọi người xem giúp em nha. View attachment 151260 Cảm ơn mọi người đã xem tranh của Heo.

<< Pé Heo >>
Cái này cũng được đấy bạn, bạn trộn màu chưa đều , hôm sau trộn thật đều nha tô cho đẹp ! Chỗ kia là thác nước, nếu vậy bạn hãy tô màu nhạt và đậm xen kẽ vào, nó bị fail ở giữa rồi nhìn không được đẹp lắm ! Còn về con người thì nên cho ngồi xoay ra thác nước và vẽ cho thật rõ nha, cái này hơi mờ !Còn phần trên bầu trời thì bạn vẽ và tô màu đẹp lắm. Nói chung tranh phong cảnh của bạn vẽ có tiến bộ rồi ! Cố lên nha !

• Like

Khoảng lặng..

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng tư 2020
1,185
3,332
331
Phú Yên
HOCMAI Forum
Bức này Heo vừa vẽ xong. Mọi người xem giúp Heo nha.View attachment 151301 Cảm ơn mọi người.

<< Pé Heo >>
Bức tranh này bạn vẽ có tiến bộ rồi đấy, ở dưới chỗ nền đất bạn nên vẽ một ít màu xanh lá nhạt lên cỏ cho đẹp nha ! Còn mấy cái kia thì đẹp đấy ! Có tiến bộ rồi ! Cố lên nha !

• Like

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,043
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
Bức này Heo vừa vẽ xong. Mọi người xem giúp Heo nha.View attachment 151301 Cảm ơn mọi người. @Huỳnh Tiến Đại -.- ,@Hắc Trần Tuyết Nhi ,@Trần Hoàng Hạ Đan ,@Nguyễn Phan Ánh Nguyệt .

<< Pé Heo >>
Kiểu tranh này thì chị thấy em vẽ ổn, đẹp á. Em có thể vẽ thêm vào đó 1 số hình ảnh khác để làm cho bức tranh nó bớt trống nha ^^. Ví dụ như em có thể vẽ dáng người, em tham khảo các video vẽ tranh galaxy trên youtube nha...:):)

Nấm#

• Like

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,043
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
Em vẽ xong một bức tranh cây nhưng em ko biết đây là cây gì nữa:rongcon10Mọi người xem giúp em nha. View attachment 151359 Cảm ơn mọi người.

<< Pé Heo >>
Theo cj thì nó ổn, nhưng mà cũng cần cố gắng nhiều để cả thiện nét vẽ á em, do nó còn hơi cứng và ở đoạn đầu thì có vẻ như cọ e đi chưa đều nha. Còn đối với nhân vật trog tranh e thì tương đối ổn.

Nấm#

• Like

anbinhf

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
9 Tháng ba 2020
1,207
10,851
766
17
Nghệ An
Trường THCS Quỳnh Hồng
Bức này em mới vẽ xong ,vì có người đang hóng lên em đăng luôn mọi người xem giúp em nha. View attachment 151470 Cảm ơn mọi người. @Trần Hoàng Hạ Đan ,@Nguyễn Phan Ánh Nguyệt ,@Hắc Trần Tuyết Nhi ,@Huỳnh Tiến Đại -.- ,@chipchipchip.nguyen@gmail.com

<< Pé Heo >>
hmmm...chị chính là người hóng chứ ai :D
chị nhận xét nè...
về góc nhìn của bức tranh thì em vẽ đúng, những cái cây thì các cành bên trên em cố đưa nét nhỏ hơn em nhé
cố gắng lên
em vẽ thêm nhiều hoa nữa nha

• Like

yaya@ 2008

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng hai 2020
744
884
121
16
Hưng Yên
Thcs Hùng An
hmmm...chị chính là người hóng chứ ai :D
chị nhận xét nè...
về góc nhìn của bức tranh thì em vẽ đúng, những cái cây thì các cành bên trên em cố đưa nét nhỏ hơn em nhé
cố gắng lên
em vẽ thêm nhiều hoa nữa nha
Vâng ạ. Vì em có mỗi một cái cọ mà nó tõe hết rồi nên em vẽ mãi mới được cái cọng nhỏ. Mong chị thông cảm.

• Like
Reactions: anbinhf

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,043
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
Bức này em mới vẽ xong ,vì có người đang hóng lên em đăng luôn mọi người xem giúp em nha. View attachment 151470 Cảm ơn mọi người. @Trần Hoàng Hạ Đan ,@Nguyễn Phan Ánh Nguyệt ,@Hắc Trần Tuyết Nhi ,@Huỳnh Tiến Đại -.- ,@chipchipchip.nguyen@gmail.com

<< Pé Heo >>
Theo chị thì e vẽ kiểu tranh này thì đẹp, nhưng còn một vài chỗ bị fail như các cái ngọn cây e vẽ nét nó còn chưa được đều bị xòe. Em có thể vẫy màu trắng lên tranh thêm cho đẹp. Cố gắng lên e nhé!!!!

Nấm#

• Like

Khoảng lặng..

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng tư 2020
1,185
3,332
331
Phú Yên
HOCMAI Forum

<< Pé Heo >>
Bạn vẽ rất đẹp luôn ! Trình bày của bạn và màu sắc rất đẹp, nên thêm nhiều hoa nữa và có những cây bị fail là nó nghiêng sang một phía, VD: một dàn hoa đang rụng lá, và ở dưới là những chiếc lá khô khi đã rụng, và có người đi trên đó thì nó sẽ đẹp lắm đấy ! Nói chung tranh của bạn vẽ có tiến bộ hơn các tranh trước bạn vẽ rồi ! Vẽ thêm nhiều tranh đẹp nữa nha ! Cố lên !

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Bức này Heo vừa vẽ xong. Mọi người xem giúp Heo nha.View attachment 151301 Cảm ơn mọi người. @Huỳnh Tiến Đại -.- ,@Hắc Trần Tuyết Nhi ,@Trần Hoàng Hạ Đan ,@Nguyễn Phan Ánh Nguyệt .

<< Pé Heo >>
Mặt trăng còn méo nè, mây thì mình nghĩ bạn không nên gộp nó lại thành một chỗ như vậy, nên tách ra từng nơi sẽ cảm thấy thoải mái hơn.
Em vẽ xong một bức tranh cây nhưng em ko biết đây là cây gì nữa:rongcon10Mọi người xem giúp em nha. View attachment 151359 Cảm ơn mọi người. @Huỳnh Tiến Đại -.- , @Hắc Trần Tuyết Nhi ,@Nguyễn Phan Ánh Nguyệt ,@chipchipchip.nguyen@gmail.com ,@Trần Hoàng Hạ Đan .

<< Pé Heo >>
Bức tranh bạn nhìn sơ thì ok rồi. Tuy nhiên chữ kí "Pé Heo" của bạn khá là to và sẽ ảnh hưởng ít nhiều đến bức tranh đấy :)

• Like
Reactions: anbinhf

yaya@ 2008

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng hai 2020
744
884
121
16
Hưng Yên
Thcs Hùng An

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,696
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Bức này em vẽ thác nước nha mọi người. Đây là lần đầu em vẽ thác nước lên nó ko được đẹp cho lắm. Ko biết mọi người có nhận ra không. Mọi người xem giúp em nha View attachment 151596 Cảm ơn mọi người. @Candy Nguyễn ^.^ ,@Huỳnh Tiến Đại -.- ,@chipchipchip.nguyen@gmail.com ,@Nguyễn Phan Ánh Nguyệt ,@Trần Hoàng Hạ Đan ,@Hắc Trần Tuyết Nhi .

<< Pé Heo >>
Bức tranh của bạn phối màu rất đẹp đấy . Cách dùng màu nước cũng lên tay nha ^^ .
Nhưng bạn có thể cho mình biết đây là gì được không ? :
Bởi vì mình không nhận ra ( Cái chỗ đen đên mà mình khoanh tròn đó )

Khoảng lặng..

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng tư 2020
1,185
3,332
331
Phú Yên
HOCMAI Forum
Bức này em vẽ thác nước nha mọi người. Đây là lần đầu em vẽ thác nước lên nó ko được đẹp cho lắm. Ko biết mọi người có nhận ra không. Mọi người xem giúp em nha View attachment 151596 Cảm ơn mọi người. @Candy Nguyễn ^.^ ,@Huỳnh Tiến Đại -.- ,@chipchipchip.nguyen@gmail.com ,@Nguyễn Phan Ánh Nguyệt ,@Trần Hoàng Hạ Đan ,@Hắc Trần Tuyết Nhi .

<< Pé Heo >>
Bức này bạn vẽ đẹp nè, màu bạn trộn đều, đẹp tô cũng đẹp nè , nhưng chỗ kia là các bông hoa thì bạn nên vẽ rõ ra nha ! Bạn có tiến bộ rùi đấy ! Cố lên !

Bức tranh của bạn phối màu rất đẹp đấy . Cách dùng màu nước cũng lên tay nha ^^ .
View attachment 151599
Chỗ khoanh tròn của bạn là đá đấy !

Last edited by a moderator:

yaya@ 2008

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng hai 2020
744
884
121
16
Hưng Yên
Thcs Hùng An
View attachment 151599
Đó là đá đen ạ. Tớ có pha chút màu nâu nữa nhưng máy tớ nó tối quá nên nhìn ko rõ. Bạn thông cảm nha.

< Pé Heo >

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,043
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh

<< Pé Heo >>
Cách sử dụng màu nước của e lên tay rồi á. Mấy cái màu đen e tô chưa được đẹp, có thể thay vào đó là một màu tối khác thay cho màu đen sẽ đẹp hơn đó e. Tiến bộ nhanh thật!! Cố lên ^^

Nấm#

anbinhf

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
9 Tháng ba 2020
1,207
10,851
766
17
Nghệ An
Trường THCS Quỳnh Hồng

<< Pé Heo >>
chị nghĩ là tranh của em, các nét vẽ hơi cứng, đá thì em phải vẽ lớn hơn nữa , khi vẽ em cố đưa nét từ từ, nhẹ nhàng nha

• Like

Winter bear

Học sinh chăm học
Thành viên
12 Tháng hai 2020
106
270
61
Thanh Hóa
THCS Chu Văn An
Tranh này tiến bộ hơn rồi đấy ,phối màu cũng đẹp hơn nhung nét vẽ còn hơi cứng ,cố lên nha ^^
View attachment 151599

• Like
Top Bottom