Vật lí Bài tập sóng

Thảo luận trong 'Môn VẬT LÍ' bắt đầu bởi miducc, 28 Tháng năm 2012.

Lượt xem: 979

1. miducc

miducc Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Cho A và B là 2 nguồn sóng nước giống nhau cách nhau 11 cm. Tại M cách A, B một đoạn d1=18 cm, d2=24 cm có biên độ dao động cực đại. Giữa M và đường trung trực của AB có 2 đường cực đại nữa. Hỏi cực đại gần A nhất cách A bao nhiêu ?
    A. 0,2 cm
    B. 0,3 cm
    C. 0,4 cm
    D. 0,5 cm
    Giúp mình nhanh nhé, mình đang rất cần!
    Thanks!

2. Cho A và B là 2 nguồn sóng nước giống nhau cách nhau 11 cm. Tại M cách A, B một đoạn d1=18 cm, d2=24 cm có biên độ dao động cực đại. Giữa M và đường trung trực của AB có 2 đường cực đại nữa. Hỏi cực đại gần A nhất cách A bao nhiêu ?
    A. 0,2 cm
    B. 0,3 cm
    C. 0,4 cm
    D. 0,5 cm

=> D.0.5 cm

3. l94

l94 Guest

[tex] \Rightarrow \lambda=2cm[/tex]
    [tex] d_2-d_1=2k[/tex]
    [tex] -11 \leq k\lambda \leq 11[/tex]
    có tất cả 11 cực đại trên AB.
    cực đại gần A nhất ứng với k=5 \Rightarrow d1=0,5

4. hcnacity

hcnacity Guest

ai giúp mình bài này vơi nhé
    1) một cuộn dây ko thuần cảm nối tiếp với tụ điện C, trong mạch xoay chiều có u = U0cot(wt). (V) thì dòng điện trong mạch sớm pha hơn điện áp u là @1, điện áp 2 đầu cuộn dây là 30V, nếu thay đổi tụ C' = 3C thì dòng điện trong mạch chậm pha hơn điện áp @2 = 90 - @1, điện áp 2 đầu cuộn dây là 90V. Hỏi biên độ U0 băng bao nhiêu
    A, 60V B,30can2 V C, 60can2 V D,30V

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted