Tâm sự Bạn đang ở vị trí nào? Bạn đang làm gì? Và bạn mong muốn điều gì?

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi các em!
Phải mấy tháng rồi mới có thời gian ngồi lại và dành cho diễn đàn 1 chút thời gian. :D Mấy bạn đừng nghĩ chị lười nhé! Chỉ là... chị bận thôi. :D
Lâu lâu lên diễn đàn chị hay hỏi mấy bạn là: Các em có gì mới không? Chị thì thấy diễn đàn mình nhiều thành viên mới quá. :D Vừa lạ vừa quen ấy. Nhân một ngày đẹp trời, Nhân một ngày nhớ diễn đàn, chị lang thang qua đây, muốn dành một chút tâm sự cho các em!

- Bạn đang ở vị trí nào? Bạn đang làm gì? Và bạn mong muốn điều gì?
Có bạn nào đã từng tự hỏi chính mình câu hỏi này chưa nhỉ? Chị thì có đấy. Càng trưởng thành, nói đơn giản hơn là khi các em lớn lên, học những cấp học cao hơn, thì việc trả lời những câu hỏi như thế này lại càng cần thiết. Chẳng phải là do có ai đó "bắt buộc" các em phải đau đầu suy nghĩ, mà đó là điều "cần thiết" để các em có những sự thay đổi phù hợp cho những ước mơ của các em.
Các em thử trả lời những câu hỏi này xem nào? Từ đó chúng ta sẽ cùng nhau đưa ra những kế hoạch "to lớn" cho tương lai nhé! :D

1. Bạn đang ở vị trí nào? (Các e đứng ở đâu trong (lớp học, trường học, lớn hơn là nhận định ở mức độ lớn nhất là XÃ HỘI)
2. Bạn đang làm gì? (các em đã làm những gì trong 24h)
3. Và bạn mong muốn điều gì? (Trở thành người như thế nào?...)

ShennWhisper

Học sinh gương mẫu
Thành viên
13 Tháng hai 2018
681
2,450
311
Bắc Ninh
Hogwarts
1. Bạn đang ở vị trí nào? (Các e đứng ở đâu trong (lớp học, trường học, lớn hơn là nhận định ở mức độ lớn nhất là XÃ HỘI)
Một học sinh bình thường trong lớp, một cô gái chập chững trong quá trình hoàn thiện nhân cách, một Huyền Trang thu mình với những tâm sự chẳng biết nói cùng ai.
Cố gắng học tập thêm một chút để học bổng nhiều hơn, đỡ đần khó khăn mà mẹ đã trải qua như thể nuôi một đứa con đang học đại học.
Một người bình thường nhưng hạnh phúc với đam mê.
Một người trẻ đủ khả năng lo cho gia đình sau này, dù không quá giàu có gì.
Một người luôn có cho mình những trải nghiệm cần thiết và không ngừng hoàn thiện.

ĐứcNhật!

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười một 2017
1,525
3,788
529
Quảng Nam
Trung Học Phổ Thông Chuyên Nguyễn Bỉnh Khiêm
=> Lớp "chưởng" :v
=> Học, ăn, ngủ, lướt HMF
=> Em chỉ mong lên được CTV thoy :v

ledoanphuonguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng năm 2017
1,986
1,515
294
1. Bạn đang ở vị trí nào?
Một học sinh bét lớp, nếu so với xã hội thì chắc còn dưới nữa :( Tôi là một người đầy hoài bão, rất tiếc là học hơi dở nên vẫn chưa thực hiện được những ước mơ của mình.
2. Bạn đang làm gì?
Dạo này lên năm lớp 12 thì có siêng hơn rồi, nhưng đại khái là vẫn quá chán so với mặt bằng chung :( Mỗi ngày thì em học (không hẳn đâu, chơi nhiều hơn .-.) Nhìn mọi người học hành chăm chỉ mà em thấy ham quá.
3. Và bạn mong muốn điều gì?
Trước mắt thì em chỉ muốn là sinh viên Bách Khoa, và chỉ là sinh viên Bách Khoa thôi. Những dự định khác em cũng đã ấp ủ nhưng chưa dám nói ra.

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
Hi các em!
Phải mấy tháng rồi mới có thời gian ngồi lại và dành cho diễn đàn 1 chút thời gian. :D Mấy bạn đừng nghĩ chị lười nhé! Chỉ là... chị bận thôi. :D
Lâu lâu lên diễn đàn chị hay hỏi mấy bạn là: Các em có gì mới không? Chị thì thấy diễn đàn mình nhiều thành viên mới quá. :D Vừa lạ vừa quen ấy. Nhân một ngày đẹp trời, Nhân một ngày nhớ diễn đàn, chị lang thang qua đây, muốn dành một chút tâm sự cho các em!

Có bạn nào đã từng tự hỏi chính mình câu hỏi này chưa nhỉ? Chị thì có đấy. Càng trưởng thành, nói đơn giản hơn là khi các em lớn lên, học những cấp học cao hơn, thì việc trả lời những câu hỏi như thế này lại càng cần thiết. Chẳng phải là do có ai đó "bắt buộc" các em phải đau đầu suy nghĩ, mà đó là điều "cần thiết" để các em có những sự thay đổi phù hợp cho những ước mơ của các em.
Các em thử trả lời những câu hỏi này xem nào? Từ đó chúng ta sẽ cùng nhau đưa ra những kế hoạch "to lớn" cho tương lai nhé! :D

- Không quá thấp nhưng cũng chẳng cao. Một con người bình thường như bao con người khác. Trong lớp có thể nhỉnh hơn nhưng xã hội thì vẫn chưa là gì cả
- Tham gia hoạt động của trường, xã hội, cộng đồng
- Học tập
- Theo đuổi đam mê và ước mơ
- Chỉ ước rằng mình sẽ trưởng thành hơn, sẽ đạt được ước mơ. Thực tế những gì bạn mơ ước và thứ bạn làm được nó tưởng gần nhưng quá xa. Mong muốn mình sẽ là một phần có ích cho xã hội. Không muốn áp đặt hoàn hảo của người khác làm hoàn hảo của mình và không làm bản sao của người khác #Luônlàchínhmình
[

Giang2k5

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng chín 2018
569
868
121
Gia Lai
!@#$&...
Hi các em!

1.
Một học sinh trung trung trong lớp, một nữ sinh không quá " nổi tiếng " ở trường và một phần tử " nhỏ xíu " trong XH:)
2.
Ăn, ngủ, chơi, học, khám phá TG xung quanh;)
3.
Một người có khả năng nuôi sống bản thân:p
Một người năng động, có thể hòa nhập cộng đồng:D
Một người con có hiếu với bố mẹ:p
Một người có niềm vui, có hạnh phúc, có động lực để sống và phát triển:D

• Like
Reactions: congchuatuyet204

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Một học sinh bình thường trong lớp, một cô gái chập chững trong quá trình hoàn thiện nhân cách, một Huyền Trang thu mình với những tâm sự chẳng biết nói cùng ai.
Cố gắng học tập thêm một chút để học bổng nhiều hơn, đỡ đần khó khăn mà mẹ đã trải qua như thể nuôi một đứa con đang học đại học.
Một người bình thường nhưng hạnh phúc với đam mê.
Một người trẻ đủ khả năng lo cho gia đình sau này, dù không quá giàu có gì.
Một người luôn có cho mình những trải nghiệm cần thiết và không ngừng hoàn thiện.

chị thấy, em là một cô gái đơn giản, có những mong muốn mà theo em là phù hợp với bản thân mình, có thể gọi đấy là "ĐỦ" với em. :D
Người ta nói, sống là phải có hoài bão và đam mê, nhưng với chị, ước mơ mà nó hợp với mình còn hơn là có một ước mơ quá xa tầm tay của mình.
Cứ sống hết mình thì em sẽ "ĐỦ" mình chưa nói đến việc nhiều hơn chữ "ĐỦ" Nhé :D

=> Lớp "chưởng" :v
=> Học, ăn, ngủ, lướt HMF
=> Em chỉ mong lên được CTV thoy :v

Có quá đơn giản không bé? :D Mình suy nghĩ "dài" thêm 1 chút cho những câu hỏi này em nhé. Chẳng lẽ ước mơ của em chỉ có thế thôi sao? :D
Một học sinh bét lớp, nếu so với xã hội thì chắc còn dưới nữa :( Tôi là một người đầy hoài bão, rất tiếc là học hơi dở nên vẫn chưa thực hiện được những ước mơ của mình.
2. Bạn đang làm gì?
Dạo này lên năm lớp 12 thì có siêng hơn rồi, nhưng đại khái là vẫn quá chán so với mặt bằng chung :( Mỗi ngày thì em học (không hẳn đâu, chơi nhiều hơn .-.) Nhìn mọi người học hành chăm chỉ mà em thấy ham quá.
Trước mắt thì em chỉ muốn là sinh viên Bách Khoa, và chỉ là sinh viên Bách Khoa thôi. Những dự định khác em cũng đã ấp ủ nhưng chưa dám nói ra.

Bé đã nói chuyện với chị rồi đúng không nào? Hẳn là cũng hình dung được một chút gì đó về chị rồi đúng không? :D
Em ạ! Nếu cứ mãi nghĩ mình là ngừoi thất bại thì em sao có thể thành công?
Chị nghĩ chị đã "liều lĩnh" lựa chọn cho chính tương lai của mình. Chị chọn cách đi xa lập nghiệp. Và kết quả trước mắt chị có được là chị có 1 công việc, và nhất là chị có gia đình nhỏ của riêng mình. :D Cho nên. em hãy cứ thử nghĩ xa hơn, đi xa hơn, em sẽ thấy em có một khả năng nào đó đặc biệt mà không ai có được. Vì em là chính em. Chỉ có 1 "EM" duy nhất trên đời này. Không nên chỉ nhìn vào những mặt chưa ổn của bản thân để " trách móc" chính mình em ạ.
Tự tin lên nào cô bé :D

- Không quá thấp nhưng cũng chẳng cao. Một con người bình thường như bao con người khác. Trong lớp có thể nhỉnh hơn nhưng xã hội thì vẫn chưa là gì cả
- Tham gia hoạt động của trường, xã hội, cộng đồng
- Học tập
- Theo đuổi đam mê và ước mơ
- Chỉ ước rằng mình sẽ trưởng thành hơn, sẽ đạt được ước mơ. Thực tế những gì bạn mơ ước và thứ bạn làm được nó tưởng gần nhưng quá xa. Mong muốn mình sẽ là một phần có ích cho xã hội. Không muốn áp đặt hoàn hảo của người khác làm hoàn hảo của mình và không làm bản sao của người khác #Luônlàchínhmình
[

Chị thích suy nghĩ của em. Hãy là chính em thôi. đừng là bản sao của ai khác. Nỗ lực thêm 1 chút để thoát khỏi sự "bình thường" này nào em!!!
Bé làm được mà, đúng không??? :D

ĐứcNhật!

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười một 2017
1,525
3,788
529
Quảng Nam
Trung Học Phổ Thông Chuyên Nguyễn Bỉnh Khiêm
chị thấy, em là một cô gái đơn giản, có những mong muốn mà theo em là phù hợp với bản thân mình, có thể gọi đấy là "ĐỦ" với em. :D
Người ta nói, sống là phải có hoài bão và đam mê, nhưng với chị, ước mơ mà nó hợp với mình còn hơn là có một ước mơ quá xa tầm tay của mình.
Cứ sống hết mình thì em sẽ "ĐỦ" mình chưa nói đến việc nhiều hơn chữ "ĐỦ" Nhé :D

Có quá đơn giản không bé? :D Mình suy nghĩ "dài" thêm 1 chút cho những câu hỏi này em nhé. Chẳng lẽ ước mơ của em chỉ có thế thôi sao? :D

Bé đã nói chuyện với chị rồi đúng không nào? Hẳn là cũng hình dung được một chút gì đó về chị rồi đúng không? :D
Em ạ! Nếu cứ mãi nghĩ mình là ngừoi thất bại thì em sao có thể thành công?
Chị nghĩ chị đã "liều lĩnh" lựa chọn cho chính tương lai của mình. Chị chọn cách đi xa lập nghiệp. Và kết quả trước mắt chị có được là chị có 1 công việc, và nhất là chị có gia đình nhỏ của riêng mình. :D Cho nên. em hãy cứ thử nghĩ xa hơn, đi xa hơn, em sẽ thấy em có một khả năng nào đó đặc biệt mà không ai có được. Vì em là chính em. Chỉ có 1 "EM" duy nhất trên đời này. Không nên chỉ nhìn vào những mặt chưa ổn của bản thân để " trách móc" chính mình em ạ.
Tự tin lên nào cô bé :D

Chị thích suy nghĩ của em. Hãy là chính em thôi. đừng là bản sao của ai khác. Nỗ lực thêm 1 chút để thoát khỏi sự "bình thường" này nào em!!!
Bé làm được mà, đúng không??? :D
Được nốt cái này rồi mới ước tiếp chị ơi :)

Bé Nai Dễ Thương

Học sinh tiến bộ
Thành viên
9 Tháng sáu 2017
1,687
1,785
284
Điện Biên
♦ Tiên học lễ _ Hậu học văn _ Đập đá quay tay ♦ ( ♥ cần chút sức lực ♥)
]1. Bạn đang ở vị trí nào?
E đang ở một vị trí rất tầm thường - một thành viên của lớp, là một học sinh trong trường , một người trong gia đình và một phần tử nhỏ trong xã hội rộng lớn. Tất cả chỉ hoàn toàn ở mức bth thôi ạ
(Các e đứng ở đâu trong (lớp học, trường học, lớn hơn là nhận định ở mức độ lớn nhất là XÃ HỘI)
2. Bạn đang làm gì?
- Học.
- làm các công việc trong sinh hoạt.
- làm các công việc đc giao phó.
- Đối đầu vs mấy con ác quỷ.
- kiếm xiền.
- học thêm.
- đi lao động.
- làm vườn, trồng hoa, làm đồ handmade.
- vẽ vời (các em đã làm những gì trong 24h)
- người tốt, giữ đc chủ ý trong mọi việc nhg trong 1 số trường hợp thì cần có cách ứng xủa hợp tình hợp lý, chứng tỏ đc bản thân mình,học tập tốt, có đạo đức tốt hơn 1 xíu,ngoan hơn, lễ phép hơn, có một vị trí an toàn hơn, :)) Nhưng mãi e vx chưa lm đc gì cả

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
Ở trường : em khá nổi tiếng ( lớp phó + liên đội phó ) trong xã hội thì chỉ là 1 đứa rất bình thường
Học bài là chủ yếu và online diễn đàn là phụ , ngoài ra chơi ít thể thao thui
Trở thành Phó nhóm CĐ là mục tiêu của em trên HMF
Vào đội tuyển Toán là mục tiêu ngoài đời
P/s : Em mới onl thui , khi naò chị comeback nhớ để ý đến em nhá XD

• Like
Reactions: congchuatuyet204

VânHà.D

Cựu TMod Cộng đồng|Cựu Phụ trách box "Sách"
HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Hi các em!

1. Trong lớp em là tổ trưởng kiêm luôn ủy viên của lớp. Một thành viên trong gia đình của em và là 1 công dân trong xã hội.
2. 2/3 thời gian 1 ngày của em chỉ có học học và học
3. Điều em mong muốn lúc này chính là tốt nghiệp C3 và vào được đại học. Muốn trở thành 1 học sinh tiêu biểu trong lớp, 1 đứa con ngoan và 1 công dân tốt trong xã hội.

• Like
Reactions: Khalynh Nguyễn

Lưu Vương Khánh Ly

Học sinh tiến bộ
Thành viên
29 Tháng năm 2017
802
1,486
189
Bắc Ninh
A.R.M.Y ♥ BTS
Em là một học sinh, đã từng là lớp phó học tập nhưng công việc quá nặng nên em rút và trở thành một HỌC SINH bình thường, một con người như bao con người khác trong xã hội.
Em học bài, chơi, lướt web, ăn, onl Diễn đàn và cuối cùng là NGỦ.
Trở thành Thành viên của CLB Văn
Làm CTV Cộng đồng.
*Sống là chính mình, bình thường nhưng ko tầm thường* __đó là câu châm ngôn em thích nhất__

hip2608

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng chín 2017
2,059
2,338
441
Hà Nội
Hanoi
Là 1 học sinh bình thường, là 1 đứa con mà bố mẹ yêu thương kì vọng nhiều
Mỗi ngày e học 2 môn (e có TGB riêng), ăn, ngủ, uống sữa :p,,,chơi
Đỗ vào ngành học mà e mong muốn.
Học IELTS đc điểm như ý muốn để hoàn thiện CV của bản thân hơn
Tìm đc 1 người thật sự tốt để yêu thương (ko phải người thân hay bạn bè ạ :p)

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Chưa giải quyết được câu hình c, trong đề tuyển sinh (tức là chưa đc 9)
Văn chưa được trên 8 (tuyển sinh vào 10)
Anh chưa nổi 7 điểm chuyên
Cố gắng hết mình để được đi thi tỉnh và dành giải cao
Cân bằng mọi thứ về quỹ đạo sau thi HSG
...
AK25CHTer!

Last edited:

Misaka Yuuki

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng sáu 2018
1,524
1,635
241
Thái Nguyên
Trường THCS Chu Văn An
Nếu chị hỏi câu này thì e xin trả lời một cách " từ tốn " :v : Lớp trưởng, quản ca, lớp phó văn nghệ, chi đội trưởng..
2. Bạn đang làm gì?
Học :v
Trở thành...người tử tế :v

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,241
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
  • CTV trên HMF
  • Liên đội trưởng trường THCS Lam Kiều
  • Lướt HMF , học ,chơi thể thao ... @@
  • Mong muốn trở thành Tmod :D

Hồng Nhật

Cựu Trưởng nhóm Hóa|Cựu Chủ nhiệm CLB Hóa học vui
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
5,209
8,405
944
25
Cần Thơ
Đại học Cần Thơ
Hi chị Thy, đúng thật là lâu lắm rồi em mới thấy chị online nà... Thôi thì sẵn tiện có mấy câu hỏi của chị đây, em cũng xin chia sẻ đôi chút...
- Nếu đứng ở góc độ trong lớp học, em là lớp phó học tập, nghe danh cũng oai lắm nhưng thật ra trách nhiệm của em cũng không lớn lắm, cũng không áp lực nữa...
- Nếu đứng ở góc độ xã hội, em chắc chỉ là một sinh viên đúng nghĩa, không hơn, không kém. Chỉ cố gắng hoàn thành tốt việc học của mình, không quan tâm nhiều đến những thứ khác (chẳng hạn như em vẫn chưa có bạn gái :D)
- Ở diễn đàn thì chắc mọi người cũng biết rồi, em đảm nhiệm vị trí trưởng nhóm Hóa học, thật sự rất áp lực nhưng cũng rất vui, vì em có thể giúp thật nhiều đàn em của mình trong việc học cũng như trong các hoạt động giải trí...
- 1/3 thời gian em dùng để ngủ
- Em dành khoảng 1-2 giờ mỗi ngày để onl diễn đàn, xử lí và sắp xếp công việc
- Khoảng thời gian còn lại em dùng để học tập (đa phần), tham gia các hoạt động thể chất, nghe nhạc, xem phim,.....
Cảm thấy hơi nhàm chán chị nhỉ? Đôi lúc em nghĩ mình nên đi chơi đâu đó nhưng lại không biết đi đâu và đi với ai, nên cũng đành thui thủi trong nhà thoai!!! Haizzzzzzzzzzzz
- Trước mắt em muốn hoàn thành tốt việc học của mình và ra trường với tấm bằng ĐH chấp nhận được. Tất nhiên để làm được điều đó thì cần nổ lực thật nhiều, và em thì vẫn đang cố gắng để biến nó thành sự thật.
- Bên cạnh đó, ở diễn đàn này em tìm được rất nhiều niềm vui, nên em muốn mang hết tất cả những gì mình biết chia sẻ cho các bạn, để môn phần giúp các bạn tự tin hơn trong việc học, tuy chưa giải quyết được nhiều, nhưng có niềm tin là sẽ làm được.
.......................................

Lời cuối: Em muốn hỏi thăm cuộc sống của chị thế nào rồi nè? Có vui vẻ và hạnh phúc không? Biết rằng chị rất bận nên cũng không mong rằng chị giành nhiều thời gian cho diễn đàn, chỉ cần chị luôn nhớ đến mọi người là được.....Chào chị!!! :D:D:D

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Là một đứa học sinh bình thường (dưới góc nhìn của thầy cô) không hơn không kém..
Ngoài cố gắng thì em chả còn gì để làm..
Tân học sinh của THPT Chuyên Nguyễn Trãi..
Trưởng thành, chín chắn hơn.. tính bớt trẻ con đi..
..Và bớt lười =-=

Tiểu Lộc

Mùa hè Hóa học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
3,201
2,594
554
19
Đắk Lắk
THCS Trần Quang Diệu
Là một đứa lớp trưởng không hơn không kém. Là một đứa khá có tiếng tăm trong trường :v Là một phần tử cực kì bé nhỏ trong cái xã hội rộng lớn này :v
Em thì chỉ có học, từng bước theo đuổi đam mê, giúp đỡ gia đình và online HMF thôi :v Cuộc sống thường ngày của em cực kì nhàm chán, không học thì lại chơi, cứ theo một vòng tuần hoàn như vậy :v
- Trước hết, em chỉ muốn thi đội tuyển HSG môn Anh thật tốt đã
- Tiếp theo là tốt nghiệp lớp 9 đạt loại Khá trở lên
- Rồi được bước chân vào ngôi trường mình luôn hằng mong ước
- Theo đuổi đam mê của mình
- Cuối cùng là có thể có được một công việc làm ổn định để giúp đỡ cho gia đình :v

Hà nội phố

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng chín 2017
588
371
101
Hà Nội
Trường THCS Hát Môn
Hi các em!

1. Ở mức bình thường chắc nhỉnh hơn các bạn khác nhưng cũng chẳng là gì.
2. Học, ăn, nghe nhạc, xem phim , ngủ HẾT
3. trở thành người hạnh phúc, mong muốn dc làm những gì mình dự định, dc làm những điều mik thích

Top Bottom