Ngoại ngữ Bài viết tiếng anh ( lớp 9 )

Thảo luận trong 'Rèn luyện kỹ năng Viết' bắt đầu bởi Lamlam120, 17 Tháng mười hai 2017.

Lượt xem: 207

1. Lamlam120

Lamlam120 Học sinh Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Dưới đây là bài nói mà tớ tham khảo trên mạng từ nhiều nguồn và viết lại thành một bài như phía dưới nên tớ khá chắc chắn sẽ có nhiều chỗ sai nên mong mọi người sửa lỗi và góp ý cho bài tớ hoàn thiện hơn. Cảm ơn ạ.
    Good morning teacher. Today, I would like to tell you about the city I like best, Ho Chi Minh City.
    Ho Chi Minh City is the largest city in VietNam. It's located in South VietNam. In the first step to HCM City you will see almost the street in HCM are wide and crowded with people and vehicles. The city has many tourist attractions such as: Ben Thanh Market, Notre Dame Cathedral, Ton Duc Thang museum... Also there are a lot of parks and several interesting sights as: the Thong Nhat palace, the Vinh Nghiem pagoda, Dam Sen park and so on. Where many people can find rest and relaxation.
    In HCM City, we have the narrow streets with lots of fashionable boutiques and lovely public spaces and of course pavement cafes every where. People are welcoming and friendly there. The city have a good education with mane schools, universities, academies.... All that made HCM City a great destination for any tourists
    For me HCM City is great. Come here and you won't regret .

Nguyễn Võ Hà Trang thích bài này.
  2. Nguyễn Võ Hà Trang

Nguyễn Võ Hà Trang Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Luhan 's studio . Noo Phước Thịnh ' s Entertainment . SM Entertainment . 6th Entertainment

Nếu bạn là most thì nghe có vẻ hợp hơn đó
    Theo mình biết thì bạn nên nói tên giáo viên hơn là dùng teacher( Trong 1 clip của Dan Hauer)
    VD : GV bạn tên là Hoa, bn có thể dùng: Good morning, Ms Hoa
    Nếu không biết tên thì không cần gọi tên mà dùng luôn:Good morning
    Bạn nên dùng ect hoặc and so on thay cho "..." vì trong tiếng anh không dùng dấu này
    Mình biết bạn muốn dùng theo kiểu MĐQH, nhưng nếu là mệnh đề quan hệ thì phải có 2 vế
    Bạn có thể bỏ dấu chấm rồi ghép 2 câu này lại là đc
    Also there are a lot of parks and several interesting sights as: the Thong Nhat palace, the Vinh Nghiem pagoda, Dam Sen park and so on where many people can find rest and relaxation
    mane schools nghĩa là gì thế?
    Bạn nên dùng makes vì đây là sự thật hiển nhiên
    you will see that almost the street in HCM are wide and crowded with people and vehicles
    Nhìn chung thì ND của bạn khá hay và phong phú, lỗi sai cũng không quá nghiêm trọng. Chúc bạn học tốt nha!

Lamlam120 thích bài này.
  3. Lamlam120

Lamlam120 Học sinh Thành viên

Aw, cảm ơn cậu nhiều. Có mấy câu hỏi về bài mà tớ viết, cậu xem giúp tớ có trả lời đúng ý không nha. Làm phiền cậu cậu quá.
    1. What are the main features of the city?
    - The main features of HCM City are the narrow streets with lots of fashionable boutiques; the wide and crowded street with people and vehicles; many tourist attractions and good education
    2. What is the best attraction in this city?
    - The best attraction in HCM City is HCM City has many places to visit to play and to relax
    3. What is liked most about the city?
    - It's HCM has many tourist attractions and the narrow streets with lots of fashionable boutiques

4. Nguyễn Võ Hà Trang

Nguyễn Võ Hà Trang Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Luhan 's studio . Noo Phước Thịnh ' s Entertainment . SM Entertainment . 6th Entertainment

Có lẽ hay hơn nếu bạn nói the streets are wide and crowded with people
    The best attraction in HCM City is that HCM City has many places to visit to play and to relax
    It's that HCM has many tourist attractions and the narrow streets with lots of fashionable boutiques

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted