Thích - Thương Yêu qua mạng có thật sự tốt ?

Phạm Thị Thùy Trinh

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng mười một 2018
466
313
76
19
Hà Tĩnh
Trường Trung Học Cơ Sở Cẩm Trung
chào mn! lên lp 10 mik ms cảm thấy đây giống như là 1 nơi thế giới thu nhỏ vậy:D Có rất nhiều điều mới lạ thú vj xảy đến,Trong đó,chuyện tình cảm ở lứa tuổi học sinh vx là vấn đề hay đc quan tâm và nhắc đến nhất ở lp ms của mik ko ngờ tụi nó lại có hết cr và ny rồi.Và điều đặc biệt hơn là chủ yếu ny và cr đều là trên Mạng ý.Đến lp tụi nó chỉ kể về ny thôi chán ghê!:DMn thg nghe câu''Những đứa Fa thg xuyên rất tâm lí trong chuyện khuyên bảo tình cảm của người khác mà :p''Thế nên tụi bn hay hỏi mik ý như là''M thấy thích qua mạng thế liệu có ổn ko?'' ''m nghĩ đây là ảnh thật hay mạng hả m''''đáng tin ko m nhể''......còn v...v câu hỏi tụi bn luôn xug quanh vấn đề này. Mik thấy khó ns quá mọi người thử cho mik vài lời khuyên đi ạ để mai ra lp ns chuyện vs chúng nó:D:)
Cái này thì em chưa có kinh nghiệm nhưng theo em nghĩ thì.... chắc phải Đúng người đúng thời điểm thôi ạ! Mà mới lớp 10 thì theo em thấy yêu bạn bè gần gũi cũng không phải hoàn toàn xấu ( đang đi học mà, chắc chắn sẽ k được lấy và sẽ chia tay thôi) vậy mà còn yêu qua mạng nữa thì ... :p lớp 10 con đường học tập còn dài nên mấy ai, phải nói là rất hiếm mà được lâu đến mức cưới như chị ở trên, nên là yêu thì cũng được nhưng đừng lụy quá. :D em nghĩ vậy :p

• Like
Reactions: ngocanh2572003

Taki kun

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng mười hai 2018
111
337
86
21
Thái Bình
THPT Nam Duyên Hà
tình yêu sinh ra rất tự nhiên, âm thầm và lặng lẽ
đôi khi người đang yêu lại không biết là mình đang yêu
câu hỏi của bạn mình có thể trả lời
mk cũng thích một người bạn qua facebook
tất cả cảm giác mà mk có được là sự quá trân trọng cun người của cô ấy
dù rằng lúc đầu mk chưa tin con người thật của cô ấy là như mk nghĩ nhưng sau một thời gian dài bí mật thử lòng mk đã nhận ra:
người đó đúng là người mình nên trao tình cảm
đó là tất cả suy nghĩ của mình

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
Trường THPT Chuyên Bình Long
chào mn! lên lp 10 mik ms cảm thấy đây giống như là 1 nơi thế giới thu nhỏ vậy:D Có rất nhiều điều mới lạ thú vj xảy đến,Trong đó,chuyện tình cảm ở lứa tuổi học sinh vx là vấn đề hay đc quan tâm và nhắc đến nhất ở lp ms của mik ko ngờ tụi nó lại có hết cr và ny rồi.Và điều đặc biệt hơn là chủ yếu ny và cr đều là trên Mạng ý.Đến lp tụi nó chỉ kể về ny thôi chán ghê!:DMn thg nghe câu''Những đứa Fa thg xuyên rất tâm lí trong chuyện khuyên bảo tình cảm của người khác mà :p''Thế nên tụi bn hay hỏi mik ý như là''M thấy thích qua mạng thế liệu có ổn ko?'' ''m nghĩ đây là ảnh thật hay mạng hả m''''đáng tin ko m nhể''......còn v...v câu hỏi tụi bn luôn xug quanh vấn đề này. Mik thấy khó ns quá mọi người thử cho mik vài lời khuyên đi ạ để mai ra lp ns chuyện vs chúng nó:D:)
Theo mình, yêu qua mạng cũng có mặt lợi và mặt hại, chúng ta biết đâu có thể tìm được tình duyên của mình thì sao, nếu có người yêu qua mạng thì tốt nhất bạn đừng quá tin tưởng hãy xem họ là Friend hoặc Best Friend thôi. Tớ không chắc rằng yêu qua mạng là sai nhưng yêu qua mạng thì phải sáng suốt !!

Top Bottom