Amaranth's Guestroom (not restroom!)

Status
Không mở trả lời sau này.
N

nhen_kieu

Câu: to be ỏ not to be : nghĩa là tồn tại hay không tồn tại ý, còn câu hai em hem bít
Câu 3 em thấy nói đúng òi : forget me not : xin đừng wên tôi mờ .:p
Câu : no pain no gain : thì em nghĩ nghĩa là không có khởi đầu thì sẽ không có tiếp tục

Last edited by a moderator:
A

amaranth

2. vô công bất thọ lộc (không có hy sinh không có hưởng thụ)
3. xin đừng quên tui :D.

M

mrs.english

Trời ơi,ai chả biết là hoa xin đừng quên tui.Em chỉ muốn biết cái hoa đó là cái chi chi.Thuộc ngành,lớp,bộ,họ,chi,loài nào :D

N

nghagiang

Ok, cái này thì đừng hỏi em kiếm ở đâu. Hic hic:((
Loài: Forget me not (hic):((
Chi: Please ... (gì gì đó, không rõ)
Họ: My love (huhu):((
Bộ: Love you baby
Lớp : Thua thôi,
Ngành: I love you
Huhu...:((

A

amaranth

Forget me not thuộc ngành thực vật
Phân ngành thực vật hạt kín
Bộ: chưa phân loại
Họ: Boraginaceae
Chi: Myosotis
Loài: có khoảng 50 loài lận

@Nhật Anh: lạ nhỉ, lầu rồi anh không thấy có cuộc gọi nhỡ nào từ Việt Nam? :)

M

mrs.english

@Giang:làm sao mà khóc khiếp vậy :)
@anh Am:anh post cái hình lên em xem nào.Xem nó là cái giống gì.

L

lienhoastar

mA`` AnH aM 0? dAu? mA`` tU`` Vn zY...........................................................................?????????????????????????????????????????????????where do you live.aM?

lần sau nhớ viết có dấu nha bạn--> đó là quy định của diễn đàn
mà hình như là bạn đang spam thì phải----> rút kinh nghiệm nha bạn...:D

N

nhatanh8x

Ui",sA0 Em cHiNh? VNI dE? vIk" c0' dAu'' k0 dUoC. vAy. cA`.aK` aNh aM c0a" yAh00 hEm d0c. eM aDd z0 nIcK' eM aNh eM mInH` n0i'' cHuYeN. mAt'' c0ng mAy'' bA`(8) 0? b0x nAy` lAi. c0a" dUa lE0 dE dI bUoN.^__^

M

mrs.english

Muốn chỉ tương lai,khi nào thì dùng 1 trong các trường hợp sau:
1.S+will+Inf
2.Present continuous
3.S+be going to+Inf
4.Present simple

Giúp em nhé anh Am!

N

nhen_kieu

Will dùng cho tương lai chỉmột sự việc có thể xảy ra trong tương lai
Be going to : diễn tả một hành động chắc chắn sẽ xảy ra trong tương lai như một dự định nào đó ^^

còn present continous và present simple thì mình cũng chưa rành lắm
Mình nghĩ : present simple thì dùng cho một sự thật hiễn nhiên,một thời gian biểu,một thói wen của con người ỏ một điều jì đó của hiện tại, hay dựa theo những từ hay đi kèm như " sometimes, often, never ....
present continous dùng cho một sự việc diễn ra và kéo dài trong một khoảng thời gian ở hiện tại^^

H

huyendan93

Mình ko giỏi môn này nhưng cũng mạn phép nêu ra quan điểm
1. TLĐ : S + will/shall + bare Inf
use Diễn tả 1 hành động sẽ xảy ra trong TL & có tính chất quyết định tức thời lúc nói
2. HTTD : S + V_ing
use Diễn tả hành động đang diễn ra ở hiện tại or đang diễn ra xung quanh thời điểm nói ở hiện tại
Diễn tả 1 hành động sẽ xảy ra trong TL có dự định sắp xếp trước3. Near future ( TL gần = dự định ) : S + be + going to + V(Inf)
use Diễn tả 1 hành động sẽ xảy ra trong TL nhưng códự định trước , sắp xếp trước

* Thì này ko đc dùng với 2 động từ go & came khj diễn đạt ý TL
4. HTĐ : I,We,You,They + verb(nguyên mẫu)
He,She,It + verb(s/es)
use Diễn tả 1 sự thật hiễn nhiên, chân lí, thói quen ở hiện tại, hành động thường xảy ra ở hiện tại, tình trạng ở hiện tại

* Đa số các trường hợp đều thêm s , trừ 1 số trường hợp thêm es : o, s, z, ch, x, sh ( Ông Sư Zắc CHó Xuống Sông(sh) )" cho dễ nhớ ^^! "

Last edited by a moderator:
H

hau_dn_ts

anh am a
chi cho em bi quyet hoc ta cua anh di
anh con hoc gioi hon co giao day tieng anh cua bon em day
tai vi co cau bon co trac nghiem co tra loi hai dap an trong khi em di hoc co khac chi co 1 dap an thui

N

nhatanh8x

tHaNkS aM

:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-ThAnKs aNh nHiEu` aM.............................................

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom