Status
Không mở trả lời sau này.

HMF Tin tức

Moderator
Cu li diễn đàn
6 Tháng tư 2017
70
564
81
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Học online là gì? Tại sao học online trở nên phổ biến như vậy? Có nên cho con học theo phương pháp này không?… Bài viết này sẽ giúp các phụ huynh hiểu rõ vấn đề, cũng như giúp con xác định phương pháp học hiện đại và hiệu quả.

1. Học online là gì?

Học online (hay còn gọi là học trực tuyến/E-Learning) là phương pháp học tập hiện đại sử dụng máy vi tính, máy tính bảng hoặc điện thoại thông minh có kết nối mạng, giúp học sinh học tập, trao đổi với nhau và với giáo viên. Đồng thời, phương pháp này rất có lợi thế cho quy trình tìm kiếm tài liệu và ôn luyện.

2. Tại sao nên học online?

Trong kỷ nguyên công nghệ, hình thức học online đã trở thành xu hướng tất yếu với những đột phá đáp ứng nhanh chóng nhu cầu của nhiều phụ huynh và học sinh. Hình thức này có nhiều ưu điểm vượt trội mà phương pháp giáo dục truyền thống không thể có như: người học hoàn toàn chủ động thời gian, giảm thiểu các lãng phí do di chuyển, không gian thoải mái, có thể học mọi lúc, mọi nơi và học đi học lại nhiều lần…

3. Học online tại hocmai.vn có gì khác?

• Tiết kiệm thời gian và chi phí

Các nghiên cứu mới nhất được thực hiện bởi trường Đại học Mở của Anh đã chỉ ra rằng: phương thức học trực tuyến tiết kiệm tới 90% các chi phí so với cách học truyền thống nhờ tiết kiệm mọi chi phí dành cho lớp học thêm, thuê gia sư, chi phí di chuyển… Chỉ cần ngồi ở nhà với chiếc máy tính, có thể giúp con thu nạp được mọi kiến thức cần thiết cho môn học, lại không cần phải vất vả đưa đón con đi học thêm.

• Giải đáp thắc mắc nhanh chóng, nhiệt tình

Với mỗi tiết học 45 phút ở trên lớp, kèm theo khoảng cách về cả địa lý cũng như tâm lý, việc được thầy, cô giảng lại bài hay giải đáp mọi thắc mắc là vô cùng khó khăn. Nhiều bạn học sinh chấp nhận “giấu dốt” vì ngại hỏi bạn bè, rụt rè khi hỏi thầy cô… Ngược lại, tại hocmai.vn, học sinh sẽ có tài khoản riêng và đội ngũ biên tập viên môn học với kiến thức chuyên môn bài bản sẽ giải đáp, hỗ trợ người học mọi lúc, mọi nơi chỉ trong vòng 30 phút sau khi có bất kỳ thắc mắc nào về bài giảng, giải bài tập…

• Thầy cô nổi tiếng, giàu kinh nghiệm

Chương trình học online tại hocmai.vn có đầy đủ môn học từ tiểu học, THCS, THPT đến Đại học, đa dạng về trình độ, phong phú về học liệu với sự dẫn dắt của gần 100 thầy, cô giáo giỏi chuyên môn, giàu kinh nghiệm và đầy nhiệt huyết như: Thầy Hồng Trí Quang, thầy Nguyễn Phi Hùng, cô Bùi Thanh Bình… Bài giảng được biên soạn chuẩn, phù hợp với mọi đối tượng, cung cấp phương pháp học dễ hiểu, dễ ghi nhớ, giúp học sinh củng cố kiến thức trên lớp, cũng như nâng cao lực học của mình.

• Ôn lại bài thật dễ dàng

Học ở trên lớp hay đi học thêm, tốc độ giảng của thầy cô nhanh hay chậm, bạn không thể tự ý điều chỉnh được mà phải chạy theo để thu nạp kiến thức. Còn tại hocmai.vn, nhịp độ bài giảng là do người học tùy chỉnh, bạn có thể tua nhanh phần kiến thức đã rõ hoặc chỉnh chậm lại nếu chưa theo kịp bài, hoặc tua đi tua lại, học đi học lại nhiều lần cho đến khi thực sự hiểu và thuộc làu.

• Học mọi lúc, mọi nơi thật thú vị

Với HOCMAI, phụ huynh hoàn toàn có thể giúp con chủ động cả về thời gian và địa điểm học. Đặc biệt, với tiện ích học bạ điện tử, quá trình và kết quả học tập của con đều được hệ thống dữ liệu lưu lại và gửi trực tiếp tới email (thư điện tử) hoặc sms (tin nhắn điện thoại) của phụ huynh. Thậm chí, HOCMAI còn cung cấp công cụ giúp phụ huynh giới hạn việc lạm dụng máy tính và Internet của con.

Nguyễn Thánh Tiền

Mr Favoirite 2012
Thành viên
2 Tháng mười 2010
1,931
782
324
Hà Nội
cO VUA
Có phản biện thì mới tốt

Em cũng là người từng trải nghiệm , em thấy thế này

+ không tập trung !! Bạn có thể tập trung học khi trên máy có game , facebook --->> khó

+ không chịu áp lực , không chịu sự kèm cặp ----------->>> khó tiến bộ

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Có phản biện thì mới tốt

+ không tập trung !! Bạn có thể tập trung học khi trên máy có game , facebook --->> khó

Anh nói quá đúng. Nhưng đối với hocmai thì lại là 1 vấn đề khác. Sau này con cái của anh, anh có cho bé học trên này không?

Nguyễn Thánh Tiền

Mr Favoirite 2012
Thành viên
2 Tháng mười 2010
1,931
782
324
Hà Nội
cO VUA
Với 1 vận động viên như anh youtube, chess.com , chessbomb.com là kênh học tập cũng như rèn luyện chính thống

BhofA

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng năm 2017
374
281
56
21
Nghệ An
Có phản biện thì mới tốt

học ở thầy cô thì có những lợi thế khác như: có kiến thức mới, thầy cô ns về những cuộc thi hay đổi mới của bộ; ở hm đâu có điều đó học ở hm hỉ đơn thuần là học chứ ko có giao tiếp hay kĩ nang sống nhiều. ý kiến riêng

Thoòng Quốc An

Tôi yêu Hóa học | Mùa hè Hóa học
Thành viên
30 Tháng sáu 2014
969
1,264
251
Du học sinh
YALE UNIVERSITY
học ở thầy cô thì có những lợi thế khác như: có kiến thức mới, thầy cô ns về những cuộc thi hay đổi mới của bộ; ở hm đâu có điều đó học ở hm hỉ đơn thuần là học chứ ko có giao tiếp hay kĩ nang sống nhiều. ý kiến riêng
mỗi người một ý kiến còn mình thì ko học thêm, toàn tự học là chính 9 năm trời tự học!

BhofA

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng năm 2017
374
281
56
21
Nghệ An
có nhưng sẽ có sự kèm cặp của bố hoặc mẹ
em nghĩ thế cũng có mặt trái của nó, vì mình đâu kèm đc con mãi phải ko anh, khi đc kèm thì con sẽ học nghiêm túc (cũng chưa chắc vì kiểu học ép buộc cứ chăm chăm đợi phụ huynh đi để chơi thì sao? ), khi ko kèm đc thì khả năng cao nó sẽ chơi. mình rèn luyện ở đây em nghĩ rèn về tính cách trc thì tốt hơn để cho nó bt tác hại của chơi game để nó tự tránh, tự giác học thế ms là đúng. em mới lớp 9 có điều j sai sót, thất lễ mòng anh bỏ qua

Nguyễn Thánh Tiền

Mr Favoirite 2012
Thành viên
2 Tháng mười 2010
1,931
782
324
Hà Nội
cO VUA
em nghĩ thế cũng có mặt trái của nó, vì mình đâu kèm đc con mãi phải ko anh, khi đc kèm thì con sẽ học nghiêm túc (cũng chưa chắc vì kiểu học ép buộc cứ chăm chăm đợi phụ huynh đi để chơi thì sao? ), khi ko kèm đc thì khả năng cao nó sẽ chơi. mình rèn luyện ở đây em nghĩ rèn về tính cách trc thì tốt hơn để cho nó bt tác hại của chơi game để nó tự tránh, tự giác học thế ms là đúng. em mới lớp 9 có điều j sai sót, thất lễ mòng anh bỏ qua
Anh định cho bé theo nghiệp bố là 1 vận động viên cờ vua chuyên nghiệp, anh sẽ mang bé đi thi đấu các giải để tạo niềm đam mê cho bé. Quan trọng nhất là sự đam mê khi có đam mê rồi có thể thoải mái cho bé cái máy tính

Thoòng Quốc An

Thành viên
30 Tháng sáu 2014
969
1,264
251
Du học sinh
YALE UNIVERSITY
Anh định cho bé theo nghiệp bố là 1 vận động viên cờ vua chuyên nghiệp, anh sẽ mang bé đi thi đấu các giải để tạo niềm đam mê cho bé. Quan trọng nhất là sự đam mê khi có đam mê rồi có thể thoải mái cho bé cái máy tính
vậy theo nghiệp bố kaka

BhofA

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng năm 2017
374
281
56
21
Nghệ An
vâng nếu có đam mê thì mấy tính ko dụ dỗ đc đâu ạ!!!
P/s: anh là vdv cờ vua chuyên à? hâm mộ @@

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Có phản biện thì mới tốt

em tự học ............ko học online ..............có chi thì hỏi ae học mãi ....dù sao em nghĩ tự học vẫn hơn

• Like
Reactions: realme427

Thoòng Quốc An

Thành viên
30 Tháng sáu 2014
969
1,264
251
Du học sinh
YALE UNIVERSITY
em tự học ............ko học online ..............có chi thì hỏi ae học mãi ....dù sao em nghĩ tự học vẫn hơn
chú nói thì hay lắm! rồi sẽ thấy! học onlien chọn học khóa khó cũng gọi là tự học đấy tui tự học!

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom