Ngoại ngữ 2 Tài Liệu Ôn Thi IELTS Speaking

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hello mọi người ^^ Bên cạnh bộ forecast quý thì đây là 2 tài liệu mà mình khuyên các bạn nên sử dụng để tối ưu điểm số phần Speaking của mình.

1. 220 IELTS Speaking Topics with sample answer test

Sách bao gồm rất nhiều đề thi cũng như hướng dẫn giải ở rất nhiều chủ đề kèm theo nhiều tips, hướng dẫn giải, v.v. Bên cạnh đó, trong sách có 1 phần mình khá thích là "Don't and do list", phần này sẽ giúp bạn tránh được những lỗi rất rất không đáng để mất điểm những cách để mình tối ưu hóa band điểm. Phần "Last words" cũng cho mình kha khá kinh nghiệm khi thi nữa. Nói chung đây là 1 quyển sách mình thấy rất okie, nếu không có thời gian đọc hết thì các bạn nên đọc 2 phần mình nói trên nhé, nằm ở trang số 158-159 trong link mình gửi.

Link sách: https://drive.google.com/drive/folders/1LJj2j8kj79aHE6MmiN6LbSXLDIyKcSJs

2. 31 High-Scoring Formulas to Answer The IELTS Speaking Questions
Đây là quyển sách hướng dẫn các bạn cách trả lời các kiểu câu hỏi của IELTS Speaking. Sách được chia làm 3 phần tương ứng với 3 parts của IELTS Speaking.
Part 1: 20 cấu trúc IELTS Speaking Test Part 1
Part 2: 4 cấu trúc IELTS Speaking Test Part 2
Part 3: 7 cấu trúc IELTS Speaking Test Part 3

Phần cuối sách cũng có "Don't and do list" mà mình thấy khá là đáng để quan tâm.

Link sách:
Ngoài ra các bạn có thể tham khảo các sample tests trên youtube để hiểu hơn về cách trả lời nhé.

Top Bottom