7 kinh nghiệm dành cho các bạn thi lại đại học!!!

H

hoanghuy888

.....................................................................................................................................

Last edited by a moderator:
H

hoanghuy888

.......................................................................................................................

S

shinichiconan1601

Trường đó năm ngoái nó xét nguyện vọng 2 không anh ? Năm nay có trường kinh tế nào tuyển nguyện vọng 2 không nhỉ em thi được 16,5. Trượt nguyện vọng 1 hix

H

hoanghuy888

...............................................................................................................................

S

shinichiconan1601

cd kinh te doi ngoai xet nv3 là 16 điểm
dh kinh tế luật xét nv2 16 điểm cho 3 nghành(lên google search)
dh marketing xét nv2 1 số nghành

nhưng a thật sự khuyên chú e nên ôn thi lại
vì học đại học mà nghành kte thì nghành ngon bọn nó lấy hết rồi
thứ 2 học cd kinh tế đối ngoại a nghĩ cũng b/t so vs học lực khá
sẽ ko phù hợp vs những người ham trường cao như em
tốt nhất nên lên hà nội tìm trung tâm ABD-thanh xuân mà ôn
có thầy hùng vs thầy khải an tâm.:)
Bố mẹ em cũng nói em thi lại hix. Nhưng mà em thấy 1 năm đó ở nhà thì khó chịu lắm. Với lại em tính học cao đẳng ngân hàng xong liên thông được không anh nhỉ? Và nếu không học cao đẳng thì em học trường đại hoc nào đó rồi học văn bằng 2 theo ngành mà mình thích thế này được không anh?
Và nguyện vọng 2 được nộp 1 trường thôi ah?
Hỏi hơi nhiều tí ^^

H

huyquang26

em nghĩ? với môn hóa thì k nên bỏ qua phần lí thuyết, cần phải nắm chắc bằng cách đọc hết mí quyển sách hóa CƠ BẢN ... vì đỡ được cả vài chương..hí hí, còn lí, thì đừng cố gắng lấy 9.10 , khoảng 7.8 là ok rùi, lí thì hoàn toàn k liên quan tới chương trình 11 .10, nên cứ tập trung vào 12 thoy.....chỉ cần nắm vững 2 chương DAO ĐỘNG ĐIỀU HÒA , với ĐÒNG ĐIỆN XOAY CHIỀU là các chương khác ok hết ah

H

hoanghuy888

.............................................................................................................................................

N

namdinh.nguyenkhuyen

ăn chắc điểm 8; bỏ qua điểm 10 ;thuận theo chiều gió mà xơi luôn điểm 9 !
Toán : có 10 người thi đại học ; nếu bạn làm đc câu khảo sát hàm số ;bỏ câu BĐT thì bạn hơn 8 người !
nếu bạn ko làm đc câu hàm số mà lại làm đc BĐT thì bạn thua cả 10 người !
.... tóm lại : cái nào dễ thì học nhiều ; khó học ít; khó quá bỏ qua( bất đẳng thức ...)
Lý : bỏ qua 2 chương ko có ở phần cơ bản ( chỉ nên xem qua; gọi là có biết ) ..còn lại chiến hết ... học theo kiểu tổng quát hóa tối đa kiến thức !
Vd chương dao động điều hòa : sau khi học nên có 1 cái nhìn tổng qua thành nhiều sơ đồ :
: khi biết đc pha dao động thì ta tính đc n~ gì : a ; x ; v ; E ;.....
để tìm biên độ thì có thể từ : (x; v; w ); (a ; x ; v) .......
động năng bằng thế năng thì x ; v ; a ;.....
Hóa : học hết !
...Sang năm thi nhưng cứ xác định tư tưởng học sẵn ; mong nhận đc nhiều kinh nghiệm từ các bậc huynh trưởng đi trước !

G

giangdinhyc

vì sao vừa học đại học lại không thể ôn thi lại được.
tôi đây năm nay cũng thi lại đây nè:t thấy có sao đâu.và t khá tự tin là mình sẽ đỗ.trường đó it hơn số điểm năm ngoái của t là 2.5.
t nghĩ là mình có thể làm được.

V

van_chien123

Anh ơi, em thấy chú thủ khoa khối A trên tivi nói là: mỗi ngày nên học một môn, như ngày hôm nay học Toán, ngày hôm sau học Lý, rồi ngày tiếp theo học Hóa, như thế tuần hoàn. Chứ học cùng nhau trong một ngày như thế sẽ bị lẫn lộn kiến thức.

^^

theo tớ ko phải như vậy ! đối với môn toán và môn hoá là 2 môn thi sáng nên ta ôn 2 môn đó vào buổi sáng ! chiều ôn lí !
( thấy mấy anh chị bảo thế !)

B

bi.mit.bi

mình thì lại thấy cả ngày sáng trưa chiều tối chỉ học một môn thì dễ dẫn đến stress và nhàm chán quá. Mình thì cứ sắp xếp học cả 3 môn trong 1 ngày, môn nào yếu thì mình ưu tiên nhiều thời gian hơn một chút. Lịch thi thật là Toán, Hóa buổi sáng, Lí buổi chiều thì mình cũng hay sắp xếp buổi sáng học Toán, Hóa, chiều học Lí, cho nó quen với như khi đi thi.

B

bi.mit.bi

thế mình học toán tổ hợp rất kém thì phải họ như thế nào đây

Công nhận là cái phần tổ hợp này khó, học thấy rất khó hiểu nhé. Chịu khó học kĩ lí thuyết và làm nhiều bài tập là quen dần ấy mà. Hocmai.vn có riêng hẳn khóa Chuyên đề tổ hợp, xác suất và số phức của thầy Khải đó bạn, hoặc trong khóa LTĐH Toán của thầy Khải và thầy Bá Phương cũng có 1 chuyên đề về tổ hợp, xác suất. Ngoài ra có tài liệu các bài viết về dạng toán Tổ hợp của thầy giáo Đỗ Văn Đức THPT Chuyên Lương Văn Tụy – Ninh Bình cũng bổ ích, bạn tham khảo thêm nhé.

Y

yhn92

bạn này sao nghĩ hay vậy,bạn ấy bảo đặt mục tiêu là 10 chứ đâu phải nhất thiết đc 10,đố là cách mà ng thành công hay làm trc khi bắt tay vào công việc

Y

yhn92

bạn ơi thế cái quyên sách mà ban nói có hay khong bạn,mình học với thấy khải nhưng cugx vẫn khó hiểu,sách của thầy lê hồng đức thì nhiều bài tập khó hểu quá

ngominhbien

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng bảy 2016
32
0
11
31
học với người giỏi hơn mình thì mới lên tay được. hoặc học gia sư đi.

Top Bottom