Vật lí Bài tập sóng

M

miducc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho A và B là 2 nguồn sóng nước giống nhau cách nhau 11 cm. Tại M cách A, B một đoạn d1=18 cm, d2=24 cm có biên độ dao động cực đại. Giữa M và đường trung trực của AB có 2 đường cực đại nữa. Hỏi cực đại gần A nhất cách A bao nhiêu ?
A. 0,2 cm
B. 0,3 cm
C. 0,4 cm
D. 0,5 cm
Giúp mình nhanh nhé, mình đang rất cần!
Thanks!

D

dannamdan_boy9x

Cho A và B là 2 nguồn sóng nước giống nhau cách nhau 11 cm. Tại M cách A, B một đoạn d1=18 cm, d2=24 cm có biên độ dao động cực đại. Giữa M và đường trung trực của AB có 2 đường cực đại nữa. Hỏi cực đại gần A nhất cách A bao nhiêu ?
A. 0,2 cm
B. 0,3 cm
C. 0,4 cm
D. 0,5 cm

=> D.0.5 cm

L

l94

A. 0,2 cm
B. 0,3 cm
C. 0,4 cm
D. 0,5 cm
Giúp mình nhanh nhé, mình đang rất cần!
Thanks!

[tex] \Rightarrow \lambda=2cm[/tex]
[tex] d_2-d_1=2k[/tex]
[tex] -11 \leq k\lambda \leq 11[/tex]
có tất cả 11 cực đại trên AB.
cực đại gần A nhất ứng với k=5 \Rightarrow d1=0,5

H

hcnacity

ai giúp mình bài này vơi nhé
1) một cuộn dây ko thuần cảm nối tiếp với tụ điện C, trong mạch xoay chiều có u = U0cot(wt). (V) thì dòng điện trong mạch sớm pha hơn điện áp u là @1, điện áp 2 đầu cuộn dây là 30V, nếu thay đổi tụ C' = 3C thì dòng điện trong mạch chậm pha hơn điện áp @2 = 90 - @1, điện áp 2 đầu cuộn dây là 90V. Hỏi biên độ U0 băng bao nhiêu
A, 60V B,30can2 V C, 60can2 V D,30V

Top Bottom