Bạn làm gì khi bị bơ?

Băng Tâm Như Ngọc

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng ba 2017
401
564
189
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Như chủ đề
Bạn sẽ làm gì ? Khi bị ai đó bơ trên đường , bị bơ tin nhắn và chỉ thấy chữ đã xem
Nếu là mình , mình buồn nguyên tuần luôn, mình tôn trọng họ vậy mà... :( nỡ lòng nào
Vậy nên các bạn có tính như vậy hãy sửa đi nhé, người nhắn tin, chào hỏi như mình buồn lắm luôn

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
Như chủ đề
Bạn sẽ làm gì ? Khi bị ai đó bơ trên đường , bị bơ tin nhắn và chỉ thấy chữ đã xem
Nếu là mình , mình buồn nguyên tuần luôn, mình tôn trọng họ vậy mà... :( nỡ lòng nào
Vậy nên các bạn có tính như vậy hãy sửa đi nhé, người nhắn tin, chào hỏi như mình buồn lắm luôn
View attachment 22883
khi bị bơ mình sẽ thấy hơi ngại
kiểu như mik đang cố bắt chuyện vs người lạ vậy

Hồng đậu

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng tám 2017
327
592
121
Nghệ An
Như chủ đề
View attachment 22883
Ok ok, sau buồn mà không tìm tui hả, nghe bà nói mấy câu thôi, tui đủ hiểu tình hình như nào rồi
Đọc topic của bà tui phải lao vào phòng tìm bí kíp của đậu đấy :))), theo wikipedia của tổ tông họ đậu đây, ở trang phi lý trí có 2 cách cho bà vượt qua nỗi đau này
C1 suy nghĩ tích cực
Sao bà không nghĩ họ bận , không thể nào rep tn của bà, nếu có chữ đã đọc thì... haizzz cứ nghĩ ngta đang bận , không rep được. Còn gặp trên đường mà mình chào nó nguýt thì là do... nó đang bận tập trung đi thôi, đừng có suy diễn cho mệt, bà nhạy cảm quá nên hay đau khổ là đúng rồi
- mà có khi nó bơ mình vì gặp phải đứa siu cấp tuyệt vời như đậu , cạn ngôn quá, gato quá nên bơ thôi, cho hả dạ tấm lòng hehe
Vd con vân đó, troll giỏi quá, bn kia thua , không biết nói gì quay sang... chửi
Tui thấy bt

Hồng đậu

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng tám 2017
327
592
121
Nghệ An
C2 Suy nghĩ thực tế và mạnh mẽ lên nào
-Theo châm ngôn của thầy toán trường tui :" Bạn không có quyền yêu cầu mọi người phải yêu thương bạn"
Do bà có cái tôi cao, nên đôi khi sẽ thấy buồn khi ai đó bơ mình. Hầu hết cứ cung cử giải đều vậy , tui dạo này bớt rồi, không sao nsch đc với Nhi hihi
-Con người bên nhau do đồng điệu tâm hồn, bà nsch hợp thì ms chơi lâu được, vd như tui đây, ở được với các bà nhưng có những người không chịu nổi đấy thôi. Đừng nghĩ bà tệ, nhạt, do không hợp nhau thôi, nên không gây hứng thú, chỉ vậy thôi, họ sẽ bơ bà để tìm đối tg mới đủ mặn vs họ thôi
- giang sơn dễ đổi , bản tính khó dời. Tốt nhất là như tui, cứ bị bơ là block sạch. Trên face hoặc ở đâu, nó éo like bài viết của bà, éo trả lời là éo like bà , thế thôi, đừng có cố nghĩ là sẽ thay đổi , khiến ngta hứng thú mình ok
- Nếu muốn níu kéo , cứ chơi trò tam ba bận, đến bận thứ 3 vẫn bơ thì cho out
Làm trò này nà, hát cho nó nghe, " người đừng lặng im đến thế, vì lặng im sẽ giết chết con trymmmm.... "
Ps srr nãy h mắc nấu cho bố ăn, tui nhìn men vậy chứ nấu ngon lắm ớ, khi nào buồn cứ đến tìm tui nha, đến nhà tui, nấu cho ăn ahehe

Băng Tâm Như Ngọc

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng ba 2017
401
564
189
Đúng rồi , mới quen thì vậy , chứ quen lâu rồi, buồn muốn chết luôn hihi
C2 Suy nghĩ thực tế và mạnh mẽ lên nào
-Theo châm ngôn của thầy toán trường tui :" Bạn không có quyền yêu cầu mọi người phải yêu thương bạn"
Do bà có cái tôi cao, nên đôi khi sẽ thấy buồn khi ai đó bơ mình. Hầu hết cứ cung cử giải đều vậy , tui dạo này bớt rồi, không sao nsch đc với Nhi hihi
-Con người bên nhau do đồng điệu tâm hồn, bà nsch hợp thì ms chơi lâu được, vd như tui đây, ở được với các bà nhưng có những người không chịu nổi đấy thôi. Đừng nghĩ bà tệ, nhạt, do không hợp nhau thôi, nên không gây hứng thú, chỉ vậy thôi, họ sẽ bơ bà để tìm đối tg mới đủ mặn vs họ thôi
- giang sơn dễ đổi , bản tính khó dời. Tốt nhất là như tui, cứ bị bơ là block sạch. Trên face hoặc ở đâu, nó éo like bài viết của bà, éo trả lời là éo like bà , thế thôi, đừng có cố nghĩ là sẽ thay đổi , khiến ngta hứng thú mình ok
- Nếu muốn níu kéo , cứ chơi trò tam ba bận, đến bận thứ 3 vẫn bơ thì cho out
Làm trò này nà, hát cho nó nghe, " người đừng lặng im đến thế, vì lặng im sẽ giết chết con trymmmm.... "
Ps srr nãy h mắc nấu cho bố ăn, tui nhìn men vậy chứ nấu ngon lắm ớ, khi nào buồn cứ đến tìm tui nha, đến nhà tui, nấu cho ăn ahehe
Haha, ok, tại tui tưởng bà off rùi mà, mà bà nói chuyện cũng hay đấy, tui hết buồn luôn rồi nè. Có lẽ đôi khi cũng phải tự đánh lừa mình , để cho tim nó khỏe haha
Mà bài hát ấy cũng hay lắm, tui sẽ nghe bản full

• Like
Reactions: Hồng đậu

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,748
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Mình sẽ nói với họ "I DON'T CARE YOU SAID"

Haha, ok, tại tui tưởng bà off rùi mà, mà bà nói chuyện cũng hay đấy, tui hết buồn luôn rồi nè. Có lẽ đôi khi cũng phải tự đánh lừa mình , để cho tim nó khỏe haha

Hồng đậu

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng tám 2017
327
592
121
Nghệ An
Ngươi mà cũng có khi ủy mị vậy á
Định tag vào vì cha này theo nghiên cứu của mị là hay bơ lắm
Ai ngờ
Quả báo hé hé

Ok, cứ nt đi, tui đảm bảo là sẽ trả lời nhá.
Bản full nà, hay
Tui đang điên tiết lên vì phim Thủy hử
Haizzz, ngán không muốn nói, đang ăn mà nghe phim này là muốn đấm nát TV

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
khó quá bỏ qua .

linhlinh967

Banned
Banned
3 Tháng bảy 2017
450
441
81
21
Bắc Ninh
Như chủ đề
View attachment 22883
Bị bơ?
Ns thật mk chả bao h bị bơ cả,1 là mk chủ động kết thúc,2 là mk bơ họ...

Hinachigo

Học sinh tiêu biểu
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
3 Tháng tư 2017
2,493
3,482
543
19
Hà Nội
THCS Nguyễn Thượng HIền
Như chủ đề
View attachment 22883
Nếu là ngưoqif mình chơi thân thì mình sẽ làm mọi cách để người đấy nói chuyện với mình
Còn bình thường thì mình sẽ bơ lại ^^

Băng Tâm Như Ngọc

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng ba 2017
401
564
189
khi đó tôi cảm thấy rất buồn, tuyệt vọng vì người mà tôi y thương, tin tưởng nhất luôn bơ tôi nhưng tôi luôn tự an ủi mik rằng là họ bận mắc dù tôi vẫn thấy họ cmt các bình luận khác.....:)
Cùng cảnh ngộ :(((
Nếu là ngưoqif mình chơi thân thì mình sẽ làm mọi cách để người đấy nói chuyện với mình
Còn bình thường thì mình sẽ bơ lại ^^
Ác vậy, mình chưa bơ ai bao giờ, có họ bơ mình thôi
Có lẽ câu này đúng " dù tiểu hòa thượng có quét sân sạch bao nhiêu, ngày mai vẫn phải quét"
Bị bơ?
Ns thật mk chả bao h bị bơ cả,1 là mk chủ động kết thúc,2 là mk bơ họ...
Sướng vậy
Lần sau đừng bơ họ nha, nói vậy chứ bị bơ buồn lắm

• Like
Reactions: Quốc Trường

Quốc Trường

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng bảy 2017
216
266
89
21
Nghệ An
THPT Bắc Yên Thành

Có lẽ câu này đúng " dù tiểu hòa thượng có quét sân sạch bao nhiêu, ngày mai vẫn phải quét"

Sướng vậy
tui đag y 1 người vô tâm k bt bạn thế nào? :p

Băng Tâm Như Ngọc

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng ba 2017
401
564
189
tui đag y 1 người vô tâm k bt bạn thế nào? :p
Haha, cảm giác ấy rất đau lòng chắc vậy
Tui thì bị vô tâm nên không biết sẽ như thế nào
Người vô tâm là không có cảm xúc về chuyện yêu đương mấy đâu, haha
Mong tình cảm của bạn sẽ được đáp lại, chắ người ấy sẽ hiểu nhanh thôi

Hinachigo

Học sinh tiêu biểu
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
3 Tháng tư 2017
2,493
3,482
543
19
Hà Nội
THCS Nguyễn Thượng HIền

Sướng vậy
Là do người đó bơ mình trước nên mình mới phải làm vậy thôi

Hồng đậu

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng tám 2017
327
592
121
Nghệ An
Haha, cảm giác ấy rất đau lòng chắc vậy
Tui thì bị vô tâm nên không biết sẽ như thế nào
Người vô tâm là không có cảm xúc về chuyện yêu đương mấy đâu, haha
Mong tình cảm của bạn sẽ được đáp lại, chắ người ấy sẽ hiểu nhanh thôi
Tốt bụng théeeee
Bà khóa hội thoại mất tiu rồi
Quà đó
Xem đỡ buồn

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
Như chủ đề
View attachment 22883
em mới đầu hơi buồn, nếu cứ bơ thì kệ thôi, chả ảnh hưởng gì đến nhà em

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19
Như chủ đề
View attachment 22883
Lúc đó thì mình thấy vô cùng ức chế, cảm thấy họ như đang khinh bỉ, thiếu tôn trọng mình. Đợi khoảng 5 đến 7 ngày sau không rep ~> chặn luôn

Top Bottom