Bài toán về phương trình mặ t phẳng(thầy lê phương)

N

nobithang

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

CHÀO THẦY, Thầy cho em hỏi.Trong chương trình học phổ thông chúng em không học về chùm mặt phẳng.mà trong loạt bài tập tự luyện -bai3: lí thuyết cơ sở về mặt phẳng, có 2 bài la bài 4 và bài 5 -thầy giải bằng cách đó.vậy thi đại học có được sử dụng ko ạ.
và níu như ko dùng cách như hầy đã giải, thầy cho hỏi còn cách nào khác không a.
Em xin chân thành cảm ơn!

T

tiendung_htk

Những bài dùng chùm mtj phẳng thì chắc chắn dùng được những cáchkhacs bạn ạ. Còn cách như thế nào thì tuỳ vào đặc thù riêng của bài

H

hocmai.toanhoc

CHÀO THẦY, Thầy cho em hỏi.Trong chương trình học phổ thông chúng em không học về chùm mặt phẳng.mà trong loạt bài tập tự luyện -bai3: lí thuyết cơ sở về mặt phẳng, có 2 bài la bài 4 và bài 5 -thầy giải bằng cách đó.vậy thi đại học có được sử dụng ko ạ.
và níu như ko dùng cách như hầy đã giải, thầy cho hỏi còn cách nào khác không a.
Em xin chân thành cảm ơn!
Chào em!
Em đang hỏi về khóa học nào nhỉ?
Đúng là trong chương trình phổ thông, Bộ Giáo Dục đã giảm tải kiến thức nhiều. Và phương trình chùm mặt phẳng cũng ko còn được sử dụng nữa. Hocmai.toanhoc sẽ bổ sung lại cách giải khác sớm nhất.
Chúc em học tốt!

Top Bottom