95,96,97,98cùng vào bàn bạc về những định hướng cho tương lai nào (Đại học)

M

mungaaa

Hay là thi trường kinh tế nhỉ???? haizz nhiều trường quá chẳng biết chọn trường nào cả:(:(:(:(:(:(
kinh tế quốc dân, công nghiệp, cảnh sát, an ninh, ngân hàng, sư phạm, nghiên cứu vật lí, toán học,....
trường đại học khoa học tự nhiên, trường đại học cảnh sát nhân dân, an ninh nhân dân,.....
biết bao nhiêu ngành_trường để lựa chọn........;););)

B

bun_cuoi

ò!nhân đây cho mình hỏi xíu nha....mình cũng sinh 97-lớp 9..nhưng mà học kì 1 vì 1 số chiện riêng mà chưa tập trung vào việc học,học kì 2 này phải cố thôi....
mình thích tự nhiên hơn xã hội nhưng học xã hội thì hk đến nỗi tệ,tính là thi khối A nhưng thật sự mình hk bik sẽ thi trường nào cả.mình thích cái gì đó mới lạ và cũng độc nữa,khám phá ,mạo hiểm xíu và tính thử thách nữa,nhưng thật sự mình hk bik nên thi vào trường nào cũng hk bik là nên vào trường nào với sở thích ấy nữa....
bạn nào bik trường nào đáp úng đc những nhu cầu của mình thì góp ý cho mình nha,cảm ơn mấy bạn nhìu lắm....

N

niemtin_267193

ò!nhân đây cho mình hỏi xíu nha....mình cũng sinh 97-lớp 9..nhưng mà học kì 1 vì 1 số chiện riêng mà chưa tập trung vào việc học,học kì 2 này phải cố thôi....
mình thích tự nhiên hơn xã hội nhưng học xã hội thì hk đến nỗi tệ,tính là thi khối A nhưng thật sự mình hk bik sẽ thi trường nào cả.mình thích cái gì đó mới lạ và cũng độc nữa,khám phá ,mạo hiểm xíu và tính thử thách nữa,nhưng thật sự mình hk bik nên thi vào trường nào cũng hk bik là nên vào trường nào với sở thích ấy nữa....
bạn nào bik trường nào đáp úng đc những nhu cầu của mình thì góp ý cho mình nha,cảm ơn mấy bạn nhìu lắm....

chọn trường gồm có nhìu bc em ak, khái quát thì nó ntnay`:

Sở thick -> chọn ngành -> chọn trường lần 1 -> học giai đoạn 1 -> chọn trường lần 2 -> đánh giá lại kq học tập, học tập giai đoạn 2 -> chọn trường lần 3..
nhìu lần chọn trường ko phải là mỗi lần chọn 1 trg` muk nên liệt kê ra nhìu trường 1 lúc, từ cao tới thấp rồi dựa vào sở thich và thực lực mà loại dần.

C

consoinho_96

em muốn thi vào đại học sư phạm nhưng sư phạm nghèo lắm ....................... em học bên tư nhiên kì 1 do có 1 số việc nên thành tích chưa tốt lắm !!! có thể giúp em có cách nào thành tích tốt hơn không ????

B

banmaixanh2996

khong den noi ngheo lam dau!!!!!!!!!!
hay tiep tuc nuoi duong uoc mo cua minh nhe
chuc pan thanh cong

không đến nỗi nghèo lắm đâu
hãy tiếp tục nuôi đường ước mơ của mình nhrd
chúc bạn thành công

=> Viết ngôn ngữ Tiếng Việt có dấu- đã sửa

Last edited by a moderator:
S

sweet_girl96

Mình muốn thi vào Y , đặc biệt là trường Quân Y. nhưng sinh mình học ko được giỏi lắm. Mọi người ơi có thể giúp mình học tốt môn Sinh ko?

B

bin_iuem

Mình muốn thi vào Y , đặc biệt là trường Quân Y. nhưng sinh mình học ko được giỏi lắm. Mọi người ơi có thể giúp mình học tốt môn Sinh ko?

bạn nên vào trong box Sinh
làm 1 số bài tập
củng cố kiến thức
rồi vững kiến thức cơ bản thì nâng cao lên
chúc bạn thành công

D

dangkhoa1998

Hi, em sinh năm 98, đang cố gắng thi vào phổ thông năng khiếu chuyên văn. Rồi sẽ cố gắng học thật tốt để vào ngoại thương hay kinh tế- luật, hihi

T

thaiha_98

Hì, năm nay mình học lớp 9. Tuy còn chặng đường rất dài nữa nhưng mình cũng đã ước đến chặng đường đại học. Mình muốn thi vào Đại học Bách khoa - khoa Công nghệ thông tin. Vậy cho mình hỏi những anh chị có kinh nghiệm đi trước, muốn thi tốt để vào Đhbk thì cần phải chú trọng những cái gì nhất? Liệu mình không giỏi toán thì có học tốt được không?

