Bài giảng của thầy Ninh

T

turtle1039

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Học mãi ơi, cho em hỏi: Ở những bài giảng của thầy Ninh (thường là ở cuối bài), thầy hay nói: trong buổi ôn tập, thầy sẽ tổng kết lại những kiến thức đó. Nhưng em không thấy những clip tổng kết của thầy, học mãi có thể post lên được không ạ?
Câu thứ 2: Về phần nghị luận xã hội, chỉ có những bài giảng về phân tích đề, thế có bài giảng về phương pháp chung không ạ.
Em xin cảm ơn...@};-

H

hocmai.nguvan

Chào turtle1039.
Như các em biết, khóa học của thầy Ninh được ghi hình từ năm học trước và thường xuyên được cập nhật (video bài giảng và tài liệu). Đến nay nội dung khóa học đã hoàn thiện. Năm ngoái, thay vì bài giảng tổng kết khóa học, thầy đã có chương trình giao lưu trực tiếp trả lời các câu hỏi thắc mắc của các bạn gửi về và có những dặn dò các em trước kì thi. Trong buổi giao lưu, thầy đã lưu ý các em cần ôn tập toàn diện, tránh lối học tủ. Các em yên tâm ôn tập với những bài giảng thầy cung cấp nhé.

Về các bài giảng thuộc phần Nghị luận xã hội, thông qua hướng dẫn các em giải một số đề mẫu, tiêu biểu cùng các tài liệu tham khảo đính kèm thuộc cả hai mảng: Nghị luận về một tư tưởng đạo lí và Nghị luận về một hiện tượng đời sống, thầy đã không chỉ cung cấp cho các em những kiến thức liên quan mà còn định hướng cho các em cách làm mỗi dạng bài. Phương pháp làm bài đã được thầy lồng ghép vào nội dung mỗi bài giảng cụ thể để các em hiểu một cách sinh động và cụ thể nhất.

Đôi điều chia sẻ. Chúc em học tốt.

Thân ái.

Top Bottom