Bài toán kinh điển của Hóa học: bài toán 9 cách giải

• Thread starter saobanglanhgia
  • Ngày gửi
  • Replies 44
  • Views 10,091

L

loveyouforever84

phanhuuduy90 said:
Em đang suy nghĩ cách khác nhưng bó tay .com, lâu lâu lại có hứng , nghĩ cách chênh khối lượng ...bị ...
Thì cách tách hỗn hợp FexOy thành Fe và O Thầy cũng mới nghĩ ra được khoảng 1 tuần (từ ngày 4/6/2008). Trong khi giải một bài khác mới nghĩ ra.
Khá hay nhỉ !

S

saobanglanhgia

loveyouforever84 said:
phanhuuduy90 said:
Em đang suy nghĩ cách khác nhưng bó tay .com, lâu lâu lại có hứng , nghĩ cách chênh khối lượng ...bị ...
Thì cách tách hỗn hợp FexOy thành Fe và O Thầy cũng mới nghĩ ra được khoảng 1 tuần (từ ngày 4/6/2008). Trong khi giải một bài khác mới nghĩ ra.
Khá hay nhỉ !

;) cách này tớ nghĩ ra mấy năm nay mà chưa post, vì đơn giản cho rằng nguyên tắc tính của nó cũng là bảo toàn e - quy đổi như cách 9, hihi, kể ra, post lên rùi cũng thấy hay đấy nhỉ.

Ủa hok ai công nhận cái cách số 10 của em à ??Hu hu !!!

Bài này có thể nhóm vào 5-7 nguyên tắc tính, nhưng nếu tô vẽ ra thành các cách thì sẽ có khoảng 13-15 cách khác nhau. :D hoành tráng nhờ

D

dadaohocbai

saobanglanhgia said:
loveyouforever84 said:
phanhuuduy90 said:
Khá hay nhỉ !

;) cách này tớ nghĩ ra mấy năm nay mà chưa post, vì đơn giản cho rằng nguyên tắc tính của nó cũng là bảo toàn e - quy đổi như cách 9, hihi, kể ra, post lên rùi cũng thấy hay đấy nhỉ.

Ủa hok ai công nhận cái cách số 10 của em à ??Hu hu !!!

Bài này có thể nhóm vào 5-7 nguyên tắc tính, nhưng nếu tô vẽ ra thành các cách thì sẽ có khoảng 13-15 cách khác nhau. :D hoành tráng nhờ
Í !!!! Thế à !!! EM cũng chả đọc kĩ cái kia lắm (Hơn nữa có thằng khác nó viết ròi) .Nói chung các cách đều tuân theo các PP bảo toàn nhưng cách sử dụng khác nhau .(Mà cái topic này tưởng vào dĩ vãng rùi cơ mờ , vào đây làm vài bài viết ếy tăng số bài ếy mà)

T

thuhanh4691

em thấy cách 6 hay nhất: Ngắn gọn, dễ hiểu, phù hợp tư duy trắc nghiệm ;))

Top Bottom