ai co sách sinh hay vô nha

U

uyliamhung

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Có ai biết quyển sách sinh nào hay bảo mình với nha . Cảm ơn nhiều .

P/s : Chú ý : Viết tiếng việt có dấu + Tiêu đề

- Nguyên văn :
co ai biet quyen sach sinh nao hay bao minh voi nha cam on nhieu :)>-

Last edited by a moderator:
A

anhvodoi94

Anh (Chị ) có thể tham khảo quyển : PHƯƠNG PHÁP GIẢI BÀI TẬP DI TRUYỀN ___VŨ ĐỨC LƯU.

- 100 CÂU HỎI VỀ CHỌN LỌC VÀ TRẢ LỜI VỀ DI TRUYỀN BIẾN DỊ____LÊ ĐÌNH TRUNG.

- Ngoài ra nếu muốn tìm hiểu sâu và kĩ thì anh (chị) nên tìm đọc những cuốn sách :SINH HỌC __Philips và Chilton.
+ Hay cuốn : Công Nghệ Sinh Học Phân Tử - Nguyên Lý Và Ứng Dụng Của AND Tái Tổ Hợp

C

congaicuatuthan6394

Nếu để luyện thi đại học thì nên xem "Phương pháp giải nhanh bài tập di truyền" của Phan Khắc Nghệ:)

H

hardyboywwe

bạn có thể tìm đọc thêm mây cuốn sau
-hướng dẫn giải các dạng bài tập của Bùi Phúc Trạch
-các dạng bài tập sinh học trọng tâm của công ty sách giáo dục alpha
*ngoài ra bạn có thể mua đủ bộ 2 cuốn sinh học 12 chuyên sâu của tiến sĩ Vũ Đức Lưu,hay bộ sách về công nghệ sinh học gồm 5 cuốn,giáo trình di truyền học của Đỗ Lê Thăng... để nghiên cứu sâu thêm ;))

M

marucohamhoc

tớ nghĩ có cuốn Di Truyền học của Phan Cự Nhân chắc cũng có ích nè:x
phải tội hơi dày:D
liếc qua nhìn muốn ngất lun:-S
mà ko biết nhớ đúng tác giả ko nữa:D
chắc đúng:((
bạn tìm đọc coi sao hén:x
cái quyển...cực kì dày ấy:-S
mà mình chưa có quyển về Công Nghệ sinh học:((
tiếc quá:((

H

huyenanh_97

bạn có thể tìm đọc thêm mây cuốn sau
-hướng dẫn giải các dạng bài tập của Bùi Phúc Trạch
-các dạng bài tập sinh học trọng tâm của công ty sách giáo dục alpha
*ngoài ra bạn có thể mua đủ bộ 2 cuốn sinh học 12 chuyên sâu của tiến sĩ Vũ Đức Lưu,hay bộ sách về công nghệ sinh học gồm 5 cuốn,giáo trình di truyền học của Đỗ Lê Thăng... để nghiên cứu sâu thêm ;))
các bạn có thể giới thiệu sơ qua về nội dung của mỗi cuốn sách không :)
tai hồi đầu năm đi mua cứ thấy sinh là chon ôm đồm về giờ mói biết k cần vì kiến thức trong đó cứ na ná nhau mà đơn giản. Nghĩ lại mới thấy tiếc:(

H

hardyboywwe

ừm thì 2 cuốn đầu bạn nghe tên là đủ biết nội dung rồi
còn bộ công nghệ sinh học sẽ đề cập đến các nội dung sau: kiến thức cơ bản về sinh học phân tử,công nghệ sinh học tế bào,công nghệ sinh học enzym,công nghệ vi sinh,công nghệ sinh học di truyền

H

huyenanh_97

ừm thì 2 cuốn đầu bạn nghe tên là đủ biết nội dung rồi
còn bộ công nghệ sinh học sẽ đề cập đến các nội dung sau: kiến thức cơ bản về sinh học phân tử,công nghệ sinh học tế bào,công nghệ sinh học enzym,công nghệ vi sinh,công nghệ sinh học di truyền
bạn cho mình biết giá cả của mấy cuốn sách được k?:D

A

azuredragonzx

Hic em nó mới lên lớp 9 mà các bác toàn gt sách đại học thì đọc kiểu gì hả giời 8-}
cứ mua sinh 12 với bài tập sinh 12 cơ bản em ạ :)

H

huyenanh_97

Không hẳn vậy đâu ạ
Có một số sách như Sinh học của Phillips và Chilton e đọc cũng có hiểu đôi chút( những phần có sinh học 9co nói tới) nên mọi người cứ giới thiệu đi ạ.
e học đội tuyển nên nhiều khi kiến thúc trong sgk k đủ lắm (L9):) nên cần tìm tai liệu để đọc thêm 1 chút. Các anh/ chị có bài tập hay thì giới thiệu cho e với yahoo của e là meo_midori. Thank mọi ngưòi nhiều!:D

D

danphuong_94

1 quyển SGK, quyển sách Bài tập Sinh học và 1 quyển phương pháp giải nhanh bài tập là được rồi.

Chị bạn mình cũng có 3 quyển đó thôi, đến khoảng 3 tháng trước khi thi, cứ vài ngày lại đọc lại quyển SGK 1 lần, cứ như thế được khoảng 20 lần thì thuộc hết sạch ý chính, vừa rồi thi Sinh được 9,5 điểm đó.

T

tieuhongtinh

bạn đọc cuốn"TUYỂN TẬP SINH HỌC 1000 CÂU HỎI VÀ BÀI TẬP" của Lê Đình Trung và Trịnh Nguyên Giao cũng đc nà.Tuy là sách từ 2006 nhưng mà cũng hay lắm, giúp chúng mình hiểu căn bản nhanh và nắm chắc lí thuyết

H

hardyboywwe

Mình còn biết cuốn này nữa cũng rất hữu ích
Đó là cuốn "Phương pháp giải các dạng toán khó trong sinh học 12" của Huỳnh Quốc Thành

K

kienthuc.

Mình có biết 1 quyển tên là "Hướng dẫn giải nhanh bài tập trắc nghiệm trọng tâm sinh học 12" của Thầy Huỳnh Quốc Thành ấy!
Mình nghĩ các bạn chỉ cần nắm vững các kiến thức trong ấy cùng lý thuyết trong SGK 12 là có thể lấy điểm 7 trở lên môn Sinh rồi đó! Hihi
Chúc tất cả các bạn học tốt!

Top Bottom