G

ga_cha_pon9x

Mình sắp lên THPT,lớp 10.Ngày mai trường tổ chức thi để chọn vào lớp chọn 1.Vì thế nên khá là khó,kiến thức tất cả là của HSG Toán Lí Hoá và lớp 10-11-12.Để vào đc rất khó nhưng mẹ mình bắt mình nhất định phải vào đc lớp đó vì lớp đó là lớp đc đầu tư rất nhiều để thi ĐH khối A.Tương lai mình muốn đi khối A1(toán,lí,anh) vf khối D nhưng nếu ko đc ôn kĩ lưỡng như lớp chọn 1 thì sợ ko thi đc ĐH.Nếu ko vào đc lớp đó thì làm sao ?

V

vy000

ơ
bạn học trường chuyên hay thường vậy??
sao lại có thi vô lớp chọn 1??

S

sky_net115

À để coi nào? :D Tương lai sau này à?
Từ khi bị trượt chuyên buồn lắm :( , mất hết tất cả ước mơ và hoài bão, tự kỉ gần 3 tháng liền:)|:)|. 3 tháng đầu đến trường thường với 1 cảm giác rất xa lạ.........:(:(
cơ mà nhưng phải chấp nhận@-).... Chấp nhận sự thật đó lại hướng ra cho mình 2 hướng đi :)>- -1 là vào CNTT, 2 là tiếp tục sự nghiệp Hoá học chuyên phần nghiên cứu hạt nhân :D ( Cái này là nối tiếp sự nghiệp dòng họ :) )

T

touyakinomoto

Giới thiệu đây: mem95
Tiểu sử: rớt chuyênTT___TT----->bùn mấy bữa------> phè phỡn lớp 10------>cứ từ từ 11------->nghiêm túc 12....
Nhắn riêng các mem thi kinh tế: Ah ah ah ah, theo tình hình thì kinh tế là trường hot, điểm vừa phải, dễ đậu, học nhàn......
Nhưng lưu ý nhá, kinh nghiệm từ thầy cô và anh chị đi trước [không phải tui] đây:
\\:D/ Học nhàn \Leftrightarrow siêu tiếng anh OK
\\:D/ Kiếm việc dễ \Leftrightarrow học giỏi hoặc quen biết.... chứ không là đi bỏ mối gas, trộn bánh tráng.... Sự thật trăm phần trăm, gặp rùi.
.....................
Nói thì nói vậy thôi, nhưng phải có lập trường nhá, đi theo sở thích và năng lực của mình thôi.
Sở thích trước nhá, thích trước đi rùi mớ́i cố được.

Còn mấy mem thích các ngành mang tính khám phá, thử thách thì tốt nhất là đi Y Dược giống tui. Rất hấp dẫn đó. "Một tháng trực nhà xác một lần":khi (19)::khi (19):
Khửa khửa khửa :khi (127)::khi (127)::khi (127):
Còn muốn học giỏi thì :khi (59)::khi (59)::khi (152)::khi (152):
hehehehe nhiu đó thui.

Last edited by a moderator:
B

bompu

Ai cũng có ước mơ là thi được vào đại học. Nhưng còn phải biết sức mình và biết sức nặng của đề thi đại học ( đề toán khối A thường khó, khối D, B nhẹ hơn. Đề chỉ dễ đối với ai biết làm. Nhưng đề đại học là người ta bẫy nhiều lắm nha). Nói thì dễ nhưng làm được thì cũng không đơn giản đâu. Học càng cao kiến thức càng nhiều, càng nặng. Nhất là các bạn học theo sách nâng cao, bài tập và kiến thức gấp hai, gấp ba lần sách cơ bản. Nhưng nếu có cố gắng và kiên trì thì nhất định sẽ thành công. Mong rằng không có ai nản chí khi bước tiếp 3 năm cấp 3. Chúc các bạn thành công
Mình đi đc 1 năm cấp 3 rồi. Còn năm nay vào năm sau.
Mình tính là sẽ thi A1, theo khoa kế toán...có ai biết trường nào có điểm đầu vào không quá cao ( trên 24) thì chỉ mình với( sức học của mình bình thường, không mơ trèo cao)

L

lethuk

mình sẽ theo học về điều dưỡng.năm nay mình đang học 12.bạn thích ngành gì nhất vậy????:)>-

K

kurinal

Helu mọi người, mình là mem mới.
Lang thang trên forum cả buổi thấy topic này hay hay nên vào chào mọi người cái^^.
Mình sn 96. Mình định thi khối A1, có ai thi như mình hem cho làm wen, thảo luận lun nha

H

hochoidieuhay

bạn học giỏi toán, lí ,hóa ! woa ,woa mình rất muốn làm wen . Mình ko phải là người tài giỏi !

Top Bottom