Yêu Yêu - Tôn trọng

Thảo luận trong 'Yêu' bắt đầu bởi Đắng!, 25 Tháng sáu 2019.

Lượt xem: 375

1. Đắng!

Đắng! Học sinh tiến bộ Thành viên HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    Minh Dạm
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Chào cả nhà, hôm nay tớ có một câu hỏi :) muốn hỏi các bạn đây :)
    Nếu như các bạn chưa có người yêu, các bạn vẫn đang ở giai đoạn FA hoặc chưa đủ độ tuổi để yêu. Vậy liệu bây giờ có một phép màu nào đó ( liệu thôi nha- đừng bắt bẻ tớ nha) :) cho cậu có 2 người theo đuổi 2 người đều rất giỏi giang, đều xinh trai đẹp gái cả.... Nhưng ở người thứ 1 họ yêu bạn nhiều nhưng tôn trọng bạn ít, người còn lại thì yêu bạn ít nhưng tôn trọng bạn nhiều bạn sẽ chọn ai :)
    Các bạn ơi, các bạn sẽ chọn ai chọn ai, hay là chọn cả 2 luôn cho chắc :p ??? Lý do là vì sao nữa nha???
    Tớ nghĩ ..... câu hỏi này thật sự khó :), nếu có câu trả lời hãy cmt bên dưới nhe :)

Thiên Thuận, Nga Andy, Hồ Nhi2 others thích bài này.
  2. Thiên Thuận

Thiên Thuận Cựu Mod Qlý |GOLDEN Challenge’s first runner-up Thành viên TV ấn tượng nhất 2017 HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Trần Đại Nghĩa

Câu hỏi này của bạn khó trả lời thật đấy, hmmm... Nếu quả thật có phép màu đó xảy ra (thực chất cũng không hẳn là phép màu, có thể là có duyên, cũng có thể là việc mà phải xảy ra trong đời bạn thôi), chưa nói tới việc chọn ai, thì mình thích đối phương tôn trọng mình hơn. Tình cảm dành cho nhau, sự quan tâm, chăm sóc mình nghĩ là có thể xây dựng, vun đắp được. Sự tôn trọng, nó giống như sự đánh giá của đối phương cho mình vậy á. Không tôn trọng mình thì mọi thứ mình nói, hành động, suy nghĩ, tâm trạng, cảm xúc của mình, đối phương có lẽ sẽ không xem quá nặng...

Vâng, nhưng người trong cuộc mới biết rõ ạ, có thể họ có cách bày tỏ suy nghĩ, cảm xúc khác nhau... Cho nên có lẽ chính trái tim, lý trí, và thời gian sẽ quyết định tất cả!

Đắng!, phamkimcu0ngNTD Admin thích bài này.
  3. Thảo hahi.love

Thảo hahi.love Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Trung học cơ sở Đinh Công Tráng

Theo mình, quan trọng là bạn dành tình cảm cho ai nhiều hơn thôi. Nếu không thì nên chọn người thứ nhất, bởi tình yêu có thể thay đổi tất cả. Họ tôn trọng bạn ít, có thể do tính cách của họ như vậy. Đó chỉ là ý kiến của mình thôi, còn quyết định thuộc về bạn:):)

4. Phạm Đình Tài

Phạm Đình Tài Cựu Mod Văn Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Nguyễn Công Trứ

Theo em thì yêu là tôn trọng, có yêu là có tôn trọng, không ai đi yêu mà hạ thấp đối phương xuống cả. Còn người tôn trọng suy cho cùng cũng chỉ là một người tôn trọng mình, em chọn người thứ nhất :)

Pineapple <3 thích bài này.
  5. Pineapple <3

Pineapple <3 Học sinh chăm học Thành viên HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    THCS-THPT Tạ Quang Bửu

Theo mình, tôn trọng nhau là điều thiết yếu giữa người với người chứ ko cần phải là người yêu thì mới tôn trọng nhau. Còn về tình cảm thì ai chẳng muốn nhiều. Cả 2 người trên đều không có đủ cả 2 điều đó thì chẳng việc gì phải chọn, Chảnh lên nào, cô gái :D

Đắng!phamkimcu0ng thích bài này.
  6. Aishaphuong

Aishaphuong Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS lý thường kiệt

Theo mình nếu vừa yều nhìều vừa tôn trọng nhiều thì tốt nhưng trong trường hợp này mình nghĩ bạn nên chọn người yêu mình nhiều. Vì mình nghĩ trong 1 mối quan hệ nào đó muốn duy trì nó lâu và phát triển nó thì chỉ có tình cảm mới làm được ( nhưng có tôn trọng thì càng tốt) và trong tình yêu nó luôn đi kèm vs sự tôn trọng rồi. Theo mik (thui nhe cn ngừoi khác mình không biết) trong tình cảm tôn trọng nhìu quá thì chẳng khác nào dùng lý trí để yêu mà dùng lý trí để yêu là điều sai trái nhất. Mik nghĩ vậy thôi cn bn hãy dùng 'con tim ' để quyết định nhe. Chúc bn h/phúc

Last edited by a moderator: 28 Tháng sáu 2019
    Đắng! thích bài này.
  7. Hồ Nhi

Hồ Nhi Chủ nhiệm CLUB Lịch Sử | Tmod Sử Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    Học Mãi Forum

Khó nha khó nha
    Với cái não của độ đọ 2k5 như em thì nó xa vời quá
    Sự yêu thương và sự tôn trọng là 2 thứ mà không có nó thì con người không thể gần lại với nhau
    Nhưng đây là chuyện tình cảm
    Người thứ 2 có thể tôn trọng bạn nhưng nó chưa yêu lại ít , vậy đó chưa hẳn là tình yêu thực sự
    Người thứ 1 yêu bạn nhiều , điều đó có nghĩa người ấy cũng tôn trọng bạn, có thể là do tính cách nên không muốn bộc lộ ?
    Nhưng nếu phép màu có thực , chắc chắn em sẽ chọn anh 1 rồi

phamkimcu0ng thích bài này.
  8. kanna kamui

kanna kamui Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS kim tân

Hơi khó à nha, em nghĩ tùy vào từng người, người thì yêu nhiều, tôn trọng ít có thể do họ quá yêu mình, hoặc do tính cách của họ, còn người thứ hai bạn ấy yêu mình ít tôn trọng nhiều vậy chứng tỏ bạn thứ hai quý mình, vậy nếu chọn trong 1 hay 2 người này, em sẽ người thứ nhất !! Tại vì em cần tình yêu hơn là sự kính trọng, đối với em nó hơn tất cả mọi thứ (trừ tình yêu của cha mẹ) vì thứ tình cảm này không dễ bán hoặc mua lại nó được, cảm xúc này rất khó tả...

9. Dương Thiên Lam

Dương Thiên Lam Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS chuyen Hà Nội-Asterdam

theo mình thì yêu là phải tôn trọng lẫn nhau thế nên mình chọn người thứ 2

Đắng! thích bài này.
  10. Đắng!

Trường học/Cơ quan:
    Minh Dạm

Mình cũng vậy :)
    Cách chọn này cũng được, đều thỏa đáng, nếu sau này gặp trường hợp mong em sẽ đưa ra được lựa chọn đúng đắn nhất :)
    Mỗi người đều có tình cảm với mình, và mình cũng đều có tình cảm với cả 2, thì lựa chọn là do bé, bé phải lựa chọn thật kỉ càng nha :)
    Có lẽ là vậy, tớ sẽ chờ thời gian quyết định, vì lý trí con tim đã biết được câu trả lời :) thanks you
    Người yêu ta nhiều chắc chắc sẽ đem tới những cảm xúc thỏa mãn hấp dẫn. nhưng hậu quả đau bất kì lúc nào. Chỉ có người hết lòng kính trọng ta mới có ý thức trách nhiệm với cuộc đời ta. Mà chịu trách nhiệm với nhau chính là đã yêu thương nhau đích thực rồi. ??????

11. Tống Huy

Tống Huy Cựu Mod Cộng đồng Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lam Kiều

Đây là một câu hỏi khó để lựa chọn :)
    Nhưng mình sẽ nghe theo con tim và lí trí để chọn ra người mình yêu :)

12. Đắng!

Trường học/Cơ quan:
    Minh Dạm

Có những lúc, việc lựa chọn đó rất khó khắn khi cả 2 ta đều có tình cảm, 2 tình cảm tương đối nhau, lúc đó ta phải nhờ đến những người ngoài cuộc giúp đỡ

Tống Huy thích bài này.
  13. Karry Nguyệt

Karry Nguyệt Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Đặng Lễ

Mình sẽ chọn người thứ nhất. Vì người thứ 2 chỉ theo khuynh hướng là con người tôn trọng lẫn nhau thôi.

Đắng! thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted