Thích - Thương Yêu xa

Cúc Họa Mi

Học sinh
Thành viên
12 Tháng một 2019
48
52
41
21
Du học sinh
보문고등학교 (대전)
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện tại thì mình đang khá thích một người. Nhưng nếu cậu ấy cũng thích ngược lại mình thì 2 đứa đành phải chấp nhận yêu xa, vì tớ đang ở tận bên Hàn còn cậu ấy thì lại ở tận Quảng Ninh. Tớ nghe nói con trai Quảng Ninh thì... trung thủy cùng thật thà lắm, nhưng yêu xa đến 5 năm thì cô gái nào chẳng sợ. Thật suwh đang rất cần 1 ai đó để tâm sự, tớ cảm ơn

Trần Nguyễn Đinh Phong

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng một 2019
538
936
126
21
Phú Yên
Hocmai Forum
Về vấn đề yêu xa thì chẳng có gì là xấu cả, mình thích thì mình nhích thôi, quan trọng 2 người có đủ tự tin, đủ tình yêu để duy trì mối quan hệ đó hay không vì yêu xa thì hay nảy sinh nhiều vấn đề ngoài ý muốn lắm. Nó đòi hỏi 2 người phải thật sự thấu hiểu, cảm thông và yêu thương lẫn nhau. Còn về vấn đề con trai quảng ninh hư nào thì đó là tùy từng người, chắc là phần lớn họ đều tốt bụng, vui tính, dễ gần và tớ cũng có vài người bạn ở quảng ninh :) Chơi với nhau thân khỏi bàn rồi, giờ ở xa nhưng vẫn chat chit suốt ngày đấy chứ :) Tóm lại, chúc Đan luôn thành công, còn về phần này, tớ chỉ cho lời khuyên được thôi còn quyết định thì vẫn là của cậu :) Fighting

Last edited:

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo
Hiện tại thì mình đang khá thích một người. Nhưng nếu cậu ấy cũng thích ngược lại mình thì 2 đứa đành phải chấp nhận yêu xa, vì tớ đang ở tận bên Hàn còn cậu ấy thì lại ở tận Quảng Ninh. Tớ nghe nói con trai Quảng Ninh thì... trung thủy cùng thật thà lắm, nhưng yêu xa đến 5 năm thì cô gái nào chẳng sợ. Thật suwh đang rất cần 1 ai đó để tâm sự, tớ cảm ơn
Trươc tiên là bạn đăng sai box nha
Còn về khoản tư vấn thì nếu thật lòng đừng lo, trong tình yêu niềm tin quan trọng hơn mọi thứ mà

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
Cậu gặp tớ là đúng người nè
tớ cx phải yêu xa T^T
huhu
Tớ sợ cái câu "Xa mặt cách lòng lắm" nhiều khi còn yêu nhưng vì sợ mà định nói chia tay nhưng mà nhìn cái cách cậu ấy quan tâm tớ không nỡ và tớ lại tin tưởng thêm 1 lần cứ vậy tớ tin tưởng cậu ấy nhiều hơn. Tớ cx nói rõ khi nào hết yêu thì cứ nói ra không phải sợ nhau đau. Vậy đó ^^

Cúc Họa Mi

Học sinh
Thành viên
12 Tháng một 2019
48
52
41
21
Du học sinh
보문고등학교 (대전)
Cậu gặp tớ là đúng người nè
tớ cx phải yêu xa T^T
huhu
Tớ sợ cái câu "Xa mặt cách lòng lắm" nhiều khi còn yêu nhưng vì sợ mà định nói chia tay nhưng mà nhìn cái cách cậu ấy quan tâm tớ không nỡ và tớ lại tin tưởng thêm 1 lần cứ vậy tớ tin tưởng cậu ấy nhiều hơn. Tớ cx nói rõ khi nào hết yêu thì cứ nói ra không phải sợ nhau đau. Vậy đó ^^
huhu, cậu còn đủ can đảm, còn tớ thì...

Về vấn đề yêu xa thì chẳng có gì là xấu cả, mình thích thì mình nhích thôi, quan trọng 2 người có đủ tự tin, đủ tình yêu để duy trì mối quan hệ đó hay không vì yêu xa thì hay nảy sinh nhiều vấn đề ngoài ý muốn lắm. Nó đòi hỏi 2 người phải thật sự thấu hiểu, cảm thông và yêu thương lẫn nhau. Còn về vấn đề con trai quảng ninh hư nào thì đó là tùy từng người, chắc là phần lớn họ đều tốt bụng, vui tính, dễ gần và tớ cũng có vài người bạn ở quảng ninh :) Chơi với nhau thân khỏi bàn rồi, giờ ở xa nhưng vẫn chat chit suốt ngày đấy chứ :) Tóm lại, chúc Liên luôn thành công, còn về phần này, tớ chỉ cho lời khuyên được thôi còn quyết định thì vẫn là của cậu :) Fighting
Bạn Phong thì cái gì chẳng biết, mình cảm ơn bạn Phong ạ. Bạn đặt vé máy bay chưa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Kuroko - chan

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
huhu, cậu còn đủ can đảm, còn tớ thì...
Một người con gái phải mạnh mẽ đừng yếu đuối. Cậu yếu đuối
1. Sẽ bị bắt nạt
2. Tỉ lệ bị cắm sừng cực cao
Yêu xa mà càng phải mạnh mẽ hơn cậu ạ
Có gì vướng mắc cứ gọi mình nhé ^^

Tohru - san

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng ba 2018
506
1,073
171
20
Đồng Nai
TH - THCS Nguyễn Khuyến
Bạn giống mik á, mik cũng phải yêu xa T^T
Nhưng mà mik cũng đang cố gắng để có thể gặp nhau càng sớm càng tốt, vì mik ko mún người đó buồn vì lí do ko gặp đc nhau, đừng bao giờ ngại khoảng cách bạn xa người đó như thế nào, chỉ cần bạn yêu người đó thật lòng thì ok cả ^^

• Like

Cúc Họa Mi

Học sinh
Thành viên
12 Tháng một 2019
48
52
41
21
Du học sinh
보문고등학교 (대전)
Nhưng mà mik cũng đang cố gắng để có thể gặp nhau càng sớm càng tốt, vì mik ko mún người đó buồn vì lí do ko gặp đc nhau, đừng bao giờ ngại khoảng cách bạn xa người đó như thế nào, chỉ cần bạn yêu người đó thật lòng thì ok cả ^^
Trời ơi, lãng mạn ghê :) Chúc 2 cậu sớm gặp được nhau nha

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
Trời ơi, lãng mạn ghê :) Chúc 2 cậu sớm gặp được nhau nha
Một đứa nam một đứa Bắc. Xa dữ thần
tôi vừa cmt ở trên ông cmt ở dưới luôn
Hay ghê ha
ông ơi tôi sâu răng rồi

• Like
Reactions: Tohru - san

Tohru - san

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng ba 2018
506
1,073
171
20
Đồng Nai
TH - THCS Nguyễn Khuyến
  • Like
Reactions: Cúc Họa Mi

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
  • Like
Reactions: Tohru - san

Duy Amata

Học sinh
Thành viên
19 Tháng tám 2018
118
99
36
19
TP Hồ Chí Minh
đời nguời
Vấn đề này mình hiểu mình hiểu yêu xa là 2 ng phải dành tình cảm cho :D:D:D nhau . Bạn và bạn ấy phải có một mối tình trong sáng JFBQ00157070202BJFBQ00157070202B Yêu xa thì xảy ra vấn đề ngoài ý muốn lắm . Tuy vậy bn phải giữ mối tình trong sáng . Thì 2 người mới giữ đc tình yêu trong sáng JFBQ00157070202BJFBQ00157070202B:D:D:D:D

Cúc Họa Mi

Học sinh
Thành viên
12 Tháng một 2019
48
52
41
21
Du học sinh
보문고등학교 (대전)
Vấn đề này mình hiểu mình hiểu yêu xa là 2 ng phải dành tình cảm cho :D:D:D nhau . Bạn và bạn ấy phải có một mối tình trong sáng JFBQ00157070202BJFBQ00157070202B Yêu xa thì xảy ra vấn đề ngoài ý muốn lắm . Tuy vậy bn phải giữ mối tình trong sáng . Thì 2 người mới giữ đc tình yêu trong sáng JFBQ00157070202BJFBQ00157070202B:D:D:D:D
Và mình biết bạn đang cố tình nói đi nói lại từ trong sáng. hihi, cảm ơn bạn

• Like

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Yêu thì cứ lên thôi chị ^^ Chỉ cần đúng người và đúng thời điểm và trong sáng là được ^^

Taki kun

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng mười hai 2018
111
337
86
21
Thái Bình
THPT Nam Duyên Hà
cậu giống tó đấy nhưng chuyện của tớ lại khó khăn hơn rất nhiều

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
haizz tớ trước cx có người thích , nhưng cậu ấy lại học trường khác thế nên là bây h vẫn fa. công nhận cậu ấy xinh vl
Xinh làm được gì đâu cậu
Học trường khác có sao đâu nè ^^
Vẫn yêu được mà

• Like
Reactions: duc dio
Top Bottom