Bài tập Sinh

H

heolinhtinh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người giúp mình mấy câu hỏi này nhé. Mình sắp nộp bài rồi
1. Chủ nghĩa "mackeno" với HIV có an toàn đối với bản thân không? Tại sao?
2. Vẽ sơ đồ 5 giai đoạn xâm nhiễm và nhân lên của virut trong tế bào chủ và chú thích sự kiện từng giai đoạn.

V

volongkhung

Câu 1: Trong đời sống xã hội ngày nay, con người có rất nhiều lý do để chỉ nghĩ đến mình, chỉ lo cho mình, còn ở chung quanh hay bên cạnh mình ai chết mặc ai, ai khổ mặc ai. Cách sống này được báo Tuổi Trẻ trong nước đặt cho một cái tên rất giống Mỹ và rất kêu là MACKENO. Hơn thế nữa nó còn được một số người nâng lên thành: chú nghĩa MACKENO. Thật ra Mackeno chỉ là mấy chữ tiếng Việt không có dấu MẶC KỆ NÓ như người ta thường sử dụng trong khi viết email
Sống theo cách này khiến chũng ta trở thành một con người vị kỉ, vô trách nhiệm và thiếu lòng nhân ái nhưng lại rất an toàn cho bản thân. Cô mình bảo nếu đi ngoài đường mà gặp mấy thằng xì ce thì đừng có mà nhìn và nói j , nếu không thì nó làm cho một phát là tiêu đời trai trẻ :D:D:D
Câu 2: bạn dựa vào kiến thức sách giáo khoa để vẽ hình nhé, cái này dễ mak, trong sách cũng có minh họa rồi:D

C

canhcutndk16a.

Mọi người giúp mình mấy câu hỏi này nhé. Mình sắp nộp bài rồi
1. Chủ nghĩa "mackeno" với HIV có an toàn đối với bản thân không? Tại sao?
.
Mình không nghĩ là thầy cô lại đặt câu hỏi này cho học sinh của :p, vì dường như từ "mackeno" là ngôn ngữ hơi teen:p, an toàn vs bản thân nhưng ko an toàn vs cộng đồng:0
Volongkhung trả lời đủng rùi đấy ^^

Top Bottom