5 phút hay 10 phút? Tất cả đều có thể đánh đổi cuộc đời bạn

Lương Hoài Thu

Giải Nhất "Thử thách cùng Box Hóa 2017"
Thành viên
10 Tháng ba 2017
89
57
76
21
Bắc Giang
Lạng Giang
Anh ơi, trong cuốn này anh chỉ viết về đừng lãng phí t/g thôi ak.
Sao a ko viết thêm về nhiều thứ khác ý?
viết về 1 cái, ngắn quá thì ko hay mà viết dài thì hơi lan man

• Like
Reactions: Pyrit

Kybangha_10

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng ba 2017
452
595
146
18
Sau này ra trường, 1 tháng bạn làm được 7 triệu thì 1 ngày 8 tiếng bạn làm được 300k. Tức 5' bạn làm ra được 3000đ. Bạn đánh đổi 5' của mình để đổi lấy 1000 đ sao?

• Like
Reactions: Duy Đức CB

Kybangha_10

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng ba 2017
452
595
146
18
À, mình chỉ đóng vai trò phản biện để bạn hoàn thiện hơn cuốn sách của bạn thôi chứ không có ý ném đá gì đâu.

• Like
Reactions: Pyrit

Nguyễn Thánh Tiền

Mr Favoirite 2012
Thành viên
2 Tháng mười 2010
1,931
782
324
Hà Nội
cO VUA
Sau này ra trường, 1 tháng bạn làm được 7 triệu thì 1 ngày 8 tiếng bạn làm được 300k. Tức 5' bạn làm ra được 3000đ. Bạn đánh đổi 5' của mình để đổi lấy 1000 đ sao?
có đấy em ạ bố anh làm hơn 50 triệu 1 tháng vẫn tiết kiệm nếu thời gian chỉ để chơi game hoặc xem tv :)

• Like
Reactions: Kybangha_10

Kybangha_10

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng ba 2017
452
595
146
18
Có những người sẵng sàng bỏ ra hàng tỷ đồng cho 1 khoảng khắc.

---> Bắn pháo bông đêm giao thừa. :D

Có những người chỉ ngồi không cả ngày, nhưng không có họ việc không xong. Có người hì hục làm cả ngày trời nhưng không mang lại 1 tý ích lợi gì cả. Thực dụng về mặt thời gian có lúc tốt, có lúc không tốt. Sống vội chưa chắc đã là hay.

Pyrit

Cựu Mod Vật Lí
Thành viên
27 Tháng hai 2017
2,140
4,211
644
18
Cần Thơ
THPT Chuyên Lý Tự Trọng
Có những người sẵng sàng bỏ ra hàng tỷ đồng cho 1 khoảng khắc.

---> Bắn pháo bông đêm giao thừa. :D

Có những người chỉ ngồi không cả ngày, nhưng không có họ việc không xong. Có người hì hục làm cả ngày trời nhưng không mang lại 1 tý ích lợi gì cả. Thực dụng về mặt thời gian có lúc tốt, có lúc không tốt. Sống vội chưa chắc đã là hay.
Mấy thánh đó chỉ là mấy thánh ngu thôi, ngồi coi nhà nước bắn mới sướng vì không phải tốn tiền, nhưng mà năm nay không có bắn

aooyuki@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
29 Tháng hai 2016
486
552
151
22
Đồng Nai
tác phẩm hay lắm, nhưng nếu muốn gây điểm nhấn thật sự thì việc quyết định thời gian phải là trong chớp nhoáng, giữa từng giây, từng chốc với nhau, như thế mới hợp với tựa bài viết. Còn nội dụng tác phẩm của anh, nó sẽ hợp hơn với cái tựa là thế này: " cách tận dụng thời gian thông minh nhất". E góp ý vậy, quan điểm cá nhân mà, e cũng không chắc được, nhưng những tác phẩm của a đều xúc tích và ngắn gọn, có ý nghĩa nên e khá thích. Sau này có xuất bản, e nghĩ a nên gộp tất cả lại, tạo thành 1 cuốn sách để trao tay người đọc * có thì e chắc chắn sẽ mua *, để qua mỗi câu chuyện, người đọc sẽ vỡ lẽ ra rằng mình đã bỏ lỡ và chưa thực hiện được những gì, chứ nếu xuất bản từng câu chuyện 1, e sợ sẽ là quá ngắn để các bạn mua đọc ạ. Chúc a thành công, thật mừng khi a yêu thích viết sách, e ủng hộ nhiết tình ạ !

• Like
Reactions: hoangnga2709

Pyrit

Cựu Mod Vật Lí
Thành viên
27 Tháng hai 2017
2,140
4,211
644
18
Cần Thơ
THPT Chuyên Lý Tự Trọng
tác phẩm hay lắm, nhưng nếu muốn gây điểm nhấn thật sự thì việc quyết định thời gian phải là trong chớp nhoáng, giữa từng giây, từng chốc với nhau, như thế mới hợp với tựa bài viết. Còn nội dụng tác phẩm của anh, nó sẽ hợp hơn với cái tựa là thế này: " cách tận dụng thời gian thông minh nhất". E góp ý vậy, quan điểm cá nhân mà, e cũng không chắc được, nhưng những tác phẩm của a đều xúc tích và ngắn gọn, có ý nghĩa nên e khá thích. Sau này có xuất bản, e nghĩ a nên gộp tất cả lại, tạo thành 1 cuốn sách để trao tay người đọc * có thì e chắc chắn sẽ mua *, để qua mỗi câu chuyện, người đọc sẽ vỡ lẽ ra rằng mình đã bỏ lỡ và chưa thực hiện được những gì, chứ nếu xuất bản từng câu chuyện 1, e sợ sẽ là quá ngắn để các bạn mua đọc ạ. Chúc a thành công, thật mừng khi a yêu thích viết sách, e ủng hộ nhiết tình ạ !
ukm anh biết rồi em, anh còn đang sáng tác truyện ngắn nữa

Cửu Long

Học sinh chăm học
Thành viên
24 Tháng ba 2017
362
387
119
Bình Định
Trung tâm đào tạo THẢ THÍNH
A thử viết 1 tập truyện dài xem sao

Nguyễn Thánh Tiền

Mr Favoirite 2012
Thành viên
2 Tháng mười 2010
1,931
782
324
Hà Nội
cO VUA
E thấy nghệ thuật ko phải kinh doanh mà a ý học kĩ thuật điện tử ... còn văn học là 1 phần của cuộc sống đem đến hương vị cho cuộc sống !!! ^_^

Anh là một con người nói thẳng vào sự thật. Đồng ý bạn Đạt học kỹ thuật điện tử hay anh học CNTT tuy nhiên thật sự với bài văn này anh thấy chỉ xứng đáng điểm 5 môn ngữ văn lớp 12 chứ đừng nói xuất bản

Pyrit

Cựu Mod Vật Lí
Thành viên
27 Tháng hai 2017
2,140
4,211
644
18
Cần Thơ
THPT Chuyên Lý Tự Trọng
Anh là một con người nói thẳng vào sự thật. Đồng ý bạn Đạt học kỹ thuật điện tử hay anh học CNTT tuy nhiên thật sự với bài văn này anh thấy chỉ xứng đáng điểm 5 môn ngữ văn lớp 12 chứ đừng nói xuất bản
Em tên là Danh, em viết cái này để giúp mọi người thôi, anh cứ vào đây bắt lỗi em hoài em viết sách để giúp mọi người chứ không phải để nhận điểm ok?

Top Bottom