H
hihi9876


Một con lắc lò xo (m ; k) có tần số dao động f. Gắn thêm vật khối lượng m1 = 120g thì
tần số là f1 = 2,5 Hz. Lại gắn thêm vật có khối lượng m2 = 180g thì tần số là f2 = 2Hz. Khối lượng m của vật thứ nhất có giá trị bằng bao nhiêu?
tần số là f1 = 2,5 Hz. Lại gắn thêm vật có khối lượng m2 = 180g thì tần số là f2 = 2Hz. Khối lượng m của vật thứ nhất có giá trị bằng bao nhiêu?