Status
Không mở trả lời sau này.

SoJieunSoKool

Thiên tài Hóa học
Thành viên
1 Tháng ba 2017
367
833
224
Có phản biện thì mới tốt

Em cũng là người từng trải nghiệm , em thấy thế này

+ không tập trung !! Bạn có thể tập trung học khi trên máy có game , facebook --->> khó

+ không chịu áp lực , không chịu sự kèm cặp ----------->>> khó tiến bộ
Có phản biện thì mới tốt

+ không tập trung !! Bạn có thể tập trung học khi trên máy có game , facebook --->> khó

Và thế là :"e" là 1 người p phụ thuộc vào người khác, ko có ý chí, sự kiên cường trước mọi cám dỗ. Sau này rời xa bố mẹ 1 cái....thì...Học cách nào cũng có ưu điểm và hạn chế, quan trọng là mình biết vận dụng nó vào việc học tập của bản thân

MPEEx

Học sinh
Thành viên
14 Tháng chín 2017
92
46
36
23
Trà Vinh
Mình nghĩ học qua online cũng cần có thời gian phù hợp để không ảnh hưởng đến mắt của bé.
Tui cũng đang học onl, tui cũng đang bị cận nhưng mà tui đeo mắt kính loại chống tia bức xạ máy tính nên ko hề bị lên độ nên chú j đó cứ yên tâm. Thời đại công nghệ cái j cũng có thể khắc phục đc ~

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Mình sợ cho con học online nó chuyển qua làm việc khác sao mà biết được?
cái đó tùy thuộc vào tính tự giác của bé thôi ạ.,chứ nếu anh kèm rồi lúc bận đi chỗ khác , bé cứ chơi thì cứ chơi thôi. Riêng em thì đang hc onl trên hocmai.vn và thấy hiểu quả lắm ah :)

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Tui cũng đang học onl, tui cũng đang bị cận nhưng mà tui đeo mắt kính loại chống tia bức xạ máy tính nên ko hề bị lên độ nên chú j đó cứ yên tâm. Thời đại công nghệ cái j cũng có thể khắc phục đc ~
Nhưng bạn xem thử khi học online bạn có chú tâm vào việc học hay không hay lại vừa học, vừa vi vu cùng fb, zalo?
Mình sợ cho con học online nó chuyển qua làm việc khác sao mà biết được?
Cháu chào chú, chú có thể cho cháu biết được con chú năm nay lớp mấy được không ạ? Cháu nghĩ còn nhỏ nên chú với e sợ học online
cái đó tùy thuộc vào tính tự giác của bé thôi ạ.,chứ nếu anh kèm rồi lúc bận đi chỗ khác , bé cứ chơi thì cứ chơi thôi. Riêng em thì đang hc onl trên hocmai.vn và thấy hiểu quả lắm ah :)
Thực ra người lớn làm sao mà có thể kèm cặp trẻ con suốt được hả em?

MPEEx

Học sinh
Thành viên
14 Tháng chín 2017
92
46
36
23
Trà Vinh
Nhưng bạn xem thử khi học online bạn có chú tâm vào việc học hay không hay lại vừa học, vừa vi vu cùng fb, zalo?
Khi quyết định học onl mình đã cam kết với bản thân là phải nghiêm túc học tập rồi bạn. Cái này là mình nói riêng còn các bạn khác (có thể nhỏ hơn mình) không thể kiềm chế được trước sự quyến rũ của mạng xã hội nên mình cũng không nói trước được gì cả. Ba mẹ tin tưởng mình, không quản việc học của mình nên mình phải tự biết có suy nghĩ đúng đắn cho bản thân để không phải phụ lòng ai cả.

Angeliaa

Tiềm năng thiên văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
9 Tháng mười một 2017
1,314
1,699
244
18
Quảng Nam
THCS Phan Đình Phùng
Đi học thêm mệt lâu lâu ko hiểu bài lấy máy tính ra ngồi mà học sướng hơn nhiều

sunwearVN

Học sinh mới
Thành viên
11 Tháng hai 2018
2
0
1
25
TP Hồ Chí Minh
Nguyễn thị minh Khai
Học ở nhà hay học online đều hay, tránh ra đường là được rồi .
TP. Hồ chí Minh kẹt xe quá

HuyHuy__BFF

Banned
Banned
23 Tháng mười hai 2017
778
1,294
214
Hà Tĩnh
HOCMAI Forum
Có phản biện thì mới tốt

Hì, không phải ai cũng thế đâu anh

bottamnhanhung

Banned
Banned
Thành viên
7 Tháng ba 2018
1
1
21
41
An Giang
47th
Học online trẻ có tư duy tốt hơn, tiếp cận công nghệ nhanh hơn và có kiến thức rộng hơn mà ít tốn thời gian cũng như chi phí

• Like
Reactions: Lions Tattoo

Dương Sảng

The Little Angel |Bio Hero
Thành viên
28 Tháng một 2018
2,884
2,779
451
Hà Nội
HMF
Tớ mà học online thì mắt cận hơn nhiều, với lại còn cả facebook, game, trò chuyện trên diễn đàn làm tớ không thể tập trung được.

• Like
Reactions: Hồng Uyên 2k6

tinhdautram

Banned
Banned
Thành viên
15 Tháng mười một 2018
3
0
16
36
Hà Nội
Lê Quý Đôn
Online thì luôn là hệ thống mở, rộng khắp, tiếp thu được nhiều nguồn và đa dạng hơn, nhưng bên cạnh đó cũng có mặt trái là quá nhiều thứ cám dỗ, vì thế nên kiểm soát kỹ vấn đề này

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom