Bằng lăng tím-một thoáng vu vơ...

N

ngocan90

Quê hương mình mà chị, dù gì cũng vẫn là nơi ta sinh ra, nơi cho ta cảm giác yên bình nhất mà.. Chị yêu BG của chị bao nhiêu thì em cũng yêu HT của em bấy nhiêu :D, "quê hương mỗi người chỉ một, như là chỉ một mẹ thôi..Quê hương nếu ai không nhớ, sẽ không lớn nổi thành người...".

H

huongmotor

Hồi học sinh nghe mọi ngừoi yêu thích và ca ngợi là yêu hoa Bằng Lăng nhưng quả thực là tôi ko mê lắm - một loại hoa gắn bó với tuổi hoa!
Cứ hờ hững mãi như thế cho đến ngày chia tay- hoa tím một góc trời- bạn bè tôi lấy hoa giăng đấy khắp lớp!
Buổi chia tay liên hoan- mắt đứa nào cũng ướt nhòa- lúc đó mới thấy sao cái màu tím ấy da diết và buồn đến thế!
Bây giờ đôi lần đi qua trường lại thấy màu tím buồn ấy- thấy nhớ và thương một thời- một loài hoa ko yêu nhưng nhớ mãi!

C

crazyfrog

em crazy nhưng em ko khoái Nguyễn Bính đâu nên đừng so sánh em với kẻ nhà quê nguyễn bính.Người em thực sự thích là kẻ điên Hàn Mặc Tử. ^^

L

lenamarita

Bắc giang là quê bà ngoại mình đấy, nhưng mà cũng chưa có dịp về đấy chơi dài, chỉ về có một buổi thôi rồi ra hà nội luôn nên cũng không nhìn kịp xem Bắc Giang nó như thế nào. năm sau có lẽ sẽ về dài dài để ngắm kĩ hơn.
- ở chỗ mình cũng có nhiều bằng lăng lắm, hồi trc mình cũng tưởng tượng. nếu thành phố Hải Phòng là thành phố Hoa Phượng đỏ, thì chỗ mình phải gọi là thị xã bằng lăng.
chỗ nhà mình cũng có mấy cây. nhưng bây giờ thì cũng gần hết rồi, vì họ chặt cây làm đường, thị xã mình đang phấn đấu lên thành phố loại 3 mà./mong lúc đó sẽ trồng lại nhiều bằng lăng.

T

trinhluan

Ê thế lần nào bạn cho cả hội về Bắc Giang chơi một chuyến có được không vậy ta.

1

123konica

Nhớ hôm 2 chị em mình đi( đâu í nhở) gặp mưa... Xời, bằng lắng đẹp khủng khiếp, Linh nhỉ!:D
Nhớ quá nhớ quá! Ước gì chị vẫn học lớp 12 nhỉ, ước gì chị vẫn ở BG nhỉ, tha hồ ngắm bằng lăng...Bây giờ thì chán rồi! Lại bắt đầu học hành lu bù. 2 tháng gì mà nhanh quá!

1

123konica

Linh yêu( cả Hương yêu nữa)!
Hôm nay, trên đường đi học, đang vội vội vàng vàng( sợ muộn mà:) )thì chị phải pause lại 1 tí. Em biết vì sao ko? Trên đoạn từ Nguyễn Chí Thanh vào trường chị, có 1 hàng bằng lăng đấy! Cây chỉ nhỏ như cây ở đường Ngô Gia Tự của BG mình thôi, nhưng tự nhiên có cảm giác quen thuộc hẳn! Hâm nhỉ. :) Thế là chị dừng lại ngắm nghía một lúc rồi mới đi tiếp, máu chưa? May là ko bị muộn học, mỗi tội phải ngồi bàn cuối( hết chỗ).
Nhớ Bg quá, nhớ bằng lăng quá, nhớ 2 con hấp này quá! Bằng lăng Hà Nội ko đẹp bằng bằng lăng Bắc Giang( cây đã ko đẹp bằng rồi chứ chưa nói gì đến hoa)

H

hoabee

Linh ơi , tuyệt vời lắm. Bây giờ tao mới thấy mình quá vô tâm......... Tao chỉ biết ngắm nó và khen đep:1 cảm xúc thoáng qua... chứ chưa bao giờ nghĩ đến bằng lăng là 1 đăc trưng của BG.......Buồn quá.......

Top Bottom